Brownstone » Jarida la Taasisi ya Brownstone » Ikiwa nilimuhoji Trump kuhusu Covid...
jibu la janga

Ikiwa nilimuhoji Trump kuhusu Covid...

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Imechelewa sana kupendekeza maswali kwa Tucker Carlson kwa mahojiano yake na Donald Trump, yaliyopangwa kuonyeshwa Jumatano, Agosti 23, 2023, kwa sababu mahojiano hayo tayari yamerekodiwa. 

Katika ulimwengu wa ndoto, hii ndio ninatamani Carlson aulize:

  • Kabla ya Covid, Urais wako ulikuwa ukiendelea vizuri sana. Ulipata nafasi nzuri ya kushinda muhula mwingine. Je, unakubali kwamba janga hilo lilibadilisha hilo?
  • Kwa kweli, haikuwa janga tu. Ilikuwa ni majibu ya serikali yako kwa janga hili. Wanademokrasia walishinda kwa kudai kuwa umeshindwa mambo yote. Walisema mamia ya maelfu ya watu walikufa kwa sababu haukufunga mapema vya kutosha na ulikataa kuvaa barakoa. Walisema Marekani inapaswa kuwa na tabia zaidi kama Uchina kuliko kama Uswidi. Unakubali?
  • Warepublican wengi sasa wanafikiria ulipaswa kuendesha janga hili zaidi kama DeSantis alivyofanya huko Florida (ingawa labda hawakusema wakati huo). Inaonekana kwangu kwamba kabla ya Machi 10, 2020, ulikuwa unapanga kuiendesha kwa njia hiyo. Na ulikuwa unasikiliza yako washauri wa afya ya umma kutoka CDC na NIH. Je, hiyo ni sahihi?
  • Kilichonishtua ni wakati wewe ilionekana kuzunguka digrii 180 katika siku chache tu, kutoka kusema kwamba haitakuwa mbaya zaidi kuliko msimu mbaya wa homa, hadi kutangaza kwamba tutatupa kila kitu tulichokuwa nacho, kufungia nchi nzima, na kuwekeza matrilioni ya dola katika kuweka uchumi kufungwa. Ilikuwa ya kushangaza hasa kwamba wewe ilikubali kudorora kwa uchumi. Ni nini kilikufanya ubadili mawazo yako?
  • Mimi nina kwenda kuwa maalum zaidi juu ya hili, kwa sababu mengi ya habari zimetoka kupendekeza kwamba ulibadili mawazo yako kwa sababu Baraza lako la Usalama la Kitaifa, na watendaji wanaohusiana na jeshi na ujasusi, walikuambia virusi vilikuwa silaha ya kibayolojia ambayo ilivuja kutoka kwa maabara ya Wachina. Ndivyo ulivyoambiwa? Walikuambia mamilioni ya watu watakufa na utawajibika, ikiwa hautafuata mpango wao?
  • Ndani ya Time Magazine makala ulinukuliwa ukisema “siwezi kukuambia hivyo” ulipoulizwa ni kwa nini ulifikiri virusi hivyo vilitoka kwa maabara huko Wuhan. Ulisema, "Siruhusiwi kukuambia hivyo." Nani hakukuruhusu kuongea waziwazi juu ya uwezekano kwamba ilikuwa uvujaji wa maabara? Je, unaweza kuzungumza juu yake kwa uwazi sasa?
  • Unaweza kuniambia ni nani aliyefanya uamuzi katikati ya Machi kuomba Sheria ya Stafford katika majimbo yote 50 kwa wakati mmoja (jambo ambalo halijawahi kufanywa hapo awali), na kuweka FEMA katika malipo kama Wakala Kiongozi wa Shirikisho kwa kukabiliana na janga, wakati FEMA haikuwa na onyo na hakuna uzoefu katika eneo hili hata kidogo? Nani aliamua kuondoa HHS kutoka jukumu la Wakala Mkuu wa Shirikisho, ambayo ilipaswa kuwa nayo kulingana na kila hati moja ya kupanga janga kabla ya Covid? Ulifanya maamuzi hayo au BMT au washauri wengine wa kijeshi au ujasusi walikuambia uchukue hatua hizo?
  • wakati wewe ilileta Scott Atlas ndani, alikushauri kufungua nchi nyuma mara moja. Inaonekana kama kweli ulitaka mtu katika Ikulu ya White House na maoni ambayo yalikuwa tofauti na yale uliyokuwa ukisikia akipendelea kufuli. Lakini, kwa sababu fulani, kulikuwa na upinzani mkubwa wa kuwaleta wataalam wowote ndani. Ilipaswa hata kuwa na mkutano mwishoni mwa Machi (muda mrefu kabla ya Atlas kufika) na wataalam wa magonjwa ya juu ambao kwa ajabu ilighairiwa. Kwa nini ulikuwa na udhibiti mdogo sana juu ya nani aliyekushauri kuhusu janga hili? Kwa nini haukufuata ushauri wa Scott Atlas ikiwa, kama alivyoripoti kwenye kitabu chake, ulikubaliana naye sana kwamba kufuli ni mbaya? 
  • Watu wengi wanafikiria Fauci ndiye aliyesimamia majibu ya janga hilo. Lakini katika kitabu chake, Dk. Atlas anaripoti kwamba ulisema shida kuu haikuwa Fauci, alikuwa Deborah Birx. Hiyo ni kwa sababu Birx alikuwa anasimamia kuratibu majibu ya NSC/DHS, na Fauci alikuwa mbele tu kuifanya ionekane kama jibu la afya ya umma?
  • Miezi michache baada ya kufungwa, ulisikika kana kwamba umepoteza udhibiti wa hali hiyo, kama vile kwenye tweet ya Mei 18, 2020 ulipoandika katika vichwa vyote: FUNGUA UPYA NCHI YETU! Utafikiri kama kuna mtu angeweza kumaliza kufuli, angekuwa Rais. Lakini ulionekana kukosa msaada wa kubadili kilichokuwa kikitendeka. Hiyo ni kwa sababu kulikuwa na aina fulani mapinduzi ya kimyakimya ya BMT na Idara na Usalama wa Taifa
  • Ikiwa majibu ya maswali yote yaliyotangulia yameainishwa, hiyo itathibitisha kwamba jibu la Covid lilihusisha mbinu za siri za vyombo vya usalama vya kitaifa. Je, unaweza kuthibitisha angalau kiasi hicho?
  • Wengine wamependekeza kuwa majibu yote ya Covid yalizinduliwa kama njia ya kukufanya uonekane mbaya na kuhakikisha kuwa haukupata muhula wa pili. Unakubali? Ikiwa ndivyo, unadhani nani alikuwa nyuma ya mpango huo?
  • Je! ulikuwa unajua udhibiti mkubwa na propaganda ambazo zilikuwa zikifanyika ili kuwafanya watu wakubali kufungwa na chanjo? Je, unahisi kama ulikuwa sehemu ya kampeni hiyo ya kuwashawishi watu? Au unahisi kama ulilazimishwa kwa namna fulani kushiriki katika hilo?
  • Uliwasiliana na viongozi wa nchi zingine washirika kuratibu mwitikio wa janga hili? Inashangaza jinsi washirika wetu wote wa karibu walivyoishia kufanya kitu kile kile kwa wakati mmoja. Ikiwa si wewe uliyekuwa unaratibu na viongozi wa kigeni, je, ulikuwa unafahamu aina hiyo ya uratibu unaoendelea - hasa na Uingereza, Kanada, Australia, New Zealand, Israel, Ujerumani, na washirika wengine wa Ulaya?

Na, bila shaka, swali muhimu kuliko yote: Je, ungeweza kufanya jambo kama hilo tena?



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

  • Debbie Lerman

    Debbie Lerman, 2023 Brownstone Fellow, ana shahada ya Kiingereza kutoka Harvard. Yeye ni mwandishi wa sayansi aliyestaafu na msanii anayefanya mazoezi huko Philadelphia, PA.

    Angalia machapisho yote

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone