Brownstone » Jarida la Brownstone » Jinamizi la Wasomi
Jinamizi la Wasomi

Jinamizi la Wasomi

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Takriban kila usiku, mimi huota ndoto sawa kabisa, ambayo inaweza kuelezewa kuwa ndoto mbaya. Katika ndoto zangu, ninatambua kwamba ulimwengu unahitaji kuonywa kuhusu kiwango cha asilimia 100 cha kukamata mashirika ya jamii ya "kutafuta ukweli". Ndoto hizo huwa zinanifanya niamke nikiwa na wasiwasi. "Ninahitaji kufanya niwezavyo kuwaonya watu juu ya hili," ninajiwazia. 

Ndoto hiyo inastahili kuwa ndoto mbaya kwa sababu ninagundua kuwa hakuna ninachoweza kufanya (au kuandika) kitakacholeta mabadiliko. Kila mtu anajua mashirika haya yametekwa; watu ama hawajali kuhusu hili au, kama mimi, wanatambua kuwa hakuna kitu kinachoweza kufanywa kubadilisha chochote kwa njia ya maana.


Kulingana na jinsi tunavyovihesabu, Amerika ina vyuo 4,200 hadi 6,000, ambavyo vinashtakiwa kwa kuelimisha wanafunzi "bora na waangalifu" katika jamii na eti vina wanafikra wakubwa wa jamii katika kitivo chao.

Kutokana na utafiti wangu, nilijifunza takriban Wamarekani milioni 1.5 wanaohudumu katika kitivo katika vyuo hivi.

Kwa maoni yangu, tukio muhimu zaidi katika maisha yetu lilikuwa Covid au, kwa usahihi zaidi, la jamii majibu ya pamoja kwa Covid.

Swali moja ambalo linanivutia ni kwamba ni vyuo vingapi kati ya takriban 4,200 vya Amerika na washiriki wa kitivo milioni 1.5 walikosoa vizuizi, uingiliaji mwingi usio wa dawa na kisha juhudi zisizokoma za chanjo ya idadi ya watu ulimwenguni?

Kati ya vyuo 4,200 au zaidi vya Amerika, chuo pekee ambacho kilirudisha nyuma hatua hizi au "simulizi zilizoidhinishwa" kuhusu Covid ilikuwa. Chuo cha Hillsdale kusini mwa Michigan (ambayo ina wanafunzi 2,600 pekee).

Mtu anaweza kusema hivyo tu moja ya vyuo 4,200 vya Amerika vilikuwa na viongozi ambao walihoji mambo mengi ya majibu ya Covid.

Ili kuwa wazi, mtu yeyote ambaye anapitia vyombo vya habari mbadala anaweza kutambua wachache wa washiriki wa kitivo ambao kuwa na imekuwa wazi katika kuelezea ukosoaji mwingi wa mwitikio wa Covid. 

Ningeweza pengine jina 10 20 kwa Maprofesa wa Marekani ambao walienda kinyume na wenzao na walishiriki ukosoaji mara kwa mara katika mahojiano, hotuba, na makala au karatasi za kisayansi.

Lakini hata washiriki 20 wa kitivo cha "kinyume" walio na ufuasi wa ukubwa mzuri ni sehemu ndogo sana ikilinganishwa na washiriki milioni 1.5 wa kitivo ambao wangeweza kufanya jambo lile lile…lakini hawakufanya.

Kwa kweli, kutoka kwa hesabu rahisi, mtu anaweza kusema kwamba ni washiriki 1 kati ya 75,000 wa kitivo (washiriki milioni 1.5 wa kitivo/20) walikuwa na ujasiri wa kupinga maoni yaliyoidhinishwa juu ya Covid.

Hakika, inaonekana kuwa haiwezekani kitakwimu kwamba kati ya dimbwi kubwa la vyuo vikuu (4,200) Amerika ina tu. moja chuo ambacho kilikuwa na ujasiri wa kutosha kuhoji hekima ya kawaida.

Kwa maneno mengine, asilimia 99.999 ya vyuo na asilimia 99.99999 ya washiriki wa kitivo ama walikubali hekima ya uwongo ya kawaida au waliogopa sana kupinga hadharani madai mengi ya uwongo au ya kutilia shaka ya Covid.

Sio Faida Kubwa Zaidi kwenye Uwekezaji...

Kwa kile kinachostahili, vyuo hivi vinapokea matrilioni ya dola kama pesa za masomo na ufadhili wa serikali na shirikisho unaotolewa na walipa kodi…ambayo ina maana kwamba serikali yetu inafadhili kwa ukatili. yasiyo ya sayansi na vikosi vya washiriki wa kitivo wasio na uwezo.

Hii ina maana kwamba kila chuo (isipokuwa kimoja) ambacho kiliundwa "kutafuta ujuzi au ukweli" - na kisha kuwaelimisha wanafunzi na kutoa ujuzi kwa umma - wameshindwa vibaya katika kazi yao muhimu zaidi.

Sio tu kwamba kundi la washiriki wa kitivo cha Amerika walishindwa, angalau marais wa vyuo 4,200 (pamoja na bodi zao za wadhamini) pia walishindwa kwa kushangaza. 

Hawa wanaojiita viongozi walikuwa kweli wote wafuasi na walifuata - kukubalika kama ukweli usioweza kukosea - mwongozo usio sahihi wa ukiritimba, na kutegemea data ya kutiliwa shaka au isiyo sahihi, ambayo iliwafanya kukumbatia mamlaka ambayo yalisababisha madhara yasiyoweza kurekebishwa na yasiyohesabika kwa jamii.

Ukiondoa Chuo cha Hillsdale, hakuna rais mmoja wa chuo au mkuu wa shule yoyote mashuhuri ndani ya vyuo hivi aliyekuwa na ujasiri wa kiakili wa kuhoji maamuzi ambayo yaliathiri kila mtu kwenye sayari.

Kutoka Harvard hadi chuo cha jumuiya yako, mtu anaweza kudai kwa ujasiri kwamba kundi-fikra kati ya viongozi wa angalau 4,200 vyuo vya Marekani ilikuwa 100 asilimia (na asilimia 100 makosa).

Pia, miaka minne ya Covid, sifahamu rais mmoja wa chuo au mkuu wa chuo ambaye amekiri walikosea kuhusu mambo mengi muhimu na akatangaza hakiki za kitivo ambazo zinaweza kufanya makosa kama haya yaweze kutokea katika siku zijazo.

Vyuo vilivyoishusha nchi nzima bado vinafadhiliwa. Hakuna mtu aliyefukuzwa kazi au kukemewa kwa kosa au mwoga sana kuweza kusema. Kwa kweli, washiriki wengi wa kitivo na wasimamizi ambao walikosea sasa wamepandishwa vyeo vya ushawishi mkubwa.

Vile vile bila kuelezeka, miongoni mwa idadi kubwa ya wanafunzi na wazazi wao, kwenda kwenye vyuo kama hivi bado kunachukuliwa kuwa muhimu kwa "elimu" ya wahitimu wa shule ya upili wa Amerika.

Mjinga ni kama mjinga...

Mmoja wa wenzangu katika Taasisi ya Brownstone hivi karibuni alichapisha insha ambapo yeye kweli waliajiri lebo "wajinga" na "wajinga" kuelezea tabia za maprofesa na wasimamizi hawa wa vyuo katika kipindi cha miaka minne iliyopita.

(Mwaka mmoja uliopita, niliandika kipande sawa na kichwa cha habari "Ulimwengu wetu unaongozwa na wajinga".)

Walakini, uchunguzi hapo juu labda unaelezea ndoto yangu ya mara kwa mara. 

Hakika siogopi virusi vya upumuaji ambavyo havina hatari ya kifo kwa mwanafunzi yeyote wa chuo mwenye afya. Lakini ninaogopa ninapogundua wanaodaiwa kuwa "bora na waangavu zaidi" katika jamii karibu wote - chagua chaguo lako - wajinga, wajinga, au wajinga. 

Kikundi cha kutisha zaidi ni "viongozi" ambao walijua (na bado wanajua) walikosea, lakini bado walisukuma sera zisizo na kifani, zenye madhara na za kibabe. Sehemu hii ndogo ya "viongozi" wa jamii inabidi ichukuliwe kuwa mbaya au mahali fulani kwenye wigo wa sociopath/psychopath.

Jinamizi langu linatokana na utambuzi kwamba watu hawa hawatafichuliwa na kusafishwa, ambayo inamaanisha bado watakuwa katika nafasi za kusababisha labda taabu kubwa zaidi katika siku zijazo. 

Jinamizi ni kwamba baadhi yetu huona kile ambacho tayari kimetendeka, na kile kitakachokuja katika siku zijazo…lakini inaonekana hatuna uwezo wa kukizuia.

Inasikitisha pia kutambua kwamba watu milioni 20 ambao ni wanafunzi katika vyuo hivi hawainuki, hawaandalii, na hawarudi nyuma kwa njia yoyote ya maana dhidi ya "walimu" wanaowafundisha wote. makosa masomo ya elimu na maisha.

Kweli Mbili Ambazo Hazionekani Kuwa Kweli Tena...

Wakati marais wote wa vyuo vikuu, washiriki wote wakuu wa kitivo, na karibu asilimia 100 ya wanafunzi wanatii kwa uwajibikaji "jambo la sasa," mmoja anabaki kuhoji mambo mawili makubwa ya historia ya Amerika - ambayo ni kwamba Amerika ni nchi ya bure na nyumba ya jasiri.

Wazo ambalo huniamsha usiku ni kwamba, kwa idadi kubwa ya Wamarekani, uhuru wa kweli haujalishi tena, na/au Wamarekani wengi hukosa ujasiri wa kuandamana wakati uhuru unaibiwa kutoka kwao.

Mtu hujiuliza ni nini kilitokea kwa viongozi wa kweli wa nchi yetu, raia ambao hawaogopi kusema kwamba ukweli unaodaiwa ni uwongo au angalau haupaswi kuwa "sayansi iliyotulia." 

Baadhi yetu sasa tunajua viongozi hawa hawako katika kumbi za wasomi au miongoni mwa idadi ya wanafunzi. Mijadala muhimu inayopaswa kutokea vyuoni...haijatokea na haitatokea katika maeneo haya.

Sio Vyuo Pekee Vina Viongozi Wenye Akili na Jasiri…

Na sio vyuo vikuu tu. Jimbo langu la Alabama lina wilaya 138 za shule za umma ambazo zinashtakiwa kwa kusomesha wanafunzi kutoka shule ya chekechea hadi darasa la 12.

Hao ni wasimamizi 138 wa shule na bodi za shule, hakuna hata mmoja aliyepinga mwongozo wowote wa uwongo ambao ulishuka kutoka CDC, WHO, na NIH…na kutoka kwa magavana na wasimamizi wa elimu wa serikali.

Nchini kote, sifahamu msimamizi yeyote mashuhuri wa shule, rais wa bodi ya shule, au bodi ya elimu ya serikali ambaye alipata ujasiri wa kuhoji majukumu yoyote yasiyo ya lazima ya Covid ambayo yaliwadhuru wanafunzi na wazazi wao.

Yote haya yananiongoza kuhitimisha kwamba uanzishwaji wote wa "elimu" huko Amerika umetekwa kwa asilimia 100.

Kulingana na njama ya kunyamazisha juu ya uwongo wa Covid, viongozi wa elimu wanaodai kuwa wanafanya watoto wetu kuwa nadhifu wao wenyewe ni wajinga au ni wapole sana kutetea wanafunzi.

Inasemwa mara nyingi kuwa shule za mitaa na vyuo vikuu ndio taasisi muhimu zaidi katika jamii. Taasisi hizi huwaleta watu wa tabaka mbalimbali pamoja na “kuwaelimisha” watu tunaoambiwa watakuwa viongozi wa baadaye wa jamii.

Lakini katika miaka minne iliyopita viongozi wa taasisi hizi - katika vyuo vyote na mifumo yote ya shule - walithibitisha kuwa hawafai kushika nyadhifa hizi muhimu za uongozi.

Zaidi ya hayo, hawajajifunza kutokana na makosa yao na hawana tabia ya kukubali kuwa walifanya makosa makubwa.

Watu ambao tumeongozwa kuamini kuwa "wamejifunza" kwa kweli ni wajinga wa kushangaza (au uovu wa wazi). Lakini watu hawa bado watakuwa wanaongoza mashirika haya kesho na miaka 10 kutoka leo. 

Sikujua ujuzi huu ungenisababishia kuwa na ndoto mbaya za mara kwa mara, lakini imekuwa hivyo. Ndoto yangu inaniambia niandike juu ya hili, ambalo nimefanya sasa. Labda sasa nitapata usingizi wa amani usiku.

Imechapishwa tena kutoka kwa mwandishi Kijani kidogo



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone