Brownstone » Jarida la Brownstone » Kumbukumbu za Zamani

Kumbukumbu za Zamani

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Wakati, mnamo Kuanguka kwa 2019, nilihama kutoka kwa iliyokuwa nyumba yangu katika Kijiji cha Magharibi, nilidhani nilikuwa nikihama kutoka sehemu moja hadi nyingine. Nilisisimka kujenga nyumba tena, wakati huu huko Bronx Kusini. 

Brian na mimi hatimaye tuliishi Bronx Kusini kwa miezi minne pekee - hadi Machi 11 2020, tulipotazamana na kugundua kuwa tulilazimika kuingia kwenye SUV yake na kuendelea kuendesha gari Kaskazini. Kama nilivyoeleza katika kitabu changu Miili ya Wengine, wakati Gavana wa wakati huo Andrew Cuomo alipotangaza kwamba Broadway ilikuwa ikifunga - kama hivyo, njama ya serikali ya CCP, sio tangazo la watu wa Amerika-kushughulika na dharura - sote tuligundua kuwa mambo mabaya yanakuja, ingawa. iwe ya asili au ya kisiasa bado hatukuweza kusema.

Kwa hiyo miaka ishirini ya mali yangu ilikuwa imekaa kwa miaka miwili na nusu iliyopita katika sehemu ya kuhifadhi.

Nilikuwa nikifungua masanduku sasa ambayo hayakuwa tu kutoka sehemu nyingine - kama kawaida unapohama; si tu kutoka wakati mwingine; lakini nilikuwa nikifungua masanduku ambayo yalitoka kwa ulimwengu mwingine. Sijui kuwa jambo kama hilo limetokea kwa njia hii katika historia hapo awali. 

Baadhi ya vitu vilikariri hasara na mabadiliko ya kawaida. Hata hivyo, wengine walifichua kwamba taasisi zilizoheshimiwa kwa muda mrefu zilikuwa zimepoteza maadili na mamlaka yote.

Hapa kulikuwa na sweta ya kijivu ambayo ilikuwa ya baba yangu, ambaye aliwahi kuwa mwandishi. Bado ilikuwa na mstari wa nyuzi zilizolegea kando ya clavicle, mapengo madogo yaliyofunguka katika vipande vilivyoshonwa, ambavyo vilikuwa ni sifa ya sura yake ya profesa aliyejulikana-lakini-hayupo. Dkt Leonard Wolf angeweza kuvaa sweta iliyoliwa na nondo kama hiyo, barabarani katika Jiji la New York, na bado akaonekana kama mshairi wa Byronic anayeshughulishwa na soneti yake ya hivi punde. Alionekana maridadi hata alipokuwa amelala kitandani - hata wakati wa kuendeleza Parkinson ilimaanisha kwamba hakuweza tena kuwasiliana na maneno, hazina yake. Alikuwa mwenye mvuto hata wakati ishara zilipomkosa; wakati mume wangu, mwanaharakati wa Ireland, alipoketi kando ya kitanda chake, akisimulia hadithi ili kumfanya acheke. Alifanikiwa kuwa na elan hata wakati Brian alilazimika kumwomba atoe sauti ili kumjulisha ikiwa alitaka hadithi ziendelee, na baba yangu aliweza tu kuugua: ndio, hadithi zaidi.

Hadithi zimeisha sasa kwa baba yangu; angalau wale wa duniani. Lakini sweta bado ina harufu nzuri ya baridi kali ambayo ilikuwa yake wakati alipokuwa hapa duniani, ikitusimulia hadithi, hadithi zaidi.

Nilikunja sweta ya baba yangu kwa rundo la kurekebisha.

Kichezea kidogo cha mbwa wa hudhurungi kilitokea, kilichotafunwa sana katika sehemu moja hivi kwamba safu nyeupe ya toy ikabaki. Mbwa mdogo ambaye alikuwa amefurahia toy, bila shaka, Uyoga wa kuomboleza sana, hayupo tena. Lebo ya mbwa wake imetundikwa kwenye mti unaoegemea mtoni msituni, karibu na tunapoishi sasa.

Niliweka toy iliyotafunwa kwenye rundo la kutupa.

Kulikuwa na siraha ndogo ya mbao nyeupe niliyokuwa nimepaka kwa mkono - kimateurish lakini kwa upendo - kwa chumba cha mtoto. Silaha haikuhitajika tena. Kila mtu alikuwa mzima.

Kulikuwa na masanduku na masanduku ya yale ambayo hapo awali yalikuwa ya kusisimua, CD na DVD zenye maana ya kitamaduni. Nilipumua - nifanye nini na hizi sasa? Teknolojia yenyewe ilikuwa ya kizamani.

Kisha kulikuwa na mito. Mito ya maua. Tufted mito. Hata mimi nilijua haya hayakuwa na ladha, na nilijua kuwa hata wakati huo nilikuwa nimenunua. Wapendwa wangu walipokuwa wakubwa vya kutosha kuona uzuri, waliimba kwaya, nilipoleta nyumbani kitu kipya: “Mama! Tafadhali! Hakuna zaidi maua!

Niliona kwamba nilikuwa nimezingatia basi kwa kukusanya sio tu maua, lakini rangi ya joto - cranberry na nyekundu, terra-cotta na apricot na peach. 

Kwa macho ya sasa, na sasa katika ndoa yenye furaha, nilitambua ni nini kilikuwa kikinisukuma kupata maua haya yote laini yasiyo na maana. Nilitamani unyumba na uchangamfu, lakini nilikuwa, kama mama asiye na mwenzi wakati huo, nilichumbiana na mwanaume mbaya. kupata unyumba na joto. Kwa hivyo sikuwa na fahamu naendelea kuchagua ulaini na faraja katika mapambo, kwa sababu nilikuwa nimeikosa kwenye uhusiano wangu.

mtu, vipawa, mercurial haiba, pia, katika miaka michache iliyopita, kupita; vijana; ya saratani ya kupoteza.

Nilipumua tena, na kuweka mito ya maua katika rundo la "michango".

Vipengee vingine kwenye masanduku yaliyofunguliwa, hata hivyo, havikuzungumza juu ya upotevu na mabadiliko ya kikaboni lakini badala ya ulimwengu wa mamlaka ambao ulionekana kumeta na halisi mnamo 2019, lakini ambao wamejidhihirisha tangu wakati huo kuwa na kuoza.

Hapa, kwa mfano, kulikuwa na vazi la kahawia, la kupendeza, la mtindo wa Kigiriki, na mikono wazi na kiuno kilichokusanyika, nilichokuwa nimevaa kwenye harusi kwenye shamba la Mizabibu la Martha mapema miaka ya 2000. 

Brown ni rangi ambayo karibu sijawahi kuvaa, na sikuwahi kuvaa mtindo huo wa Kigiriki wa mavazi rasmi ya mtindo kwa ufupi Marafiki zama; kwa hivyo nilikumbuka, nilipoitingisha kwenye mwanga wa jua wa miongo miwili baadaye, kwamba nilihisi kuthubutu sana usiku huo.

Harusi ilikuwa katika ukumbi wa hafla uliowekwa kwenye matuta. Hors d'oeuvres za vyakula vya baharini zilipitishwa kwenye trei za fedha. Bibi arusi alikuwa akifuka moshi na kupendeza akiwa amevalia lazi nyeupe ya Vera Wang (kila mara Vera Wang). Yote yalikuwa kama inavyopaswa kuwa.

Harusi hiyo ilileta pamoja siasa za Ikulu, Washington Post waandishi na wanahabari walio na shauku, waandishi na wasimamizi wa kampeni wachanga wa New York City, na waandishi wa hadithi zisizo za uwongo ambao tayari walikuwa wakijitengenezea majina wakiandika tukio hilo. Sote tulikuwa katikati hadi mwishoni mwa miaka ya 30 - tulikuwa tukichochea mabadiliko, tukijikubali wenyewe, tukifanya mabadiliko; tulikuwa kama Mrengo wa Magharibi, tulifikiri - (mmoja wa marafiki zetu alishauriana kwa hilo) - mawazo, bila kukusudia, tulivu kidogo, na matumaini ya wazimu.

We walikuwa eneo.

Nilikaribia kujizuia sasa kwa huzuni na hasira. Nilikunja nguo hiyo, nikifikiria juu ya taasisi zile ambazo zilikuwa zimeweka matumaini yetu chini ya usiku huo wa joto, wakati ujasiri wetu na uhakika ulikuwa umevuma kwenye upepo wa joto, wa chumvi, pamoja na sauti za bendi ya ultra-hip blues.

Magazeti mkuu? Waandishi wa habari waliokuwa vijana? Miaka miwili na nusu iliyopita ilionyesha kuwa shill kwa kile ambacho kimefichuliwa kuwa mamlaka ya kifalme ya mauaji ya halaiki. Wakawa matoleo ya vyombo vya habari ya wafanyabiashara ya ngono, wakipanga muda wa kutoa kazi za pigo kwa yeyote ambaye angewaandikia hundi kubwa zaidi.

Siasa zilizokuwa za vijana, za mtindo wa West-Wing? Miaka miwili na nusu iliyopita iliwaonyesha nia ya kuwa waungaji mkono wa sera kwa maandamano ya kimataifa dhidi ya dhuluma ambayo yalifanikisha majaribio ya kimatibabu ya mauaji kwa wanadamu wenzao; kwenye wapiga kura wao.

Zilikuwa wapi sasa zile taasisi ambazo kwenye harusi hiyo mwanzoni mwa miaka ya 2000, zilitujaza kiburi na hali ya utume tuliposhiriki kuzijenga?

Imeingizwa kimaadili; kuachwa bila chembe ya mamlaka au uaminifu.

Niliweka vazi la kahawia kwenye rundo la Goodwill.

Niligeukia daftari la zamani la kuratibu - lilirekodi watu waliotembelea Oxford. Tulikuwa kwenye karamu ya chakula cha jioni huko Oxford Kaskazini, iliyoandaliwa na Msimamizi wa Rhodes House, iliyohudhuriwa na Makamu Mkuu wa Chuo Kikuu, kama nikumbukavyo, na waangalizi wengine wengi. Kwa hakika, mwanabiolojia wa mageuzi Dr Richard Dawkins alikuwa mgeni, alikasirishwa, kama bila shaka alivyokuwa mara kwa mara, na mhudhuriaji wa chakula cha jioni ambaye alitaka kuzungumza naye kuhusu kutokuamini kwake Mungu. 

Ilikuwa jioni ya kumeta, ya kifahari na ya mijini. Ningejisikia kupendelewa kuwa kwenye meza ambapo baadhi ya watu wenye akili nyingi sana wakati wangu walikuwa wamekusanyika, na ambapo kiongozi hasa wa chuo kikuu kikuu alikuwa akisaidia kutukutanisha.

Nilipenda Oxford kwa upendo safi. Chuo kikuu kilikuwa kimedumisha dhamira thabiti kwa kanuni za hoja na uhuru wa kujieleza, kwa zaidi ya miaka mia tisa. Ilikuwa imeunga mkono kuuliza maswali wakati ilikuwa hatari kuuliza maswali; kutoka baada tu ya zile zilizokuwa zikiitwa Zama za Giza; kupitia Zama za Kati; kwa njia ya Matengenezo; kupitia Mwangaza. Ilikuwa inaelekea kwa uaminifu, katika nyakati za giza zaidi, mwali mkali, usiozimika wa akili iliyoamka ya Ulaya.

Huo - urithi wa fikra muhimu za Magharibi - ulikuwa urithi wa Oxford.

Lakini - mnamo 2021 - ilikuwa imefuata a mahitaji kwamba wanafunzi wake wavumilie “kujifunza kwenye mtandao”—takwa ambalo halikuwa na msingi wa sababu au katika ulimwengu wa asili.

Uharibifu huu uliofanywa kwa vijana wake unaowaamini ulikuwa ni upotovu, akilini mwangu, wa uvumbuzi mkubwa ambao Chuo Kikuu cha Oxford kilitoa kwa ulimwengu - mfumo wa mafunzo, ambapo uwepo wa kimwili na wanafunzi wengine kadhaa na Don. (profesa) katika masomo yake, anafungua mwelekeo wa mazungumzo makali ya kitaaluma kwa njia ya kichawi na isiyoweza kubadilishwa.

'Kujifunza mtandaoni'? Katika Oxford? Je! ni taasisi ambayo ilinusurika na magonjwa ya milipuko na magonjwa ambayo yalipunguza ugonjwa wa kupumua wa 2020-2022, ambayo ilikuwa imenusurika vita na mapinduzi, na ambayo ilikuwa imewafundisha wanafunzi kwa ustadi katika kukabiliana na majanga ya kila aina?

Sikujua kama ningewahi kurudi Oxford; na, ikiwa ningefanya, ningepata nini hapo au jinsi ningehisi. Sikujua hata kama Oxford ya leo ingenikaribisha tena, kwa kuwa, kama nilivyokuwa sasa mwaka wa 2022, ingawa sikuwa mwaka wa 2019, "mkimbizi mwenye sifa nzuri," baada ya kufutwa kitaasisi katika sehemu nyingi ambazo zilikuwa nyumba zangu za kitamaduni za wasomi. .

Moyo wangu uliumia kwa mara nyingine. Niliweka daftari la zamani kwenye rundo la "kuhifadhi."

Nilifunua kitambaa cha meza nilichokuwa nimenunua huko India. Nilitembelea mkutano wa fasihi huko Tamil Nadu mnamo 2005, na nilileta kitambaa cha kupendeza nyumbani kama ukumbusho. 

Mafuriko ya kumbukumbu yaliongezeka nilipotazama muundo ambao hapo awali ulijulikana.

Ningekuwa mwenyeji wa karamu nyingi katika nyumba yangu ndogo ya West Village, nikizingatia kile kitambaa cha meza kilichozuiwa kwa mkono. Ningeweka chungu kikubwa cha pilipili ya Uturuki - chaguo langu la kwenda, sahani pekee ambayo nisingeweza kuharibu - lundika baguette zilizokatwa kwenye sinia, na kukusanya chupa za divai nyekundu ya bei nafuu kwenye kitambaa hicho cha meza. Kwa hivyo ningeweza, kama mama aliyevunjika, kuburudisha kwa bei nafuu - na karamu hizo, kama ninavyozikumbuka, zilikuwa nzuri. Inayo watu wengi, changamfu, buzz-y, na mtetemo unaovutia, unaovutia kiakili. Watengenezaji wa filamu, waigizaji, waandishi wa habari, wasanii, waandishi wa riwaya, wasomi, washairi; wachache wa mabepari wa ubia ambao hauchoshi; wote wakiwa wamekusanyika, wakimwagika jikoni, kwenye barabara za ukumbi. Wakati fulani jioni kelele ingeweza crescendo - (majirani zangu walikuwa wavumilivu) - katika kishindo cha furaha cha mawazo mapya yanayopigana au kuunganisha; urafiki mpya, mawasiliano mapya, wapenzi wapya kuunganisha na kujihusisha.

Mnamo 2019, nilikuwa sehemu ya eneo la kijamii la New York City. Maisha yangu yalijaa matukio, paneli, mihadhara, gala, kutazama kwa mazoezi, usiku wa ufunguzi wa ukumbi wa michezo, maonyesho ya kwanza ya filamu, fursa za sanaa. Nilidhani kwamba nafasi yangu katika jamii ambayo nilisafiri haikuwa na shaka, na kwamba nilikuwa katika ulimwengu ambao kalenda hii ya matukio, vyama hivi, jumuiya hii, juu ya yote haya. maadili, ingedumu milele.

Sasa hiyo jamii ilikuwa wapi? Wasanii, watengenezaji wa filamu, waandishi wa habari - watu wote wanaopaswa kusema Hapana kwa ubaguzi, Hapana kwa dhuluma - walikuwa wametawanyika, walikuwa wameogopa, walitii. Walikuwa groveled.

Watu wale wale ambao walikuwa avant-garde wa jiji kubwa, kama nilivyoandika mahali pengine, akaenda pamoja na jamii ambayo mtu kama mimi, hawezi kuingia ndani ya jengo.

Na nilikuwa na kulishwa watu hao. Niliongeza vinywaji vyao na divai nyekundu za bei nafuu.

Nilikuwa nimewakaribisha nyumbani kwangu.

Nilikuwa nimeunga mkono kazi zao. Nilikuwa nimekuza miunganisho kwa niaba yao. Nilikuwa nimeweka ukungu vitabu vyao, nilikuwa nimetangaza fursa zao za ghala, kwa sababu - kwa sababu tulikuwa washirika, sivyo? Tulikuwa wasomi. Tulikuwa wasanii. Tulikuwa sawa wanaharakati.

Na bado watu hawa - hawa watu sawa - alikubali - kwa hamu! Na sifuri upinzani! Mara moja! Kwa utawala ambao unaonekana siku baada ya siku kuwa mbaya kwa namna fulani kama ule wa Marshal Philippe Petain huko Vichy Ufaransa.

Haiwezekani sasa kwamba nilikuwa nimewatendea kama wafanyakazi wenzangu, kama marafiki.

Nilikuwa nimefanywa kuwa mtu asiyekuwa mtu, mara moja. Sasa inageuka, kama Amerika Kwanza Legal iligundua kupitia kesi ya hivi majuzi, kwamba CDC ilishirikiana kikamilifu na maafisa wa Twitter, katika kujibu ujumbe wangu sahihi wa tweet unaoelezea shida za hedhi baada ya chanjo ya mRNA, kunifuta kutoka kwa ulimwengu wa vyombo vya habari vya urithi na mazungumzo ya dijiti. Kampeni ya smear ambayo ilikuwa ya kimataifa katika vipimo vyake ilikuwa imeratibiwa na Twitter na Carol Crawford wa CDC, kama barua pepe za ndani zilizofichuliwa na America First Legal zilionekana kuonyesha. Wiki hii iliyopita, kesi nyingine, ya Missouri AG Eric Schmitt, ilifichua kuwa Ikulu ya Marekani yenyewe ilishirikiana na Big Tech kuwadhibiti raia wa Marekani. Tweet yangu ya ukweli ilikuwa katika sehemu hiyo pia.

Kana kwamba sisi ni wahusika katika kitabu cha Lewis Carroll, ulimwengu wa meritocracy ulikuwa umegeuzwa.

Kiwango cha juu zaidi cha njama za serikali kilielekezwa kwangu dakika ambayo nilifanya kile ambacho nimefanya kwa miaka 35; Hiyo ni kusema, dakika niliyoinua, katika msimu wa joto wa 2021, wasiwasi mkubwa wa afya ya wanawake. Kwa kuchanganya, utetezi wangu katika hasa kwa njia hii kwa uandishi wa habari makini wa afya ya wanawake na kwa majibu sahihi ya kimatibabu kwa masuala yanayoibuka ya afya ya uzazi na uzazi, yamenifanya kuwa mpenzi wa vyombo vya habari kwa miaka 35. Hakika, tabia hii ilinifanya kuwa mpenzi wa vyombo vya habari watu hao hao, ambaye alikuwa amekula chakula changu na kunywa divai yangu, akiwa ameketi karibu na kitambaa hiki cha meza.

Lakini sasa, nilipofanya jambo lile lile ambalo walikuwa wamenipigia makofi kwa muda mrefu, nilitupwa mara moja kwenye giza la nje la kijamii. 

Kwa nini? Kwa sababu nyakati zilikuwa zimebadilika.

Na kwa sababu kiwango cha mapato yanayopatikana kwa ajili yao kwa kuunga mkono uongo ulio wazi, kilikuwa kimebadilika.

Je, yeyote kati ya watu hao - wengi wao wakiwa wanaharakati maarufu wa masuala ya wanawake, wanaume na wanawake - walinitetea? Je, yeyote kati yao alisema hadharani, Subiri kidogo, ukweli wowote unaweza kuwa (na nilikuwa sahihi, sawa, sawa) - hii ni mbaya suala la afya ya wanawake? Hebu tuchunguze?

Sivyo. A. Moja.

Jiji la New York shupavu, shupavu na lenye hasira avant garde, ambaye nilikuwa mwenyeji kwa miaka ishirini?

Waliogopa sana Twitter.

Ulimwengu huo hakika uliniepuka, na kunifanya kuwa mtu asiyefaa, mara moja. Mamlaka ya serikali ya Shirikisho ni ya kushangaza sana, haswa kwa kushirikiana na kampuni kubwa zaidi za maudhui ulimwenguni, wakati unakaribia kufutwa nazo.

Ulimwengu ule ulinikataa.

Lakini niliikataa mara moja.

Ninaishi msituni sasa. Badala ya kumeta na din ya galas, gumzo la kusoma na kuandika, Brian na mimi tumezungukwa na umati wa miti mirefu, yenye heshima; msisimko wa siku zetu unazingatia kuonekana kwa korongo na mwewe; drama tunazokabiliana nazo zinahusisha kuishi karibu na mbwa mwitu na rattlesnakes, na kukwepa huku tukimstaajabia dubu anayebalehe. Tunafanya urafiki na wale wanaolima chakula, kwa kutarajia kuhitaji kujitegemea. Tumetoka tu kuchukua kutoka kwa marafiki wa mkulima, kuhifadhi kwenye friji kubwa, kitu ambacho kilielezewa na maneno ambayo sijawahi kusikia katika maisha yangu ya awali, DoorDash: robo yetu ya ng'ombe.

Nilipewa zawadi ya .22 na Brian. Hivi majuzi alininunulia Ruger pia. Ulimwengu unasambaratika hata wakati ulimwengu mpya unaibuka. Ingawa mimi ni mtu mwenye amani, ninatambua kwamba huenda siku moja tukahitaji kuwinda chakula au labda tunahitaji, Mungu apishe mbali, kulinda nyumba yetu. Ninajifunza kupiga risasi.

Ulimwengu wa zamani, ulimwengu wa kabla ya 2019, ni eneo la mabaki na mauaji kwangu.

Ulimwengu wa zamani niliouacha, na ambao uliniacha nyuma, sio ulimwengu wa baada ya COVID.

Ni ulimwengu wa baada ya ukweli, ulimwengu wa baada ya taasisi.

Taasisi zilizounga mkono ulimwengu zilizokuwepo wakati masanduku haya ya 2019 yanapakiwa, yote yameanguka; katika eneo la rushwa, katika kutelekeza utume wa umma na imani ya umma. Ninawatazama sasa jinsi Persephone alivyotazama nyuma bila kujutia Hadesi.

Ninaishi katika ulimwengu mpya tayari - ulimwengu ambao watu wengi bado hawawezi kuuona kwani bado unafikiriwa na kujengwa - kwa uchungu, kwa ujasiri, kwa bidii. Ingawa ipo katika hatua hii ya historia kimawazo zaidi na hata kiroho kuliko ilivyo kimwili na kisiasa, ulimwengu huu mpya ni nyumbani kwangu. 

Ni nani mwingine anayeishi katika ulimwengu mpya?

Mume wangu, ambaye hakuogopa kupigania Amerika, na ambaye haogopi kunitetea.

Kundi-nyota mpya ya marafiki na washirika, ambayo imeibuka tangu masanduku haya yamejazwa, na kwa kuwa walimwengu ambao wanawakilishwa kana kwamba wametiwa muhuri ndani yao, walianguka na kuoza.

Ninafanya kazi na kusherehekea sasa na watu wanaopenda nchi yao na kusema ukweli. Watu ambao ninatumia muda nao sasa ni matoleo ya enzi hii ya Tom Paine, Betsy Ross, Phyllis Wheatley na Ben Franklin. Sijui hawa jamaa wanapiga kura vipi. Sijui kuwa wanajua jinsi ninavyopiga kura. sijali. Ninajua kuwa wao ni wanadamu bora, kwa sababu wako tayari kulinda maadili bora ya jaribio hili zuri, ardhi yetu ya asili.

Uzoefu wa maisha hauwaunganishi watu hawa ambao ninajumuika nao sasa; hadhi ya kijamii haiwaunganishi - wanatoka nyanja zote za maisha, kutoka kwa kila "tabaka," na wanazingatia kidogo au hawazingatii alama za hadhi au darasa. Siasa haiwaunganishi watu hawa. Kinachowaunganisha kwa mtazamo wangu ni ubora wa wahusika wao, na kujitolea kwao kwa uhuru; kwa maadili ya taifa hili.

Ajabu, ninaishi sasa katika Amerika ya mashambani yenye rangi ya zambarau hadi nyekundu ambayo "watu" wangu wa zamani, wasomi wa serikali ya bluu, wanakabiliwa na hali ya kutazamwa kwa mashaka na kutoaminiwa, pia nina uhuru wa kibinafsi zaidi kuliko nilivyokuwa mshiriki wa wengi. darasa la upendeleo. Tabaka lililo na upendeleo zaidi halina fursa kubwa kuliko zote, lile la uhuru wa kibinafsi: ni tabaka linaloendelea kuwa na wasiwasi na hali isiyo salama, washiriki wake mara nyingi huchanganua chumba kwa mazungumzo muhimu zaidi, akili yake ya pamoja ikiendelea kudhibiti hila. , kijamii na kitaaluma, juu ya washiriki wengine wa "kabila."

Mtandao wangu wa zamani wa wasomi ulilipa huduma ya mdomo kwa "anuwai;" lakini kulikuwa na ulinganifu wa kufa na kupona katika idadi ya watu, na upatanifu huo pia ulidhibiti maoni yetu ya ulimwengu, mifumo yetu ya upigaji kura, hata shule za watoto wetu na maeneo yetu ya kusafiri. 

Kinyume chake, watu hapa katika nchi ya zambarau-nyekundu, wale ambao tunajua hata hivyo, wanapeana ruhusa ya kudhaniwa ya kutofautiana, kuwa na maoni yasiyopimwa, kuwa huru.

Hata jamii yangu ya mitandao ya kijamii sio ulimwengu niliouacha mwaka 2019; Siwezi hata kuingia kwenye majukwaa hayo tena, kama nilivyo ziada super duper Ultra imefutwa.

Lakini sijui kama ningependa hata kuwa katika mazungumzo hayo sasa; mazungumzo ya wasomi walioachwa siku hizi, "watu wangu," yanaonekana kuwa ya kuogofya na ya ndani, ya kukemea na magumu, ninaposikia mabadilishano yake.

Sasa, mwaka wa 2022, jumuiya yangu ya mtandaoni inaundwa na ulimwengu wa watu ambao sikuwahi kujua kuwa walikuwepo - au tuseme ulimwengu wa watu ambao niliwekwa katika hali ya kutojua kwa ubaguzi, na kuogopa; Ninawasiliana sasa na watu wanaojali Marekani, wanaoamini katika Mungu au kwa maana kubwa zaidi katika ulimwengu huu, watu wanaoweka familia kwanza, na wanaojitokeza - ni nani aliyejua? - kuwa na akili wazi kabisa, mstaarabu na mwenye heshima.

Mimi hutumia wakati na watu wanaopenda jumuiya zao, kuzungumza kwa ajili ya kaka na dada zao halisi, kumaanisha ubinadamu; kujihatarisha kuokoa maisha ya wageni; na kujali uandishi wa habari halisi unaotegemea ukweli, dawa halisi inayotegemea sayansi, sayansi halisi inayotegemea sayansi.

Siku hizi nachat mtandaoni na watu ambao wananiambia, bila mtindo lakini kwa uzuri, wananiombea.

Licha ya kupigana na apocalypse kila siku, ninawezaje kusaidia lakini kuwa na furaha zaidi sasa?

Sitaki tena kuketi mezani na watu wanaojiita waandishi wa habari, lakini wanaokanusha au kudharau majeraha kwa wanawake kwa kiwango cha imani ya ombaomba; ambao huwapa Pfizer na FDA pasi, na kuwauliza hakuna maswali ya kweli.

Watu hawa, "watu wangu," ambao hapo awali walikuwa wasomi sana, wajanja sana, wanaojiamini sana, wenye maadili mema, waliobahatika sana - watu wa ulimwengu wa wasomi waliomo kwenye masanduku ya 2019 na kabla - wazuri na waliozungumza vizuri kama walivyokuwa hapo awali. walikuwa, kugeuka nje, na twist ya miaka michache tu, na tu ndoo au mbili ya fedha ya rushwa, kuwa wazi kama monsters na barbarians. 

Niliacha masanduku mengine ili kufungua siku nyingine. Hakuna kukimbilia. 

Taasisi ambazo masanduku hukariri zimekufa; na labda hazijawahi kuwepo, kama tulivyoamini kuwa, hapo kwanza.

Niliweka kitambaa cha meza nyekundu, zambarau na bluu kwenye rundo la "safisha na kuhifadhi kutumia tena". Kisha nikaenda nayo nyumbani kwangu.

Watu ambao bado wana heshima zao, watakaa karibu na meza yetu.

Imechapishwa tena kutoka kwa mwandishi kuingiza



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

  • Naomi Wolf

    Naomi Wolf ni mwandishi anayeuzwa sana, mwandishi wa safu, na profesa; yeye ni mhitimu wa Chuo Kikuu cha Yale na alipata udaktari kutoka Oxford. Yeye ni mwanzilishi mwenza na Mkurugenzi Mtendaji wa DailyClout.io, kampuni iliyofanikiwa ya teknolojia ya raia.

    Angalia machapisho yote

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone