Brownstone » Jarida la Taasisi ya Brownstone » Ndiyo, Amini Macho Yako Ya Lyin '
Ndiyo, Amini Macho Yako Ya Lyin '

Ndiyo, Amini Macho Yako Ya Lyin '

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Miaka mingi iliyopita, mshauri mpendwa alinisimulia hadithi—mfano, ukipenda—kuhusu mke ambaye alikuja nyumbani mchana mmoja na kumpata mumewe kitandani na mwanamke mwingine. Alipiga kelele na kukimbia chumbani, akilia.

Dakika chache baadaye, mume wake akatokea, akiwa bado amefunga vifungo vya shati lake na kumuuliza kuna nini.

“Nilikuona ukiwa na…huyo…mwanamke!” Yeye sputtered.

“Mwanamke gani?” akajibu mume huku akiweka shati lake kwa utulivu.

“Yule mwanamke uliyekuwa naye kitandani!”

“Unazungumzia nini? Hakukuwa na mwanamke.”

Wakati huo, nilipata hadithi ya kufurahisha kwa upole. Nilielewa kuwa mshauri wangu alikuwa akijaribu kuwasilisha ukweli fulani zaidi, lakini sikuwa na uhakika ni nini. Nilikuwa bado mchanga vya kutosha kuamini kwamba hakuna mtu ambaye angedanganya waziwazi na kwa uwazi wakati ukweli ulikuwa wazi. 

Muongo mmoja baadaye, nilitazama fumbo la mshauri wangu likichezwa kwenye TV ya taifa, Rais Bill Clinton alipokanusha mara kwa mara kufanya mapenzi na mwanafunzi wa ndani, Monica Lewinsky, katika Ofisi ya Oval. (Utani wa zamani: Wiki chache baada ya uhusiano wao mbaya, Bill alidaiwa kumwandikia Monica kusema kwamba alimkosa. Hata hivyo, maabara ya uhalifu ya FBI ilithibitisha vinginevyo.)

Miaka kumi zaidi ya busara na ya kudharau zaidi, shukrani kwa sehemu kubwa kwa ulezi wa mshauri wangu, nilielewa kuwa kukataa kwa Clinton kulikuwa mkakati wa kufahamu: uongo tu na uendelee kusema uwongo, kama mume wa kudanganya katika hadithi, nikitumaini kwamba watu wangetilia shaka ushahidi wa hisia zao. Sikujua tu mkakati huo uliitwaje, au hata ulikuwa na jina. Ingekuwa muongo mwingine, angalau, kabla sijasikia neno "mwanga wa gesi."

Kwa wazi, mwanga wa gesi umekuwepo kwa muda mrefu sana. Unakumbuka mstari wa zamani wa Groucho Marx? "Utaamini nani, mimi au macho yako ya uongo?" Lakini inaonekana kwamba, katika miaka ya hivi karibuni, umekuja kuwa utaratibu wa kawaida wa kufanya kazi kwa "wasomi" wetu, na vile vile nadharia iliyoenea ya mawasiliano kati ya serikali za Magharibi na taasisi ambazo zinawaunga mkono na kuwalisha.

Hakika tumeona hili, kwa mfano, katika siasa za miaka michache iliyopita. Chochote unachoweza kufikiria kuhusu Donald Trump, hakuna shaka kuwa Jimbo la Deep State na vyombo vyake vya habari vya ushirika vimekuwa vikidanganya juu yake tangu alipotangaza kwa mara ya kwanza kama mgombeaji wa urais mnamo 2015.

Je! unakumbuka "ushirika wa Urusi?" “Watu wazuri?” "Ingiza bleach?" Hoaxes zote. Yote yakiegemezwa kwenye matamshi ya kashfa yaliyotolewa na Trump-ambaye, bila shaka, hana kichujio na hivyo kujiletea baadhi ya haya-ambayo yalipotoshwa kiasi cha kutambuliwa na kuondolewa kabisa muktadha. Sio tu kwamba hizi "kashfa" zilizobuniwa zinaweza kuwa za uwongo; kwa kweli yamethibitishwa kuwa ya uwongo, mara kwa mara, na ushahidi mwingi wa maandishi na video. Trump hakuwahi kushirikiana na Urusi. Hakuwahi kusema Wanazi ni watu wazuri. Hakuwahi kuwaambia watu kujidunga bleach. Uongo wote.

Na bado Jimbo la Deep, et al. endelea kutujuza kuhusu mambo hayo hadi leo. Watoa maoni bado wanasingizia kwamba Trump anaweza kuwa wakala wa Urusi. Wanasiasa—ikiwa ni pamoja na mkaaji wa sasa wa kiota cha mapenzi cha Bill na Monica—bado wanasisitiza kwamba Trump alishirikiana na Wanazi. Waandishi wa habari na "maafisa wa afya ya umma" bado wanadai kwamba alipendekeza kujidunga bleach—ingawa tunajua vizuri kwamba hakufanya lolote kati ya mambo hayo.

Mtindo huu wa kuwasha gesi kama mkakati wa mawasiliano ulidhihirika zaidi wakati wa "janga," kwani serikali na taasisi za Magharibi zilitudanganya kuhusu kila kitu tangu mwanzo - na kuendelea kutudanganya, licha ya habari nyingi kukanusha madai yao.

Hivi majuzi niliona mahojiano na Mkurugenzi Mtendaji mpya wa NPR, Katherine Maher, ambapo alisema kwamba "Covid ilikuwa virusi vya riwaya, ambayo inamaanisha kuwa hatukujua chochote kuihusu." Lakini hiyo si kweli. Tulijua tangu mwanzo, kwa mfano, kwamba SARS-CoV-2 ilikuwa virusi vya kupumua na kwa hivyo vinyago vya uso vya kitambaa au karatasi havitakuwa na maana dhidi yake, kama Anthony Fauci mwenyewe alikiri wakati huo hadharani na kwa faragha. Tulijua pia kuwa kutengeneza chanjo inayofaa itakuwa ngumu ikiwa haiwezekani, kwani hakujawa na chanjo ambayo ilifanya kazi dhidi ya coronavirus.

Kwa kuongezea, tulijua ndani ya wiki chache kwamba Covid haikuwa hatari sana kwa vijana na kwamba, ingawa inaweza kuwa mbaya, ililenga sana wazee, wagonjwa, na wanene.

Na bado viongozi walitudanganya kuhusu hili kwa miaka mingi, kwani shule zilibaki zimefungwa na vijana, watu wenye afya njema walizuiliwa zaidi majumbani mwao huku wakifungiwa nje ya maeneo yao ya biashara na ibada. Yote bila sababu. Wote katika huduma kwa uwongo, au tuseme orodha ya uwongo. Na yalikuwa ni uwongo dhahiri, yakizidi kuwa hivyo kila siku inayopita, angalau kwa mtu yeyote anayezingatia kidogo.

Matokeo ya uwongo huu wa wazi na wa kishetani yamekuwa janga, kama vile wengi wetu tulitabiri miaka minne iliyopita. Wenzangu kadhaa hapa Brownstone wameandika juu ya matokeo hayo kwa undani, lakini inatosha kusema, kwa madhumuni yetu, kwamba jamii ilipigwa marufuku kabisa, haki za kiraia ziliachwa, maendeleo ya kitaaluma yamepungua, na watu kujiua kuongezeka.

Bado mwangaza wa gesi kwenye Covid unaendelea bila kusitishwa. Huwezi kusoma akaunti za mitandao ya kijamii za wasomi wa nchi za Magharibi bila kuona uhalalishaji wa mara kwa mara wa maamuzi yao mabaya. Ndiyo, hasara ya kujifunza na unyogovu unaoongezeka kati ya vijana ni mbaya sana, lakini kufunga shule ilikuwa muhimu, si unaona? Hatukujua tulichokuwa tukishughulika nacho. Watoto na walimu wangeweza kufa.

Halafu kuna "chanjo salama na zinazofaa" -ambazo, kwanza, hazikuwa chanjo kwa ufafanuzi wowote uliokuwepo kabla ya Septemba 2021. Serikali na mamlaka ya "afya ya umma" walikuwa wakitufahamisha kuhusu hilo kutoka kwa uchapishaji wa kwanza. . Na bila shaka hawakuwahi kuwa "asilimia 97 yenye ufanisi," ama. Kwa kweli, hazikuwa na ufanisi hata kidogo katika kuzuia watu kuambukizwa au kusambaza virusi. Wala risasi hazikuwa "salama". Hakika, kulingana na ripoti za VAERS, zimekuwa "chanjo" salama kabisa kuwahi kuuzwa.

Kwa kweli, Pfizer na Moderna walijua haya yote hata kabla ya kuchapishwa, kama vile mamlaka husika. Walidanganya tu, kwanza kuhimiza na kisha kutulazimisha kupata risasi zao hatari, ambazo hazifai kwa mRNA. Na bado wanadanganya, wakituambia mara kwa mara jinsi jabs zilivyokuwa nzuri, ingawa tunaweza kujionea matokeo. Ni wazi kabisa kwamba watu wengi ambao walipata risasi bado wana Covid, hata hivyo - sana kwa "ufanisi" - wakati wengi walipata athari mbaya, wakilipwa "salama."

Hiyo ni mwanga wa kawaida wa gesi. Na tatizo ni kwamba, kadiri waongo wanavyosisitiza kusema ukweli, mbele ya ushahidi mwingi wa kinyume chake, ndivyo watu wengi wanavyoweza kuwaamini. Hii inaweza kuwa kwa sababu ya uchovu mwingi. Wakati mtu anatuambia jambo mara kwa mara, wakati fulani tunachoka kusikia na tunataka tu wanyamaze na kutuacha peke yetu. “Sawa, sawa! Inatosha tayari. Risasi hizo ziliokoa maisha ya mamilioni ya watu. Trump ni mkaidi wa sayansi ya Nazi wa Urusi. Nimeelewa."

Lakini pia inatokana, nadhani, kwa ukweli kwamba watu wengi kimsingi ni wa heshima na kwa hivyo hawawezi kuelewa mtu anayerudia kurudia kusema mambo ambayo ni wazi sio kweli. Kwa hivyo, wanachosema lazima kiwe kweli, ama sivyo hawangeendelea kusema tu. Tunaweza karibu kufikiria kwamba mke maskini, katika mfano hapo juu, hatimaye kuanza kumwamini mumewe, ikiwa anasisitiza tu kwa sauti na kurudia kutosha kwamba hapakuwa na mwanamke mwingine. Namaanisha, atamwamini nani - yeye au macho yake ya uongo?

Ndiyo maana sisi hapa Brownstone tunahisi kulazimishwa kuendelea kusema ukweli, kwa kadiri tuwezavyo kuuamua. Najua wengine wameuliza, “Kwa nini unaendelea kumpiga farasi huyo aliyekufa? Covid imeisha sana. Unahitaji kuiacha iende." Lakini haijaisha, sio ili mradi watu walio madarakani waendelee kusema uwongo na kuandika upya historia.

Na mwishowe, kwa kweli, sio tu kuhusu Covid. Bila wasema ukweli kuwazuia angalau kwa kiasi fulani, watatuangazia nini baadaye? Jibu ni chochote wanachotaka—na pengine kila kitu.



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

  • Rob Jenkins

    Rob Jenkins ni profesa msaidizi wa Kiingereza katika Chuo Kikuu cha Jimbo la Georgia - Chuo cha Perimeter na Mwanafunzi wa Elimu ya Juu katika Mageuzi ya Kampasi. Yeye ndiye mwandishi au mwandishi mwenza wa vitabu sita, vikiwemo Fikiri Bora, Andika Bora, Karibu kwenye Darasa Langu, na Sifa 9 za Viongozi wa Kipekee. Mbali na Brownstone na Campus Reform, ameandika kwa Townhall, The Daily Wire, American Thinker, PJ Media, The James G. Martin Center for Academic Renewal, na The Chronicle of Higher Education. Maoni yaliyotolewa hapa ni yake mwenyewe.

    Angalia machapisho yote

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone