Brownstone » Jarida la Brownstone » Barua kwa Mwanafunzi mchanga wa Udaktari
Barua kwa Mwanafunzi mchanga wa Udaktari

Barua kwa Mwanafunzi mchanga wa Udaktari

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Maandishi yafuatayo yanawakilisha mwingiliano niliokuwa nao na mwanafunzi mchanga wa matibabu katika mwaka wa kwanza wa shule ya matibabu. Pia ninajumuisha nukuu mbili fupi zinazoonyesha jinsi upinzani wa kiakili na fikra funge zinavyoharibu taasisi muhimu, katika kesi hii Jumuiya ya Madaktari ya Amerika. AMA imeachana na dhamira yake ya kustahili, na mfumo wa Redio ya Umma ya Kitaifa (NPR) haujastahimili kitu chochote isipokuwa "Newspeak" ya Orwellian. Kiwango ambacho chakula hiki cha kulazimishwa kwa upande mmoja kinaathiri taasisi za msingi kinafunuliwa katika dondoo fupi zifuatazo. Zinatolewa hapa ili kutoa muktadha wa kile mwanafunzi wa matibabu na wengine wengi wanapitia.

"Itikadi Mpya" ya AMA na Zaidi ya Shule 171 za Matibabu

Mnamo Oktoba 2021, AMA ilitoa mwongozo unaoeleza jinsi dhana zilizoonyeshwa katika tangazo lake la Mei 2021 zinapaswa kuingizwa ndani na madaktari na taaluma ya matibabu kwa ujumla. Vifungu vifuatavyo vinaonyesha kukataa sifa ni mwanzo tu. 

The Marekani Medical Hivi majuzi Association ilitoa mwongozo wa "Kuendeleza Usawa wa Afya" ambao unakuza jinsi ya kupigania nadharia muhimu ya mbio, inajumuisha orodha ya maneno ya kutosema na "mbadala zao zinazozingatia usawa," na inakosoa dhana kama vile "meritocracy," "ubinafsi" na "soko 'huru'." The [hati hamsini na tano]-kurasa iliyotolewa Oktoba 28 inanukuu mwongozo wa shirika la Race Forward wa jinsi ya kutetea nadharia ya mbio kali (CRT), ambayo inaitwa "Mwongozo wa Kukabiliana na Kusimulia Mashambulizi ya Nadharia Muhimu ya Mbio." Mwongozo wa usawa wa afya unasema kuwa madaktari…lazima wazingatie lugha na hali ya pamoja ya kisiasa ya makundi fulani.

Mwongozo huo unasema madaktari hawapaswi kusema "Watu wa kipato cha chini wana kiwango cha juu zaidi cha ugonjwa wa mishipa ya moyo nchini Marekani." Badala yake, inasema, madaktari wanapaswa kusema wazo lile lile kama hili: "Watu wanaolipwa kidogo na kulazimishwa kwenye umaskini kama matokeo ya sera za benki, watengenezaji wa mali isiyohamishika wanaoboresha vitongoji, na mashirika yanayodhoofisha nguvu ya harakati za wafanyikazi, kati ya zingine, wana kiwango cha juu zaidi. ugonjwa wa ateri ya moyo.” Badala ya kutumia neno "uadilifu," mwongozo unapendekeza madaktari waseme "haki ya kijamii." Hii ni kwa sababu, inasema, haki "haijalishi jinsi mahusiano ya mamlaka katika jamii yanavyojiimarisha lakini kimsingi yanasisitiza matokeo ndani ya seti ya sheria zilizotolewa mapema." Tyler Olson, "Jumuiya ya Madaktari ya Marekani inasukuma nyenzo za nadharia ya mbio-muhimu katika mwongozo wa 'Usawa wa Afya': Hati inataja mwongozo wa AMA wa jinsi ya kutetea nadharia muhimu ya mbio., " Fox News, Novemba 10, 2021.

Stanley Goldfarb's Usidhuru shirika linatoa mbinu tofauti kuhusiana na AMA. Tovuti inaeleza lengo lake.

Do No Harm inawakilisha madaktari, wauguzi, wanafunzi wa matibabu, wagonjwa, na watunga sera wanaolenga kuweka siasa za utambulisho nje ya elimu ya matibabu, utafiti na mazoezi ya kimatibabu. Tunaamini katika kufanya huduma ya afya kuwa bora kwa wote - sio kuidhoofisha kwa kufuata ajenda ya kisiasa. Do No Harm inalenga kuangazia na kupinga mienendo ya migawanyiko katika dawa, kama vile "Utofauti, Usawa na Ujumuisho" na itikadi ya jinsia inayolenga vijana.

Juan Williams anajibu mashtaka ya mhariri ya upendeleo wa NPR: 'Kada iliyohamishwa ya watu wanaofikiri wako sawa.' (Charles Creitz, 4/9/24)

Fox News mchambuzi mwandamizi wa kisiasa John Williams, ambaye mwaka wa 2010 kufutwa kazi kutoka kwa sangara wake wa muda mrefu katika NPR kulikuja kufuatia uchambuzi aliotoa kwenye Fox News, alijibu Jumanne kwa madai ya mhariri wa kituo cha utangazaji cha redio ya umma akielezea upendeleo uliokithiri na kutokuwepo kwa Republican waliosajiliwa katika chumba chake cha habari ... "Sio tu kwamba walinifuta kazi. - waliniita psycho. Namaanisha, walisema mambo ya kutisha kunihusu hadharani. Kwa hivyo, hapana, hainishangazi [Uri Berliner] alisema.

"Wao ni watu wa kada ya maboksi ya watu wanaofikiri wako sawa, na wana wakati mgumu na watu tofauti., "Alisema.

Mhariri mkongwe wa NPR Uri Berliner alitoa muda mrefu kukemea ya chanjo ya vyombo vya habari vya waajiri wake kuhusu habari kuu katika miaka michache iliyopita katika insha ya Jumanne kwa Free Press. Alipuliza filimbi kwenye matangazo ya kituo hicho na kuorodhesha rekodi za usajili wa wapigakura, ambazo alisema zilionyesha msimamo wa 87-0 wa Democratic katika chumba chake cha habari. Berliner alidai kuwa hakuna "mtazamo tofauti" na kuepukwa kwa maneno kama vile "ngono ya kibaolojia" katika chumba cha habari cha NPR. Williams alipendekeza kuwa hakushangazwa na maoni ya Berliner kwamba "roho ya uwazi haipo tena ndani ya NPR... [hiyo] ni mbaya kwa uandishi wake wa habari na mtindo wake wa biashara."

Sijajumuisha utambulisho wa mwanafunzi wa matibabu ambaye aliwasiliana nami. Hii ni kwa sababu jamii yetu imefikia mahali ambapo mara nyingi ni hatari kwa watu kutoa mawazo yao kwa uwazi. Ugonjwa huu wa kisiasa unadhoofisha kabisa roho ya msingi ya taifa na utamaduni wake wa kielimu katika Amerika ambayo tulidhani kwa muda mrefu ilikuwa imejitolea kwa ukweli, mwingiliano, na uaminifu. Wasiwasi wa mwanafunzi umenaswa katika mazungumzo yafuatayo.

Mwanafunzi wa Matibabu: 4/5/24

Leo nimekutana na uhakiki wa kitabu chako, Vyuo vya Ulinganifu, na ninafikia kwa matumaini kwamba unaweza kunipa ushauri. Hasa, ninawezaje kurudi nyuma dhidi ya falsafa za Umaksi kutafuta njia yao katika kila ngazi ya taaluma?

Mimi ni mwanafunzi katika mwaka wangu wa kwanza wa shule ya matibabu. Hivi majuzi nilihama kutoka jimbo la katikati mwa Magharibi hadi eneo la Pwani ya Mashariki, na nimeshangazwa sana na viwango ambavyo kupinga ubepari kumekumbatiwa katika shule yangu.

Hivi majuzi wakati wa hotuba kuhusu "Haki ya Walemavu katika Tiba," slaidi fulani ilivutia umakini wangu. Imeorodheshwa kama mojawapo ya kanuni 10 za haki ya walemavu (iliyochapishwa na SinsInvalid.org) ilikuwa "Siasa za kupinga ubepari." Hakika nilipigwa na butwaa. Katika jumba la mihadhara la mamia ya wanafunzi, hakuna mwanafunzi mwingine aliyepinga madai kwamba ubepari kwa namna fulani unapingana na matibabu yanayofaa kwa watu wenye ulemavu. Nilipoinua mkono wangu kwa kusitasita na kumuuliza mwalimu kwa nini ubepari ulikuwa sehemu ya majadiliano, nilipata jibu la “Tunaweza kukubaliana kutokubaliana.” 

Nimesikia matoleo ya falsafa sawa hapo awali, hata hivyo, inaonekana kwamba kukumbatia ujamaa sio hoja moja tu kwenye chuo kikuu tena, lakini ukweli ambao unachukuliwa kuwa wa kawaida. Programu yangu ya sasa inajivunia kuwa mjumuisho, na bado ninahisi kutengwa kabisa kwani inaonekana kuwa kitivo kizima na wanafunzi wengi wanachukia uhafidhina. 

Ninashukuru kwa dhati ushauri wowote unaoweza kunipa.

David Barnhizer: 4/8/24

Uchambuzi wako ni sahihi kabisa. Mawazo hayo kwa miongo kadhaa iliyopita yameunganishwa na kuwa dini ya aina fulani. Ina itikadi zake ambazo sasa zimechukuliwa kwa imani na hushutumu mtu yeyote anayezihoji au kufanya vitendo vya “uzushi.” Na, jambo ambalo unapaswa kufahamu ni kwamba "waumini wa kweli" wanaona wapinzani wowote kama wazushi na wako tayari kukandamiza au kufuta bila huruma kwa mapendekezo mabaya, mashambulizi ya moja kwa moja juu ya ajira, kuidhinishwa kwa kutumia mamlaka ya utawala, nk. kwamba kuna msukumo unaokua lakini tutahitaji kuona maendeleo yake.

Kwa mtu katika nafasi yako, ningependekeza kwa dhamiri njema kwamba ili kujilinda na matazamio ya familia, ucheze mchezo ambao hutapinga kwa uwazi upotoshaji wa kisiasa ambao umejitokeza katika mazingira yako ya elimu. Wana itikadi wanaojiona kuwa wanamapinduzi wanafuata “sababu ya kidini” na mara nyingi hawawezi au hawataki kuburudisha au kuthamini misimamo mingine yoyote. Harakati za Nadharia ya Mbio za Woke/Critical ni za Kisoshalisti/Neo-Marxist na wafuasi wanatafuta kutekeleza maono hayo. Wakati fulani walijaribu kuniandikisha, walikubali imani zao za kisiasa kwa urahisi, na nikasema "Hapana Asante" na nikapoteza baadhi ya watu ambao nilifikiri walikuwa marafiki.

Lakini kwa kusema kwamba unapaswa “kuinamisha kichwa chako chini” katika mazingira yako ya kielimu—japokuwa magumu jinsi yalivyo—haimaanishi kwamba huna shughuli. Nililelewa kama mtu wa darasa la kufanya kazi na nilitumia muda mwingi wa maisha yangu kama Mwanademokrasia nikihusika sana katika masuala ya haki ya kijamii ambayo bado ninaamini. Watu wa Woke/CRT wameharibu kabisa harakati za kutafuta maswala halisi ya haki ya kijamii na kufanya hivyo ili kupata madaraka na kudhoofisha maadili na taasisi zetu za msingi. Tabia zao ni za kudharauliwa kabisa, lakini msingi wao mdogo umevuruga sehemu kubwa ya watu ambao wana moyo wa heshima na wanadhani wanafanya jambo sahihi hata wakati wanasaidia kuharibu mfumo wetu wa kijamii na kisiasa. Ujinga na uvivu vinawakilisha sehemu kubwa ya kinachoendelea hapa.

Kwa hivyo, ningependekeza ukiwa katika shule ya med uzingatie sayansi na ufanye kazi nje ya mazingira hayo ili kujaribu kusaidia wale wanaojaribu kukabiliana na Woke/CRT. Sasa mimi ni Mtu Huru lakini nitampigia kura Trump kwa sababu mbili za msingi. Moja ni kwamba anawakilisha nafasi pekee ya kweli ya kupunguza au kuzuia juhudi za kubadilisha Amerika. Sababu ya pili ni kwamba japo siwezi kumstahimili mtu katika suala la kuitwa kwa jina la kitoto na kuendelea kujisifu ukweli ni kwamba kutokana na sera, uaminifu na utayari wa kutekeleza sera ambazo taifa linazihitaji ni yeye pekee. hapo.

Mwanafunzi wa Matibabu: 4/8/24

Asante kwa ushauri huu wa kweli na wa kweli. Cha kufanya kimekuwa mbele ya akili yangu kiasi kwamba kinakaribia kuteketeza. Leo wakati nikichukua katikati ya muhula mawazo yangu yalikuwa magumu kuweka umakini. Sayansi ni ngumu vya kutosha kujifunza (huku nikilea familia yangu, nitaongeza), kwamba sijui ikiwa kuna nafasi nyingi iliyobaki kwangu kupigana ambayo inaweza kuwa bure.

Nimepata shirika ambalo linaonekana kuahidi, Usidhuru. Mawazo yangu yalikuwa kwamba ningeweza kuwafahamisha kile ninachokiona darasani, bila kukiuka sera zozote za shule. Sitashiriki nao slaidi za kitivo moja kwa moja, kwa mfano, lakini nilikuwa nikifikiria ningeweza kushiriki mawazo na baadhi ya vishazi mahususi kwenye slaidi. Nini unadhani; unafikiria nini?

David Barnhizer: 4/8/24

Nadhani Usidhuru ni chaguo bora. Stanley Goldfarb anafanya kazi nzuri. Ikiwa unaweza kumfuatilia, Leslie Neal-Boylan anaweza kuwa mshauri mzuri kwako katika wakati huu mgumu. Alifukuzwa kazi kutoka kwa wadhifa wake kama Mkuu wa Uuguzi katika Chuo Kikuu cha Massachusetts-Lowell kwa sababu aliweka ALL LIVES MATTER katika jibu la barua pepe. AMA na shule za matibabu zinapaswa kujionea aibu sana. Wanaamuru kundi la BS potofu. Inaniudhi kwa sababu mbalimbali, lakini moja kuu ni kwamba wanaharibu ujumbe halisi wa haki ya kijamii kiasi kwamba wao ndio wakubwa na wabaguzi wa rangi. Kama Goldfarb inavyosema wazi, wanadhuru pia wagonjwa ambao watapata bahati mbaya kushughulikiwa na wataalamu wa matibabu wasio na uwezo kamili. Bahati nzuri na maisha, familia, na kazi.

Mwanafunzi wa Matibabu: 4/9/24

Shinikizo ninalokabiliana nalo la kufuata ni karibu zaidi ya ninavyoweza kustahimili hivi sasa, kwa kuwa nina sayansi nyingi za kusaga na ujuzi mpya wa kustadi. Kwamba ninaombwa pia kuahidi utii kwa maoni ambayo si yangu inanifanya nijiulize kama ninaweza kushikilia. Siku ya Ijumaa ninatarajiwa kujitokeza kwenye mjadala wa kikundi kidogo kuhusu utetezi wa upanuzi wa Medicaid. Inatakiwa nishiriki njia ambazo mimi kama daktari nitachangia katika utetezi huo. Nimefikiria kutuma barua pepe kwa profesa kuuliza ikiwa nitahitajika kukubali, au ikiwa kuna mgawo mwingine, lakini ninaogopa kwamba kufanya hivyo kutaathiri vibaya nafasi yangu ya kumaliza. 

Je, unajua ikiwa ni halali kwa shule kuwataka wanafunzi washiriki imani za kisiasa za shule? Ikiwa mimi ni mtaalamu na mwenye heshima, na nisivuruge mihadhara au mijadala, je, nitapata ulinzi wa kisheria kwa kutokubaliana na siasa zao?

Shukrani tena,

David Barnhizer: 4/9/24

Unakaribishwa. Suala la kiwango cha ulinzi wa kisheria kwa sababu zisizo za kidini bado liko hewani. Tatizo limeenea. Kitabu changu cha 2021, Kuondoa Kughairi” Amerika, inatoa rekodi mbalimbali za taasisi zote zinazotekwa. Elimu bila shaka, lakini uandishi wa habari, uchumi na usimamizi wa kampuni, serikali katika ngazi zote, taaluma ya matibabu na sheria, na mengi zaidi. Kitabu hiki kina kurasa 599 na mifano zaidi ya 600 ya "kughairi" katika taasisi muhimu. Pushback inajengwa, lakini itachukua muda. Uchaguzi wa mwaka huu utakuwa muhimu katika kubainisha kitakachotokea. Lakini kwanza, katika hatua hii zingatia kufanya vizuri shuleni na uzingatie masuala hayo ya matibabu. Madaktari wazuri ni muhimu sana.

Mwanafunzi wa Matibabu: 4/10/24

Ninaweza kuongeza kwamba kinachonisumbua zaidi ni kwamba inachukuliwa kirahisi hapa kwamba mtu yeyote anayefuata kanuni za kihafidhina hana uvumilivu, hana fadhili, hana huruma, na hafai kwa mtoa huduma ya afya. 

Sehemu kubwa ya sababu ya sisi kuhamishia familia yetu hapa ni kwa sababu tulitaka wapate uzoefu wa anuwai zaidi. Tuliwachukua watoto wetu wawili wachanga zaidi kupitia malezi, na ni wa urithi wa Kihispania. Hawakuweza kuona familia nyingi za rangi tofauti katika eneo ambalo tulihamia na tumefurahishwa kuona watu wengi zaidi tofauti hapa. 

Silingani na fikira potofu ambayo wanafunzi wengine wengi wanaonekana kuamini kuwa ni mwakilishi wa mtu anayepinga maadili ya Umaksi. Sijawahi hata kumpigia kura Trump. Natamani tungekuwa na chaguzi bora katika uchaguzi huu pia. 

Kwa upana wa mitazamo ya kisiasa katika nchi yetu, kwa nini mtazamo mmoja finyu unainuliwa, karibu bila upinzani?

Kwa maoni chanya zaidi, hivi majuzi nimezungumza na wanafunzi wengine kadhaa ambao pia wanapinga mafundisho ya DEI (na mwanafunzi mmoja aliniambia kuna wengine). Pia nilikuwa nimesikia kwamba baadhi ya maprofesa hawakubaliani na wanafunzi kuhitajika kutumia muda mwingi kwenye nyenzo za kisiasa wakati tunapaswa kusomea udaktari. Hiyo ilikuwa nzuri sana kwangu kusikia!

David Barnhizer: 4/10/24

Makala niliyokunakilia yanayohusisha jinsi Juan Williams alivyoshughulikiwa na NPR mwaka wa 2010 yanatoa muhtasari wa kile unachokabili. Tazama hali ya NPR iliyofafanuliwa hapa chini. NPR inaweza kudai ina waandishi wa habari 87, lakini ukweli katika suala la utofauti ni kwamba kuna mmoja tu kwani uwiano wa kisiasa wa NPR ni 87:0 kulingana na imani za kisiasa za wafanyikazi. Kitivo na wasimamizi wa Harvard ni sawa na vile vile shule nyingi za Ivy na vyuo vikuu na vyuo vikuu vingine. Taasisi zetu nyingi zinatawaliwa na watu wanaojionea wema wao wenyewe. Wanaona maoni mengine yoyote kama vizuizi kwa uwezo na fursa zao.

Jambo la kushangaza ni kwamba katika kuwashutumu wengine kuwa sehemu ya mfumo wa "mapendeleo" na kuwashutumu kwa unyanyasaji wake unaofikiriwa, wale walio juu ya piramidi fulani ya taasisi - iwe uandishi wa habari, chuo kikuu, au shule ya matibabu - kwa namna fulani wanaweza puuza kwamba wanaunda upya mfumo wa nguvu kwa hila zaidi na usio na uvumilivu kuliko kile wanachodai kuwa kiliwakandamiza au kunyimwa usawa kwa wengine. 

Jambo la muhimu kukumbuka ni kwamba watu wengi walio katika hali hiyo ndio ninaowaita "pozi." Watu wanaofaidika zaidi kutoka kwa "kanuni mpya" ni mbaya zaidi kwa sababu wanapata nguvu, fursa, na faida kutokana na kudhibiti nguvu. Wengi wao, Ibram Kendi, Nikole Hannah-Jones, Al Sharpton, Hakeem Jeffries, Maxine Waters na wengine kama hao ndio waanzilishi wa haki za kiraia Booker T. Washington aliwaita “Grifters” miaka 100 iliyopita ambao wanafaidika kutokana na mifarakano ya rangi. Wanaendelea kuchochea mifarakano na ugomvi na kutajirika kutokana na mvutano wa rangi.

Lakini ulisema hapo awali kwamba katika ukumbi wa mihadhara uliokuwa na wanafunzi 300 wa udaktari ulikuwa mtu pekee ambaye aliuliza swali, na ulipokea jibu la ghafla la "kukubali kutokubaliana" kutoka kwa mwalimu bila maelezo yoyote. Hilo si jambo la kawaida kwa sababu watu kimsingi wanafanya kazi kutokana na hati ya madai, shutuma na kauli mbiu. Hawataki kujihusisha katika uchanganuzi na mazungumzo ya kweli kuhusu msingi wao mkuu kwa sababu wengi hawaelewi wanachozungumza na kwa sababu mazungumzo ya uaminifu yanaweza kudhoofisha misimamo yao ya kiitikadi. Ni kama Mao Zedong aliandika katika trakti ya 1937 dhidi ya Uliberali mwaminifu. Alieleza kuwa huwezi kuvumilia katika harakati za mapinduzi kwa sababu Liberals waliuliza maswali, walipinga mamlaka na hawakutii amri moja kwa moja.

Vile vile ni kwamba muktadha wa unachoeleza ni wa upande mmoja na unatisha. Sitasahau kamwe mara ya kwanza nilipouliza swali kama mwanafunzi wa mwanzo aliyeketi katika hotuba ya shule ya sheria. Niliogopa ningefanywa nionekane mjinga au mjinga. Ilikuwa inatisha na kutisha. Kimya unachopitia haimaanishi kuwa wengine hawashiriki mitazamo yako. Wengi wana wasiwasi, “wakiinamisha vichwa vyao chini,” au wanaamua kwamba haifai kupigana kwa sababu mwalimu anaonekana kama mwana itikadi wa upande mmoja na kwamba hakuna jambo zuri linaloweza kuja kutokana na mwingiliano huo.

Wengi wa watu ambao wanaonekana kukubali ukweli mpya ni sycophants wanaotafuta faida kutokana na kuonyesha maadili yao ya maadili na kisiasa. Wengine hunyamaza tu na wanaonekana kuwa sawa na KE kwa juu kwa sababu wanatumia muda na pesa nyingi kujaribu kukuza na kupata maarifa na ujuzi wanaohitaji kwa maisha yao ya baadaye. Kwa bahati mbaya, utamaduni wetu wa kitaaluma umepoteza mwelekeo katika miktadha mingi na kuacha uadilifu wake mkuu wa fikra makini, ujuzi wa uchunguzi na kina kisayansi. Pamoja na AMA na shule za matibabu kukataa kwa uthabiti na kwa uwazi maadili ya sifa na fursa katika miaka mitatu iliyopita, na kuamuru kozi za DEI na viapo vya uaminifu huku wakipunguza viwango vya kulazwa, wanatupilia mbali kiapo cha kawaida cha "Daktari usidhuru! ” Kwa kweli haiaminiki, ni hatari na haikubaliki, lakini umenaswa katika mtego wa "mchezo wa kiitikadi".

Ukweli ni kwamba kama mwanafunzi huwezi kushinda dhidi ya mfumo ambao umeundwa. Kama profesa wa sheria nilikuwa katika nafasi tofauti ya mamlaka, na ingawa mara nyingi nilipinga mfumo uliokuwa ukijitokeza hata wakati huo na nilikuwa na heshima kidogo kwa idadi ya wafanyakazi wenzangu, hakuna mtu aliyejaribu "kunivuruga" kwa kweli. Sababu moja ni kwamba nina rekodi iliyoonyeshwa wazi ya kazi ya muda mrefu ya haki ya kijamii katika miktadha mingi. Hilo lilinizuia kwa kiasi fulani kwa sababu pengine nilifanya zaidi kuendeleza masuala halisi ya haki ya kijamii ambayo yanadaiwa kuhusika katika “harakati” hii zaidi ya watu tunaowazungumzia.

Wengine wachache wana aina hiyo ya "silaha". Hakika wanafunzi katika nafasi yako wako katika nafasi za chini za madaraka na hawana uwezo wa kujiinua na wasimamizi na kitivo. Wewe ni hatari. Kwa hivyo, ingawa singeweza kamwe kuchukua ahadi inayoonyesha kwamba ninaamini katika kitu ambacho siamini, ningejaribu kufikiria jinsi ya kuchukua msimamo mzuri ambapo ninaweza kueleza kwa nini ninaamini katika masuala ya msingi ya haki ya kijamii na sifanyi. ahadi za jumla. Hiyo inaweza kuzuia majibu kwa kiasi fulani.

Nitakupa mfano. Nilipokuwa na umri wa miaka 14, kanisa langu lilituweka sote katika programu ya kujifunza iliyolenga kueleza mafundisho ya kanisa ili tuwe washiriki kamili. Iliendelea kwa wiki na mwisho tulitakiwa kula kiapo cha uanachama. Wakati huo, hata hivyo, nilimwambia waziri singeweza kufanya hivyo. Alishtuka na kusema, "Kwa nini?" Nilijibu kwamba sikuamini na sikuweza kuamini mafundisho ya Kuamuliwa Kimbele na Kuamuliwa Kimbele ambayo yalikuwa sehemu muhimu za imani ya Presbyterian. Nilieleza msimamo wangu kwamba niliona mafundisho kama mambo ambayo hakuna Mungu anayestahili kuabudiwa angeweka kwa watu kwa sababu kimsingi walifanya maisha kuwa aina ya mchezo ambao haukujali sana ulifanya nini kwa sababu hatima yako ya mwisho ilikuwa tayari imepangwa. tangu mwanzo.

Ingawa alijaribu kueleza mafundisho kwa mtazamo wake, haikutosha kabisa kutoka kwa maoni yangu, kwa hiyo sikujiunga na kanisa kamwe. Kwako wewe, hata hivyo, kwa uzoefu wangu watu unaoshughulika nao ni watu wasiostahimili, wenye kulipiza kisasi, na hawana maarifa zaidi kuliko waziri huyo. "Wakubwa" wa vuguvugu la Woke/CRT wanajikita katika uwezo wao, fursa, na faida. Hii inazua hali ambapo wale walioajiriwa kuendeleza "dini mpya" ya vuguvugu la "Social Justice Warrior" wanahitaji kuweka shinikizo kubwa kwa "wasioamini" na "wazushi" kwa sababu wanaitikadi wanapata pesa nyingi kutokana na maendeleo. vuguvugu la kisiasa ambalo linategemea kuaibisha, kughairi, kukandamiza, na kupanua msingi wao wa madaraka.

Unapoendelea na elimu yako ya matibabu, jisikie huru kushiriki mawazo yako ikiwa unataka. Ningeongeza tu kwamba masuala ambayo wanaharakati wanadai kuyajali ni yale ambayo ni malengo na maswali halali na muhimu. Ukweli wa kusikitisha, hata hivyo, ni kwamba namna na mkakati unaotumika kuendeleza yale ambayo ni malengo halali ukifikiwa ipasavyo na kwa uaminifu na usawaziko, kama inavyotumika hivi sasa, ni ya matusi na yenye uharibifu kiasi kwamba yanazidisha migawanyiko ya kijamii. kipindi ambacho taifa lilikuwa limepata maendeleo makubwa. 

Matokeo yake ni kwamba wale wanaotekeleza mkakati huu wenyewe wamekuwa "Wabaguzi Wapya" na watu ambao wanaweza kuelezewa kama "Wanajinsia" wenye upendeleo. Waone aibu lakini wanatumia mbinu ya "kukisia" kisaikolojia kuwashutumu wengine kwa kile wanachofanya Wana-Racists na Wanajinsia. 

Neno langu la mwisho hapa ni kwamba jiandae kueleza kuwa wewe ni "wote katika" juu ya haki ya kijamii, juu ya utofauti wa kweli, juu ya usawa wa fursa, na juu ya kuhakikisha kuwa watu ambao wametengwa kwa njia isiyo ya haki na fursa bila kosa lolote wanajumuishwa. kikamilifu katika jamii kwa kadiri ya uwezo wao. Hiyo ndiyo zaidi ningeweza kusema. Kuna mizunguko mingi sana kwa mantras kuu ya DEI, na singekula kiapo cha "groupie" chenye siasa kali. Natumai hilo lina mantiki.



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

  • David Barnhizer

    David Barnhizer ni Profesa wa Sheria Emeritus katika Chuo Kikuu cha Jimbo la Cleveland. Alikuwa Mtafiti Mwandamizi katika Taasisi ya Mafunzo ya Juu ya Kisheria ya Chuo Kikuu cha London na Profesa Mgeni katika Shule ya Sheria ya Chuo Kikuu cha Westminster. Alifanya kazi katika Mpango wa Kimataifa wa Baraza la Ulinzi la Maliasili, alikuwa Mkurugenzi Mtendaji wa Kamati ya Mwaka wa 2000, na alishauriana na Taasisi ya Rasilimali Duniani, IIED, UNDP, Baraza la Rais la Ubora wa Mazingira, Benki ya Dunia, UN/FAO. , Mfuko wa Wanyamapori Ulimwenguni/Marekani, na serikali ya Mongolia. Vitabu vyake ni pamoja na Mikakati ya Jamii Endelevu, The Blues of a Revolution, Mikakati Madhubuti ya Kulinda Haki za Kibinadamu, Mwanasheria Shujaa, na Unafiki & Hadithi: Utaratibu Uliofichwa wa Utawala wa Sheria.

    Angalia machapisho yote

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone