Brownstone » Jarida la Brownstone » Hakuna Dawa ya Kiburi cha Washington
washington dc

Hakuna Dawa ya Kiburi cha Washington

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Kwa nini watu wengi werevu walikuwa watumwa na wasiostahimili wakati wa milipuko ya Covid-19? Makosa ya janga la shirikisho yalikuwa matokeo ya asili ya mshangao wa mtu aliyejitangaza kuwa Bora na Mng'avu zaidi wa Amerika. 

Tangu mwanzo, upinzani dhidi ya maagizo ya Covid ulichukuliwa kama dhibitisho la ujinga au upotovu. Wakati waandamanaji wa kupinga kufuli walipokusanyika katika msimu wa joto wa 2020, vyombo vya habari viliwadhihaki. Mgombea ubunge wa Kidemokrasia alitangaza matumaini yake kwamba Covid "kuua wengi bila uwiano” ya waandamanaji – hisia zilizoungwa mkono na watu wengi kwenye mitandao ya kijamii. 

Hofu ya madhara kutoka kwa chanjo ya Covid iliyoidhinishwa haraka ilikuwa sababu kuu ya "kusitasita kwa chanjo." Uchunguzi wa 2021 uligundua kuwa kiwango cha chini kabisa cha "kusitasita" kupata chanjo ya Covid kilikuwa kati ya watu. wenye Shahada za Uzamili - ni asilimia 8.3 tu ndio walishindwa na sindano. Ofisi ya Sensa iliripoti kwamba watu ambao "walipokea angalau dozi moja ya [chanjo ya Covid] walikuwa mara mbili iwezekanavyo kama wale ambao hawajachanjwa kuwa na digrii ya chuo kikuu au zaidi." Kulingana na "wenye sifa nzuri," watu walikuwa wapumbavu kutoamini kabisa muhuri wa shirikisho wa idhini ya chanjo mpya. 

Ninaishi katika Kaunti ya Montgomery, Maryland, eneo lililo huria zaidi la jimbo huria. Muda mfupi baada ya janga hilo kuanza, alama za nyasi za "Ninaamini katika Sayansi" zilijitokeza kama uyoga, zikiandamana na mabango ya "Asante, Dk. Fauci". 

Haijalishi ni mara ngapi wanasiasa au watendaji wa serikali walibadilisha sera za Covid (hakuna vinyago, vinyago vya lazima, vinyago viwili ni bora kuliko kimoja), watu wengi wa Washington walihifadhi imani kipofu katika hekima ya watawala wao. Wengi wa wanaharakati wale wale ambao walikashifu "uchokozi mdogo" wa kufikiria walishangilia kwa milisho kuingiza kila mtu kwa nguvu chanjo ya Covid.

Ushirikiano wangu mwingi katika miaka ya kwanza ya janga hili ulitokea kwenye miinuko ambayo niliongoza au kujiunga nayo ndani ya Beltway. Alama ya wema kwenye mikondo hiyo mara nyingi ilikuwa nzito kuliko moshi juu ya msongamano wa magari wa saa za kukimbilia Beltway. Baadhi ya waliohudhuria walijivunia kupata nyongeza ya hivi punde kana kwamba walihatarisha maisha yao kuwaokoa watoto wa mbwa wanaozama kwenye mto unaofurika. 

Nilistaajabishwa na jinsi wananchi wengi wa Washington walivyofunga mabehewa yao ya hisia kwa matangazo rasmi. Mnamo Mei 2021, baada ya watu wazima wengi kupata chanjo, furaha ilizuka wakati Vituo vya Kudhibiti na Kuzuia Magonjwa vilipotangaza kumalizika kwa agizo lake la barakoa. Kikundi kimoja cha Meetup kilisherehekea kwa kufanya tukio la kuchoma mask. Lakini watu walitakiwa kuleta kadi zao za chanjo ili kuhudhuria (sherehe nyingine kubwa niliyokosa.)

Klabu ya Sierra ilisitisha safari zote katika eneo la Washington kwa miezi mingi. Klabu ndogo iliendelea kuchapisha matukio lakini ikaamuru kwamba wasafiri wote lazima wanyooshwe, waimarishwe, na wavae barakoa kila wakati. Masks sio pambo linalofaa wakati unapumua kwa bidii kupanda milima mikali. 

Kundi lingine liliwaruhusu wasiovaliwa kuhudhuria lakini tu kama wangekaa angalau futi 15 kutoka kwa waliotapeliwa. Kwa nini usihitaji wahudhuriaji ambao hawajavaliwa kuvaa nguo zilizochanika na kupiga kelele kila mara “Najisi! najisi!,” kama vile Biblia iliamuru kwa wenye ukoma? Maoni yangu ni kwamba kikundi hicho kingesisitiza kwa zaidi ya futi 15 ikiwa muhuni fulani angejitokeza akiwa amevalia “Vax-Free Sperm Here!” fulana. 

Kikundi cha wapanda farasi ambacho ninaongoza mwenza kilikuwa na sera ya "Usiulize, usiambie" kuhusu hali ya ugonjwa wa Covid. Watu walikuwa nje na mfiduo wowote kwa vimelea kunaweza kuwa mdogo. Ilikuwa ni kuongezeka - sio tafrija - na hakukuwa na haja ya ufichuzi wa matibabu. "Hatari inayodhaniwa" daima imekuwa kiwango kizuri cha kuhifadhi uhuru na kuhimiza uwajibikaji wa mtu binafsi. 

Ingawa nilinyamaza kuhusu hali yangu ya uzembe, nimekuwa nikidharau sheria zisizo na maana tangu nilipolazimika kuahidi utii mara nyingi sana kama Skauti wa Kijana. Tulipokuwa tukipanda barabara ya C & O Canal Towpath asubuhi nzuri ya Majira ya vuli, wakili mstaafu mwenye umri wa miaka 60 kutoka California alitangaza ghafla kwamba alishuku kuwa sikupata vaksi yangu ya Covid. 

Nilimpa tabasamu langu bora kabisa la Paka wa Cheshire, lililoandaliwa na miwani yangu ya jua na kofia yangu ya "Bootlegger" ya mtindo wa Aussie Outback. 

Kisha akatangaza, “Sababu ya wewe kutopata chanjo ni kwa sababu wewe ni mbinafsi!”

Niliangua kicheko. Heck, haikuwa kosa langu kwamba ufanisi wa vax ulikuwa chini kuliko ukadiriaji wa idhini ya Biden. 

Alishangaa: "Unafanya kazi ya aina gani?"

“Mimi ni mwandishi,” nilisema.

Aliangaza kwa dharau juu ya bifocals wake: "Lakini umewahi kuwa na kazi halisi?" 

"Nilikuwa Santa Claus kwenye duka la Filene's Department huko Boston,” nilimjibu.

Alinikoromea na kunishutumu kuhusu jinsi watu wenye heshima wanavyohitaji kutii mamlaka wakati wa dharura. Alikuwa mwanafikra huru sana hivi kwamba alikubaliana na kila kanuni ya Hekima ya Kawaida. Alikuwa na digrii mbili za Uzamili na vile vile JD kwa hivyo "alishinda" moja kwa moja, angalau kwa kadi yake ya alama. Badala ya kujengwa naye, nilisimama kuchukua picha za asili huku yeye akiendelea kutembea. 

Sikuwahi kushambulia watu kwa maoni yao bali nilitaka kuwavuta ili kuelewa imani yao katika utumishi rasmi. Waumini wengi wa Kweli walikuwa na ujuzi au udadisi mdogo kuhusu mabishano yanayoongezeka kuhusu sera za Covid. Wasafiri wengi waliunga mkono usemi wa Biden kuhusu "janga la wale ambao hawajachanjwa." Niliposema kwa upole kwamba baadhi ya majimbo yalikuwa yanaripoti zaidi Vifo vya Covid kati ya waliotawanyika kuliko watu wasio na wasiwasi, watu walitazama kwa hofu kana kwamba nilipendekeza kunywa bleach ili kuondokana na virusi. Mara tu watu wanaoogopa wanapolinganisha uwasilishaji na usalama, majadiliano ya busara hayawezekani. 

"Kila mtu huko Washington anafikiri kuwa yeye ndiye mtu mwenye akili zaidi katika chumba," kama msemo wa zamani unavyoenda. Hayo yalibainishwa na mtafiti mstaafu wa NIH ambaye aliduwaa kila mara kama mbunge wa muhula wa pili. Jamaa huyu wa saizi ya pinti alidhani kwamba kila mtu kwenye miinuko alitamani kusikia mambo muhimu yote ya kazi yake. 

Akitembea karibu na Mto wa Potomac asubuhi ya baridi mnamo Novemba 2021, alijivunia kuwajua kibinafsi watunga sera wengi wakuu wa Covid, ambao wote walikuwa watu wa ajabu. Alitaja chanjo ya mRNA kama "uvumbuzi mkubwa zaidi wa karne hii." 

“Vipi kuhusu hilo Utafiti wa Kliniki ya Mayo kuonyesha ufanisi wa Pfizer umepungua hadi asilimia 42?” Niliuliza bila kusita. 

“Sikusikia hilo. Ni chanjo ya ajabu na kila mtu anapaswa kuipata.”

Nilitikisa kichwa. "Je, unajali chanjo ya juu ya FDA wataalam walijiuzulu katika kupinga shinikizo la Ikulu ya White kuidhinisha nyongeza?"

"Hiyo haionekani kuwa sahihi. Ninajiunga na New York Times, Wall Street Journal, na Washington Post na kuzisoma kila siku na kuona chochote kuhusu hili.”

The Washington Post kufunikwa wale kujiuzulu na kukimbia majaribio ya op-eds na mmoja wa maafisa wa zamani lakini sikutaka kumkumbuka. Watu hawaoni kile ambacho hawataki kujua. 

"Nchini ya Julai," nilitoa maoni, "Biden alisema katika Jumba lake la Jiji la CNN kwamba mtu yeyote ambaye angeachwa hatapata Covid. Sasa kuna mamilioni ya kesi za 'mafanikio'." Nilijizuia kunung'unika, "Funga vya kutosha kwa kazi ya serikali." 

Mwanasayansi huyo mstaafu alionekana kukasirika. "Hiyo ilitokana na data ya hapo awali. Si haki kumkosoa rais kwa kuzingatia taarifa ambazo zimepitwa na wakati.”

"Una maoni gani kuhusu mgongano kati ya White House na CDC kuhusu kuamuru sindano za tatu kwa karibu kila mtu?" Niliuliza, nikijitahidi kwa sauti ile ile ya kutojali ambayo daktari wa macho hutumia wakati akiuliza juu ya kusoma herufi kwenye safu ya chini. 

“Sijasikia lolote kuhusu hilo. Lakini Ikulu ya White House na CDC zinahitaji kuratibu ujumbe wao, "alisema. Jamani nilichanganyikiwa kuwa sikuahirisha matumizi ya aliyekuwa Naibu Mratibu wa Utafiti wa Poohbah kwa Uidhinishaji wa Shirikisho la Molekuli Ndogo. 

"Kutuma ujumbe sio suala," nilisema. "CDC ina wasiwasi juu ya athari mbaya za kiafya, kulingana na ukurasa wa mbele wa hivi majuzi Post kipande. ”

"Chanjo ni salama, FDA ilisema hivyo," alijibu kwa hasira. Na kisha akaanzisha ubishi mkali juu ya jinsi alivyomjua Tony Fauci. "Ni jambo baya sana kuwa na wanasiasa na vyombo vya habari vinavyowakosoa wanasayansi," alitangaza kwa kutikisa kidole. Jamani, haishangazi mtu huyu aliabudu Fauci. 

Nilipinga jaribu la kuuliza kama alifikiri Mtakatifu Tony alikuwa akienda gerezani kwa kudanganya Congress. Bila kujali, aliacha kuja kwa matembezi baada ya hapo. Sikuwahi kupata nafasi ya kumuuliza kuhusu Fauci ushuhuda wa squirrely katika kesi ya hivi majuzi. Maelezo yangu ya Fauci kama "mwenye kujua yote isipokuwa wakati wa kuweka amana" katika New York Post op-ed pengine bila kuwa amused yake. 

Ratiba za kupanda milima zilikuwa chini ya huruma ya wanasiasa wa eneo hilo. Mwishoni mwa 2021, Meya wa Wilaya ya Columbia Muriel Bowser alitoa agizo la chanjo kwa shughuli zozote katika kikoa chake, kwa hivyo niliacha kukaribisha matembezi ndani ya mipaka ya jiji. Mkuu wa zamani wa FDA Emily Miller alikejeli, "Madhumuni ya pasipoti ya chanjo ni #WanaogopaChanjo kuwa na hisia zisizo za kweli za usalama.” 

Mnamo Februari mwaka jana, nilijitosa katika DC na kwa muda mfupi niliingia katika duka la kahawa la Dupont Circle ili kuepuka mvua kubwa. Kila jedwali lilikuwa na ishara kubwa ya onyo: "Masks imewashwa na Kadi za Chanjo zimetoka!" Walinzi walikaribishwa: “Migahawa na mikahawa yote… INAHITAJIWA na Ofisi ya Meya ili kuangalia kadi za chanjo za wateja wa chakula. Asante kwa kutusaidia kutii kanuni za ndani ili kubaki wazi!” Kwa nini shirika hilo halikubadilisha tu kauli mbiu: “Njoo Unywe na Gestapo!” 

Nilishangaa kwa nini watu walipe $6.50 kwa kahawa ili kutibiwa vibaya zaidi kuliko walioachiliwa kwa parole. Kulikuwa na ufuasi mdogo sana wa maagizo kama haya katika sehemu za mapato ya chini ya DC. Sheria ya pasipoti ya vax iliidhinishwa na asilimia 86 ya DC. wazungu lakini asilimia 63 tu ya weusi. Weusi walikuwa na kiwango cha chini cha chanjo na amri ya meya iliwafanya kuwa raia wa daraja la pili. Kahawa hiyo aliacha biashara muda mfupi baada ya ziara yangu. 

Washington wengi ninaokutana nao hawaoni uhuru wa watu wengine. Mwanzoni mwa janga hilo, maafisa wa serikali walipiga tarumbeta maelezo ya kutisha ya takwimu viwango vinavyowezekana vya maambukizi. Hivyo, walipata haki ya kuwafungia watu nyumbani mwao, kufunga biashara zao, na kufunga makanisa yao. Sifa za wataalam hupokea heshima kubwa zaidi ndani ya Beltway kuliko haki za kikatiba za Wamarekani. 

Viongozi wa afya ya umma wanataka kuteuliwa kwa tume kuchunguza kushindwa kwa sera za Covid-19. Lakini amri nyingi zenye uharibifu zaidi zilitokana na dhana kwamba Wamarekani wote wanapaswa kuwainamia wakubwa wao. Hakutakuwa na kupunguzwa kwa kiburi cha watu wa Washington bila kujali ni janga ngapi la janga limefichuliwa. 



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

  • James Bovard

    James Bovard, 2023 Brownstone Fellow, ni mwandishi na mhadhiri ambaye ufafanuzi wake unalenga mifano ya upotevu, kushindwa, ufisadi, urafiki na matumizi mabaya ya mamlaka serikalini. Yeye ni mwandishi wa safu ya USA Today na ni mchangiaji wa mara kwa mara wa The Hill. Yeye ndiye mwandishi wa vitabu kumi, ikiwa ni pamoja na Last Rights: The Death of American Liberty.

    Angalia machapisho yote

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone