Brownstone » Jarida la Taasisi ya Brownstone » Kwa Mara nyingine tena kwa Lectern
Mhadhiri

Kwa Mara nyingine tena kwa Lectern

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Inabadilika kuwa, linapokuja suala la kufundisha, Thomas Wolfe alikosea: Unaweza kwenda nyumbani tena.

Na ndio, ninafahamu kwamba kwa kufuata kichwa changu na mstari huo wa ufunguzi, nina hatia ya kuchanganya madokezo ya kifasihi. Kwa njia fulani, sidhani Mabwana Wolfe na White wangejali. Hadithi zote mbili ninazorejelea ni kuhusu kurudi, kuhusu kujaribu kupata kitu ambacho kimepotea. 

Vivyo hivyo na yangu. 

Kwa upande wangu, kilichopotea kwa muda wa miaka mitatu iliyopita (karibu) ni hali yangu ya utambulisho kama mwalimu wa darasa katika ngazi ya chuo. Gonjwa hilo na mwitikio wetu wa pamoja kwake ulibadilisha jinsi ninavyofanya (au nilifanya) karibu kila kitu, sio (kwa maoni yangu) kuwa bora. 

Kwa bahati nzuri, tunaporudi nyuma kuelekea mwonekano fulani wa hali ya kawaida, nimeweza kuanza tena mazoea yangu mengi ya zamani-kupata tena, kama Wordsworth anavyoweza kusema, kutokuwa na hatia kwangu, kukasirishwa na uzoefu mgumu.

Kwa maneno mengine, huenda sirudi nyuma kabisa kwa jinsi nilivyofanya mambo hapo awali—lakini mara nyingi ndivyo nilivyo. Ninapanga kuweka mikakati michache niliyojifunza wakati wa kuzima huku nikiwaaga wengine. 

Ambapo nimekuwa

Kabla sijafika kwenye orodha hizo, ninahitaji kutoa historia fupi ya majibu ya janga katika taasisi yangu-na majibu yangu kwa majibu hayo. Hii inakusudiwa kuwa akaunti ya ukweli kabisa, bila hukumu au maoni. Ni hivyo tu, kwa kuwa sera zilitofautiana sana kutoka jimbo hadi jimbo na hata taasisi hadi taasisi, inabidi ujue nimefanya nini ili kuelewa ninachopanga kufanya kusonga mbele, na kwa nini.

Wakati wa janga hilo, hali yangu ilikuwa "wazi" zaidi kuliko nyingi. Bila shaka, kama nchi nyingine, Georgia ilifunga kampasi zake zote, ikijumuisha yangu, mnamo Machi 13, 2020, na kumaliza muhula huo mtandaoni kikamilifu. Tulibaki mtandaoni kikamilifu msimu huo wa joto, pia. 

Katika Anguko, viongozi wa serikali na mfumo waliamua "kufungua upya" vyuo vyetu - lakini kwa tahadhari sana. Sina hakika kwamba kila taasisi katika jimbo hilo ilifanya hivyo kwa njia ile ile (kwa kweli nadhani kulikuwa na uhuru), lakini yangu iliamua kuruhusu robo moja tu ya orodha ya darasa kuwa katika chumba pamoja, ili wanafunzi waweze vizuri " umbali wa kijamii."

Hiyo ilimaanisha kuwa katika madarasa yangu ya uandishi, yaliyofikia umri wa miaka 24, ningeweza kukutana na wanafunzi sita kwa wakati mmoja. Katika madarasa yangu ya fasihi, yenye kofia 30, ilikuwa saba au nane. Na kwa kuwa tulikutana mara mbili kwa juma, ilinichukua majuma mawili kuona darasa zima. 

Nini cha kufanya katika hali hiyo? Sikuweza kutoa somo sawa mara nne, kwa sababu hiyo ilimaanisha kwamba ningeshughulikia takriban robo ya nyenzo za kozi katika muhula wa wiki 15. Wala haikuonekana kuwa sawa kutoa kila kundi somo tofauti. 

Kilichoniokoa ni kwamba, wakati chuo kilikuwa kimefungwa kabisa, nilikuwa nimeunda seti kamili ya moduli za mtandaoni kwa kila kozi, zikijumuisha zaidi mihadhara iliyorekodiwa kwa kutumia sauti-juu ya PowerPoint. Nilichapisha tu moduli hizo kwenye jukwaa letu la kujifunzia—kimsingi nikichukulia kila darasa kana kwamba liko mtandaoni—na nilitumia mikutano yetu ya kila wiki mara nyingi kwa mijadala ya vikundi vidogo na makongamano ya ana kwa ana.

Kimsingi, nilikubali toleo la "darasa lililogeuzwa," ambapo maagizo mengi yalifanywa nje ya darasa na muda wa darasa ulitolewa kwa ujifunzaji "wa kina" zaidi.

Lazima niseme, ilifanya kazi vizuri. Sidhani kama wanafunzi walikosa taarifa yoyote muhimu, shukrani kwa moduli zilizorekodiwa, na ninaamini kulikuwa na manufaa kwa makongamano na mijadala. Kwa kweli, ilifanya kazi vizuri vya kutosha kwamba, Majira yaliyofuata, 2021, wakati chuo kilikuwa wazi kabisa na madarasa yalikuwa yamejaa tena (ish), niliendelea kutumia mkakati uleule.

Haikuonekana kufanya kazi vizuri kwa madarasa yote, kinyume na vikundi vidogo vya sita au saba. Pia, nilikosa kufundisha—kusimama mbele ya wanafunzi na kuwasiliana moja kwa moja habari. Hiyo, kipengele cha utendaji, imekuwa sehemu ninayopenda zaidi ya kufundisha, ambayo ilinivutia hapo kwanza.

Muhimu zaidi, nilianza kuhisi kwamba wanafunzi WANAkosa kitu—kwamba njia ya zamani ilikuwa bora zaidi. Wakati ambapo haikuwezekana kuifanya kwa njia ya zamani, nilikuwa nimeunda mkakati mzuri wa kukabiliana nayo. Lakini sasa kwa kuwa ILIwezekana—nilijikuta nikitaka kurudi. 

Kwa hivyo kuanzia mwaka huu wa masomo, nilifanya-hasa. Kama nilivyosema, nimehifadhi vitu vichache kutoka kwa muhula wa janga, lakini nimewaondoa wengine wengi na kwa sehemu kubwa nimerudi kwa jinsi nilivyofundisha kwa zaidi ya miongo mitatu. Hapa kuna orodha fupi, isiyo kamili ya vitu ambavyo nimehifadhi, ambavyo nimeondoa, na vile nimerejea.

Nilichohifadhi

Labda jambo bora zaidi kutoka kwa muhula wa janga kwangu lilikuwa kituo kipya na jukwaa letu la kujifunza la wanafunzi mtandaoni. Hapo awali nilikuwa nimeitumia zaidi kuchapisha silabasi na hati zingine na kutoa tangazo la hapa na pale. Lakini kwa muda wa miezi ambayo tulikuwa tukikutana sio kabisa au katika vikundi vidogo tu, ilinibidi kuitumia kwa karibu kila kitu: majaribio, karatasi, na maswali, yaliyomo kwenye kozi, na hata migawo ya kusoma. 

Sasa kwa kuwa sote tumerejea chuoni pamoja, ninaweza kutoa maudhui ya kozi ana kwa ana. Lakini bado ni rahisi kutumia jukwaa la kujifunzia kwa mambo mengine, hasa yale yanayochukua muda wa darasani bila ya lazima, kama vile maswali ya kusoma na maswali ya majadiliano yaliyoandikwa yaliyo wazi.

Pia nitaendelea kuwafanya wanafunzi wawasilishe insha zao mtandaoni na kuziweka alama mtandaoni. Wenzangu wengi walikuwa wakifanya hivyo muda mrefu kabla ya janga hilo, lakini nilikuwa mlezi wa marehemu. Nilifurahia kushika insha za wanafunzi mikononi mwangu na kuweka alama kwa penseli na kuapa sitabadilika kamwe. Lakini bila shaka nilifanya, kwa lazima, na sasa kwa kuwa nimejionea mwenyewe jinsi inavyofaa, sitarudi nyuma. 

Nini nimepata kuondoa

Baada ya kurudi chuo kikuu kwa nguvu zote mnamo Fall 2021, niliendelea kuchapisha mihadhara yangu yote mtandaoni ingawa pia nilikuwa nikiripoti habari hiyo ana kwa ana.

Hoja yangu ilikuwa kwamba wanafunzi walikuwa wameumizwa na kufuli, upweke, ugonjwa, na woga, kwa hivyo chochote ambacho ningeweza kufanya ili kupunguza wasiwasi wao kilistahiliwa. Pia, idadi ndogo lakini si ndogo bado walikuwa wakiugua, mara nyingi wakikosa juma moja au zaidi kwa wakati mmoja. Kwa njia hii, wangeweza kuendelea hata kama hawakuweza kuwa darasani.

Pengine ilikuwa katika muhula wa pili wa mwaka huo wa masomo, Spring 2022, ambapo nilianza kutilia shaka wanafunzi wengi walikuwa wakijinufaisha tu na hali hiyo. Wengi hawakuwa wagonjwa—hawakutaka tu kuja chuoni, jambo ambalo lilishinda madhumuni ya kufanya madarasa ya ana kwa ana. 

Kwa hivyo mwaka huu, niliacha kutuma mihadhara yangu mtandaoni. Ikiwa wanafunzi wanachukua darasa langu kwenye chuo kikuu, na wanataka kujifunza nyenzo zote na kufaulu katika kozi, wanahitaji kuhudhuria kibinafsi iwezekanavyo-ikiwezekana kila siku. 

Kwa maneno mengine, kimsingi nimeacha mfano wa "darasa lililogeuzwa". Nina hakika inafanya kazi kwa watu wengine, lakini sio kwangu. Niliporuhusiwa kukutana na wanafunzi sita au saba tu kwa wakati mmoja, lilikuwa jambo bora zaidi tuliloweza kufanya. Baadhi ya majadiliano ya heshima yalitoka ndani yake, na niliweza kufanya miunganisho mizuri ya kibinafsi na wanafunzi.

Lakini kadiri ukubwa wa darasa ulivyorudi katika hali ya kawaida, faida hizo zimepunguzwa na ugumu na kutokwenda sawa kwa kuruhusu wanafunzi kuendesha ajenda. Niite wa kizamani—niko sawa na hilo—lakini nimeamua kuchukua tena udhibiti wa madarasa yangu na kuendesha ajenda mwenyewe. 

Nini nimerudi

Pengine ningeweza kuhitimisha sehemu hii kwa maneno machache (ingawa bila shaka sitafanya hivyo): Ninarejea hasa kuhadhiri, nikiwa na dozi nzuri ya majadiliano ya darasani, shughuli za vitendo, na moja kwa moja-- mwingiliano mmoja. Kwa maneno mengine, jinsi nimekuwa nikifanya mambo kila wakati, isipokuwa labda kwa hotuba kidogo na zaidi ya mambo mengine.

Huko nyuma katika miaka ya 1990, na mwanzo wa "mapinduzi ya kufundisha na kujifunza," tuliambiwa kwamba maprofesa hawapaswi tena kujiona kama "wahenga jukwaani" bali wanapaswa kujitahidi kuwa "mwongozo wa upande." Nilinunua wazo hilo zaidi au kidogo wakati huo, ingawa sikuwa na uhakika kabisa lilimaanisha nini. Lakini ilionekana kuwa nzuri, kama kitu ambacho labda ningetamani kutamani - haswa kwani, katika siku hizo za mapema, mara nyingi nilihisi kama ulaghai kidogo.

Tangu wakati huo, nimejifunza kwamba, ingawa kuna nyakati za "kuongoza upande," hakuna chochote kibaya kwa kuwa "mwenye hekima jukwaani." Ukweli ni kwamba, nikilinganisha na wanafunzi wangu, hakika mimi ni mtu wa hekima; darasani si kitu kama si jukwaa; na ufundishaji mzuri ni na daima utakuwa aina ya sanaa ya utendaji. 

Kwa hivyo, ndio, nimejiondoa kutoka kwa mduara wa madawati wa Umri Mpya katikati ya darasa na kurudi kwenye lectern-na inahisi vizuri. Ni mahali nilipo.

Ninaamini, kwa muda mrefu, wanafunzi wangu pia watafaidika, kwani baada ya muda niliwaachisha kutoka kwa lishe ambayo sote tumekuwa tukifanya wakati wa janga hili. Huenda hatukuwa na chaguo nyingi, lakini haikuwa nzuri kwao. Imewafanya wavivu, wawe na haki zaidi, na wasio na uwezo wa kustahimili mikazo ya kawaida ya maisha ya chuo kikuu, kama vile kusomea majaribio na makataa ya kukutana. Siwezi kufikiria kwamba itawahudumia vyema katika maisha yao baada ya chuo kikuu.



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

  • Rob Jenkins

    Rob Jenkins ni profesa msaidizi wa Kiingereza katika Chuo Kikuu cha Jimbo la Georgia - Chuo cha Perimeter na Mwanafunzi wa Elimu ya Juu katika Mageuzi ya Kampasi. Yeye ndiye mwandishi au mwandishi mwenza wa vitabu sita, vikiwemo Fikiri Bora, Andika Bora, Karibu kwenye Darasa Langu, na Sifa 9 za Viongozi wa Kipekee. Mbali na Brownstone na Campus Reform, ameandika kwa Townhall, The Daily Wire, American Thinker, PJ Media, The James G. Martin Center for Academic Renewal, na The Chronicle of Higher Education. Maoni yaliyotolewa hapa ni yake mwenyewe.

    Angalia machapisho yote

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone