Brownstone » Jarida la Brownstone » Kutunga Sheria Ni Kunikamata Ukiweza

Kutunga Sheria Ni Kunikamata Ukiweza

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Wikendi hii nilikuwa New York Magharibi kwa hafla ya kuchangisha pesa ambayo wanandoa wapenzi waliniandalia ili kusaidia kulipia gharama za kesi yangu ya "kambi ya karantini" ambayo nimekuwa nikishughulikia. pro bono mwaka mzima.

Ilikuwa alasiri kali ya hotuba za kuelimisha na kufuatiwa na kipindi cha Maswali na Majibu cha mtindo wa mijadala. Aliyejiunga nami jukwaani alikuwa mlalamikaji wangu mkuu katika kesi hiyo, Seneta George Borrello, Meya Deb Rogers (aliyesimama kushikilia kanuni ya karantini na kijiji chake nilipokuwa nikipambana nayo mahakamani), Mbunge Steve Hawley (Mbunge wa eneo hilo wa wilaya hiyo. ambaye anaunga mkono kesi yetu na alikuja kukaribisha umati), na Mbunge Dave DiPietro ambaye pia ni mfuasi wa suti yetu. 

Hotuba zilikuwa za kutisha - zilizojaa umaizi mzuri wa kile kinachoendelea nyuma ya pazia katika serikali yetu, na haswa katika kumbi za jumba kuu la Albany. Jambo moja ambalo lilinigusa sana ni jambo ambalo Mbunge DiPietro alisema, na kwa hivyo nitashiriki nawe, baada ya muda mfupi. 

Ujumbe wa haraka kabla sijafanya: Ningependa kudokeza kwamba kuanzia Siku ya 1 ya haya yote, nimekuwa nikisema kila mara kuwa hii ni isiyozidi kuhusu siasa. Haihusu Democrat v Republican, Liberal v Conservative… inahusu haki za msingi za binadamu.

Hadi kuandikwa kwa makala hii, kati ya hotuba, mawasilisho, na mahojiano yote ambayo nimefanya kwa muda wa miaka 2.5 iliyopita (na nimefanya mengi sana ambayo nimepoteza hesabu), sijawahi kuzungumza hadharani kuhusu mrengo wangu wa kisiasa. Si mara moja. Kwa nini isiwe hivyo? Kwa sababu haihusiani na kazi ninayofanya kuhifadhi Katiba yetu na mfumo wetu wa maisha. Na kwa hiyo, unaposoma makala hii, elewa kwamba taarifa ninayokupa humu kuhusu misimamo ya wanasiasa hao ni ya ukweli - hivyo ndivyo vyama wanavyotoka. (Kwa mfano, Kathy Hochul ni Mwanademokrasia. Letitia James ni Mwanademokrasia. Wabunge wetu wengi wa NYS ni Wanademokrasia. Na kadhalika).

Rudi kwenye hadithi ambayo Bunge DiPietro alishiriki wakati wa hotuba yake.

Alisimulia hadithi kuhusu jinsi alipochaguliwa kwa mara ya kwanza katika Bunge la NYS miaka mingi iliyopita, alikuwa kwenye ukumbi wa Bunge na wabunge walikuwa wakijadili mswada uliokuwa ukitolewa na Wanademokrasia. Muswada huo ulikuwa kinyume cha sheria na kinyume cha katiba, na hivyo Mbunge DiPietro akamwambia mmoja wa wafanyakazi wenzake wa Kidemokrasia, kimsingi:

Nyinyi watu hamwezi kufanya hivi. Hii ni kinyume cha katiba kabisa!

Jibu alilopokea kutoka kwa mwenzake lilikuwa:

Moja na tano, Dave. Moja na tano.

Mbunge DiPietro alitueleza kuwa, kwa vile alikuwa mpya kwa siasa za Albany wakati huo, hakuelewa hii ilimaanisha nini. Kwa hivyo kimantiki, alimuuliza mbunge huyo wa Kidemokrasia anamaanisha nini kwa hilo. Jibu lake lilikuwa la kushangaza, kama alivyomuelezea Bunge DiPietro kwamba, kimsingi:

Tunajua ni kinyume cha katiba. Hatujali. Itakuchukua (wana Republican) moja dola milioni ($1,000,000) na tano miaka ya kutushtaki na kuifuta kuwa ni kinyume cha katiba.

Mbunge DiPietro alipigwa na butwaa. Kama nilivyokuwa nilipomsikia akisimulia hadithi hii. Kama (natumai) ulivyo sasa unaposoma hili. Je, viongozi hawa waliochaguliwa wangewezaje kupuuza utawala wa sheria, na kukwepa kiapo chao cha kuilinda Katiba? Vile vile cha kutisha ni ukweli kwamba mtazamo huu bado unaendelea hadi leo katika utawala wa chama kimoja tunachokiona huko Albany, ambapo Democrats wana wingi wa juu katika mabunge yetu yote mawili, na wana ugavana.

Hadithi hii ambayo Assemblyman DiPietro alishiriki na umati inanivutia sana. Kwa nini? Naam, kwa sababu ninapotoa hotuba, iwe New York au katika majimbo yoyote ambayo nimetoa hotuba, jambo la kwanza ninalojaribu kusema ni kwamba serikali yetu inazidi kudhibiti. Tumekuwa "taifa la udhibiti" kutawaliwa na marekebisho badala ya sheria ambazo zimetungwa ipasavyo na wateule wetu katika bunge. Serikali yetu, katika ngazi ya serikali na pia katika ngazi ya shirikisho, imechukua mtazamo hatari sana wa…

Nishike ukiweza!

Hapa ndipo serikali inafanya mambo ambayo wanajua kabisa hawana uwezo wa kuyafanya, kumbe wanayafanya kwa vyovyote vile! Katiba ilaaniwe. Wananchi walaaniwe. Mfano wa hili tuliloliona katika ngazi ya shirikisho ni usitishaji wa kufukuzwa kwa Biden ambao aliweka kwa wamiliki wa nyumba kote nchini ambao alitoa kupitia CDC.

Ilikuwa ni kinyume cha sheria kabisa. Biden na utawala wake walijua. Hata waliikubali hadharani. Hata hivyo alifanya hivyo, na ilichukua uamuzi kutoka kwa Mahakama ya Juu ya Marekani kuifuta. Nilikuwa mgeni Nje ya Beltway wakati wa kuelezea hali hiyo mbaya. The link ya hiyo interview iko hapa ukitaka maelezo zaidi.

Katika ngazi ya serikali, hapa New York, mfano mmoja kama wa "Kukamata mimi kama unaweza” serikali iliyotoroka ni kanuni ya kiimla ya Kathy Hochul ya “Kutengwa na Taratibu za Kuweka karantini” ambayo nilifaulu kuifuta miezi michache iliyopita. Nimeandika sana kuhusu kesi hiyo, na Hochul na Mwanasheria Mkuu Letitia James walikusudia kukata rufaa. Unaweza soma zaidi juu yake hapa ikiwa unataka maelezo zaidi, au unaweza kutazama mahojiano yangu Habari za NTD akiwa na Cindy Drukier.

Kuna mifano mingi zaidi ya hii ngumu na ya hatari "Kukamata mimi kama unaweza” jambo. Unaweza kusoma zaidi juu yake katika moja ya makala zangu za awali hapa

Jambo la msingi ni kwamba, hatuwezi kuendelea kubaki kwenye ulinzi. Hakuna wanasheria wa kutosha kama mimi kupambana na kanuni na sheria zote haramu ambazo serikali yetu inatekeleza kwa viwango vya rekodi. Hata kama kulikuwa na wingi wa mawakili wenye nia moja, tatizo lingine ni kwamba kesi huchukua muda, muda mwingi. Na, kesi za kisheria huchukua pesa. Na wakati kesi hizo zinapigwa vita, watu wanajeruhiwa kwa muda. Sio endelevu. Tunahitaji kubadilisha dhana!

Imechapishwa tena kutoka kwa mwandishi Kijani kidogo



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

  • Bobbie Anne Maua Cox

    Bobbie Anne, Mfanyakazi wa Brownstone wa 2023, ni wakili aliye na uzoefu wa miaka 25 katika sekta ya kibinafsi, ambaye anaendelea kutekeleza sheria lakini pia mihadhara katika uwanja wake wa utaalam - udhibiti wa kupita kiasi wa serikali na udhibiti usiofaa na tathmini.

    Angalia machapisho yote

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone