Brownstone » Jarida la Taasisi ya Brownstone » Mkutano Muhimu Zaidi katika Historia ya Ulimwengu Ambayo Haijawahi Kutokea
mkutano haujawahi kutokea

Mkutano Muhimu Zaidi katika Historia ya Ulimwengu Ambayo Haijawahi Kutokea

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Kulikuwa na muda mfupi mnamo Spring 2020, siku chache tu za "Siku 15 za Kupunguza Kuenea," tulipopata nafasi ya kubadilisha mwelekeo wetu. Sehemu tofauti ya unyambulishaji ambapo kama tungefanya jambo moja tu tofauti, na kushika kasi ya ajabu ya COVID kabla haijafungwa kwenye nyimbo zake, mambo yangeweza kuwa tofauti sana katika miaka hii mitatu pamoja na iliyopita.

Katika wiki ya tatu ya Machi mkutano wa dharura wa siri ulipangwa kufanyika kati ya Rais Donald Trump, Kikosi Kazi cha COVID, na wataalam wanane wa afya ya umma waliohitimu sana ulimwenguni. Kundi hili la wasomi wa wanasayansi lilipangwa kuwasilisha watoa maamuzi wa ngazi ya juu katika serikali yetu na POV mbadala ya kuwafungia; maoni ya pili yanayohitajika sana juu ya kobe wa kitaifa.

Hatukujua wakati huo, lakini huu ungekuwa mkutano muhimu zaidi wa enzi ya COVID-19. Lakini haijawahi kutokea.

Ni nini kilichotokea?

Hili limekuwa swali la kusumbua tangu Julai 27, 2020 wakati BuzzFeed News ilipotangaza habari hiyo katika nakala ya Stephanie M. Lee: "Kikundi cha Wasomi cha Wanasayansi kilijaribu Kumwonya Trump dhidi ya kufuli mnamo Machi." Katika nakala yake, Bi. Lee aliweka mkutano huu ulioghairiwa kama risasi iliyozuiliwa, na wanasayansi kama waingiliaji wasiofaa, lakini kwa wengi wetu ukweli kwamba kuna hata ilikuwa jaribio la mkutano kama huu lilikuwa la kutia moyo sana.

Kwa sababu kwa miezi kadhaa tulikuwa tukiongozwa kuamini kwamba riwaya hii, jibu la kimamlaka lilikuwa moja, kwamba "sayansi ilitatuliwa" na bado hapa tunagundua kwamba baadhi ya wanasayansi maarufu duniani hawakukubaliana kabisa na "sayansi." .” Si hivyo tu, lakini walikuwa na masuala makubwa na mchakato huo, walitilia shaka data, na walikuwa na wasiwasi mkubwa juu ya athari za muda mrefu kwa jamii yetu kutoka kwa kufungwa. Lakini makala ya Lee haikujaribu hata kujibu swali moja kubwa la kuhuzunisha lililoachwa katika makala yake: “Kwa nini?”

Ukikumbuka nyuma Marehemu Majira ya baridi/Mapema Majira ya kuchipua 2020 ulimwengu wote uliounganishwa ulitoka kwa "Hey, hakuna shida," hadi "Hey, nini kinaendelea nchini Italia?" kwa "Shit, sote tutakufa!" katika muda wa wiki chache tu. COVID mania ilitukamata sote haraka, na mwanzoni mwa Machi tulikuwa wataalam wa viti vya mkono juu ya dhoruba za cytokine na hesabu za kesi, na hata shangazi yako Glenda alichapisha hilo. “Sawazisha Mzingo” Washington Post nakala kwenye Facebook na ghafla tukajikuta mnamo Machi 15, 2020 tukitazama kwa mshtuko wa taya wakati Trump, Fauci, na Birx walisimama hapo, wakituambia wazo lao zuri lilikuwa kuzima nchi nzima. Kwa wiki mbili tu walisema. Ili kulinda hospitali zetu kutokana na "mwiba" walisema. Kama hatungefanya hivyo, walisema, watu milioni mbili bila shaka wangekufa.

Na tulikuwa nani kubishana? Walikuwa na wasilisho la powerpoint lenye nembo na chati, mtindo wa kuchekesha wa Imperial College London, na bila shaka nguvu ya serikali nyuma yao.

Mwitikio wa kitaifa ulikuwa ... wa kudadisi. Baadhi yetu, lakini si karibu kutosha, walikuwa horrified; kinyume kabisa na dhana hii yote kwa misingi ya kisayansi, kimaadili na kisheria. Lakini tulikuwa wachache mno. Idadi kubwa ya watu waliogopa sana, na kura ya maoni baada ya kura ilionyesha kuwa walikuwa wakiunga mkono hatua hizi zisizo na kifani, za kibabe. Baadhi ya wanadamu wenzetu hata walionekana kuwa na hasira sana kwa matarajio ya kunyata kwa muda usiojulikana, hadi ikawa "salama" kutoka; haijalishi ufafanuzi wa kila siku wa "salama" ulikuwa, na bila kujali gharama ya mwisho ya jamii.

Ingawa kufuli iliwasilishwa kwetu siku hiyo kama a fait accompli, baadhi yetu hawakukata tamaa. Tulizungumza na marafiki zetu, familia, na wafanyakazi wenzetu na tukazungumza kwenye mitandao ya kijamii, kuandika barua, kufanya maandamano, kufanya lolote tuwezalo kuwaza, kuelimisha, hata kuwasihi wawakilishi wetu wa mitaa, viongozi na watoa maoni wasiendelee chini. njia hii ya riwaya. Lakini bila mafanikio. “Nyamaza,” walisema.

Tulikuwa tu kanuni, baada ya yote, na wakati huo kulikuwa na "wataalam" wachache sana kwa upande wetu. Kwa bahati kwetu, mmoja wa hao wachache alikuwa John Ioannidis, daktari anayeheshimika sana, mwanasayansi, mwanatakwimu, mwanahisabati, profesa wa Stanford, na mwandishi ambaye alisifika kwa kazi zake katika-kupata ugonjwa huu wa ugonjwa na dawa inayotegemea ushahidi. Ioannidis ilikuwa sauti kamili ya kukabiliana na masimulizi ya mwitikio wa janga la COVID-19.

Na aliongea. Mnamo Machi 17, 2020 Ioannidis alichapisha nakala muhimu ya STAT "Fiasco katika utengenezaji? Wakati janga la coronavirus likiendelea, tunafanya maamuzi bila data ya kuaminika. Aliuliza kwa sauti kile ambacho wengi wetu tulikuwa tukijiuliza kwa faragha: je, majibu haya ya afya ya umma yangekuwa "ushahidi wa mara moja katika karne?"

Katika nakala yake Ioannidis alisema kwamba data yote ya COVID hadi sasa ilikuwa "ya ubora mbaya sana," na tulikuwa tukifanya maamuzi makubwa kila siku kulingana na habari hatari isiyoweza kutegemewa. Pia alidokeza kwamba uwezekano wa kufa kwa wale walioambukizwa (The Infection Fatality Rate) ulipaswa kuwa chini sana kuliko ujinga wa asilimia 3.4 Case Fatality Rate (CFR) iliyotangazwa hadharani na WHO; nadharia yake ya kufanya kazi ni kwamba watu wengi zaidi walikuwa wameambukizwa bila kugundua, au bila kupimwa.

POV ya Ioannidis yenye mantiki na yenye sababu nzuri katika STAT ilienda kinyume na simulizi rasmi, na ikapata msukumo wa mara moja kutoka kwa "uanzishwaji." Kwa bahati nzuri, John Ioannidis ni mtu shujaa adimu, kwa hivyo alipuuza mara moja polisi wa simulizi na kuwasilisha kesi yake moja kwa moja juu: Rais Donald J. Trump.

Katika barua yake kwa Ikulu ya White House Ioannidis alimuonya Trump dhidi ya "kuifunga nchi kwa muda mrefu sana na kuhatarisha maisha ya watu wengi katika kufanya hivi" na aliomba mkutano wa dharura ili kuwapa wadau wote muhimu katika Tawi la Utendaji. maoni ya pili, iliyotolewa kutoka kwa "jopo tofauti la wataalam wakuu ulimwenguni."

Hii ilikuwa barua yake:

"Daktari Ioannidis (wasifu hapa chini) anakusanya kikundi cha wanasayansi mashuhuri ulimwenguni ambao wanaweza kuchangia maarifa ili kusaidia kutatua changamoto kuu ya COVID-19, kwa kuongeza juhudi za kuelewa kiwango cha watu walioambukizwa (kubwa zaidi kuliko kile kilichorekodiwa hadi leo. ) na kuwa na mbinu iliyolengwa ya sayansi na data badala ya kuifunga nchi kwa muda mrefu na kuhatarisha maisha ya watu wengi katika kufanya hivi. Lengo ni kutambua njia bora ya kuokoa maisha zaidi na kuepuka uharibifu mkubwa kwa uchumi wa Marekani kwa kutumia data ya kuaminika zaidi, kwa kuwa kiwango cha maambukizi kinaweza kupunguzwa na sababu kubwa sana dhidi ya idadi ya kesi zilizoandikwa kwa sasa. Wanasayansi wako tayari kuja Ikulu ya White binafsi au kujiunga na mkutano wa video.

Jopo lililopendekezwa lilikuwa na:

Jeffrey Klausner, MD MPH - Profesa wa Idadi ya Watu wa Kliniki na Sayansi ya Afya ya Umma huko USC kwa sasa (alikuwa Profesa huko UCLA mnamo 2020).

Sanaa ya Reingold - Profesa wa Epidemiolojia katika Shule ya Afya ya Umma huko Berkeley.

Jay Bhattacharya, MD, PhD - Profesa wa Tiba katika Chuo Kikuu cha Stanford, mshirika wa utafiti katika Ofisi ya Kitaifa ya Utafiti wa Uchumi.

James Fowler, PhD - Profesa wa Magonjwa ya Kuambukiza na Afya ya Umma Ulimwenguni katika UCSD

Sten H. Vermund, MD, PhD - Mkuu wa Shule ya Yale ya Afya ya Umma (2017-2022)

David L. Katz, MD, MPH - mwanzilishi wa Kituo cha Utafiti cha Kuzuia cha Yale-Griffin cha Chuo Kikuu cha Yale.

Michael Levitt, PhD - Mshindi wa Tuzo ya Nobel, Profesa wa Biolojia ya Miundo huko Stanford.

Daniel B. Jernigan, MD, MPH – Mkurugenzi wa Kitengo cha Mafua katika Kituo cha Kitaifa cha Chanjo na Magonjwa ya Kupumua (NCIRD) katika CDC.

Kwa taarifa fupi ya kushangaza, Ioannidis alikuwa ameweza kukusanya timu halisi ya ndoto ya COVID. Wanasayansi hawa walikuwa mpango halisi: "wataalam" wa kweli katika mazingira ya wachezaji wa cosplayer na wafuatiliaji wa nguo. 

Nilipomuuliza Ioannidis kuhusu juhudi zake za kihistoria za kuwa na mazungumzo ya wazi na Ikulu ya Marekani na Kikosi Kazi cha COVID-2020 mnamo Machi XNUMX alinijibu kwa barua-pepe:

"Juhudi ilikuwa kuunda timu na wanasayansi wa juu katika magonjwa ya magonjwa, afya ya umma, sera ya afya, sayansi ya idadi ya watu, sayansi ya kijamii, mitandao ya kijamii, modeli za hesabu, huduma ya afya, uchumi, na maambukizo ya kupumua. Tulitaka kusaidia uongozi na Kikosi Kazi. Kikosi Kazi kilikuwa na wanasayansi wa hali ya juu, wa hali ya juu duniani kama Fauci, Redfield, na Birx, lakini utaalam wao wa ajabu haukuhusu maeneo haya.

Kwa maana hiyo, John Ioannidis hakuchagua tu majina kutoka kwa kofia, aliratibu kikundi hiki kwa matokeo chanya. Hili halikuwa tu kundi lenye talanta nyingi, lilikuwa ni kundi tofauti sana. Wote hawakukubaliana juu ya jinsi jibu la COVID linapaswa kuwa, pia. Lakini kwa nia ya kuwakilisha kwa uaminifu pembe na maoni yote yanayowezekana, Ioannidis alisisitiza washiriki. Kwa kweli Reinhold na Vermund waliajiriwa na Ioannidis kwa usahihi kwa sababu hawakukubaliana naye jinsi ya kushughulikia mambo, na hakuna hata mmoja kati ya hao wanane aliyekuwa mhusika wa kisiasa. Licha ya kusingiziwa kinyume chake.

"Sijui kabisa wanachama wa timu walipiga kura gani! Na kwa kweli haijalishi (haifai).”

Wazo la mkutano wa dharura wa White House kama huu lilikuwa kali sana kwa sababu wakati huo majadiliano yoyote ya kinyume yalionekana kuwa mwiko. Lakini kufuli ilikuwa uamuzi muhimu zaidi wa afya ya umma katika historia ya kisasa ya mwanadamu: ambayo inaweza kuathiri mustakabali wa sayari nzima. Kwa hivyo kwa nini usichukue muda kuharakisha, na baadhi ya watu werevu na waliohitimu zaidi kwenye sayari, na uhakikishe kuwa tulikuwa tukifanya uamuzi sahihi?

Kufikia Machi 24, 2020 kalenda zilikuwa zimepangwa na mkutano huu muhimu ulionekana kuwa "kwenda."

"Ombi limeingia rasmi, nasubiri kusikia..."

Basi… hakuna chochote.

Kimya cha redio.

Hatimaye, mnamo Machi 28 Ioannidis alituma barua pepe kwa kikundi:

"Re: kukutana na Rais katika DC Nimekuwa nikiuliza / kuweka shinikizo la upole, nadhani maoni yetu yameingia Ikulu bila kujali, natumai kuwa na habari zaidi Jumatatu ... "

Ingawa Stephanie M. Lee wa Buzzfeed News alidai kuwa hii ilikuwa njia ya Ioannidis ya kudai ushindi, alipoulizwa kuihusu alitamani kufafanua:

"Ninajidhihaki hapa, kwani ilionekana kuwa hatukusikilizwa na watu wengine kwenye timu pia walijidhihaki kwa kusema kwamba pendekezo letu limegonga ukuta na kugonga."

Kwa hivyo ni nini kilitokea kati ya Machi 24 na Machi 28? Mkutano huu wa kihistoria uliendaje kutoka "kuendelea" hadi "Loo, usijali?"

Ni nini hapa duniani ambacho kingeweza kuipiga nuksi?

Au ... nani?

“Mwanzoni niliwasiliana na mtu wa Ikulu, hakuna haja ya kumletea matatizo mtu huyo kwa kumtaja, naamini mtu huyo alifanya jitihada zenye nia njema, hata kama hazikufanikiwa. Sijui kama ujumbe huo ulimfikia Trump au la na sijui ni nani aliyeghairi mkutano huo na kwa nini haukufaulu."

Jibu zuri linaweza kuwa "Shit hutokea." Baada ya yote, watu hughairi mikutano kila wakati, haswa Marais na wasimamizi wao katikati ya machafuko ya kisiasa na ya afya ya umma.

Lakini mkutano huo pia ungeweza kughairiwa kwa sababu nyingine nyingi, hasa za kisiasa, na kwa kweli kulikuwa na matukio machache muhimu yaliyotokea katika siku hizo 4 za pengo muhimu ambazo zinaweza kuwa na athari:

Machi 24, 2020 Trump alinung'unika kuumwa kwake na virusi vya "Open by Easter" katika mahojiano ya kutembea na Bill Hemmer wa Fox. Ambayo, cha kufurahisha, mara nyingi huchanganyikiwa na Trump kutaka kufungua "mapema," wakati kwa kweli Pasaka 2020 ilifika Aprili 15: siku 15 kamili baada ya mwisho wa ahadi ya "Siku 15" rasmi. Kwa hivyo kwa kweli Trump alikuwa tayari akiahidi kupanua kizuizi:

TRUMP: …Ningependa kuwa na ufunguzi kabla ya Pasaka. Sawa?

HEMMER: Lo, wow. Sawa.

TRUMP:  Ningependa kuifungua kabla ya Pasaka. Nitafanya - nitakuambia hivi sasa. Ningependa kuwa na hiyo - ni siku muhimu sana kwa sababu zingine, lakini nitaifanya kuwa siku muhimu kwa hili pia. Ningependa kuwa na nchi kufunguliwa na niko tayari kwenda kwa Pasaka.

HEMMER: Hiyo ni Aprili 12. Kwa hivyo tutaangalia na kuona nini kitatokea.

TRUMP: Nzuri.

Pia juu Machi 24, 2020 India ilitangaza rasmi kizuizi cha kitaifa cha siku 21, ambacho kilikuwa cha muda mrefu kuliko #Siku zetu 15, na kufuli kwao kungeathiri zaidi ya watu bilioni 1.3 tofauti na milioni mia chache. Hii iliandaliwa kama "India inachukua COVID kwa umakini," bila shaka.

On Machi 25th, 2020 Seneti ya Marekani ilipitisha Sheria ya CARES, "muswada wa kichocheo" wa kiuchumi wa $2.2 trilioni ambao uliahidi kwenda moja kwa moja kwa watu binafsi, biashara, shule na hospitali zilizoathiriwa vibaya na kamwe kamwe hautawahi kupotezwa, kudhulumiwa, au kuibiwa kwa uhuni na ne'er-do. -visima.

Prince Charles alipimwa kuwa na COVID-19 on Machi 25th, 2020 vilevile. Naye akafa. Hapana, subiri, mbaya wangu, alipata dalili kali na kujitenga na watumishi katika makazi yake huko Scotland.

On Machi 26, 2020 mambo matatu makubwa sana yalitokea. Moja, Idara ya Kazi ya Marekani iliripoti kwamba watu milioni 3.3 waliwasilisha mafao ya ukosefu wa ajira, na kuifanya idadi kubwa zaidi ya madai ya awali ya watu wasio na kazi katika historia ya Marekani wakati huo. Ilikuwa hadithi kubwa wakati huo. Lakini pia nini kilitokea Machi 26, 2020 ni kwamba Amerika ikawa "nchi iliyo na kesi zilizothibitishwa zaidi za COVID," ikipita rasmi Uchina na Italia kwa nafasi hiyo ya juu inayotamaniwa.

Machi 26, 2020 pia iliangazia "Mkutano wa Viongozi wa Ajabu wa WHO kuhusu COVID-19" ambapo Mkurugenzi Mkuu wa Shirika la Afya Ulimwenguni Tedros alitangaza:

"Tuko kwenye vita na virusi ambavyo vinatishia kututenganisha - ikiwa tutaruhusu. Takriban watu nusu milioni tayari wameambukizwa, na zaidi ya 20,000 wamepoteza maisha. Gonjwa hilo linaongezeka kwa kasi kubwa…Bila hatua kali katika nchi zote, mamilioni wanaweza kufa. Hili ni janga la kimataifa ambalo linahitaji mwitikio wa kimataifa…Pambana kwa bidii. Pambana kama kuzimu. Pambana kama maisha yako yanategemea - kwa sababu wanafanya. Njia bora na ya pekee ya kulinda maisha, riziki na uchumi ni kukomesha virusi…Nchi nyingi zako zimeweka vizuizi vikali vya kijamii na kiuchumi, kufunga shule na biashara, na kuwataka watu kukaa nyumbani. Hatua hizi zitachukua baadhi ya joto kutoka kwa janga hili, lakini hazitaizima. Ni lazima tufanye zaidi.”

Je, tukio lolote kati ya haya linaweza kusababisha kambi ya Trump kusema, "Sisi ni wazuri. Asante kwa ofa, wajinga?"

Nani anajua.

Lakini maelezo yanayofuata ni ya kuvutia zaidi, na ya kula njama zaidi: je, kulikuwa na mtu ndani au karibu na Ikulu ya White House ambaye aliweka kibosh juu ya jambo hili? Je, Fauci na/au Birx walimshawishi Kushner kumwambia Meadows amwambie Trump amwambie katibu wake asitishe mkutano huo?

Hmmmm. Ikiwa tu kulikuwa na njia ya kujua hii.

“Kwa kweli, ningekuwa wa kwanza kupenda kujua kilichotokea!”

Katika nakala iliyotajwa hapo juu ya BuzzFeed "Kikundi cha Wasomi cha Wanasayansi kilijaribu Kumwonya Trump dhidi ya kufuli mnamo Machi” mwandishi Stephanie Lee aliwasilisha barua pepe chache tu "zilizopatikana", ili kutoa hoja yake.

Kwa hivyo "nilipata" barua pepe zile zile kupitia FOIA kwa vyuo vikuu vya umma, na, kwa kweli, hakuna chochote katika barua pepe hizo zaidi ya kikundi cha wenzao wanaoheshimika wanaojaribu kwa bidii kuratibu na kuchangia katika maafa haya ya kitaifa yanayochipuka; hawa wote walikuwa watu wakijaribu sana kufanya jambo sahihi kwa ajili ya nchi, na dunia. Walitaka tu msaada.

Kwa kile kinachofaa, barua pepe hizi ni kibonge cha wakati mzuri sana kinachoandika matukio na kanuni za kijamii za wakati huo muhimu, na zinawasilishwa hapa, kwa ukamilifu. Chochote kilichosababisha mkutano huu muhimu sana kughairiwa, sasa ni dhahiri kwamba ingeghairiwa bora mkutano huo ulifanyika.

Kwa sababu hata chini ya ufafanuzi mzuri zaidi wa "kufunga" majibu yetu ya afya ya umma kwa COVID ilikuwa kosa kubwa. Hitilafu kubwa sana, kulingana na kipimo chochote cha upande wowote. Lockdown ilishindwa kukomesha virusi, haikufaulu kwa matokeo ya jumla ya kiafya, ilishindwa kwa uchumi, ilishindwa kwa "usawa," ilishindwa watoto wetu na labda ilishindwa kabisa kanuni zetu. Katika siku zijazo kutakuwa na sehemu nzima za maktaba zilizojitolea kwa kiwango cha kushangaza cha uharibifu unaosababishwa na maamuzi haya ya afya ya umma ya kutisha, ya kisayansi. Maamuzi ambayo yalikuwa kulazimishwa juu yetu, bila hata kura ya maonyesho.

Chini ya mazungumzo sahihi. Na hivyo ndivyo mkutano huu ungekuwa: majadiliano. Fursa ya kufichua Kiongozi wa Ulimwengu Huru kwa njia tofauti na bora seti ya mawazo ya jinsi ya kushughulikia janga la COVID-19. Ukweli ni kwamba, katika wiki ya tatu ya Machi 2020, sote tulinyimwa bila mashaka haki ya msingi ya matibabu, haki ya binadamu: maoni ya pili yenye ujuzi.

Rekodi-Msikivu-23-2148

Barua pepe-PRA-Imerekebishwa

2020-198_James_Fowler_Correspondence_-_All_-_Fainali



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

  • Erich Hartmann

    Erich Hartmann ni mkurugenzi wa ubunifu, mwandishi na mtayarishaji aliyeshinda tuzo, mtetezi wa mapema wa Anti-LockDown na #OpenSchools na mwanachama mwanzilishi anayejivunia wa Team Reality.

    Angalia machapisho yote

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone