Brownstone » Jarida la Brownstone » Juu ya Hali ya Kisasa ya Vijana
Juu ya Hali ya Kisasa ya Vijana

Juu ya Hali ya Kisasa ya Vijana

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Wakati wa mabishano ya mdomo katika Murthy v. Missouri Kesi ya Marekebisho ya Kwanza, Jaji Ketanji Brown Jackson alizungumza kuhusu watoto "kujiumiza vibaya au hata kujiua" kwa "kuruka nje ya madirisha kwenye miinuko" kutokana na "changamoto ya vijana" ya mitandao ya kijamii ambayo serikali ingehitaji kukandamiza. 

Taarifa hii si tu kubeba na tabaka juu ya safu ya kejeli; inawakilisha jinsi ambavyo tumeelewa vibaya na kuumiza vizazi vichanga katika nchi hii, ambayo ni pamoja na wale walio chini ya umri wa miaka 40. Hili linapaswa kudhihirika zaidi unaposoma makala hii.

Tovuti ya Taasisi ya Brownstone ina kiungo cha mawasiliano ambapo mtu yeyote anaweza kuuliza maswali; kila moja ambayo inasomwa, na majibu kutolewa. Kwa kweli, kupitia mchakato huo ndipo nikawa mchangiaji. Hivi majuzi, Jeffrey Tucker, Mwanzilishi na Rais wa Taasisi ya Brownstone alipokea mawasiliano yafuatayo, ambayo aliyachapisha kwa kikundi cha barua pepe cha wachangiaji jioni ya tarehe 13 Aprili 2024. Kumbuka kuwa mabadiliko madogo yamefanywa kwa hili na mawasiliano mengine yote, ili kudumisha kutokujulikana na kuboresha mtiririko wa simulizi: 

Bw. Tucker,

Huenda usinikumbuke, lakini wewe na baadhi ya waandishi wako mmenijibu kuhusiana na makala ambayo taasisi yako iliandika kuhusu California, na niliandika kuhusu kujiua kwa mwanangu.

Mmoja wa waandishi wako alikuwa tayari kuandika kuhusu mwanangu, na aliandaa makala nzuri sana, lakini ilikuwa ni mengi sana kumhusu na kidogo kuhusu suala kubwa lililopo. Nilithamini nia yake nzuri, lakini sikufurahishwa na makala hiyo iliyohusu kifo cha mwanangu.

Nilikuwa nikijiuliza ikiwa kuna njia yoyote ambayo taasisi inaweza kushughulikia suala / janga la kujiua kwa vijana na vijana. Ningekuwa tayari zaidi kutoa maoni yangu, na kwa bahati mbaya, uzoefu wa kibinafsi nayo, lakini siwezi tu kuwa na makala hiyo ililenga mwanangu; ni chungu sana tu. Lakini hili ni suala muhimu sana na linaendelea. Mvulana mwingine hapa alijiua wiki chache zilizopita. Huu ni mji mdogo wa Jeffrey, na tumekuwa na visa vingi vya kujiua kwa vijana tangu 2020. Takwimu za kaunti zinasema yafuatayo:

  • Kujiua ndicho chanzo kikuu cha vifo vya vijana wa umri wa miaka 10-19 katika kaunti yangu
  • 29% ya vifo vya wakazi wa kaunti yangu wenye umri wa miaka 15-19 ni kwa kujiua
  • Zaidi ya 50% ya vijana wa shule ya upili ya kaunti yangu hupata huzuni au kukata tamaa

Na kaunti hii haiko peke yake na aina hizo za takwimu. Natumai labda kuna kitu tunaweza kufanya. Sijui lakini ni mbaya sana. Jeffrey, tunahitaji kujaribu kitu. 

Dhati,

Kabla ya mtu yeyote kujibu uchapishaji wa mawasiliano haya, nilituma barua pepe ifuatayo moja kwa moja kwa Jeffrey:

Jeffrey,

Jumatatu hii ijayo itaadhimisha mwaka mmoja ambapo mdogo wa wanangu 3 (umri wa miaka 29) alijiua. Bila kuingia katika maelezo hapa, hali katika kesi ya mwanangu ni tofauti na yale ambayo yameonekana kote nchini kwa miaka kadhaa iliyopita (yaani, fentanyl, matokeo ya mwitikio wa Covid, n.k.), lakini kuna matukio fulani ambayo yanashirikiwa. na kila mtu ambaye amepitia mkasa huu.

Ingawa sina nia ya kuandika kuhusu hili kwa mtu wa kwanza, kuhoji mtu yeyote, kupanga mikutano au vinginevyo kuandika mada hii; Niko tayari kushiriki kwa njia nyingine yoyote, ikiwa kuna mtu kati ya wachangiaji wa Brownstone aliye na nia ya kuchukua hii.

Ninakubali kwamba kitu kifanyike; na ni nani bora kuliko wachangiaji wa Brownstone kupata seti za ujuzi zinazofaa. Tafadhali kumbuka kuwa nina amani na kile kilichotokea, kwa hivyo sio kana kwamba ninaangalia hii kama njia ya kupata aina fulani ya "matibabu". Hilo ndilo jambo la mwisho akilini mwangu.

Asante, Steve

Katika siku mbili zilizofuata, machapisho ya wachangiaji wa Brownstone yalikuwa ya kulazimisha sana kwamba kilichohitajika ilikuwa ni kuhariri na kuchanganya, ambayo ninafanya hapa. Jibu la kwanza katika msururu wa barua pepe lilitumwa na mwandishi wa miaka kati ya 30, ambaye amechangia makala kadhaa kwa Brownstone katika kipindi cha miezi 18 iliyopita:

Jirani yangu wa zamani hapa alikuwa na mpwa wake aliyejiua, kwa maneno yake “kwa sababu ya mambo yanayotokea duniani… unajua; chanjo za Covid…” (Alikuwa akiugua athari za chanjo ya Covid na ndiyo sababu? Hili lilionekana kupata jibu lisilo wazi la uthibitisho.)

Swali nililo nalo (labda mimi si mtu huyu anayetaka kuandika makala) ni, nipe sababu tatu nzuri za mtu chini ya miaka 50 * hataki* kujiua katika ulimwengu tunaoishi?

Baada ya mpwa wa kijana huyo kujiua, jamii ilifanya tukio kuhusu kuzuia kujiua kwa vijana. Hiyo ilinikasirisha sana. Ndio, jaribu kuwazungumza waishi katika ulimwengu wa sh*tty licha ya jinsi ulivyo sh*tty, huku hufanyi chochote kurekebisha chochote au hata kuhoji makosa yako mwenyewe? Watu hawa bado wanahitaji vifuniko vya uso kwenye matukio ya kufanya maamuzi ya jumuiya.

Lakini hivyo ndivyo “jamii” inataka kufanya. Endelea na sera zao za kutisha na maisha ya kishenzi, na wajaribu kuwazoeza vijana wao kukubali "kawaida mpya" ya kusikitisha AU kuhimiza kujiua kwa kusaidiwa na matibabu kwa madhumuni ya eugenics, mbinu za ujinga kabisa na zisizojali.

Ikiwa ningekuwa mdogo kuliko nilivyo sasa, ningejiua kabisa badala ya kuishi katika ulimwengu huu wa huzuni. Kwa hali ilivyo, ninahisi nilipaswa kuzaliwa miaka 15 kabla ya kuzaliwa kwangu, lakini sitaangalia farasi wa zawadi mdomoni. Nilikuwa na bahati ya kuanza maisha na inahisi kama maisha yangu yote yamekuwa mfululizo wa kukimbia kwenye madaraja kabla tu ya kubomoka kwenye mifereji ya maji nyuma yangu. Kizazi cha wazee, kwa ujumla, hakielewi kabisa - hata watu wengi wenye umri wa miaka 50 na 60 ambao wanaweza kuona kinachoendelea wameniambia, "Maisha yangu yalikuwa mazuri sana, sina wasiwasi sana tena. ” Watu katika kikundi hiki wanaonyesha heshima adimu, kwa sababu wakati unaweza kuwa unaacha kustaafu ulisimama ili kujaribu kuweka kazi fulani ili kuifanya dunia kuwa mahali pazuri kwa watu wanaokuja baada yako. Na ninaheshimu hilo.

Marafiki zangu wajinga wamesema, "Kujiua siku zote ni jambo baya kwa sababu kila mara mambo huwa mazuri." Unaweza kufikiria maoni ya kijinga zaidi? Haitokani na hata chembe moja ya ushahidi, lakini watu wanaokuambia hilo hawawezi kuzuiwa kutoka kwa mawazo yao ya ujinga. Jaribu kuwaambia hayo mamilioni ya Wayahudi waliokufa katika kambi za mateso au kwa watu ambao wanatumia maisha yao yote, kutoka utotoni hadi kaburini, wakifanya kazi katika wavuja jasho au migodi ya kobalti. Mambo *siku zote* hayaendi kuwa bora, kwa kweli, na inaonyesha kiasi kikubwa cha mapendeleo ya kichwa cha nguruwe na maisha yaliyotumiwa kwa starehe kudai kitu ambacho kinawezekana kuwa cha uwongo. 

Maisha kwa wanadamu hayajawahi kuwa rahisi, na angalau tangu ustaarabu kuibuka, umeonekana kwa wachache tu, lakini angalau hapo zamani umekuwa mzuri, na tulikuwa na zana za kukabiliana na giza lake, na tulikuwa na tamaduni fulani. kwa kulia kwa sauti kubwa.

Nisingeishi enzi hii mara ya pili bila kujali ulichonipa. Sisi ni mchwa wa kusikitisha, wasio na miguu, buibui ambao viambatisho vyao vimeliwa mmoja baada ya mwingine na paka wakatili, wadudu waliokatwa viungo na wasio na heshima wakicheza juu ya sakafu kwenye juisi yetu ya neva.

Vizazi vingi vya zamani ambavyo bado viko hai vilikua na faraja hivi kwamba ni vipofu na vipofu, walilelewa kwenye runinga, wamekengeushwa, hawakuwahi kuwafundisha watoto wao juu ya yale yaliyowatangulia, wana maono ya kijinga ya maisha. , wana kiburi na wamejikinga, na pia hawakuwahi kumiliki zana wenyewe wala hawakuwapitisha kwa watoto wao ili kuunda au kuelewa chochote cha uzuri.

Walitoa kila kitu walichokuwa nacho katika kutafuta mambo mapya na ya kisasa. Na sasa wana kazi nyingi kupita kiasi na hawana wakati wa kutafakari juu ya kile ambacho kimetokea katika miaka yao 50+ ya kuwa hai na nini maana yake kwa jamii kwa ujumla. 

Watoto wao wako katika ulimwengu usio na kina, karibu wasiojua kusoma na kuandika, ambapo hakuna mtu anayewajali au kuwapa zana wanazohitaji ili kujitegemea, kujitegemea na kujiamini. Zaidi ya hayo, vyanzo vya fadhila hizi zote vimefichwa vizuri kutoka kwa ufikiaji wao, kwa hivyo hawana fununu wapi pa kuanzia kutafuta wenyewe. Hata wale wanaopata nafasi ya kuunganisha picha iliyogawanyika, iliyovunjika kutoka kwa vipande hivyo hawana nafasi ndogo ya kujitengenezea njia kuelekea maisha yenye mafanikio, ya kuridhisha, yenye maana na yenye heshima, na hii ni baada ya kazi hiyo ngumu sana, isiyo na thawabu na jamii kwa ujumla. . 

Tumezungukwa na waeneza porojo, wasengenyaji, waongo na wasemaji wa uwongo, wasio na elimu, wapumbavu na walaghai wasio na heshima, watu wenye tabia chafu, akili za wadudu wanaotoa povu mdomoni na kundi la wahusika wengine wakorofi ambao hawaongezi chochote katika jamii huku wakifanikiwa kwa namna fulani. kuchukua nafasi zake za madaraka na heshima na kupokea uangalizi wa kijamii usiofaa.

Na tunachukuliwa na mamlaka ya kifalme ya Kijerumani (samahani marafiki wa Ujerumani, namaanisha taasisi zenu tawala, si watu wenu wapendwa) - Wajerumani hawakuwahi kuwa na upendo mkubwa wa demokrasia, na utaratibu wao wa shirika la kijamii umekuwa wa kuchukiza na usio na ustadi. - ambayo inaonekana kuna njia ndogo ya kutoroka.

Saluni za fasihi ziko wapi? Je! ni wapi piano katika kila nyumba? Wako wapi wanaume wanaozungumza lugha nyingi na wamesoma wanafikra wa Renaissance katika asili? Wapasuaji miti wa Florentine wako wapi? maktaba kubwa ziko wapi? Wako wapi wanaume wa sayansi ambao walifanya mazoezi katika masomo yao ya nyumbani? Wanamuziki HALISI wako wapi? Ushairi uko wapi na mikusanyo ya vipepeo iko wapi?? 

Kwa nini idadi kubwa ya jamii imegeuzwa kuwa Riddick wasio na thamani? Ninawachukia wote na ninastahili bora kuliko hiyo. Na sisemi hivyo kuwa wasomi kwa sababu nadhani kila mtu hufanya hivyo. Huenda nikatokana na Duke of Guise na babu yangu wa babu alikuwa Mfalme wa Italia. Familia yangu imejaa mashujaa wa mapinduzi. Mmoja wa mababu zangu wa kike alipigwa scalped na Wahindi ambao walipiga kichwa cha mtoto wake ukutani na licha ya hilo, alijitetea na kuwaua. Kwa hivyo sikutoka kwenye safu ya watu ambao huwaacha watu wengine wawageuze kuwa watumwa au kuwaambia jinsi ya kuishi maisha yao au kukubali maisha yaliyokatwa, yaliyo tasa kimya kimya. Na si kwamba nadhani mimi ni bora kuliko mtu mwingine yeyote, kwa sababu sidhani kama mtu yeyote anapaswa kukubali ulimwengu wa aina hiyo. Kifo ni bora kuliko utumwa kwa mtu yeyote, haswa ikiwa wanataka kuchukua mfano wa Kijerumani kwa kuandaa jamii au kama wanataka kuunda ulimwengu wa kishenzi, usio na utamaduni. 

Pole kwa porojo, lakini hii ndiyo sababu vijana wanajiua, na kwa nini inaleta maana kamili ungetaka. Na njia pekee ya kuunda chaguo bora kuliko kifo ni kufanya mambo kuwa MAZURI na DARAJA tena. Sikuja hapa kutazama Bw. Beast kwenye YouTube au kutazama watu waliobadili jinsia wakifanya gwaride siku nzima. Sikuja hapa kuchukua vipengele vyote vibaya zaidi vya ustaarabu - ukweli kwamba ni gereza linaloharibu asili - bila kuwa na uwezo wa kufurahia vipengele vyake bora zaidi - UCHORAJI na AKILI YA UBUNIFU WA BINADAMU. Na niliweka dau kwamba mtoto huyo na yule mwingine na wale wengine wote, ingawa labda hawajui, walihisi na kuhisi mioyoni mwao zaidi au chini ya kitu kile kile. 

Kama ungetarajia, palikuwa na mimiminiko ya mara moja ya huruma kutoka kwa watu kadhaa wa kikundi hadi kile ambacho, angalau kutoka kwa mtazamo wangu, ombi la msaada ambalo lilikuwa linakuja moja kwa moja kutoka kwa mitaro ambapo vijana wanaishi kweli. Jibu langu kwake lilikuwa hivi:

Watu waliojitosheleza ambao unawaita kwa usahihi ni wengi wao wanaokuza watoto. Najua hili kwa sababu mimi ni mmoja wao. Kizazi changu ndicho kizazi kilichofanikiwa zaidi, kutoka kwa mtazamo wa kijamii na kiuchumi, katika historia ya sayari hii. Shida ni kwamba kizazi changu hakijui jinsi tulivyofika hapa tulipo. Kama matokeo, hatukusambaza vitu kwa watoto wetu (na wajukuu) ambavyo vilipaswa kupitishwa… na utupu ulijazwa na wale wenye nia mbaya. Covid ilitumika tu kuangazia na kuharakisha uozo unaoelezea.

Jua kwamba wachangiaji wa Brownstone, ambao unakubali kuwa tofauti na upungufu wa jumla unaoona karibu nawe, ni sehemu ya kile ninachoamini kuwa ni kundi kubwa zaidi la watu wanaopata…na ninaamini hatimaye tunaanza kukusanyika njia ambazo ninaomba zitapatikana kwa manufaa ya vizazi vichanga.

Jibu lingine lilitoka kwa mchangiaji wa Brownstone kwa muda wa miezi 6 iliyopita, ambaye anafanya kazi katika tasnia ya bima:

Nina anecdote ya kuongeza kuhusu sanaa ulizotaja mara chache na hasa kuhusu aya yako ya mwisho. Natumai utapata thamani ndani yake, kwani nilipata thamani katika kitabu ulichotaja muda mfupi uliopita - Lud in the Mist.

Katika shida zangu za kuendelea kujifunza cello wakati wa janga hili, nilikuwa nimepata mwalimu mpya ambaye ndiye pekee "shujaa" wa kutosha kukutana ana kwa ana. Tulikutana na masked miezi 8 baada ya kila kitu kuanza, na kusema ukweli nadhani alihitaji fedha zaidi kuliko kitu kingine chochote.

Nilifanya mazungumzo naye ambapo alishukuru kwa kuzimwa kwa okestra yake, lakini alichanganyikiwa na kutotaka kufunguliwa tena. Alikuwa msaidizi wa mwimbaji simu mkuu, na walituma uchunguzi kote ambapo 80% ya okestra walisema walihisi kutokuwa salama kukaa karibu na washirika wao wa stendi. Watu hawa walikuwa wamefanya kazi pamoja kwa miaka 20, watoto wao walicheza pamoja nk, na hawakuwa salama. Hakujua jinsi wangeweza kutoka katika hilo, haswa kwa sababu maonyesho ya mtandaoni waliyounganisha yalikuwa na maoni kama 350 tu. Huwezi kuauni mishahara 40+ kwa kutazamwa mara 350 kwenye YouTube.

Nilitaja kwamba wangeijua vyema, kwa sababu katika ulimwengu wa okestra halisi, kutakuwa na mshindi mmoja tu. Okestra moja tu ndiyo ingekuwa na thamani ya uzalishaji na utambuzi wa jina ili kufanikiwa na kupata pesa katika mazingira hayo. Faida ya ushindani ya okestra yake ilikuwa kucheza muziki ndani ya nchi kwa ajili ya watu ambao walitaka kuusikia na kuhisi mtetemo katika chumba kimoja waimbaji.

Hata kama alielewa mambo haya, alinaswa na hakuweza kufanya chochote zaidi ya kukiri jinsi kuzima kulivyokuwa nzuri kwa afya ya orchestra yake. Hii ni hali ya kusikitisha sana ya kuishi, lakini hivi ndivyo alihitaji kufanya ili kuvuka siku.

Ingawa alinichafua baada ya miezi kadhaa ya kufundisha, nitampa sifa kwa kuwa mnazi wa metronome kiasi kwamba aliufanya mdundo wangu kuwa mzuri sana.

Ingawa mdundo ulioboreshwa ulikuwa somo muhimu, nitamkumbuka zaidi kwa kuwa hasa aina ya mwigizaji wa seli nisiotamani kuwa.

Chapisho lililofuata lilitoka ng'ambo ya Atlantiki:

Kujiua kwa muda mrefu kumekuwa muuaji mkubwa zaidi wa vijana katika Ireland Kaskazini. Kumbuka, hakuna kijana aliyekufa KWA Covid-lakini jaribu kumwambia Afisa Mkuu wa Matibabu hilo.

Kwa wakati huu nilichapisha kwa kikundi kizima barua pepe niliyomtumia Jeffrey Tucker siku iliyopita, na utangulizi ufuatao:

Ifuatayo ni barua pepe niliyomtumia Jeffrey jana asubuhi, saa chache kabla ya chapisho la kwanza katika msururu huu. Kwa kuzingatia post ya mwenzetu, na zilizofuata; Nilihisi kuwa sasa ni wakati mzuri kama mtu mwingine yeyote kushiriki barua pepe yangu kwa Jeffrey na kikundi hiki. Zaidi na zaidi; Ninaona chapisho lake kama ombi kutoka kwa vizazi vichanga hadi kwa wazee kufanya kitu kabla hatujafikia hatua ya kutorudi. Nadhani kikundi hiki kina uwezo wa kuweka kitu pamoja kushughulikia kile ninachoamini wahusika wa ukatili huu (majibu ya Covid) wako tayari sana kufuta kama uharibifu mdogo wa dhamana. 

Asante kwa umakini wako, Steve

Mbali na maneno mazuri ya kuniunga mkono kutoka kwa wanachama kadhaa wa kikundi hiki cha barua pepe, barua pepe ya pili kutoka kwa msichana ambaye alikuwa ametuma mapema ilionekana: 

Asante kwa joto lako. Samahani kwa kupoteza kwako, Steve. Hii ni sawa kabisa: "utupu ulijazwa na wale wenye nia mbaya."

Tulichofanya ni kuwapa vijana tatizo - kwanza kabisa, seti ya matatizo ya kawaida ambayo wanadamu wamekabiliana nayo, ambayo historia hutoa maelfu ya ufumbuzi wa kina; pili ya yote, tatizo jingine - tatizo kwamba yote yamevunjika vipande vipande na kwamba utamaduni wetu na jamii imeliwa hai. Hii ni mpya kabisa, au angalau, inaendelezwa kwa njia na kwa kiwango ambacho hakijawahi kuonekana katika historia.

Hii hutokea tena na tena. Inatubidi tutambue mifumo kila inapobadilika na kutumia suluhu zisizo na wakati kwa njia mpya za kutafuta njia za kujilisha sisi wenyewe na roho zetu. 

Lakini jinsi ugumu wa jamii unavyozidi kukua, inakuwa ngumu zaidi na zaidi na muhimu zaidi inahitaji muda zaidi na zaidi ili kuunganisha picha hiyo…kwa kasi… 

Tulichofanya kwa vijana katika kipindi cha takriban miaka 100, ni kupoteza mawasiliano na mambo ambayo yanaimarisha roho, na kuacha kama Steve alivyotaja utupu ambapo zana hizi zinapaswa kuwa.

Tatizo ambalo vijana wa siku hizi wamebakiwa nalo ni sawa na kuwa na baiskeli au kikwazo kingine wanachohitaji kutengeneza, lakini zana mahususi zinazohitajika kulegea boliti na kubadilisha sehemu wananyimwa.

Vyombo hivyo vipo, lakini havijatolewa na mtu yeyote, achilia mbali kuna mtu amezungumza jinsi zana zitakavyokuwa, zitumike na katika mazingira gani, zana hizo zingepatikana wapi, au hata dhana ya chombo ni nini. . 

Lakini jambo baya zaidi limetokea. Wamepewa zana za uwongo, ambazo zinaonekana kwa karibu kufanana na zile halisi, lakini hazifai kwa usahihi, na mbaya zaidi, kwa kweli huvua bolts na screws, na kuacha contraption yao katika hali mbaya zaidi kuliko wakati wao kuanza.

Na haya yote mikononi mwa watu wanadhani kuwapenda na kuwajali - wazazi na waelimishaji na wasimulizi wa hadithi na viongozi wengine maishani mwao - na ambao mara nyingi hufanya hivyo.

Mbali na hayo wamepewa msururu wa vituko ambavyo ni vya kufurahisha, lakini hatimaye havitatatui tatizo linalowakabili na kuwaacha wakijiona watupu na wamepotea. Wameambiwa mambo haya, na kutofanyia kazi tatizo lao, ndiyo mambo muhimu zaidi maishani. 

Kwa hivyo shida wanayopaswa kutatua ni, kimsingi, kwanza kubaini kuwa ukandamizaji wanaohitaji kutumia umevunjika, na ndio maana haufanyi kazi kwa kuridhisha; pili ya yote, kwamba hatua inayofuata inapaswa kuwa kutengeneza; tatu ya yote, pengine watatumia muda fulani kuzunguka-zunguka na zana za uongo, labda maisha yao yote, ikiwa hawatagundua wao wenyewe kwamba zana za uongo zinafanya tatizo kuwa mbaya zaidi; nne, inahitaji kutokea kwao karibu nje ya hewa nyembamba kwamba kunaweza kuwa na zana HALISI huko nje mahali fulani; tano, inatakiwa kutokea kwao kutafuta zana hizo; basi, lazima wajaribu kuanza kuweka pamoja picha ya WAPI kutafuta; basi, hawapaswi kukengeushwa na zana nyingine zozote za uwongo wanazokutana nazo njiani; na wanaweza hatua kwa hatua, ikiwa wataweka pamoja mamilioni ya vipande vilivyovunjika, vilivyovunjika kwa usahihi, kuanza kukutana na baadhi yao; ili kufanya hivi wanahitaji muda, na nafasi, na utupu; wakikutana na baadhi yao bado ni lazima watambue ni za nini, zinafaa vipi, na jinsi ya kuzitumia kwa usahihi…

Na hakuna anayewalipa kwa lolote kati ya haya, kwa hakika jamii inaweza kuwaadhibu, na hakuna mtu wa kuwaambia kama wako kwenye njia sahihi au la, au kwamba kuna njia, au kwamba kuna uhakika. kwa chochote. 

Kadiri ugumu wa jamii unavyokua ndivyo ugumu unaoonekana wa utepetevu na idadi ya maabara na korido zisizo na mwisho ambazo zinaweza kupotea katika utafutaji wao.

Lakini wengi wao hawapiti hatua ya awali ya kufikia hitimisho kwamba kitu kinahitaji kurekebishwa, na ndiyo sababu wanahisi kuwa watupu hapo kwanza, au kuelewa kwamba zana za uwongo ambazo wamepewa kwenye utupu na watu waovu wanafanya mambo kuwa mabaya zaidi.

Mchezo ambao mtu anaonekana kuwa amechangiwa kupoteza au ambao angetumia maisha yake yote kujaribu kufahamu jinsi ya kucheza ni kichocheo cha unyonge uliojifunza, kutokujali na kukata tamaa. Na jaribu litakuwa na nguvu sana kutupa mikono ya mtu juu, kutangaza tatizo kuwa haliwezekani na kumsihi mtu mwingine - mtu yeyote - kutatua kwa ajili yako; hata kama watu hao ni waongo na matapeli na walaghai.

Ijapokuwa, kama ulipenda nilivyofanya, tumia miongo kadhaa kuunganisha pamoja zana nyingi na kufanya hatua ya kushangaza katika kuweka pamoja mchanganyiko huo, mwisho wa yote, unakabiliwa na hali mbaya sana kwamba umepata suluhisho la shida zisizo na umri. haipunguzii uchungu wake tupu unaosababisha matapishi. Badala yake, unatambua tu kiwango kamili cha ulemavu wako mwenyewe wa ajabu na ulemavu wa karibu kila mtu na kila kitu kinachokuzunguka, na kile ambacho kuishi katika aina hii ya dunia kumefanya kwetu sote na kwa vipengele vya thamani zaidi vya maisha. 

Na kujaribu kuwasiliana na mtu yeyote (nje ya, labda, kikundi kidogo sana cha watu kama hawa hapa) ni jambo lisilowezekana.

Zamani katika jamii za kikabila watu wangetayarisha ujana wao kwa kimsingi zana zote ambazo wangehitaji kukabiliana na ulimwengu unaowazunguka kufikia umri wa miaka kumi na tatu hivi. Na hata hadi hivi majuzi, watu wa umri mdogo sana wangekuwa wameongozwa njiani kupata nyingi za zana hizi na kuwa na ujasiri wa kukabiliana na maisha yao yote. Na muhimu zaidi kuliko yote, mchakato mzima ungepambwa kwa mafumbo mazuri, matukio mazuri ya kijamii, uzuri wa ulimwengu wa asili, uwepo wa watakatifu katika majengo matukufu na viwanja vya umma na patakatifu za asili, ukamilifu wa mchakato wa kujifunza na kujifunza. kufanya kazi na kutatua na kujihusisha na matatizo ya maisha kungeunganishwa na mapambo na kwa upendo na ufundi, na kwa hisia ya heshima na makini kwa undani. 

Hili ndilo jambo ambalo limebadilika, tu katika miaka 20-100 iliyopita, na kuharakisha sana katika miaka 20 iliyopita. Mambo yanatenganishwa na kuvunjika. Mchakato wa kutatua shida za maisha sio mzuri tena. Ni tasa na halitimii. Hata katika vipengele vya kisanii na ubunifu vilivyosalia - kama Charles alivyodokeza na muziki wa okestra - virutubisho vimeondolewa kwa kiasi kikubwa. Watu wamekengeushwa au wanakataa tu kugusa au kuunganisha kile kilicho sawa mbele ya nyuso zao. Tunaondolewa kutoka kwa uzuri wa asili wa mazingira, kuondolewa kwa kuongezeka kutoka kwa uzuri wa kila mmoja, nyuma ya kuta na skrini. Kila nyanja ya mazingira tunayoishi imegeuzwa kuwa ubaya na ukatili. 

Kwa hivyo vijana wa siku hizi wana kile kinachoonekana kutoka kwa mtazamo wao kuwa shida isiyowezekana mikononi mwao, ambayo hakuna mtu anayewasaidia kutatua, ni watu wachache sana ambao *wanapaswa kuwa na uwezo kwa kweli *wana uwezo wa kuwasaidia kutatua, na. ambayo zana walizopewa zinazidi kuwa mbaya na kuwajaza utupu; kama wangefanya kazi ngumu sana na ya miongo mingi na wakati unaohitajika kuanza kutatua tatizo hilo, maoni kutoka kwenye kilele cha mlima yangekuwa ya kutisha kabisa na yasingetia moyo hata kidogo (ambayo labda ndiyo sababu wazazi wao kwa kiasi kikubwa walikataa kuguswa. kwa nguzo ya futi kumi wenyewe); na wao kutatua tatizo hili katika mazingira si ya mandhari nzuri na tajiri kujazwa na dokezo kwa upendo na kwa takatifu, lakini kutisha na labyrinthine gereza kujazwa na machukizo, ambayo ni kila siku kuwa tata zaidi na kukua zaidi ya kutisha na tauni. Nao hufanya hivi, ikiwa watajaribu kabisa na wanaweza kufika popote, zaidi au chini wakiwa peke yao. 

Je, kuna kitu chochote zaidi cha kukata tamaa ambacho unaweza kufikiria?

Kujibu, niliandika yafuatayo:

Ninaamini kuwa machapisho haya yametoa maelezo ya kina ya shida zinazokabili vizazi vichanga zaidi. Hebu niongeze pointi zifuatazo:

  1. Utajiri ambao vizazi vichanga zaidi vimekua ni wa kipekee katika historia ya ulimwengu. Kwa hivyo, wakati kila kitu kiliporomoka, tofauti kati ya maisha waliyojua, na maisha wanayoishi sasa labda ni kubwa kuliko wakati mwingine wowote katika historia ya ulimwengu. Ni ngumu kuvumilia na kuzoea hali hiyo.
  2. Kama ilivyoandikwa na wengine kabla ya msururu huu wa barua pepe; usalama umetanguliza kuliko uhuru kwa kiwango ambacho sidhani kama hakijawahi kutokea. Hii inaongeza kutoweza kustahimili na kukabiliana na hali ya sasa, kwani usalama umechukuliwa hadi kufikia hatua ya kukosa hewa. Ikiwa uhuru umeondolewa hata wakati wa kucheza wa mtoto; mtoto huyo anawezaje kustahimili akiwa mzee, sh*t hupiga shabiki, na wanaitwa kurekebisha?
  3. Elimu yetu ya 'maendeleo', pamoja na usalama wa kukosa hewa, imeunda watu wazima ambao bado wanajihusisha na mawazo ya kichawi; kitu ambacho wanasaikolojia wa watoto hutuambia huwa kinazidi umri wa miaka 7.
  4. Kitu ambacho sikuweza kukitambua hadi kufikia miaka ya kati ya 40, na kimekuwa cha lazima kwa uwezo wangu wa kushughulikia kile kilichotokea kwa mwanangu, ni kuja kwenye imani; na muhimu zaidi, kutumia imani yangu kama nyenzo ya kukabiliana na kombeo na mishale yote ambayo maisha yamenirushia. Katika kisa changu, nikawa yule anayefafanuliwa kuwa mwamini wa Kiyahudi wa Kimesiya. 

Jamii yetu inafanya mzaha wa dini, na imeeneza hadithi kwamba sayansi na dini (kwa kweli napendelea neno imani, na nadhani kuna tofauti kubwa kati ya maneno haya mawili) ni ya kipekee. Hiyo ni KE safi isiyoghoshiwa. Kama mtu aliyefunzwa katika sayansi, ambaye baadaye alikuja kuamini, naweza kukuambia bila shaka kwamba imani yangu ni nyenzo muhimu katika kunisaidia kutenganisha sayansi halisi na habari za uwongo. Katika machapisho yaliyotangulia, nilikuwa nimesema kwamba mambo ya kusikitisha ya Walmart yalikuwa kwenye kashfa hiyo mapema na kwa asilimia kubwa kuliko darasa la wasomi/wasomi, ambalo ni wachache tu wameona mwanga…na ni sehemu kubwa ya wachangiaji wa Brownstone. Vile vile, waumini wa Biblia wenye msingi wa imani pia walikuwa kwenye kashfa mapema na kwa asilimia kubwa, pia. 

Kwa wakati huu, naamini tumekusanya habari nyingi sana kuelezea hali ya akili ya wale walio chini ya umri wa miaka 35-40. Tunachohitaji ni mapendekezo/masuluhisho yanayoshughulikia matatizo haya.

Chapisho lililofuata, kutoka kwa daktari, likawa msukumo wa kwanza wa kutaka kutumwa kwa hadithi kwenye tovuti ya Brownstone ili kutoa mwito wa kuchukua hatua:

Kwa sasa ninafanyia kazi hadithi kadhaa. Moja inaangazia njia kadhaa ambazo tata ya viwanda vya matibabu huwanyonya watoto.

Nilikuwa nikijiuliza kutokana na kundi hili la hivi majuzi la barua pepe/habari kuhusu gharama kwa watoto, ikiwa Brownstone anaweza kuchapisha mfululizo wa "mandhari" kuhusu mada hii pana?

Ningefurahi kuweka nakala yangu hapo juu kwenye foleni ili kuitoa mapema. Mawazo yoyote?

Nilijibu kama ifuatavyo:

Ningeongeza tu kwamba, kulingana na msururu huu wa barua pepe, unyonyaji unaotafuta kurekodi kwa hakika unaenea kwa mtu yeyote hadi umri wa miaka 35-40. Kwa mfano; Je, ugonjwa wa Covid-40 ungewahi kupendekezwa, sio chini ya mamlaka, kwa mtu yeyote aliye chini ya umri wa miaka 3? Jibu ni hapana. Kwa kundi hilo zima, ni sumu, na hiyo ni kweli hata kabla hatujaona picha kamili, ambayo itachukua miaka 5-XNUMX zaidi. Swali lingine ni ikiwa unyonyaji una sifa tofauti kulingana na kama wewe ni milenia mdogo, Gen Z au Gen Alpha?

Katika hatua hii mwanamume aliye na digrii za uzamili katika saikolojia na baiolojia, ambaye amechangia makala kwa Brownstone kwa muda wa miezi 16 iliyopita, alichapisha yafuatayo:

Bila kuchumbiana sana, nadhani niko kwenye mabano ya umri sawa na yule mwanamke mchanga ambaye alichapisha mara mbili hapo awali. Kama mtu kutoka sehemu ya mabano ya umri huo, ningesema ingawa huenda nisikubaliane naye kwa kila jambo mahususi alilotoa, pengine ninashiriki hisia za jumla.

Siwezi kusema nilikuwa na matumaini kupita kiasi kuhusu ulimwengu katika Zama za Kabla, lakini nilifikiri zaidi au kidogo kwamba tuliishi katika jamii isiyo na uhuru (ikizingatiwa kuwa ulijitenga na viwanja vya ndege na hukufikiria sana kuhusu Big Tech). 

Wakati kufuli kulianza, hata hivyo, ilionekana wazi kuwa uhuru mwingi tuliofikiria tulikuwa nao ulikuwa udanganyifu ambao tabaka tawala lilituruhusu kudumisha wakati ifaavyo. Wakati uhuru wetu (au hata starehe ndogo) zinapozuia malengo makubwa zaidi yanayohusiana na usalama, faida ya shirika, au itikadi za kipuuzi lakini za mtindo (km afya ya umma, hali ya hewa, DEI), uhuru na starehe hizo zinaweza na zitaondolewa.

Yamkini mambo yalikuwa hivi siku zote, lakini sasa ni wazi zaidi hadi kufikia mahali ambapo, kulingana na mawazo yako juu ya ufuatiliaji, udhibiti, na udhibiti wa urasimu wa juu chini, labda unahisi huru kidogo leo kuliko ulivyofanya mwezi mmoja uliopita na kuna uwezekano. jisikie huru kidogo mwezi ujao kuliko unavyojisikia sasa hivi.

Ninaunga mkono kabisa kuleta umakini kwa hili na kupigania hili wakati na inapowezekana na kuthamini kazi ambayo watu wa Brownstone na mashirika mengine machache hufanya kwa upande huu, ingawa inahisi ngumu baada ya hatua fulani.

Binafsi, ninahisi urefu mzuri wa maisha ungalizaliwa 1960, akafa Machi 1, 2020. Kwa njia hiyo ungekuwa mchanga sana kuandikishwa kwenda Vietnam, ungeweza kusafiri kabla ya TSA, na ulikufa kabla ya COVID, wakati wote unaishi. kwa muda mzuri sana. 

Kwa watu waliozaliwa katika miaka ya 80, 90 na baadaye, kuna nafasi nzuri ya kutumia miongo michache iliyopita ya maisha yako (au sehemu kubwa ya maisha yako) katika jamii inayozidi kuwa ya kiimla ambapo kila kitu unachofanya kinafuatiliwa na kuchambuliwa na serikali na mashirika na maisha yako yanaweza kufungwa katika tukio la janga, shida ya hali ya hewa, au hitilafu ya kompyuta. 

Ongeza kwa hilo ukweli kwamba unatarajiwa kupata deni ili kupata "elimu" inayozidi kutokuwa na maana ambayo inahitajika kupata kazi ya kiwango cha kati (kukopa muda kutoka kwa David Graeber), na ninaweza kuona kwa nini mtu walio na umri wa chini ya miaka 40 wanaweza kukosa furaha au kuhisi ni vyema kupuuza yote haya na kushukuru tu kwamba wanaishi katika wakati ambapo wanaweza kuchapisha picha za vyakula vyao kwenye Insta.

Nikiungwa mkono na machapisho kutoka kwa vijana hawa wawili, nilitoa hoja zifuatazo:  

  1. Ninaamini kwamba kwa mtazamo wa kiuchumi, kwa kuangalia vipindi vya miaka 25; kipindi cha 1982 - 2007 kinaongoza orodha. Ilikuwa pia moyo wa kazi ya kufanya kazi ya mtoto mchanga. Ikumbukwe kwamba kutoka 2000-2007; ni takribani 40% tu ya kaya (mapato ya juu na watu wenye kipato cha juu cha kati) ziliendelea kufurahia ustawi ulioongezeka, huku wengine wakikanyaga maji.
  2. Takriban miaka 8 iliyopita, wanauchumi wanaoendelea ambao ajenda yao ilihusu kufanya jambo fulani kushughulikia usawa wa mapato, waliwasilisha data inayoonyesha kwamba 90% ya watu waliozaliwa katika miaka ya 1950 walifanya vizuri zaidi, tukizungumza kiuchumi, kuliko wazazi wao. Kwa upande mwingine, ni 40% tu ya watu waliozaliwa katika miaka ya 1980 walitarajiwa kufanya vizuri zaidi kuliko wazazi wao… na hii ilikuwa kabla ya Covid. Kwa kuzingatia mwelekeo wa nchi; ni matarajio gani kwa wale waliozaliwa tangu 2000?

Hoja hizi zinaashiria kwangu kwamba Covid iliongeza kasi ya kupungua (ambayo ilienea zaidi ya uchumi) ambayo imekuwa ikiendelea tangu karibu 2000. Baada ya miaka hiyo mingi, tumechelewa sana kuacha tu kuvuja damu. Uingiliaji kati mkubwa unahitajika. Hatua ya kwanza, bila shaka, ni kutambua kwamba kuna tatizo.

Daktari aliyechapisha hapo awali alijibu, kama ifuatavyo:

Nakubaliana nawe.

Ninaangazia sana watoto kwa sababu a) hatari ya COVID kwao ni ndogo sana, b) kwa kusema kwa maadili, wao ni watu wa kawaida walio katika mazingira magumu, na c) kwa sababu tata ya tasnia ya matibabu inaonekana kuwa nayo zaidi. kuliko sisi wengine.

Na hatimaye, kwa sababu (angalau katika nadharia) watu wazima wanapaswa kulinda watoto.

Maoni yangu:

Kuhusu sentensi yako ya mwisho; moja ya malengo ya watu wa kushoto wanaodhibiti serikali ni kuharibu kitengo cha familia. Mchezo; kuweka; mechi!

Mwandishi wetu mchanga kisha akamjibu mwanasaikolojia/mwanabiolojia wetu mchanga:

Umeijumlisha vizuri sana. Matarajio ya kuishi maisha mazuri, pengine, nusu ya maisha yangu chini ya udikteta wa kimataifa wa kiimla…hapana, asante, ni afadhali nife. Na mimi si kweli kama watu wengi. Mimi ni mtu wa ubora zaidi ya wingi. Nilikuwa na bahati sana katika utoto wangu na utu uzima wa mapema kupata uzoefu mbalimbali na ninahisi hata katika umri wangu niliishi vizuri na ninashukuru kwa kile nilichokuwa nacho. Lakini siwezi kufikiria jinsi ningehisi kutokuwa na tumaini ikiwa ningekuwa mdogo. 

Kuangalia angalau umri kabla haya hayajaanza kutokea kwa kiwango kikubwa, ni baraka na laana. Baraka huja kwa kuelewa kwamba mambo ya ajabu HUFANYA na HUWEZA kuwepo duniani na kuwa na mahali pa kuanzia kuunda upya baadhi ya yale yaliyopotea. Laana inatokana na, kama Steve alivyodokeza, *kujua* kilichopotea na kutokuwa sawa nacho. Na kulazimika kushughulika na huzuni ambayo karibu kila mtu karibu nami anaonekana kuwa ameisahau - au labda hawakuwa na bahati kama nilivyokuwa na hawakuwahi kuipata hapo kwanza. 

Nitashiriki maoni moja zaidi juu ya mada hii. Inakuja wakati katika maisha ya kila kiumbe ambapo ni lazima kuacha kuishi kwa ajili yake na kuishi kwa ajili ya kitu zaidi ya yenyewe. Na wanadamu sio ubaguzi. 

Tumepata hisia, ingawa, kwamba lengo la maisha ni kuishi kwa muda mrefu iwezekanavyo, katika faraja nyingi iwezekanavyo, kuzungukwa na huduma na kwa starehe ya kibinafsi.

Haiwezi kuwa zaidi kutoka kwa ukweli. Kiini cha maisha - angalau kutoka kwa mtazamo wangu, na hii inaimarishwa sana moyoni mwangu na ukweli kwamba hii ni moja ya mambo pekee ambayo yamewahi kuonekana kuangaza kupitia nyakati kali zaidi za giza - ni kuunda kitu na. ipitishe kwa utimilifu wake mzuri na uzazi - iwe muujiza wa kumpa mtoto wa mwanadamu maisha, utimilifu wa kazi fulani ya ubunifu au ya kisanii, juhudi ya kijamii yenye maana au seti ya mawazo ya kisayansi au ya kifalsafa.

Wakati vijana wanajiua kabla ya kufikia hatua hii ya kugeuka, NA wakati tumeiunda jamii na kuifanya kuwa ngumu sana na labyrinthine na isiyo na ushirikiano wa busara kwamba imekuwa kazi isiyowezekana kwao kupata, kuunganisha na kutumia. zana za roho hata kama wangeendelea kuishi, basi hii haiwazuii tu kuweza kuishi maisha yaliyotimizwa na kutekelezwa kikamilifu, bali inakatiza utimizo huo kwa wazazi pia.

Tunafikia ukomavu wa kijinsia, na - kwa maoni yangu - tunakusudiwa kufikia ukomavu wa roho au roho karibu wakati huo huo pia, ili wote wawili waweze kufanya kazi kwa tamasha. Kama vile vyombo vya mwili ni ufunguo wa kupitisha mwili, zana za roho ni ufunguo wa kupitisha roho na uhusiano wa mwili na kitu kinachopita zaidi.

Sio bahati mbaya nadhani kwamba, kama vile ulimwengu tunaishi unaua roho na kuficha zana za roho katika fumbo ngumu sana ili vijana wasiweze kufikia ukomavu wa kiakili hadi WAY imechelewa sana katika maisha yao, kwa hivyo kuna kushinikiza kuchukua fursa ya kukata tamaa sambamba na kuwahimiza vijana kukeketa miili yao ya kijinsia, kuwadanganya na kuwaambia kuwa kutatatua shida zao kabla hata hawajapata nafasi ya kufahamu sehemu ndogo ya shida inayowakabili - na hivyo kuwageuza kuwa shida. mizengwe ya kisiasa. 

Ndio maana nauita huu umri wa kusikitisha na ulioharibika. Ni zama tasa za utasa, kuharibika kwa mimba na maisha ya kubadilika-badilika. Tumeharibu rutuba ya mazao na mbegu zetu, tumetia sumu ardhini na maji yetu ya chini ya ardhi, tumeharibu mimea na wanyama isitoshe na mandhari ya asili ya kuvutia katika kutafuta ubinafsi, uchoyo, faraja na uzalishaji wa mambo mapya yasiyo na maana, tumetia sumu. ugavi wetu wa chakula, kunenepa, uvimbe, wagonjwa na wavivu, tumeharibu mandhari nzuri iliyojengwa ambayo ilikuwa na tabia ya jamii yetu iliyostaarabu, tumebadilisha virutubisho na uzuri katika karibu kila kitu kwa uchafu usio na maana, tumefundishwa. kwa vizazi vingi sasa hadithi iliyorudi nyuma kabisa kuhusu madhumuni ya maisha, na tunaharibu na kuharibu uwezo wetu wa kuzalisha watoto wa kimwili, wa kiroho, wa kiakili na wa ubunifu ambao wanaishi kwa ukomavu wake kamili na wanaonawiri kwa uzazi wao wenyewe. Na tunawachuna na kuwakeketa vijana wetu wenyewe na kuona tunachozalisha kinakufa na kunyauka kabla hata hakijapata nafasi.

Ndio maana nasema ni zama za kuchukiza, za kusikitisha kuwa hai, zama mbaya zaidi kuwa hai. Kwa sababu hapo awali, kulikuwa na sehemu nyingi ambazo mtu angeweza kwenda ili kujiepusha na mambo kama hayo, ikiwa yanatokea katika jamii yake. Milki nyingi, za kidhalimu kama zilivyokuwa - na mimi sio chini ya udanganyifu wowote juu ya hili - bado zilikuwa na vinyweleo. Kulikuwa na njia za kutoroka. Ulimwengu wote haukuwa gereza lililotekwa.

Ndio maana ninahisi huzuni kila siku niko hai. Janga lisilo na mwisho la kuona vitu vizuri ambavyo vinaweza kuwa, watoto wa akili, moyo, mwili na roho, wakiuawa kabla ya kutimizwa au kulazimishwa kukua na kuwa maumbo ya kuogofya na ya kutisha. na tena katika kila kona ya ukweli, kutoka kwa ahadi ndogo zaidi hadi ndoto zinazopita zaidi, ni jinamizi mbaya zaidi linalowezekana kwa kiumbe chochote kilicho hai kwenye sayari, mwanadamu au vinginevyo. Ni hofu hai ambayo haiwezekani kutazama mbali nayo. 

Hilo ndilo linalonifanya kuwaonea wivu ndege, vipepeo, miti na hata moss zinazoota kwenye miamba, kwa sababu zote zinatimiza kusudi lao - kuweka uzuri ulimwenguni na kuiona ikitumia zana zake kwa ubora wake. uwezo wa kufanya vivyo hivyo wenyewe - hata kama wanakufa kifo cha mapema au wanateseka sana katika mchakato huo, na sisi wanadamu tunaishi katika ulimwengu uliojaa wa uumbaji wetu wenyewe wa kutisha, ambapo tunaweka maisha yetu katika kukuza uchungu na upendo wa uzuri tu kuiona ikifa au ikiharibika tena na tena na tena kwa kila njia iliyopotoka iwezekanavyo. Na watu wenye huzuni hupanga itokee kwa mateso na kila mahali wawezavyo.

Angalau, ingawa, niliishi hadi umri na nilipata zana za kutambua hilo lilikuwa kusudi langu na kufanya hatua nzuri kuelekea kulitimiza. Hakuna mtu anayehakikishiwa mafanikio, lakini haki yetu ya kuzaliwa na vitu vyote kwenye sayari hii ni kupata fursa hiyo halisi. Na kile ninachotarajia kuweza kufanya, na kusudi langu la mwisho maishani, ni kushiriki kile ambacho nimepata na wengine. 

Sisi tunaoelewa kusudi hilo hatuwezi kuruhusu Enzi ya Kuharibika kwa Mimba kuendelea. Ni lazima tufanye kazi kuelekea kuponya chukizo hili na kuumba upya kile kilichopotea. Ni lazima tupite kwenye njia ya kupata tena kusudi hilo la kweli duniani na kuunda uzuri, na roho, na uzazi, na kustawi ndani yake kwa mara nyingine tena. Ili uzuri huo hautakufa, na ili wale wanaokuja baada yetu wapate nafasi ya kuepuka adhabu ya kuwepo kwa mangled, kuepuka kupotea kabla ya kuja kwao wenyewe, na labda, hatimaye, kuunda kitu tofauti. 

Mwishowe, mwalimu mchanga, ambaye amechangia nakala kwa Brownstone kwa takriban miezi 18, na kuchapisha kitabu hivi karibuni juu ya majibu ya Covid, aliongeza yafuatayo: 

Nimekuwa nikifikiria juu ya uzi huu kidogo tangu ulipoanza siku chache zilizopita. Pole sana kwa msiba wako, Steve. Maumivu, hasira, kukatishwa tamaa, huzuni, na kukatishwa tamaa kutokana na kile kilichotokea kwa ulimwengu wetu ni dhahiri. 

Aina ya ukafiri inaweza kujitokeza pale mtu anapofahamu kuhusu ufisadi mwingi katika takriban kila taasisi ya umma, na kupata matokeo mengi ya uozo huo. Kama ilivyosemwa katika chapisho la awali, "Inahisi kuwa ya kutisha baada ya hatua fulani." Inanifanya niwathamini zaidi ninyi nyote mnaoendelea kupigana vita vizuri.

Ningependa kusema kwamba niko karibu na vijana wachache kabisa katika familia yangu, kijamii, na mazingira ya kazini, ambao bado wana shauku na matumaini kwa siku zijazo. Baadhi ya tumaini hilo ni kwa sababu ya kutojua nguvu za ulimwengu zinazofanya kazi dhidi yao, zingine ni msingi wa imani, na zingine ni shauku ya vijana ambayo haijapunguzwa, licha ya kile walichopata wakati wa majibu ya Covid.

Wikendi hii iliyopita, kwa mfano, nilihudhuria utayarishaji wa bure wa jamii wa

Mwanakondoo wa Mungu wa Rob Gardner, ambamo vijana wengi walishiriki na watu wazima katika okestra, kwaya, na kama waimbaji pekee. Ilikuwa nzuri na ya kutia moyo kama utayarishaji wa muziki, lakini vivyo hivyo kwa sababu ya kujitolea kwa watu wengi kuinua kila mmoja na jamii yao.

Kazi tunayofanya Brownstone, kwa kushirikiana na mashirika mengine ya kusema ukweli, inachochewa kwa kiasi fulani na nia ya kuhifadhi yote yaliyo mema katika ulimwengu wetu - na bado kuna mengi mazuri. Watu wengi hawataki mustakabali ambao wasomi wachache na watandawazi wanasukuma. Nina matumaini kwamba raia wa kawaida ambao kwa kweli wanafanya kazi ya jamii na kufanya idadi kubwa ya watu wetu katika nchi zote, watasema "Hakuna tena," na wimbi litabadilika. Tunaanza kuiona kwa msukumo dhidi ya DEI, itikadi kali za kijinsia, haki kali ya kijamii, kuingiliwa na serikali katika uzalishaji wa chakula na masuala mengine.

Katika hatari ya kusikika kwa sauti ndogo, hatusemi kamwe katika chumba chenye mwangaza, "Washa giza," na ikiwa tungefanya hivyo, hatungeweza kutambua. Kinyume chake, pinprick ya mwanga inaweza kuonekana katika chumba giza kabisa. Ninaamini kwamba tunaweza kuleta nuru kwa nyakati hizi za giza kwa kufanya sehemu yetu, kuwa na tumaini, na kuamini kwamba Mungu anataka mambo mema kwa dunia hii na watu waliomo. Kwa wale wasiomwamini Mungu, inaonekana kuwa inapatana na sheria za asili kwamba ingawa kuna uovu unaofanya kazi dhidi ya mambo mema, lazima kuwe na nguvu yenye nguvu sawa inayofanya kazi kwa ajili ya wema. Historia inaonyesha.

Asante kila mtu kwa kushiriki mawazo yako ya kutoka moyoni na yaliyofikiriwa kwa kina. Natumai tutaendelea kuinuana na kusaidiana, hata tunapofanya kazi dhidi ya ufisadi na changamoto nzito.

Baada ya kusikia kutoka kwa kikundi cha chini ya umri wa miaka 40 kwa sauti kubwa na kwa uwazi, je, sisi walio na umri wa zaidi ya miaka 40 tuko tayari kuchukua umiliki na kuwajibika kwa hali ya sasa ya kutisha, na tutafanya nini kuhusu hilo? Mpira uko kwenye korti yetu, na wakati unasonga! Tunahitaji kuanzisha upya taasisi hizo ambazo zimeifanya nchi hii kuwa na mafanikio makubwa zaidi katika historia, angalau kwa kuzingatia uwiano wa watu ambao wamepata fursa ya kupata mafanikio hayo, hata hivyo inavyofafanuliwa. Hii ni kinyume kabisa na mantra ya sasa: Hutamiliki chochote, na utakuwa na furaha. 

Kwa umiliki, simaanishi tu mali ya kimwili. Kama machapisho kutoka kwa wachangiaji wachanga zaidi wa Brownstone yameweka wazi, lazima pia kumaanisha umiliki wa, na ushiriki kikamilifu katika: 1) utamaduni wetu wa pamoja; 2) muunganisho wa imani kwa umilele; 3) uimarishaji wa familia; na, 4) kurejea kwa kanuni za jamhuri yetu ya Kikatiba. Mambo haya yote yananing'inia kwa uzi, na vizazi vichanga vinalipa, na vitaendelea kulipa bei kubwa sana kwa muda mrefu kama vitu hivi havijashughulikiwa moja kwa moja. 

Labda, labda, tunaweza kuanza na 4th kipengee kwenye orodha kwa kupata uamuzi sahihi katika Murthy v. Missouri Kesi ya Marekebisho ya Kwanza. Mara ya mwisho nilipoangalia, majaji wote wa Mahakama ya Juu walikuwa na umri wa zaidi ya miaka 40! 



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

  • Steven Kritz

    Steven Kritz, MD ni daktari mstaafu, ambaye amekuwa katika uwanja wa huduma ya afya kwa miaka 50. Alihitimu kutoka Shule ya Matibabu ya SUNY Downstate na kumaliza ukaaji wa IM katika Hospitali ya Kings County. Hii ilifuatiwa na takriban miaka 40 ya uzoefu wa huduma ya afya, ikiwa ni pamoja na miaka 19 ya utunzaji wa wagonjwa wa moja kwa moja katika mazingira ya vijijini kama Mtaalam wa Ndani aliyeidhinishwa na Bodi; Miaka 17 ya utafiti wa kimatibabu katika wakala wa huduma ya afya ya kibinafsi isiyo ya faida; na zaidi ya miaka 35 ya kuhusika katika afya ya umma, na miundombinu ya mifumo ya afya na shughuli za utawala. Alistaafu miaka 5 iliyopita, na kuwa mjumbe wa Bodi ya Ukaguzi wa Kitaasisi (IRB) katika wakala ambapo alikuwa amefanya utafiti wa kimatibabu, ambapo amekuwa Mwenyekiti wa IRB kwa miaka 3 iliyopita.

    Angalia machapisho yote

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone