Brownstone » Jarida la Brownstone » Falsafa » Tulichopoteza Kati ya Wakati Ule na Sasa
Tulichopoteza Kati ya Wakati Ule na Sasa - Taasisi ya Brownstone

Tulichopoteza Kati ya Wakati Ule na Sasa

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Wakati mwingine unapata ushahidi kwamba kizazi kilichotangulia kilifikiria na kutatua tatizo la kimaadili katika maeneo yasiyo ya kawaida.

Miaka kadhaa iliyopita, nikitafakari ukweli kwamba maisha yaliendelea kama kawaida wakati wa janga la homa ya 1968-69 (hata hadi mahali Woodstock ilitokea!), Jeffrey Tucker. aliuliza swali:

Ni nini kilitokea kati ya wakati huo na sasa? Je! Kulikuwa na aina fulani ya maarifa yaliyopotea, kama ilivyotokea kwa kiseyeye, tulipowahi kuwa na hali ya juu na kisha maarifa yakapotea na ikabidi kupatikana tena? Kwa Covid-19, tulirejelea uelewa na sera za mtindo wa enzi za kati, hata katika karne ya 21, na kwa kuhimizwa na vyombo vya habari na ushauri usio na kifani kutoka kwa serikali. Yote ni ya ajabu sana. Na hulia kwa majibu.

Nilijikwaa na ushahidi wa jibu la sehemu kwa swali la Jeffrey nilipokuwa nikitazama kwa mara ya kwanza sehemu ya tatu ya Safari ya Nyota: Mfululizo wa Uhuishaji yenye kichwa “Moja ya Sayari Zetu Haipo.” Kipindi hiki, ambayo ilirushwa hewani miaka michache tu baadaye mwaka wa 1973, inahusu wingu lenye hisia ambalo huteketeza sayari nzima na kutishia sayari ya Mantilles na watu wake milioni 82. Hatari inapogunduliwa, wafanyakazi hujadili ikiwa watafahamisha sayari au la kuhusu hatari waliyomo:

KIRK: Mifupa, ninahitaji maoni ya kisaikolojia ya mtaalam. Je, tunathubutu kuwaambia watu kwenye Milima ya Milima, jaribu kuokoa wachache ambao wangeweza kuondoka?

MCCOY: Wana muda gani?

AREX: Saa nne, dakika kumi, bwana.

MCCOY: Ni hakika kutakuwa na hofu ya sayari.

KIRK: Hofu ya kipofu.

SPOCK: Kwa upande mwingine, kuwaarifu bado kunaweza kuokoa sehemu ndogo ya idadi ya watu, Kapteni.

MCCOY: Gavana wa Mantilles ni nani, Jim?

KIRK: Bob Wesley. Aliondoka Starfleet kwa ugavana. Yeye hana hysteric.

MCCOY: Kisha mwambie.

Kwa sababu gavana anazingatiwa kuwa na kinga dhidi ya hysteria, mawasiliano hufanywa naye:

WESLEY [kwenye kufuatilia]: Saa tatu na nusu, Jim. Hiyo haitoshi. Hata kama ningekuwa na meli za kuhamisha sayari kabisa.

KIRK: Una muda wa kuokoa baadhi ya watu, Bob.

WESLEY [kwenye ufuatiliaji]: Hiyo haitachukua muda wa kutosha pia, lakini itabidi ifanye.

KIRK: Utachaguaje?

WESLEY [kwenye ufuatiliaji]: Hakuna chaguo, Jim. Tutawaokoa watoto.

Alipoulizwa baadaye kuhusu hali ya kuhamishwa, Wesley anajibu: “Kadiri inavyoweza. Kulikuwa na hali ya wasiwasi mwanzoni, lakini wengi walikubali kuruhusu watoto waondolewe kwanza. Lakini ni watoto elfu tano tu kati ya watu milioni themanini na mbili.”

Kanuni za Maadili Zinajulikana Sana na Kisha Kusahaulika

Ningependa kupendekeza kwamba maandishi ya kipindi hiki ni ushahidi kwamba waandishi na hadhira walizingatia ukweli wa maadili ufuatao kuwa dhahiri:

  1. Hofu ni uovu mbaya sana kwamba inaweza kuwa bora kwa watu kutojua juu ya hatari zinazokuja ambazo haziwezi kuepukika.
  2. Uongozi bora ni kinga kabisa kutokana na hysteria, hata katika uso wa kifo cha karibu.
  3. Ustawi wa watoto ni wa umuhimu mkubwa na mtu mzima hatakiwi kupendelea ustawi wao wenyewe hata kufikia kifo.

Haya yalikuwa, kwa kiwango cha kitamaduni na kiustaarabu yaliyozingatiwa kuwa yametatuliwa matatizo ya kimaadili, sawa na jinsi tunavyokariri meza zetu za kuzidisha au kwamba maji ni H.2O. Mambo haya ya kimaadili yalikuwepo nyuma kama mambo ambayo tulipaswa kuyachukulia kuwa ya kawaida.

Hii bado ilikuwa kweli mnamo 1973. Ukweli kwamba ilikuwa kweli miaka mitano mapema mnamo 1968 ndio sababu ulimwengu haukujibu kwa shida homa ya Hong Kong. Ilikuwa bado kweli kwa kiasi fulani mwaka wa 2009 kama inavyothibitishwa na ukweli kwamba maisha yalikaa kawaida kabisa wakati wa kuenea kwa H1N1.

Kisha tunalazimika kukabiliana na ukweli usio na wasiwasi kwamba sisi, kama ustaarabu, tumesahau mambo ambayo tulikuwa tunajua kwa hakika kuwa ni kweli. Ishirini na ishirini ni uthibitisho wa usahaulifu uliosemwa.

Badala ya tahadhari wakati wa kuripoti matukio ya mapema 2020 ili kuepusha hofu, serikali yetu na vyombo vya habari vilipanga njama ya kusema uwongo kwa nia ya kuhakikishia hofu.

Uongozi bora sasa ulifafanuliwa kuwa wa wasiwasi sana, ukisisitiza kwamba kitu kifanyike hata kama hakuna sababu ya kufikiria kuwa kitaleta mabadiliko.

Hatimaye, na la kutisha zaidi, watoto walichukuliwa kama waenezaji wa magonjwa wachafu ambao maisha yao yangeweza kuharibiwa kabisa bila kuadhibiwa ili kupunguza hofu za watu wazima.

Kama vile jinsi virusi vya kompyuta vinavyoweza kuondoa vipengele halali vya programu na kuzibadilisha na programu hasidi, tunapaswa kuzingatia ukweli kwamba kitu kama hicho kimetupata katika kiwango cha kitamaduni na kimaadili.

Kinachoonekana kuwa kilitokea ni kwamba sehemu ya ufahamu wetu wa pamoja ambayo ilikubali mateso na kifo kwa utulivu kama uwepo kwa uzoefu wa mwanadamu imebadilishwa na uasi mkali dhidi ya mateso, hadi kufikia hatua ambayo hata usumbufu mdogo wa kihemko humfanya mtu kuwa mwathirika. mikononi mwa mkandamizaji au mgonjwa anayehitaji dawa zenye nguvu.

Ramesh Thakur aliona sambamba hii kati ya itikadi ya "kuamka" na majibu yetu kwa Covid katika hotuba yake kuu katika Mkutano wa Taasisi ya Brownstone wa 2023 na Gala, ambapo alipendekeza kuwa ibada ya usalama imeundwa:

Watoto wa Kimagharibi ni sawa na Prince Siddhartha kabla ya kuwa Buddha, aliyekingwa dhidi ya kufichuliwa na taabu na huzuni za maisha, kizazi kisichoweza kuepukika kutokana na msiba wowote, kuhangaikia vitisho vya kuigwa/utabiri, uchokozi mdogo, hitaji la maonyo ya vichochezi na ushauri ikiwa. mtu hutamka neno-n, lililochochewa na vitisho vya kuwaziwa zaidi ya upeo wa muda wa mizunguko ya maisha yao wenyewe, kuishi katika Mysophobia, usemi pinzani ni usemi wa chuki, usemi wa kuudhi ni vurugu halisi, watu wenye mifumo tofauti ya maadili ni watu wenye chuki kubwa, n.k.

Mtazamo wa "usalama" hutengeneza mahitaji ya maeneo salama na haki ya kutoumizwa na kuudhika. Ni umbali mfupi kutoka kwa hii katika vita vya kitamaduni hadi mahitaji ya serikali kulinda watu kutoka kwa virusi vipya vya kutisha. Umbali huo mfupi ulifunikwa na sprint.

Imani kwamba tunaweza kuwa salama kutokana na madhara yote hatimaye ni imani katika uchawi. Ili kurudi kwenye Star Trek motif, ni imani kwamba kila wakati lazima kuwe na USS Enterprise ili kutatua tatizo na kutoa tishio la wiki mot. Katika ulimwengu kama huo wa usahaulifu wa mateso na kifo, ushujaa wa utulivu wa Gavana Wesley unapuuzwa.

Dokezo kutoka kwa Mtazamo wa Kikatoliki

Sio siri kwamba Wakatoliki wenzangu wengi, haswa kati ya makasisi, hawakujifunika kwa utukufu katika 2020 na 2021. Hiyo ilisema, Phil Lawler alikuwa sauti ya kinabii tangu mwanzo, na kitabu chake. Imani Inayoambukiza: Kwa Nini Kanisa Lazima Lieneze Matumaini, Sio Hofu, Katika Janga inatetea nadharia kwamba "katika janga la Covid la 2020, hofu ya ugonjwa huo ilikuwa mbaya kuliko ugonjwa wenyewe. Na hofu, kwa upande wake, ilisababishwa na ukosefu wa imani. Kama jamii, tulikuwa tumemaliza hazina ya imani ya Kikristo ambayo ingetupa tumaini la kusawazisha hofu zetu. Mgogoro ulipotokea, inasikitisha kusema, hata Wakristo walishindwa na ugonjwa huo wa woga.”

Ndani ya utangulizi wa kitabu chake, Phil anamwalika kwa nguvu msomaji kufikiria kujua wakati wa kifo chetu wenyewe:

Fikiria kwamba - kinyume na ukweli - unaweza kutabiri wakati wa kifo chako mwenyewe. Fikiria kwamba unajua kwamba utakuwa umekufa katika mwezi mmoja. Je, ungependa kujitenga na majirani, marafiki, na watu wa ukoo wako? Je, ungependa kujiondoa kabisa katika maisha ya kijamii? Badala yake, je, hungetaka kufanya kile ambacho ungeweza, huku ungeweza, ili kufurahia ushirika wa wale unaowapenda?

Au tuseme unajua kwamba utakuwa umekufa ndani ya mwaka mmoja, lakini tarehe hususa inaweza kuwa mapema au baadaye, ikitegemea tahadhari ulizochukua. Kisha ungejiondoa, kubaki peke yako katika chumba kisicho na tasa na kujaribu kunyoosha muda wako duniani kwa muda mrefu iwezekanavyo? Au bado ungependa kuishi maisha ya kawaida? Je, ni wiki ngapi za hali ya kawaida unaweza kufanya biashara kwa wiki ya ziada ya kutengwa?

Stonewall Jackson alijulikana sio tu kwa ustadi wake wa kimkakati lakini pia kwa ushujaa wake wa kibinafsi katika vita. Alipoulizwa jinsi angeweza kuonekana bila kusumbuliwa na makombora yaliyomzunguka, alijibu hivi: “Mungu ameweka wakati wa kifo changu. Sijishughulishi na hilo, lakini kuwa tayari kila wakati, haijalishi ni wakati gani linaweza kunipata.” Huo ni ushauri mzuri kwa mtu yeyote kuufuata.

Mtakatifu Charles Borromeo alikuwa akicheza mchezo wa kirafiki wa chess mtu fulani alipomuuliza: “Ikiwa ungeambiwa kwamba unakaribia kufa, ungefanya nini?” Alijibu: “Ningemaliza mchezo huu wa chess. Niliianza kwa utukufu wa Mungu, na ningeimaliza kwa nia ile ile.” Alikuwa na mambo yake ya kiroho katika mpangilio; hakuona sababu ya kuogopa.

Kifungu hiki kilinijia akilini nilipokuwa nikiongoza Vituo vya Parokia yetu ya Msalaba Ijumaa ya kwanza ya Kwaresima, tulipokuwa tukiomba Kituo cha Tano cha Mtakatifu Alphonsus Liguori: “Yesu wangu mtamu sana, sitakataa Msalaba, kama Mkirene alivyofanya; Nakubali; Ninaikumbatia. Ninakubali hasa kifo ulichoniandikia; pamoja na maumivu yote yanayoweza kuandamana nayo; Ninaiunganisha na kifo Chako, ninaitoa Kwako.”

Vituo vya Liguori vya Msalaba vilitumika karibu kila parokia hadi machafuko ya miaka ya 1960 na 1970 yalisababisha wingi wa nyimbo mpya kuonekana kama mbadala. Usahaulifu uliolazimishwa wa ucha Mungu wa kizazi cha bibi yangu ulitokea.

Sidhani kama ni sadfa kwamba kulikuwa na uwiano wa hali ya juu kati ya makasisi ambao waliona kusahaulika kwa uchaji Mungu wa zamani kuwa jambo jema na wale walioidhinisha majibu yetu ya kutisha, yasiyofaa, na yenye kudhuru kwa ugonjwa wa kupumua mnamo 2020.

Hitimisho

"Ni nini kilitokea kati ya wakati huo na sasa?" Ili kujibu swali la Jeffrey, tulisahau kwamba tutakufa. Tulisahau kuwa mateso ni sehemu yetu katika hili bonde la lacrimarum. Tulisahau kwamba jinsi tunavyokabili ukweli wa mateso na kifo chetu ndicho kinachofanya maisha yetu kuwa na maana na kinachomwezesha shujaa kuwa shujaa. Badala yake, tulijiruhusu kuzoezwa kuogopa maumivu yote ya kihisia na kimwili, kupata maafa kwa hali mbaya zaidi zisizowezekana, na kudai suluhu kutoka kwa wasomi na taasisi zilizofanya kazi ili kuhakikisha kwamba tunasahaulika.

Katika zama kama hizo, ni kitendo cha uasi kukumbuka kifo na kukikubali. Memento mori.



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

  • Mchungaji John F. Naugle

    Mchungaji John F. Naugle ni Kasisi wa Parokia katika Parokia ya Mtakatifu Augustine katika Kaunti ya Beaver. KE, Uchumi na Hisabati, Chuo cha St. Vincent; MA, Falsafa, Chuo Kikuu cha Duquesne; STB, Chuo Kikuu cha Kikatoliki cha Amerika

    Angalia machapisho yote

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone