Brownstone » Jarida la Taasisi ya Brownstone » Kulipa Bei ya Kufungwa kwa Kampasi
kufungwa kwa chuo

Kulipa Bei ya Kufungwa kwa Kampasi

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Ijumaa alasiri, Machi 13, 2020, nilisimama karibu na ofisi ya mwenyekiti wa idara yangu nilipokuwa nikitoka chuoni. Wiki iliyofuata ilikuwa Mapumziko ya Majira ya kuchipua ya chuo kikuu chetu, na, huku hali ya wasiwasi ya covid tayari ikiongezeka, uvumi ulikuwa ukiruka. Nilitaka kujua ikiwa mwenyekiti wangu alifikiria tungerudi chuo kikuu baada ya mapumziko.

“Bado sina uhakika,” aliniambia, “lakini kutokana na kile ninachosikia, nina shaka nacho. Angalia barua pepe yako Jumatatu."

Jumatatu hiyo, bila shaka, ilikuwa Machi 16, Siku ambayo Dunia Ilizima. Kwa hivyo hapana, hatukurudi chuo kikuu kufuatia mapumziko, au kwa miezi kadhaa baadaye. Huko Georgia, "tulirudi" kwa mafundisho ya chuo kikuu mnamo Agosti - kwa shauku sana, kama I aliandika kwa Brownstone mwezi Machi. Lakini majimbo mengine yaliweka vyuo vikuu vyao kufungwa zaidi au chini kwa muda mrefu zaidi - mwaka mmoja au zaidi, katika hali zingine.

Hilo lilikuwa kosa kubwa, ambalo vyuo vingi na vyuo vikuu sasa vinalipa bei.

Ninakiri kwamba, katikati ya mwezi wa Machi 2020, nilinunua kwa "siku 15 ili kurefusha mkondo." Ilionekana kuwa sawa, na nilikuwa nimewekewa masharti pamoja na Waamerika wengi wenye nia njema kudhani serikali yetu na maafisa wa afya ya umma a) walijua walichokuwa wakifanya, na b) walikuwa na maslahi yetu moyoni.

Kufikia Pasaka, ingawa—ambayo mke wangu na mimi tulitumia nyumbani, kwa vile kanisa letu lilikuwa limefungwa, ambayo ni insha nyingine kabisa—nilianza kuwa na mashaka yangu. Na kufikia Mei, nilipokuwa nikitafakari juu ya idadi inayokuja kutoka Italia na Israeli-ndio, nilifanya utafiti wangu mwenyewe-ilikuwa dhahiri kwangu kuwa covid haikuleta tishio lolote kwa vijana wenye afya na tishio kidogo sana hata kwa kati- maprofesa wenye umri.

Ikiwa tungetaka kufunga vyuo vikuu wakati wa kiangazi, ili tu kuwa katika upande salama, nilidhani hiyo itakuwa sawa. Wanafunzi wanaweza kuchukua madarasa ya majira ya joto mtandaoni ikiwa wanataka. (Ni shule ya kiangazi tu, sivyo?) Lakini ilionekana kwangu hakuna sababu ya taasisi kote nchini kutofungua tena kwa Muhula wa Kuanguka.

Mnamo Juni, nilichapisha insha kwa athari hiyo kwenye wavuti ya Kituo cha Martin. (Hicho ni Kituo cha James G. Martin cha Upyaishaji Kielimu, ambacho zamani kilijulikana kama Kituo cha Papa cha Sera ya Elimu ya Juu. Ikiwa huifahamu tayari, jifanyie upendeleo na uiangalie.)

Hoja yangu, kujibu vipande vyenye ushawishi mkubwa kama "Kesi dhidi ya Kufunguliwa tena"Ndani Mambo ya Nyakati ya Elimu ya Juu Na "Vyuo Vinajidanganya"Ndani Atlantic, ilijumuisha mambo makuu manne: 1) covid, kwa kweli, si hatari hasa kwa vijana au hata watu wa makamo; 2) kwa hakika, ni hatari kidogo sana kuliko hatari nyingine nyingi tunazochukua kwa urahisi na vijana wa umri wa chuo kikuu, ikiwa ni pamoja na matumizi mabaya ya madawa ya kulevya na ajali za kuendesha gari; 3) kuzuia vijana wenye afya njema wasikusanyike, kuambukizwa covid, na kupona—kama wengi wao walivyofanya—kungepunguza maendeleo ya jamii kuelekea kinga muhimu ya mifugo, njia pekee ya kumaliza janga hili; na 4) ikiwa hatungefungua tena vyuo vikuu, uandikishaji ungeshuka na taasisi nyingi zingedhuriwa—hasa zile zinazohudumia watu wasiojiweza, kama vile vyuo vya jumuiya na vyuo vikuu vidogo vya eneo. Kwamba watu binafsi waliojaliwa vyema na vyeo vikubwa vya serikali pengine wangefanya vizuri kungesaidia tu kupanua mafanikio na mapungufu ya mishahara.

Kama ni zamu nje, bila shaka, nilikuwa sahihi kwa makosa yote manne. Shukrani kwa kazi ya John Ioannidis wa Stanford, sasa tunajua kwamba katika nchi zenye mapato ya juu, kiwango cha vifo vya maambukizi ya covid kilikuwa chini ya asilimia 0.01—chini ya mafua—kwa mtu yeyote aliye chini ya miaka 70 (ambayo ni kusema, karibu kila mtu chuoni).

Tunajua maambukizi huleta kinga kubwa na ya kudumu kuliko "chanjo," kwa hivyo ukweli kwamba watu wengi wamekuwa na covid na kupona ndio sababu kuu ya virusi kuwa janga. Na tunajua matumizi mabaya ya madawa ya kulevya hatari, ikiwa ni pamoja na fentanyl, inaendelea kukithiri katika vyuo vikuu na katika idadi ya watu kwa ujumla, na kuua vijana wengi zaidi kuliko covid ingeweza kuwa nayo.

Ningependa kuangazia hapa, hata hivyo, kwenye hoja yangu ya mwisho: matokeo ya vyuo kutofunguliwa tena. Kwa sababu kwa bahati mbaya utabiri huo, pia, umegeuka kuwa sahihi.

Kwa miaka mingi, viongozi wa ngazi za juu wamejua kwamba tunaelekea kwenye “maporomoko” ya uandikishaji. Kama nilivyoeleza mnamo Novemba 2019 insha kwa Kituo cha Martin, kiwango cha kuzaliwa cha Amerika kilianguka kutoka mezani mnamo 2008, na kuanza kwa Mdororo Mkuu. Kuongeza miaka 18 (wastani wa umri ambao vijana wanaanza chuo kikuu) hadi 2008 hutupeleka hadi 2026. Hapo ndipo uandikishaji ulitarajiwa kupungua kwa kasi kutokana na idadi kubwa ya watu—yaani, si wahitimu wengi wa shule za upili.

Kwa majibu yao yasiyo ya kimantiki, yasiyo ya kisayansi, ya hofu, vyuo na vyuo vikuu vilifanikiwa tu kuharakisha kushuka huko kwa miaka mitano. Kulingana na data kutoka National Student Clearinghouse, uandikishaji wa wanafunzi chuoni ulishuka kwa asilimia nane kati ya 2019 na 2022—na unaendelea kupungua, ingawa umepungua. kusawazishwa kiasi fulani. Nakala ya Agosti 2022 ndani Mambo ya Nyakati ya Elimu ya Juu, yenye kichwa kinachofaa “Kupungua kwa Mh,” ilibainisha kuwa “karibu wanafunzi milioni 1.3…walitoweka kutoka vyuo vya Marekani wakati wa janga la Covid-19.”  

(Ninakumbushwa juu ya uongofu niliokuwa nao na mmoja wa viongozi wangu wa kikanisa muda mfupi baada ya kanisa letu kufunguliwa tena mnamo Machi 2021, ambapo alilalamika kuhusu mahudhurio madogo. “Vema, ulitarajia nini?” niliuliza. “Kick watu nje kwa mwaka mmoja na wengi wao hawatarudi tena.” Inaonekana hilo linatumika kwa vyuo pia.)

Kufuatia upotezaji huu mbaya wa uandikishaji, vyuo vikuu vilivyo hatarini kote nchini vinaumiza. Wengine wamefunga milango yao kabisa. A kujifunza by Higher Ed Dive iligundua kuwa, tangu Machi 2020, zaidi ya dazeni tatu za taasisi za elimu ya juu zimeacha kazi, ikijumuisha vyuo 18 vya kibinafsi vya Kikristo. Wasimamizi wanaelekeza kwa covid-ambayo ni kusema, kwa majibu yetu ya covid-kama msumari wa mwisho katika jeneza lao. Alisema Paula Langteau, rais wa Presentation College, shule ndogo ya Kikatoliki huko Dakota Kusini ambayo ilikuwa inatatizika kifedha kwa miaka mingi, "Mambo yalikuwa yanaanza kubadilika ... na kuonekana bora, [kisha] ugonjwa wa covid."

Vyuo vingi vya vyuo vikuu ambavyo havikomi biashara hata hivyo vinakumbwa na punguzo kubwa la bajeti kwa sababu ya kutokuwa na "viti vya kutosha" vya kutosha. Katika majimbo mengi, taasisi zinafadhiliwa kulingana na idadi ya watu wengi au FTE (sawa na uandikishaji wa muda wote). Kimsingi, wanafunzi wachache humaanisha matumizi ya chini ya serikali, pamoja na mapato kidogo kutoka kwa masomo na ada.

Jimbo langu la nyumbani—ambalo, kumbuka, lilifungua tena vyuo vikuu (aina) muda mrefu kabla ya wengi—limeona bajeti yake ya elimu ya juu ikipunguzwa kwa zaidi ya dola milioni 130. Kulingana na Mfumo wa Chuo Kikuu cha Georgia tovuti, “Vyuo ishirini kati ya 26 vya umma na vyuo vikuu tayari vimetazamiwa kupokea pesa kidogo mwaka ujao wa fedha chini ya fomula ya ufadhili wa serikali kutokana na kupungua kwa uandikishaji. Athari ya bajeti kwa taasisi hizo 20 chini ya fomula ya ufadhili inamaanisha kuwa tayari zinakabiliwa na hasara ya $71.6 milioni katika fedha za serikali kwa FY24. Dola milioni 66 za ziada zitakuja juu ya punguzo hizo.

Vyuo vikuu vikubwa vya utafiti kama vile changu bila shaka vitaweza kuchukua mikato hiyo na athari ndogo kwa shughuli au huduma za kila siku. Lakini vyuo vikuu vya serikali na vyuo vikuu vidogo vya kanda ambavyo vina mandhari-na ambavyo vinahudumia watu wasiostahili, kama vile wakaazi wa vijijini, wanafunzi wazima, jamii ndogo, na wasiojiweza kiuchumi - bila shaka watahisi uchungu.

Wala Georgia sio peke yake. Katika Pennsylvania, uandikishaji umepungua kwa karibu asilimia 19, na hasara inayolingana ya ufadhili kwa kila mwanafunzi. Huko Connecticut, hadi wiki chache zilizopita, vyuo vikuu vya umma viliogopa wanaweza kupoteza moja ya tano ya ufadhili wao wa serikali. The Mambo ya nyakati taarifa kwamba mpango wa dakika za mwisho katika bunge la jimbo ulizuia "hali mbaya zaidi" lakini unaita "mapambano ya kifedha" "ishara ya kutisha ya uwezekano wa kukaza mikanda" katika siku zijazo. Na Ndani ya Ed maelezo kwamba, ingawa ufadhili wa serikali kwa vyuo uliongezeka kidogo nchini kote katika Mwaka wa Fedha wa 2023—kutokana zaidi na awamu ya mwisho ya malipo ya kichocheo cha covid—“nyakati za kukua [huenda] zinakaribia mwisho.”

Maumivu haya yote yangeweza kuzuiwa ikiwa vyuo vikuu vingefunguliwa tena kikamilifu katika msimu wa joto wa 2020? Labda sio - lakini mengi yake yanaweza kuwa nayo. Mbaya zaidi, tungeendeleza orodha yetu ya kuteremka taratibu kuelekea mwamba wa 2026, na kuwapa wabunge na wasimamizi muda mwingi wa kujiandaa.

Badala yake, tulitengeneza mteremko wa maji na kuruka mbali, bila manufaa ya parachuti au wavu wa usalama. Matokeo yake yamekuwa kudumaza sana mfumo wetu wa elimu ya juu—jambo ambalo siamini kwamba vizazi vijavyo vitatushukuru.



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

  • Rob Jenkins

    Rob Jenkins ni profesa msaidizi wa Kiingereza katika Chuo Kikuu cha Jimbo la Georgia - Chuo cha Perimeter na Mwanafunzi wa Elimu ya Juu katika Mageuzi ya Kampasi. Yeye ndiye mwandishi au mwandishi mwenza wa vitabu sita, vikiwemo Fikiri Bora, Andika Bora, Karibu kwenye Darasa Langu, na Sifa 9 za Viongozi wa Kipekee. Mbali na Brownstone na Campus Reform, ameandika kwa Townhall, The Daily Wire, American Thinker, PJ Media, The James G. Martin Center for Academic Renewal, na The Chronicle of Higher Education. Maoni yaliyotolewa hapa ni yake mwenyewe.

    Angalia machapisho yote

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone