Brownstone » Jarida la Brownstone » Falsafa » Sema Ukweli Hata Iweje 
kusema ukweli

Sema Ukweli Hata Iweje 

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Mnamo Septemba 2022 hatimaye ilifanyika. Watu wabaya wanaoendesha LinkedIn hatimaye walininyima uwezo wa kufikia akaunti yangu, akaunti ambayo nilikuwa nimeanza kuitumia mara moja tu. alianza kuandika dhidi ya kufuli kwa blogu ya Kikatoliki iitwayo Rorate Caeli.

Ni jambo la kufurahisha kuangalia nyuma kwenye kaburi kali dhidi ya hekima ya Bill Gates ambayo nilishutumiwa nayo. Hakuna nilichochapisha hakikuwa kweli. Masks bado haifanyi kazi, LeBron James kuwekwa katika itifaki ya Covid ya NBA bado ni dhibitisho kwamba ilikuwa ni ujinga kuweka imani ya kidini katika risasi ambazo hazijathibitishwa za mRNA, na bado ni kweli kwamba serikali yetu ilipanga njama ya kuenea. halisi habari potofu huku akitaka ukweli kuchunguzwa. Majaribio ya kusadikisha Baraza lao la Kuhukumu Wazushi kwa ujumla yalichukua fomu hii: “Ikiwa nimeandika vibaya, shuhudia kosa; lakini ikiwa nimechapisha kwa usahihi, kwa nini unanigomea?” bila jibu la kweli.

Yamkini, lilikuwa lengo la serikali kwamba hatua hizo mbaya zilizochukuliwa dhidi yangu na wengine kama mimi zingetushawishi tuache sauti zetu zinyamaze. Kinyume chake kilitokea; siku chache baadaye makala yangu ya kwanza ingeonekana kwenye Brownstone. Kwa kuniudhi walinipa motisha ya kupiga kelele zaidi.

Nilikumbushwa wakati huu kwenye Misa ya Jumapili ya hivi majuzi, kwani Injili ilikuwa na amri ifuatayo:

“Msiogope mtu.
Hakuna lililofichwa ambalo halitafunuliwa,
wala siri ambayo haitajulikana.
Ninalowaambia gizani, semeni katika mwanga;
mnachosikia kinanong’onezwa, tangazeni juu ya dari za nyumba.
Wala msiwaogope wauao mwili, wasiweze kuiua na roho;
bali mwogopeni yule awezaye kuharibu
nafsi na mwili katika Jehanamu (Mt 10:26-28).

Kusema kweli kwa sauti kubwa na kwa uwazi ni jambo la lazima kabisa la kiadili, si tu wakati ni salama kufanya hivyo bali hasa kunapokuwa na wale wanaotaka kunyamazisha ukweli. Hadithi ya 2020 ni hadithi ya wengi ambao walishindwa kuwa wasemaji ukweli kwa sababu ya kuogopa matokeo, na wengine ambao walijitahidi sana kuunda hofu hiyo.

Msiba: Wanaojua Ukweli Wananyamaza

Labda si sawa kuzingatia daktari mmoja haswa, lakini uwepo mtandaoni wa Dk Chris Centeno ulinifunza mara moja kwamba kile kilichokuwa kikiendelea mnamo Machi 2020 kilikuwa giza sana na ni kinyume na kusema ukweli.

Dk. Centeno alikuwa mmojawapo wa sauti za mapema zaidi akihimiza utulivu kulingana na uchambuzi thabiti wa data iliyopo. Aliandika safu ya machapisho ya blogi ambapo alihimiza dhidi ya hofu, kwani virusi hivi kimsingi vilikuwa hatari kwa wazee na wagonjwa na vyombo vya habari vilikuwa vikisema uwongo juu ya kiwango cha vifo vya maambukizo kwa kutumia kiwango cha vifo vya kesi. Kwake kuingia kwa blogi mnamo Machi 10th, aliandika:

Lazima niseme, kwamba baada ya kuwa daktari kwa miaka 31, sina uhakika kwamba nimeona kitu chochote kama kiwango hiki cha hofu kuu kuhusu virusi vya kupumua katika kazi yangu. Ingawa huyu ni mdudu mbaya ambaye anaweza kulemea mifumo ya afya na inapaswa kuchukuliwa kwa uzito, habari potofu inazunguka bila kudhibitiwa. Tena, ikiwa unazingatia data halisi ngumu, inajenga picha tofauti.

Kufikia asubuhi ya leo, tuna zaidi ya vifo 4,000 tu ulimwenguni. Tena, wastani wa mafua ya msimu huua kati ya watu 291,000 hadi 646,000 duniani kote kila mwaka (15). CDC ilitangaza tu kwamba Merika ilikuwa na vifo 20,000 vya homa msimu huu na kulazwa hospitalini 350,000 (16). Leo, kwa wastani, watu 48,219 watakufa kwa ugonjwa wa moyo (17).

Kwa hivyo kwa nini hofu kuu? Inachochewa na baadhi ya vyombo vya habari. Kama nitakavyoonyesha hapa chini, unapokuwa na majina ya kuaminika kama vile Sanjay Gupta yanayochochea milipuko ya hofu badala ya kutafsiri data kwa usahihi, unaweza kuona kwa nini watu wamechanganyikiwa.

Kitu ambacho hakielezeki kilitokea. Siku mbili baadaye alihariri ingizo lake la blogi kwa kuongeza yafuatayo juu:

[Chapisho hili lilisasishwa tarehe 3/12/20. Hii SI blogu ya hivi majuzi zaidi katika mfululizo huu. Mawazo yangu ya sasa kuhusu suala hili yanaakisiwa vyema na mahojiano ya Dan Bongino katika Kipindi cha 4 au Kipindi cha 5 ambacho kinaangazia hitaji la dharura la sisi kuanza kuchukua hatua ili kuepuka mzigo mwingi wa mifumo yetu ya afya. Ikimaanisha kuwa wakati maoni yaliyotolewa katika blogi hii bado yanaungwa mkono na data, jambo linalopatikana ni kwamba ili kuwa na viwango vya chini vya vifo tunahitaji kuifunga jamii yetu kutokana na kutokuwa na uwezo wa kupima virusi vya corona kwa kiwango kikubwa kufikia wiki inayoishia tarehe 3/ 13/20.].

Tulitokaje kutoka kwa "Usiogope!" "Kuzima jamii!" ndani ya siku mbili? Hii haiwezi kuelezewa bila kutaja hofu. Labda ilikuwa hofu ya maoni ya wengine. Labda ilikuwa ni hofu ya matokeo ya kusimama peke yako. Vyovyote vile, hofu ilizidi ukweli. Kama ushahidi zaidi wa hili, chapisho zima la blogi lilikuwa kusuguliwa na kubadilishwa kimya kimya wakati fulani kabla ya Mei 25th kwa sauti ya chini zaidi na kuonyesha heshima kamili kwa CDC na WHO. Katika hatua nyingine, labda mwishoni mwa 2021 au 2022 chapisho la blogi liliondolewa kabisa.

Jinsi na kwa nini katika kesi moja haina maana. Kinachofaa ni kwamba simulizi lilizingatiwa kuwa takatifu, na katika hali nyingi, katika nchi zote za Magharibi wale waliojua vyema zaidi waliamua kwamba haikuwa muhimu kujihatarisha kusema. 

Kunukuu kumbukumbu juu ya maisha katika USSR, Mlima wa Makombo, "Sheria ni rahisi: wanatudanganya, tunajua wanadanganya, wanajua tunajua wanasema uwongo lakini wanaendelea kusema uwongo, na tunaendelea kujifanya kuwaamini." 

Ustaarabu wetu, unaoanza na usahihi wa kisiasa na kuishia katika kuamka, umekuwa ukienda katika mwelekeo huu kwa miongo kadhaa. Udhibiti wa wazi kutoka juu na vile vile udhibiti wa kibinafsi wa mwiko wa kijamii ambao tuliona mnamo 2020 unaweza kuwa uliwakilisha kuongeza kasi ya jambo hilo, lakini mnamo 1990 George Carlin alikuwa. kudhihaki matumizi ya "lugha laini" kama njia ambayo Waamerika hujikinga na kweli, na kufikia kusema kwamba “wazungu wazushi, wenye pupa, walioshiba vizuri wamebuni lugha ya kuficha dhambi zao.” Mtu hufikiria jinsi maneno kama vile mwanamume, mwanamke, na chanjo yamefafanuliwa upya katika kipindi cha miaka michache tu.


"Ukweli ni Uhaini katika Dola ya Uongo" - Orwell

Fikiria pointi zifuatazo za data:

  • Wanafunzi wanafundishwa kwamba “maneno ni jeuri.”
  • Kwa njia fulani, "Kimya pia ni vurugu."
  • Taarifa za kweli kuhusu kufuli, barakoa, na "chanjo" za mRNA zilipigwa marufuku kwenye mitandao ya kijamii chini ya sheria zilezile ambazo zilikataza watumiaji kuhimiza kujiua.
  • Mjadala wowote kuhusu uadilifu wa uchaguzi ukawa a "tishio kwa demokrasia." 
  • Vile vile, ukosoaji wowote wa Idara ya Haki "ni shambulio dhidi ya taasisi ambayo ni muhimu kwa demokrasia ya Amerika."
  • Serikali yetu ilijaribu kuanzisha Bodi ya Utawala wa Disinformation kama suala la usalama wa nchi.
  • Dkt. Jordan Peterson anatukanwa, hasa kwa sababu kauli mbiu yake ya “Sema Ukweli – Au Angalau, Usiseme Uongo” inachukuliwa kuwa tishio, kwani inahitaji mtu kukufuru dhidi ya mafundisho ya kipuuzi ambayo ni dhahiri ya ibada ya kazi, haswa kuhusu itikadi ya kijinsia. .
  • Google imeingilia kikamilifu uchaguzi wa mchujo wa Kidemokrasia wa Urais wa Marekani kwa kuondoa mahojiano kwenye YouTube ambayo Dk. Peterson alifanya na mmoja wa wagombeaji wakuu, Robert F. Kennedy, Jr., kwa sababu alisema mambo ambayo hawakupenda.
  • Fox News inataka Tucker Carlson anyamazishwe kabisa, akikataa kupeperusha kipindi chake chenye mafanikio makubwa huku pia akimtishia kwamba hapaswi hata kuzungumza kwenye kamera na kuchapisha bure kwenye Twitter. Uhalifu wake mkuu unaonekana kujaribu kueleza ukweli kwa uaminifu kama anavyouona.

Wazo la jadi la ukweli la Magharibi ni kwamba ukweli ni lengo na kwa hiyo unajulikana na kila mtu, hata ikiwa mara nyingi ni vigumu kufikia. Kulikuwa na imani thabiti katika Enzi za Kati kwamba mabishano makali yalikuwa njia ya hakika ya mafundisho katika ukweli; ni kwa kujua tu hoja za kupinga kwa uwazi na kwa usahihi ndipo mtu anaweza kuegemezwa katika ukweli wa taarifa fulani. Kile ambacho tumekuwa nacho kwa miongo kadhaa, ikiwa sio maisha yetu yote, ni kitu tofauti kabisa. Kutumia msamiati wa 1984, kilichobaki ni doublethink na duckspeak.


Ukweli ni muhimu kuliko kitu chochote

"Ili uishi maisha mazuri ni lazima utangulize ukweli juu ya kila kitu, ili usiogope kusema ukweli hata kama ukweli utakudhuru unapozungumza." - Leo Tolstoy

Mabaki ya Ustaarabu wa Magharibi hatimaye wana tatizo la ukweli. Kwa upande mmoja tuna hadithi ya furaha ya wingi wa watu wengi ambayo hakuna kitu cha maana kinachofaa kujadiliwa kuhusu misingi ya kifalsafa ya jamii. Kwa upande mwingine, kuna jaribu la kudumu la kuchezeana au kukumbatia kikamilifu ubabe kama njia ya mkato ya kukandamiza mzozo ambao ni muhimu ili kufikia ukweli. 

Wakati ujao wa jamii yetu unahitaji watu ambao wamejitolea kwa ukweli na, kwa sababu hiyo, “wasiogope mtu yeyote.” Kumbuka suluhisho hili (na ndilo pekee) sio safi lakini ni fujo sana. Kwa mfano, sisi waandishi huko Brownstone tuna mawazo tofauti sana kuhusu falsafa, siasa, na dini. Kinachotuunganisha ni kuchukia uwongo unaosemwa katika utumishi wa serikali ambayo inajitahidi kufanya isiwezekane kufikiri au kusema. Uwezo wa kujadili na kusema kile mtu anamaanisha ni sharti la jamii inayotafuta ukweli.

Kielelezo changu cha kibinafsi cha ujasiri huo katika huduma ya kweli ni Mtakatifu Catherine wa Siena. (Nilipaswa kusherehekea Misa kwenye madhabahu nyuma ya kichwa chake huko Siena kwenye 10 yanguth kumbukumbu ya miaka ya kuwekwa wakfu). Mwanamke kama huyo, ambaye angeweza changamoto kwa Papa Gregory XI kuwa mtu na kuwa baba, mchungaji, na kasisi ambaye anawapuuza waoga katika “hali ya kina” ya Kanisa na kuurudisha upapa Rumi! Mwanamke huyu shupavu anatoa kufuata ushauri: “Usinyamaze tena! Lieni kwa ndimi laki moja. Ninaona kwamba, kwa sababu ya ukimya huu, ulimwengu umeharibika…”

Tunaona mwanga mdogo wa nguvu ambayo kilio kina. Uliza tu timu ya zamani ya uuzaji kwa Bud Light. Kaizari kwa kweli hana nguo, na upinzani wa sauti na mkubwa ambao umeachana na woga unaweza, kwa muda mfupi, kunyang'anya serikali yoyote uwezo wake juu ya mawazo na usemi. Mtoa taarifa tu au wawili wanaweza kuondoa urasimu mzima. Kusema ukweli, bila kujali gharama au matokeo, ndiyo njia pekee ya kusonga mbele.



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

  • Mchungaji John F. Naugle

    Mchungaji John F. Naugle ni Kasisi wa Parokia katika Parokia ya Mtakatifu Augustine katika Kaunti ya Beaver. KE, Uchumi na Hisabati, Chuo cha St. Vincent; MA, Falsafa, Chuo Kikuu cha Duquesne; STB, Chuo Kikuu cha Kikatoliki cha Amerika

    Angalia machapisho yote

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone