Brownstone » Jarida la Brownstone » Hakuna Ushirika Mtakatifu kwa Wagonjwa, Walisema

Hakuna Ushirika Mtakatifu kwa Wagonjwa, Walisema

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Hakuna anayependa kupokea simu ya aina hii.

"Baba John, mama yangu ana covid. Tunampeleka hospitalini sasa. Unaweza kuja kumuona?”

Kwa hivyo unaacha kile unachofanya, kusanya vitu vyako pamoja, chukua mfuko mweusi wa ngozi ambao una kile ambacho sisi Waorthodoksi tunakiita Zawadi Zilizohifadhiwa, Ushirika Mtakatifu uliokaushwa, na uendeshe gari kwa wastani juu ya kikomo cha mwendo (ni Massachusetts ambapo hata kasi ya polisi) na fika katika moja ya hospitali kubwa huko Worcester. 

Kufikia wakati huu nilikuwa najua vyema kuwa Covid-19 haikuwa hatari kama vile vyombo vya habari vilivyofanya kuwa. Nilikuwa hata nilifuata utafiti wa Dk. Pierre Kory kuhusu Ivermectin na niliweza kujipatia baadhi yangu, familia na baadhi ya ziada kwa dharura kama hiyo kabla ya Vyombo vya Habari kwa udanganyifu kutangaza kuwa ni dawa ya minyoo tu ya farasi. Nilikuwa nimeweza kutimiza maagizo katika duka la dawa la CVS la ndani, ambalo wiki chache baadaye lingekataa kujaza maagizo yote! Hata yangu mwenyewe.

Katika maegesho ya hospitali.

"Anaendeleaje?"

“Si vizuri, yuko ICU. Oksijeni yake ilipungua hadi kufikia miaka ya 70,” binti yake Kim, alijibu.

Tulipokuwa tukizungumza, tulipitia labyrinth ya barabara za ukumbi na lifti. Hatimaye tulifika ICU.

milango milango!

Milango imefungwa, imefungwa; wataalamu tu walioangaziwa wanaweza kuingia; viongozi wapya wenye vinyago ambao hutoa na kuchukua maisha. Wanafamilia, makuhani, wapendwa; hata wenzi wa ndoa hawaruhusiwi kuingia kwa sababu ya tauni mbaya ambayo inaua takriban asilimia 0.02% ya kila mtu wa umri wangu ambaye anapata; asilimia ambayo ni nywele tu juu ya wastani wa mafua.

Alitaka kupokea Ushirika Mtakatifu. Alikuwa na umri wa miaka 88, hata hapo awali aliambukizwa Covid-XNUMX hana afya njema na alikuwa na imani dhabiti za kidini maisha yake yote, akila Ushirika Mtakatifu karibu kila wiki. 

Sasa, kwa mtu wa rika lake hatari ya kufa ilikuwa kweli, hasa wakati itifaki za hospitali zinajumuisha Remdesivir na intubation! 

Katika imani yetu, kupokea Ushirika Mtakatifu juu ya kitanda chako cha kufa, hasa siku unapokufa, inaonekana kuwa baraka kubwa na karibu kadiri unavyoweza kupata uhakikisho kwamba utafika mbinguni na kuwa pamoja na Yesu Kristo milele katika ufalme. pamoja na mtawala ambaye kwa kweli anawajali wanadamu wote.

Milango ya Milango! Imefungwa na imefungwa kwa sumaku.

Wauguzi walikwepa maswali yetu, wakatupuuza, na hatimaye wakatuambia huwezi kuingia. “Hawezi kuwa na wageni wowote,” sauti ya woga isiyo na mwili ilipasuka kupitia intercom.

Ninasema, “Ni haki yake ya kidini!”

Wasio na mgongo, "Hapana, samahani huwezi kuingia, hiyo ndiyo itifaki."

Kwa hiyo mimi na binti yake tulishauriana. Mimi si mtu wa kusukuma sana kwa asili, lakini niliishi Rumania kwa miaka 15. Nilikuwa nimefunuliwa na roho ya utawala wa kiimla ambao bado unaendelea katika taasisi mbalimbali nchini na kusikia hadithi nyingi za ukatili katika mfumo huo kutokana na uhusiano wangu wa kina wa kibinafsi na utafiti wa kitaaluma huko. Nisingerudi nyuma ikiwa bibi huyu mzee maskini na binti yake wangemtaka apokee Ushirika Mtakatifu. 

Niligundua roho iliyozoeleka na mbaya ya utii wa kipofu kwa sera ya serikali isiyo na roho. Ilinibidi kutimiza wajibu wangu mtakatifu. Mimi ni mnyonge. Nina kasoro sawa na mtu mwingine, lakini sikuweza kuruhusu mfumo huu mbaya na usio wa kisayansi umzuie mtu huyu kufaidika na uhuru wa kidini ambao nchi yetu inatangaza kuwapa raia wake. 

Kwa hivyo tulingoja milango ifunguke wakati nesi alipokuwa akitoka na sisi sote tukaingia kana kwamba tunamiliki eneo hilo.

Muuguzi mrefu na wa kimanjano hatimaye alisimama kwenye njia yangu niliposogea karibu na chumba ambamo yule mwanamke mgonjwa alikuwa amelala kwa matarajio na maombi. Watu kadhaa walishangaa, wote wakitugeukia, “Hamuwezi kuwa humu ndani!” Nesi huyo wa kuchekesha alisema.

“Je, unamnyima mwanamke huyu haki yake ya kufuata dini yake? Anataka Ushirika Mtakatifu!”

“Sitamnyima mtu haki yake ya kidini kamwe!”

“Basi utaniruhusu niingie!”

“Siwezi kufanya hivyo; ni kinyume na sera!”

“Basi unamkataa, haki yake ya kidini!”

"Hapana, hapana, sitawahi kufanya hivyo!"

"Alafu wewe ni kuniruhusu niingie…”

“Hapana, siwezi! Ni kinyume na sera…”

“Basi, kwa ufafanuzi unakataa haki ya kidini ya bibi huyu kwa kukataa Ushirika wake Mtakatifu!”

“Sitamnyima mtu haki yake ya kidini kamwe!”

"Lakini unafanya hivyo kwa kutoniruhusu kuingia ..."

Mimi si mwandishi, lakini sijatia chumvi. Hii iliendelea kwa muda mrefu zaidi kuliko yale niliyoandika hapa, pande zote na pande zote; muda wa kutosha kwangu kukumbuka Kafka niliyopaswa kusoma chuoni na kwa muda wa kutosha kwangu kujiuliza ikiwa mtu huyu alikuwa na uwezo wa mawazo ya busara. Mazungumzo yalimalizika kwa swali, "Kwa nini sera inasema siruhusiwi huko?"

"Kwa sababu ni hatari sana."

“Kwa nani? Anakufa!”

"Kwa ajili yako."

“Hatari sana kwangu? Nitachukua hatari hiyo! Niruhusu niingie! mimi ni kuhani; Siogopi kufa!”

Maneno hayo ya mwisho yalikuwa ya kupendeza kwani nilijua haikuwa hatari zaidi kwangu kuliko mafua ya kawaida, na zaidi ya hayo, nilikuwa na Ivermectin nyumbani akinisubiri. Nilianza kukasirika, na ilionekana kama mstari mzuri wakati huo.

Kwa bahati nzuri, walishauriana na kuniruhusu nimpelekee Ushirika Mtakatifu. Kwa bahati mbaya, si kwamba hadithi inaishia.

Katika mawazo yangu, tulishinda. Nilifikiri walikuwa wametambua kosa la njia zao na sasa wangeturuhusu tuingie wakati wowote mgonjwa alipotaka Ushirika Mtakatifu.

Nilikosea.

Niliitwa tena siku iliyofuata, na ilibidi tupitie mchakato huo mgumu tena; kukataa kwenye intercom, kupenya milangoni, wafanyakazi tofauti, mazungumzo yale yale ya msingi na mvutano wa wastani na kukataa, baada ya shinikizo zaidi tena walituacha tufanye mambo yetu, utukufu kwa Mungu.

Siku ya pili, baada ya Komunyo, niliketi na Kim na daktari wa mahusiano ya umma wa ICU alikuja na kuzungumza nasi. Alisema mgonjwa huyo alikuwa na takriban wiki mbili za kuishi zaidi. Hakuwa amejibu matibabu, kiwango cha oksijeni hakikuwa kikipanda, na kimsingi - kuanza kufanya maandalizi ya mazishi.

Katika siku hizi chache zilizopita, Kim alikuwa amemwomba daktari wa mama yake kama wangeweza kujaribu Ivermectin. Jibu lilikuwa, hapana. Daktari wake alisema kwamba kulingana na uwiano wa hatari / faida ilikuwa hatari sana! Kumbuka kwamba daktari huyo pia alikuwa amesema atakufa! 

Kwa hiyo mwanamke huyo alitaka kujaribu dawa hiyo, binti yake alitaka anywe dawa hiyo, alikuwa na ubashiri mbaya sana, na bado walimnyima haki ya kujaribu dawa ya bei ya chini na salama kabisa! Kuna hatari gani inaweza kuwa? Ni nini hatari zaidi kuliko kifo? 

Inavyoonekana, hatari kwa yule anayeitwa kazi ya daktari ilikuwa hatari zaidi kwake kuliko kifo cha mmoja wa wagonjwa wake. Hiyo ndiyo ilikuwa sababu halisi ya hatari/uwiano.

Madaktari wote ambao wanakataa au wamekataa dawa hii ya kuokoa maisha wanapaswa kupoteza leseni zao, ikiwa sio kukabiliwa na utovu wa nidhamu au mashtaka ya jinai.

Siku ya tatu, tangu madaktari hawakuagiza Ivermectin, tulizungumza na daktari wa telemedicine ambaye alielezea kipimo sahihi kwa mtu katika hali mbaya ya mgonjwa. Tulitayarisha dawa na tulikuwa na mpango. 

Siku hii ya tatu sarakasi nzima ilianza tena; kukataa kwenye intercom, kusubiri watu kutoka kwa milango, kuingia kupitia mlango, wafanyakazi wapya, kukataa kwa mawe, dhidi ya sera ya hospitali, nk.

Wakati huu kulikuwa na nesi mdogo wa kiume ambaye alipenda kunyanyua vyuma na ambaye hakutukubali sana tukikanyaga kwenye uwanja wake. Alikuwa tayari kupata jeuri, na kwa uaminifu katika hatua hii mimi pia nilikuwa. Angeshinda, lakini ningeacha mvuke mwingi. Waliita polisi.

Tulirudi nyuma kidogo na kutoka nje ya milango ya ICU. Polisi walikuja na kutishia kutukamata. Tulianza kusema kwamba hii ni Amerika na watu wana haki za kidini, binti, pia, alikuwa akitetea kesi yake. Tuliwaheshimu sana polisi lakini tuliendelea kwa bidii. 

Tuliwatazama maafisa hao machoni na kusema, “Mlikula kiapo kutetea sheria. Haki ya kufuata dini ni sheria ya juu kuliko ya hospitali!” Wote wawili walikuwa na sura ya hatia sana machoni mwao na hawakujibu chochote. Walikuwa wataalamu sana, lakini walikuwa “polisi wa hospitali,” walioajiriwa na hospitali hiyo. Hawakuwa wakitoa shingo zao nje pia.

Utukufu kwa Mungu, hatimaye baada ya kama nusu saa hivi wahudumu wa hospitali walikubali na tumpe Ivermectin… um, namaanisha, Ushirika Mtakatifu. Tafadhali samahani kwa kuchapa.

Jioni hiyo yule mwanamke mgonjwa, mwenye umri wa miaka 88 ambaye alikuwa amehukumiwa kifo na madaktari wasio na roho, wasio na akili, wasio na uwezo au labda watenda mabaya, alikuwa akijisikia vizuri zaidi na kukaa peke yake. 

Siku iliyofuata alikuwa akitembea na kiwango chake cha oksijeni kilikuwa kikiboreka. Alikuwa na fahamu kabisa, kwa hiyo dozi ya pili ililetwa kwake kwa njia ya ajabu ili aichukue, bila kujulikana na viongozi waliofunika nyuso zao. Kisha binti akamuangalia nje ya hospitali. Bila shaka, wafanyakazi walimfanya atie sahihi hati ya kuachiliwa wakisema kwamba huenda mama yake angefia nje ya hospitali na kwamba atawajibika kikamilifu, nk.

Nilimtembelea nyumbani siku iliyofuata. Alikuwa amekaa pembeni ya kitanda chake akila mayai. Angeweza kutembea hadi chooni mwenyewe. Homa yake ilikuwa imepungua, maumivu ya kutisha na maumivu yalipotea kabisa, kiwango chake cha oksijeni kilikuwa kikiongezeka.

Bibi huyu bado yuko hai hadi leo, miaka miwili, sio wiki mbili baada ya hospitali karibu kumuua na kwa ujinga, kwa mkazo, na kwa bidii kujaribu kumzuia kutoka kwa haki zake za kidini na matibabu.

Kilichookoa maisha ya mwanamke huyu ni imani na familia yake. Alikataa chanjo, intubation na akachagua kuchukua afya yake mikononi mwake. Nini kingetokea kwake ikiwa familia yake isingesisitiza? Ni wangapi hawakuwa na familia, au hawakuwa na familia ya karibu? Ni makuhani wangapi waliogeuzwa milangoni na wakakata tamaa? Huu uwendawazimu unatakiwa ukomeshwe sasa! 

Ni lazima tusisitize uhuru wa kidini na kiafya wa wananchi wenzetu wakati wote na kwa gharama yoyote ile!

Wakati mtu anakufa au katika hatari ya kifo, huu ndio wakati ambapo dini yao inapendwa sana nao. Si ndani ya mamlaka ya hospitali kuamua ni lini unaweza au kutoweza kuungama dhambi zako, kupokea Ushirika Mtakatifu na kujiandaa kukutana na mtengenezaji wako. Zoezi hili la kuchukiza la kukataa kuingia kwa makasisi lazima likome sasa.

Habari njema ni kwamba baada ya mkanganyiko huu niliwauliza makasisi wengine wengi ikiwa walipatwa na hali kama hizo. Sio wengi walikuwa nayo. Inavyoonekana hospitali za Worcester zilikuwa za kidhalimu zaidi kuliko zile za Boston angalau linapokuja suala la kupokea Mafumbo ya Kanisa la Orthodox.

Jumuiya ya Taasisi ya Brownstone ibarikiwe kwa juhudi zako za kuleta nuru kwenye giza la kutisha la nyakati zetu.

Bwana, Mungu na Mwokozi wetu Yesu Kristo awabariki nyote.



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

  • John Lincoln Downie

    Fr. John Lincoln Downie alizaliwa mnamo 1971 huko Beaver Falls, Pennsylvania. Mnamo 1992, alihitimu kutoka Chuo cha Christian Geneva katika jimbo moja (Idara ya Biolojia na Falsafa). Alikaa miaka miwili katika Monasteri ya Koutloumousious kwenye Mlima Athos (1999-2001), ambapo alipokelewa katika Uorthodoksi kwa njia ya Ubatizo. Kisha Fr. John alisoma katika Idara ya Theolojia ya Kiorthodoksi katika Chuo Kikuu cha Bucharest (2001-2006), ambapo alitetea nadharia yake juu ya somo, "Mafundisho ya Uumbaji Kulingana na Fr. Dumitru Staniloae”, akipata Shahada ya Uzamili katika Theolojia ya Biblia. Anatumikia kama kuhani wa Orthodox huko Rumania.

    Angalia machapisho yote

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone