Brownstone » Jarida la Brownstone » Sheria » Ngurumo Katika Siku Isiyosahaulika
radi

Ngurumo Katika Siku Isiyosahaulika

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Naam, bila shaka, Septemba 13 itaishi milele akilini mwangu kama moja ya siku za kukumbukwa zaidi maishani mwangu. Nina shaka nitawahi kusahau. Kwangu, iliashiria wakati fulani katika historia nilipoona mkono wa kwanza, hapana, sio tu aliona mkono wa kwanza, lakini aliishiuzoefu kwanza kabisa uwezo wa Sisi Wananchi… raia wa New York, kutoka kila pembe ya Jimbo, kutoka matabaka tofauti ya maisha, wazee hadi vijana, kutoka asili na mataifa mbalimbali… huja pamoja kwa lengo moja – kutetea uhuru wetu! Ilikuwa surreal kabisa. Na hivyo nguvu.

Ndiyo, nilikuwa shujaa wa mithali, Daudi akienda kukutana na Goliathi, kama Taasisi ya Brownstone (ambapo mimi ni Mshirika) waliiweka kwa usahihi katika makala yao ya ajabu yenye kichwa, David dhidi ya Goliath huko New York” ambayo iliachiliwa siku moja kabla ya kufikishwa kwangu mahakamani. Lakini wapiganaji hawashindi vita au vita peke yao. Wana wafuasi wengi. Na ninashukuru sana kwa yangu yote. 

Mnamo Septemba 13, zaidi ya 400 kati yenu alionekana kwenye mahakama. Baadaye, niliambiwa na wengi kwamba walikuwa wameendesha gari kwa saa kadhaa kufika huko… Saa 5, 6, 7! Mwanamke mmoja niliyekutana naye alisema alikuwa amekuja kutoka Michigan kuja kuniunga mkono mahakamani! Watu wengi walikuja usiku uliopita na kukaa hotelini, huku wengine wakiamka vizuri kabla ya mapambazuko ili waweze kufika mahakamani asubuhi na mapema - hata kabla sijafika huko. Na kwamba walifanya…

Kesi yangu ilianza kusikilizwa saa 10.00 asubuhi, na nilitaka kufika mapema, pale mahakama ilipofunguliwa saa 9.00 asubuhi ili niende kwenye Sebule ya Wakili na kufanya saa yangu ya mwisho ya kujieleza kwa ukimya. Nilipokaribia mahakama kwa miguu, mshtaki wangu mkuu, Seneta George Borrello, ambaye alikuwa akiwasili wakati huo huo, alitoa maoni juu ya umati mkubwa uliokuwa unaanza kukusanyika kwenye ngazi za mahakama. Walikuwa wameshikilia bendera za Marekani na baadhi yao walishikilia alama kama utakavyoona kwenye picha hapa chini.

Tulipokaribia njia panda ya makutano nilisikia mtu akipiga kelele, “Yupo hapo!” Ghafla umati wa watu wote ulitugeukia na kulipuka kwa shangwe kubwa na makofi ya nguvu, ambayo yaliendelea kwa dakika kadhaa nikiwa nakatisha barabara na kisha kupiga hatua. Nilishangazwa sana na salamu yao ya ajabu, hivyo nikatabasamu na kuwashukuru kwa kuja, nikapita katikati ya umati, nikapanda ngazi na kuingia mahakamani. Kulikuwa na nyuso zinazojulikana katika mchanganyiko huo, lakini mara nyingi watu nisiowajua ambao sikuwahi kukutana nao. 

Nikiwa ndani ya mahakama, baada ya kuangaza kitambulisho changu cha wakili ili kukwepa safu ya ulinzi iliyokuwa ikitengenezwa, nilipanda ngazi kubwa inayoelekea kwenye chumba cha mahakama na Sebule ya Wakili. Bado niliweza kusikia na kuona kupitia kuta za vioo kutoka sakafu hadi dari, umati wa watu ukishangilia nje, na nilipoanza kupanda ngazi, nilitazama juu na kuona kwa mshangao mkubwa kile kilichoonekana kuwa wafanyikazi wachache wa mahakama wakitabasamu na kutabasamu. kunipigia makofi! Mmoja wao hata akapiga ngumi hewani, akinishangilia nilipokuwa nikipanda ngazi. Nilipigwa na butwaa kabisa. Bado sijasema neno, na watu wasiowafahamu kabisa walikuwa wakinipigia makofi nje na ndani ya mahakama! Walijuaje hata mimi ni nani? Isiyo ya kweli!

Nilitembea kwenye barabara ya ukumbi na kuingia kwenye Sebule ya Wakili, na kama nilivyotarajia, nilikuwa wa kwanza pale. Nilichukua maelezo yangu na kuanza kukagua kwa mara ya kumi na moja. Seneta Borrello alikuja kunipa kahawa, na wakati huohuo mawakili wa kwanza waliokuwa na kesi nyingine kwenye kizimbani siku hiyo wakaanza kufika kwenye Sebule. Kila mmoja aliingia akiwa na mshtuko mkubwa na makali ya msisimko baada ya kulazimika kuzunguka mikusanyiko ya watu waliokuwa wakimiminika kutoka nje na kupitia sehemu ya ukaguzi wa usalama.

Hakuna wakili hata mmoja aliyeshindwa kuuliza chumba kwa ujumla, “Kuna nini hapa leo? Kesi ya nani hii?!?!" Kwa kweli hawakujua jina la kesi hiyo, au mada yake, lakini walijua, na kusema, kwamba hawajawahi kuona umati kama huu mahakamani hapo awali. Mahakama yoyote! Niliweka kichwa changu chini na kusoma maandishi yangu, Seneta Borrello alipokuwa akiwaelezea kesi hiyo.

Baada ya kama nusu saa zaidi, na kisha ilikuwa wakati wa maonyesho. Nilitoka ndani ya Sebule na kuelekea mahakamani. Mara tu nilipopiga kona ndani ya ukumbi wa michezo, niliona umati wa watu mia kadhaa, wengi wamesimama, wengine wameketi kwenye viti vilivyowekwa, mtindo wa ukumbi wa michezo, karibu na skrini kubwa ya TV. Chumba cha mahakama kiliweza kuchukua takriban watu 60-70, kwa hivyo waliosalia wangetazama kwenye skrini hiyo kupitia televisheni iliyofungwa.

Ingawa atrium ilikuwa imejaa, ilikuwa kimya kwa kuzingatia idadi ya watu huko. Wengine walikuwa wakizungumza, wengine wakiomba. Waliniona nikiingia kwenye eneo la atrium na wakapiga makofi, tena! Bahari ya watu iligawanyika ili kutoa nafasi kwa Seneta Borrello na mimi kupita na kufika kwenye chumba cha mahakama. Njiani, watu walinitakia heri na kunipapasa mgongoni nilipokuwa nikipita katikati ya umati, "Nenda ukawachukue Bobbie Anne!" “Umepata hii!” “Tuko pamoja nawe!” 

Nilikuwa kiakili “katika eneo,” kwa hiyo sikumwambia chochote mtu yeyote. Nilitabasamu tu na kutikisa kichwa na kuendelea kutembea. Milango ya mahakama ilikuwa imefungwa. Mdhamini alipotuona tunakuja na kufungua milango. Mle ndani chumba cha mahakama kilikuwa kimejaa kabisa! Kila kiti kimoja kilijaa, wote wamekaa kimya, hadi waliponiona nikiingia, waliruka na kuanza kupiga makofi huku tukielekea mstari wa mbele. Kwa kweli kila mtu alikuwa amesimama kwa miguu yake akitabasamu na kunipigia makofi kwa nguvu. Kulikuwa na mtu mmoja tu niliyemwona, nilipokuwa nikikaribia kiti changu katika mstari wa mbele, ambaye hakuwa kwenye miguu yake, hakuwa akipiga makofi, na hakuwa na tabasamu. Nikajisemea, ah, hapo ameketi wakili wangu pinzani kutoka ofisi ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali. Na nilikuwa sahihi.

Mara tu chumba cha mahakama kilipotulia, saa ilipiga 10.00 asubuhi, milango ya benchi ikafunguka, mdhamini akapiga kelele, "Wote huinuka!" - na tulifanya hivyo, kama majaji watano wa Kitengo cha Rufaa cha Mahakama Kuu ya Jimbo la New York walichukua benchi. Jaji Mfawidhi Smith aliitisha kesi hiyo, "Kwanza, George M. Borrello dhidi ya Kathleen Hochul." Ofisi ya Mwanasheria Mkuu ilitangulia. Sitaeleza kwa undani hoja yake, lakini unaweza kuitazama mwenyewe ili usikie alichosema, pamoja na kukanusha kwangu baada ya hapo.

Usikilizaji wote ulichukua chini ya dakika 30. Natamani ningekuwa na wakati zaidi. Nilikuwa na mengi zaidi niliyotaka kuieleza mahakama ni kwa nini wanapaswa kuzingatia uamuzi wa haki wa mahakama ya chini mwaka jana. Lakini muda ulikuwa mdogo kwani docket yao ilikuwa imejaa. The Epoch Times, Ulinzi wa Afya ya Watoto, na Habari za NTD zilitiririsha moja kwa moja usikilizaji huo. Hiki ni mojawapo ya viungo hivyo ikiwa unataka kutazama rekodi ya kile kilichosemwa: Hoja za mdomo

Baada ya kuwasilisha utetezi wangu kwenye rufaa ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali, na kujibu maswali ambayo majaji kadhaa walinitupia, nilihitimisha hoja yangu, "Ikiwa hakuna maswali zaidi Waheshimiwa wako, basi, ninakaa kwa ufupi wangu." Unaweza kusikia pini ikishuka. Niligeuka kutoka kwenye jukwaa, na ndani ya sekunde chache, nikasikia sauti ya kushangilia na kelele, ikitoka kwenye atriamu. Mamia ya watu waliokuwa nje ya chumba cha mahakama walisikika kama wako kwenye hafla ya michezo na timu yao ndiyo imeshinda mchezo wa ubingwa!

Nilipigwa na upepo. Nilikusanya vitu vyangu, na kuanza kutembea kuelekea katikati ya barabara ili kutoka nje ya chumba cha mahakama wakati watazamaji pale ndani ya mahakama ilisimama na kuanza kunipigia makofi! Ndani ya chumba cha mahakama. Hiyo kamwe hutokea. Shangwe iliyosimama. Mahakamani! Nilipigwa na butwaa zaidi. Sikuwa na hakika kuwa waamuzi wangefurahishwa, kwa hivyo nilichukua mwendo wangu ili nitoke kwenye ukumbi haraka iwezekanavyo.

Nilipoingia tena kwenye atrium, kila mtu alikuwa amesimama kwa miguu yake, akipiga makofi, akipiga kelele maneno ya shukrani na ya pongezi. Nilifarijika sana ilikuwa imekwisha. Nilikuwa nikijiandaa kwa ajili ya kusikilizwa huko kwa majuma na majuma. Ilikuwa muhimu sana sio. Sasa ilikuwa imekwisha, na ningeweza kupumua. Kamera au vifaa vya kurekodia vya aina yoyote haviruhusiwi katika vyumba vya mahakama. Lakini sasa katika ukumbi wa michezo, watu walikuwa na simu zao za rununu nje, wakichukua video, picha, wakinyoosha mkono kunishika mkono. Nilipofika juu ya ngazi kuu, nilimwona mwanamume akiwa amesimama kwenye ngazi zilizo chini. Alikuwa akipiga picha na kamera yake kubwa na ya kuvutia. Nilimtazama sawa na kutabasamu. Alikuwa mgeni kwangu. Lakini nilikuwa nimemwona nilipofika kortini kwa mara ya kwanza saa chache mapema. Nilidhani alikuwa na shirika la habari.

Niligundua baadaye hakuwa. Alikuwa tu New Yorker anayejali, kama wengine wote waliokuja siku hiyo, na alitaka kuandika tukio hilo kwenye picha. Ninashukuru sana kwamba alifanya hivyo. Karibu picha zote nilizo nazo katika nakala hii ni pongezi za Manny Vaucher. Natumai utazingatia kumtumia kwa mahitaji yako yoyote ya kitaalam ya upigaji picha. Yeye ni bora. Na hivyo kutafakari. Bila kuuliza kwangu, alikuja Rochester, akapiga picha asubuhi yote, akapata maelezo ya mawasiliano ya msaidizi wangu, kisha akafanya video ya picha zake, na kunitumia! Ni mkusanyiko tu wa kutisha wa tukio hilo. Natumai utachukua dakika chache na uangalie. Aliipa jina video hiyo, “Thunderstruck - Sio Mashujaa Wote Wanavaa Rasi.” Niliazima sehemu ya kichwa chake ili kupatia makala hii. Ubunifu wake wa video uko hapa:  Thunderstruck

Kusema kweli, sijui nilifanyaje katika hoja zangu. Sijui kama jopo la majaji litatoa uamuzi kwa niaba yangu na kuunga mkono uamuzi wa mahakama ya chini wa kuondolea mbali udhibiti wa karantini wa Hochul kinyume cha sheria. Huenda hatutasikia kwa wiki. Lakini, najua kwamba marejeleo yangu ya kupatia nakala hii "Thunderstruck" sio kwa sababu nadhani niliigonga nje ya bustani, kwa kusema.

Matumizi yangu ya neno "thunderstruck" hapa ni zaidi kwa hisia ya kushangaza kabisa ya umoja na usaidizi ambao nilihisi kutoka kwa watu wa New York mnamo Septemba 13. Na hata leo, siku kadhaa baadaye, kama mitandao ya kijamii inaweka matukio ya tukio hai na kuenea, ndivyo nilivyo bado kupata barua pepe nyingi, SMS, simu, machapisho, ujumbe, maombi ya mahojiano… haiaminiki kabisa. Nilimwambia rafiki, hivi lazima ndivyo watu maarufu wanavyohisi. 

Baada ya Seneta Borrello na mimi kutoka nje ya mahakama, tulipokelewa na watu wote nyingine umati wa watu ambao hawakuwahi kuingia ndani ya jengo hilo. Walikuwa wakipiga makofi na kupeperusha bendera za Marekani, na kuja kwetu kutushika mikono na kutushukuru kwa kusimama kwa ajili ya Sisi Wananchi. Kulikuwa na spika na kipaza sauti kilichowekwa, waandishi wa habari walikuwa pale, na wakati kila mtu alipomaliza kufungua nje ya mahakama, Seneta Borrello na mimi kila mmoja tulizungumza, kisha tukafanya mkutano na vyombo vya habari. Hatukutoshea sote kwenye ngazi za barabarani na kortini, na kwa kweli tulimwaga barabarani baadhi. Magari mengi yalitupita na kupiga honi, si kwa kuudhika, bali kwa kuunga mkono. Kwa kweli ilikuwa isiyoweza kusahaulika.

Nimechapisha hapa chini ghala la picha zaidi kutoka kwa tukio hilo - nyingi zikiwa za Manny. Tafadhali tazama na ufurahie! Unaweza kupata Manny Vaucher www.emanphoto.com


Asante!!!

Kwa kweli ninataka kumshukuru kila mmoja wenu ambaye alifika mahakamani tarehe 13 Septemba, na pia kila mtu ambaye aliandika, kuchapisha, au kunipigia simu ili kunitakia mafanikio mema, au kunipongeza baadaye. Ningependa pia kumshukuru kila mtu ambaye ametoa mchango kwenye tovuti yangu, kutuma hundi, au ambaye amehudhuria tukio la kuchangisha fedha ili kusaidia kulipia gharama za kesi hii na rufaa. Nimekuwa nikifanyia kazi kesi hii kwa mwaka mmoja na nusu, pro bono, na kwa sababu imechukua muda wangu mwingi, imekuwa kwa hasara ya kazi yangu nyingine ya kisheria inayozalisha mapato. Kwa hivyo asanteni nyote kwa msaada wenu wa ajabu. Siwezi kuendelea kupigania New Yorkers bila michango yako! Ikiwa mtu yeyote anataka kutoa mchango baadaye, tovuti yangu ni www.CoxLawyers.com

Asante kwa Shannon Joy kwa kuniandalia uchangishaji mzuri wiki iliyopita Pane Vino kwenye Mto huko Rochester. Lilikuwa tukio la kupendeza sana.

Asante kwa Will Ouweleen wa O-Neh-Da Vineyard ambao walichangia chupa za mvinyo kama sehemu ya uchangishaji huo, na wakakaribisha nyingine, pamoja na Tawn na Sue, ambao wamepanga kuchangisha pesa nyingi kwa kesi hii.

Imechapishwa tena kutoka kwa mwandishi Kijani kidogo



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

  • Bobbie Anne Maua Cox

    Bobbie Anne, Mfanyakazi wa Brownstone wa 2023, ni wakili aliye na uzoefu wa miaka 25 katika sekta ya kibinafsi, ambaye anaendelea kutekeleza sheria lakini pia mihadhara katika uwanja wake wa utaalam - udhibiti wa kupita kiasi wa serikali na udhibiti usiofaa na tathmini.

    Angalia machapisho yote

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone