Brownstone » Jarida la Taasisi ya Brownstone » Ukweli na Sanaa katika Enzi ya Janga

Ukweli na Sanaa katika Enzi ya Janga

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Mwigizaji mchovu wa ulimwengu, anayefanana kidogo na Max Schreck, anasimama mbele ya anga yenye rangi ya zambarau anapopachika vaksi ya Mickey Mouse na pini ya mifupa kwenye vazi lake la manjano na kusawazisha sindano ya puto ya mnyama na kidole kirefu, chenye glavu nyeupe. Stethoscope ya bluu na nyekundu yenye pembe kwa kipande cha kifua chake inaelea shingoni mwake. Kofia ndogo sana ya manjano iliyochongoka inayosomeka "XPERT" inaelea juu ya kichwa chake chenye upara chenye mvi nyekundu. 

Mara moja ilikuwa ishara ya udhalimu wa uchangamfu uliotumiwa kudhihaki upuuzi wa jamii inayozidi kuwa na itikadi moja ambayo inakumbatia dhana kwamba wavulana wanaweza kuwa wasichana na wasichana wanaweza kuwa wavulana, mcheshi huyu ameendelea, kwa miaka miwili na nusu iliyopita, kutabasamu mbele ya mambo yasiyo ya kweli ambayo yamebomoa misingi ya ustaarabu wa Magharibi. 

Mapema msimu huu wa kiangazi, alikaribisha watu kuungana naye katika kutabasamu katika uso wa udanganyifu huu wa uharibifu. Aliwaalika kuungana naye kwa usiku wa sanaa nzuri, uigizaji na hotuba ya bure. Kutoka kwa kipeperushi kilichoenea kwenye mtandao katika jamii ambazo bado zinathamini vitu kama hivyo, aliwataka wamtafute huko Pueblo, Colorado kwenye "The Truth Show" ambayo ilianza Julai 1, 2022. 

(Mwaliko wa 'The Truth Show' iliyo na picha ya Ulysses XYZ, Karibu kwenye Clownworld: Mwamini Mtaalamu)

Pueblo, Rock City

Pueblo haijawahi kujulikana kabisa kwa eneo lake la sanaa lenye shughuli nyingi au kama kitovu cha kitamaduni. Walakini, kwa njia nyingi mji huu wa wafanyikazi wenye mahusiano ya kina kwa chuma na reli ni mahali pazuri pa kukaribisha tukio linalokusudiwa kukasirisha, kushangilia na kukashifu jamii ambapo ushirikiano wa sekta ya umma na binafsi hautiliwi shaka, wafanyabiashara mashuhuri hawana lawama, na propaganda ni kisawe cha Ukweli. 

Takriban saa moja kusini kuna Ludlow, ambayo, zaidi ya karne moja iliyopita, ilitumika kama kielekezi katika Vita vya Migodi ya Makaa ya Mawe wakati jimbo hilo lilitawaliwa na mashirika machache yaliyounganishwa kisiasa ambayo yalijumuisha zaidi Kampuni ya Colorado Fuel and Iron inayomilikiwa na Rockefeller (CF&I). 

Wachimba migodi wengi walioajiriwa na makampuni kama vile CF&I waliona walikuwa wakilipwa fidia isivyo haki kwa kazi yao na mfumo ulioibiwa dhidi yao; walihisi hali zao za kazi zilikuwa hatari sana. Kwa hiyo, mnamo Septemba 1913 waligoma wakitaka malalamiko hayo yatatuliwe, na pia wapate kutambuliwa kwa muungano wao. 

Matokeo yake, walifukuzwa kutoka katika miji ya kampuni walimoishi na ambayo walikuwa wakiitegemea. Wengi walihamia kwenye makoloni ya hema yaliyowekwa kimkakati yaliyokusudiwa kuzuia harakati za wavunja mgomo. Waendeshaji wa mgodi huo kwa upande wao walihifadhi huduma za Shirika la Upelelezi la Baldwin Felts kushiriki katika kampeni ya unyanyasaji dhidi ya wachimba migodi iliyokusudiwa kuibua jibu la ukatili wa kutosha kutoka kwa wafanyikazi ili kuamuru gavana wa Colorado kupeleka Walinzi wa Kitaifa, lengo ambalo walitimiza. Oktoba. 

Katika kufanikisha hili, angalau baadhi ya mzigo wa kifedha wa kudumisha utulivu na kulinda migodi ulihamishwa kutoka kwa mashirika hadi kwa serikali ya jimbo. Pia iliruhusu tamko lisilo rasmi la sheria ya kijeshi na kusimamishwa kwa haki za kikatiba kwani wanamgambo mara kwa mara huwafunga na kuwanyanyasa wafanyakazi na familia zao. 

Asubuhi ya Aprili 20, 1914 vurugu hatimaye zilizuka kati ya wafanyakazi na wanamgambo wa serikali huko Ludlow, nyumba ya makoloni makubwa zaidi ya hema. Wanahistoria bado hawana uhakika kuhusu ni upande gani ulioanzisha uhasama wa siku hiyo, lakini kufikia jioni koloni hilo lilikuwa limepamba moto na takriban 25 walikuwa wamekufa - wengi wao wakiwa watoto. Mapigano yalizuka katika kambi zingine walipopokea habari ya kile kilichotokea huko Ludlow. Hatimaye, gavana wa Colorado alilazimika kuomba usaidizi wa shirikisho. Vurugu hizo ziliisha baada ya siku 10, ingawa mgomo huo uliendelea kwa miezi saba zaidi, na baada ya hapo kulikuwa na kukamatwa kwa watu wengi, wengi wao wakiwa wafanyikazi.

Kufuatia matukio haya huko Ludlow, mmoja wa wahanga wakubwa zaidi ilikuwa sifa ya John D. Rockefeller, Jr. Kwa bahati nzuri kwa Rockefeller, aliweza kupata pesa za kuajiri timu nzuri ya PR. 

"Ilikuwa karibu kuwa uma na taa, unajua. [Walikuwa] wakiwafuata Rockefellers na walikuwa wakiwashusha chini watu hawa, kwa hivyo [Wana Rockefellers] walihitaji kubadilisha jinsi watu walivyofikiria kuwahusu ili wafanye jambo hili linaloitwa uhisani. Haki? Kwa hivyo, kimsingi kununua maoni ya watu. Lakini [hii] kwa kweli haikubadili jinsi walivyowatendea watu.”

Hivi ndivyo Jeff Madeen, mtangazaji wa kipindi cha The Truth Show, alihitimisha kusimulia hadithi hiyo katika mahojiano ya simu. Bila kushangazwa kabisa na jinsi watu wachache leo wanajua hadithi hii mbaya ya Amerika Magharibi inayohusisha mmoja wa watu maarufu wa tasnia ya taifa, Madeen alisema, "Nilipokuwa mtoto nadhani labda tulipata Ukweli halisi na historia halisi na imenyamazishwa baada ya muda na ni mbaya sana sasa.”

"Nadhani Common Core na aina hiyo ya ujinga, unajua, haifundishi kufikiri kwa makini kwa hivyo, unajua, watoto hawana njia ya kufikiri juu ya mambo," aliongeza.

Asili kutoka Elgin, Illinois, Madeen alihudhuria shule ya sanaa huko Chicago ambapo aliishi kwa takriban miaka 10 au 11. Katika kile alichoeleza kuwa enzi yake ya 1977-1983, Madeen angeshiriki katika taasisi za kitamaduni zilizofungwa za zamani za Chicago kama vile Exit, Neo, na Club 950. Alimfahamu Al Jourgensen na baadhi ya watu kutoka Wax Trax! Kwa muda alikuwa na nafasi kwenye Lincoln ng'ambo ya Apple ya Dhahabu.

Hapo ndipo "kulikuwa na mambo mazuri," Madeen alisema.

Walakini, kadri muda ulivyosonga mbele, Madeen alielezea, watu wengi walihamia New York. Chicago haikupata kutambuliwa inavyostahili kwa eneo la muziki iliyokuwa nayo wakati huo. Na "mambo yameenea."

Zaidi ya hayo, alisema, hatimaye alikuwa na mtoto, ambayo ilimfanya awe chini ya rocker. 

Tangu enzi zake, Madeen alitumia muda katika kitongoji cha karibu cha Chicago cha Evanston kabla ya kuhamia Durango mnamo 1995. Mnamo mwaka wa 2007, Madeen alisema, alifahamu zaidi kuwa jamii yetu ilikuwa inakaribia aina fulani ya shida ambayo watu wengi walikuwa na bado ni wagonjwa. -tayari.

"Inahusiana na mfumo wa pesa na kiasi cha deni ambacho nchi zina, pamoja na benki, [na] watu binafsi," alifafanua. "Sina deni lolote na sikuwa nayo kwa muda mrefu," aliongeza kwa kujigamba. "Aina ya jinsi nilivyocheza. Lakini kuna wengine, unajua. Mungu anajua!” alisema kwa mshangao kabla ya kukazia hoja yake, “Sifiki Denver mara nyingi hivyo, lakini kuna, namaanisha maelfu tu ya watu wasio na makao huko juu.”

Kulingana na Madeen, kile ambacho tumeona hadi sasa katika miaka 15 iliyopita imekuwa mwanzo tu - mambo hayatakuwa bora. 

Sehemu nyingine kuu ya shida katika jamii yetu, Madeen aliongeza, ni kile anachorejelea kama "utamaduni wa slab" ambamo "kuna watu wengi wanaotazama vifaa siku nzima, bila kuhisi ulimwengu wa kweli."

"Inasikitisha," alipumua, "Lakini hivyo ndivyo watu wanavyodhibitiwa - kutokuwa na uwezo wa kufikiria juu ya ulimwengu."

Sanaa, Madeen anaamini, inaweza kuwa njia ya kuwaamsha watu juu ya kile kinachoendelea karibu nao.

Mnamo 2016 Madeen alihamia Pueblo ambapo, mwaka mmoja baadaye, alifungua Blo Back Nyumba ya sanaa, akianza na kile alichotaja kuwa jumba refu nyembamba ambalo anarejelea kwa upendo kama "Matunzio ya OG." Blo Back iliandaa onyesho lake la kwanza mnamo Desemba na iliendelea kutangaza mara kwa mara baada ya hapo. Wakati huo, jengo hilo pia lilikuwa na duka la kutengeneza magari, ambalo mmiliki wake alikodisha nafasi kutoka Madeen. Jengo hilo pia lilikuwa na nyumba ya Madeen kwenye ghorofa ya pili. 

Takriban miaka miwili na nusu baada ya milango ya Blo Back kufunguliwa, sasa ikiwa ni siku za mwisho za kipindi cha Before Times, Madeen alisema mpangaji wake aliamua kuhama. Hakutaka kuishi juu ya sehemu nyingine ambayo inahudumia magari, alichagua kupanua nyumba yake ya sanaa na kuweka jukwaa. “[Sasa] tuna wanamuziki ambao wanatembelea mara kwa mara na [sisi] pia tunaikodisha…” Madeen alisema katikati ya Julai. "The Rocky Mountain Metal Smiths wako mjini [kwa] kongamano…Watakuja hapa karibu 5:30 na wataenda kucheza michezo na kunywa na kuwa na wakati mzuri. Na kesho ni muunganisho wa darasa la miaka 20 kwa Shule ya Upili ya Pueblo West. Jumatatu [kuna] bendi ya watalii ambayo itapiga hapa.”

Lakini kila mwezi bado kuna show na mwezi July show hiyo ilikuwa The Truth Show. Kutokana na mazungumzo na marafiki na wafanyakazi wenzake ambao husafiri katika miduara ambayo bado inathamini uhuru wa kujieleza, uhuru, na sanaa, Madeen aliamua Ukweli itakuwa mandhari nzuri kwa show. 

Mduara Ndogo wa Marafiki Walio Mbali Kijamii

Hali ya Washington ilikuwa ya kwanza jimbo nchini Marekani na kisa kilichothibitishwa cha Covid mnamo Januari 2020. Pia lilikuwa jimbo la kwanza na kifo kilichohusishwa rasmi na Covid. Anaishi Dayton, Washington, Jordan Henderson ingawa sikufikiria sana kuhusu Covid - angalau mwanzoni.

"Sikuzingatia sana kwa sababu nilizoea kuona vitu vya aina hii, kama, unajua, mafua ya ndege na mafua ya nguruwe na Zika. Ilionekana tu kama hadithi ya kawaida ya kutisha, ambayo, kwa njia fulani, ilikuwa. Lakini mara tu kufuli zilipoanza kutokea, nilianza kulipa kipaumbele zaidi kwa sababu ilikuwa ikiendelea zaidi kuliko kitu chochote hapo awali. Na ndipo tukapata taarifa hapa katika jimbo la Washington kwamba jimbo la Washington litafungwa."

Henderson mara moja alikuwa na shaka juu ya tishio na majibu. Katika jimbo la Washington, alisema, "Hawakuwa na vipimo vya kutosha [kugundua Covid]. Haki? Kwa hivyo wakawaambia madaktari, wakasema, 'Pima watu tu ambao unadhani wana Covid.' Na hivyo ndivyo madaktari walivyofanya katika jimbo la Washington. Na wengi wao walirudi hasi, ikimaanisha kuwa dalili zilikuwa sawa [na magonjwa mengine]. Madaktari hawakuweza kugundua ugonjwa mpya kulingana na dalili. Haki? Kwa hivyo hiyo ilikuwa kama bendera kubwa nyekundu. Lakini hata hivyo, walisema kufuli kutakuja."

Watu hawakutaka kusimama kwa hili ingawa, Henderson alifikiria. Hakika wangekuwa na hasira. Kwa hiyo Henderson alijaribu kuchukua hatua. “Nakumbuka nilikaa chini na dada yangu na [sisi] tukaanza kuwapigia simu watu tuliowajua, marafiki na watu tunaowafahamu, tukiwa kama ‘Halo tutafanya nini kuhusu hili? Tuandae maandamano. Hebu tufanye jambo!' Hii ni kabla ya lockdown kuanza, baada ya kupata taarifa yake. Na hakuna mtu aliyependezwa. Idadi ya kushangaza ya wafanyakazi wenza, marafiki, walikuwa sawa na kile kinachotokea. Hawakuonekana kuona suala lolote kuhusu hilo.”

Kwa kiasi fulani alivunjika moyo, Henderson hakujua la kufanya. Alikuwa amejitolea tu kwenye sanaa kama biashara ya wakati wote. Alikuwa na mengi kwenye sahani yake. Hakuwa na wakati wa kuchukua lockdown peke yake.

Halafu labda mwezi mmoja baadaye, Henderson alielezea, kama vile vinyago vilikuwa vimeagizwa katika jimbo la Washington, "aliendelea na kwenda kufanya manunuzi bila barakoa katika tarehe hiyo [mamlaka ilianza] kama maandamano." Alishtuka kuona tofauti siku moja inaweza kuleta. Alishtuka sana kuona watu wengi wakitii. "Hapa na pale baadhi ya watu hawakufanya hivyo," alisema. Lakini wengi walikuwa, kumwacha na kitu cha hisia surreal juu ya kukutana na mara kwa mara msafiri mwenzake ambaye alikuwa si kwenda pamoja nayo. 

"Ilikuwa hisia ya kuvutia, kama pumzi ya hewa safi na nilipohisi hivyo, nilihisi kama 'Hiyo ni hisia ya kuvutia. I bet ningeweza kuchora hiyo. Hilo lingekuwa somo zuri kwa kazi ya sanaa.' Kwa hivyo ndipo nilipoanza uchoraji Sanity Mwanawe na Waaminifu,” kazi inayoonyesha mwanamke mwenye rangi ya kuvutia na mtoto wake, wakiwa wamefunuliwa uso na kwa ujasiri wakitofautisha na watu wengine wa mtaani wa Marekani wenye dystopian, mji mdogo ambao umezingirwa na ubao ulionyamazishwa. 

"Ilikuwa tu kuwa moja ya mbali," Henderson awali kudhani. "Nilikuwa naenda kurudi kwenye kazi yangu nyingine. Lakini kabla hata sijamaliza uchoraji huo, mawazo mengi mengine yalianza kunigusa pia. Na ilikuwa aina ya epifania. 'Subiri! Kwa nini, ikiwa ninahitaji kuzingatia kazi yangu ya sanaa, lakini ninataka kupinga hili, kwa nini sijaunganisha hizi mbili?' Na sijui kwa nini ilinichukua miezi michache kubaini hilo. Lakini, mara tu nilipofanya hivyo, nimekuwa na mawazo mengi kuliko nilivyoweza kuendelea na uchoraji.”

Patrick Connelly, ambaye alikuwa akiishi Chicago mnamo Machi 2020, lakini sasa anaishi Michigan City, Indiana, alikuwa na mashaka sawa na kile kinachoendelea katika ulimwengu unaomzunguka. Pia alikuwa akifanya kazi katika tasnia ambayo iliguswa sana na haraka sana wakati Kabla ya Times ilifikia mwisho.

"Nilitoka kwenye historia ya filamu. Mara tu baada ya chuo kikuu nilienda New Orleans kufanya kazi kwenye makala ya utetezi wa matibabu inayoitwa Mgonjwa wa Kufa – ni hasa kuhusu ugonjwa wa tezi dume na ufisadi unaozunguka hilo,” Connelly alisema katika mahojiano ya simu. "Kampuni kubwa zaidi ya dawa ambayo hufanya dawa kwa ugonjwa wa tezi ni Pfizer," aliendelea. "Kwa hivyo, nilijua, nilipata habari miaka michache iliyopita kujua jinsi kampuni hii ilivyo fisadi. Na, nilipoona kwamba huyo ndiye, unajua, ndiye angekuwa chaguo [kutoa chanjo ya Covid], nilisema, 'Ndio, hakuna chochote cha kisayansi kuhusu hili. Hawa ni majambazi tu, unajua, wanaotawala ulimwengu, wakipata mabilioni ya dola.'”

"Ilikuwa kama tukio la bahati nasibu," Connelly aliendelea. "Ilikuwa tu mhariri mkuu - mimi, nilikuwa mhariri msaidizi - na mkurugenzi tukifanya kazi katika ofisi pamoja kwa mwaka mzima. Ilifungua macho sana na [nili]jifunza mengi kuhusu, unajua, ni nani anayefadhili shule za matibabu na walikotoka na kwa nini [wanafundisha] kile wanachofundisha ndani yao na kile ambacho hawafundishi.”

Tangu wakati wake kama mhariri msaidizi juu ya hilo Mgonjwa wa Kufa, Connelly alikuwa akifanya kazi kama fundi wa video na akaanza kuigiza kama VJ chini ya jina hilo Neocord. Kama VJ, Connelly huunda maudhui ya video na uhuishaji nyumbani, kisha huigiza kwenye maonyesho ya moja kwa moja na sherehe kubwa za muziki, akizionyesha kwenye skrini kubwa za LED, kuhakikisha taswira yake inatiririka na muziki unaochezwa. 

Maonyesho kama haya ya moja kwa moja na sherehe kubwa za muziki, kwa kweli, zilikuwa kati ya mambo ya kwanza ambayo yalilazimika kusimamishwa kwa agizo la Mzee Fauci - watoto walilazimika kukataa muziki, kutoka kwenye nyasi kubwa, na kwenda nyumbani, mara nyingi kwa wazazi wao. . 

"Tulikuwa aina mojawapo ya tasnia ya kwanza kuhisi wakati Tamasha la Muziki wa Ultra lilipoghairiwa…Hapo ndipo, unajua, kila mtu alianza kuachishwa kazi," Connelly alielezea. "Sidhani kama kuna mtu alijua jinsi mambo yangefungwa, lakini kila mtu alijua hakuna mtu kama kujaribu kuwa na mikusanyiko ya kijamii."

"Kwa hiyo, nilipoteza kazi yangu," Connelly aliendelea. "Nilirudi nyumbani [Maine] kwa miezi michache." 

Alichukua mpenzi wake mpya pamoja naye. Wakati huo, Connelly alisema, "mipasho ya moja kwa moja ilianza kuwa kitu ambapo watu hawakuweza kukusanyika kimwili, wasanii wengi walikuwa wakifanya bure (au kwa michango) mitiririko ya moja kwa moja ya hafla ndefu [na] taswira za muziki na hiyo ilikuwa nzuri sana. nafasi yangu ya kupata taswira zangu huko nje.” 

Wakati huo, Connelly pia alifanya kile alichoelezea kama "kuzama kwa kina" katika saikolojia na historia ili kuelewa vyema watu "wanavuta kamba hizi zote". 

Wakati huo, Connelly pia alisema aligundua kitu kuhusu vijana wengine wengi karibu na umri wake na katika tasnia yake. "Ilibainika kwa haraka kuwa kwa kizazi ambacho kilijivunia kuwa…ipinga serikali [na] dhidi ya mashirika, ilikuwa inanishangaza sana jinsi wote walivyoangukia kwenye kampeni ya propaganda na ilikuja kudhihirika kwangu haraka. kwamba nilikuwa peke yangu kwa kiasi fulani katika tasnia yangu - kwamba idadi kubwa ya wanafikra huru hawa walikuwa wanafikra waliofungwa.

Connelly alitaka kufanya kitu kupitia sanaa yake ili kujaribu kufungua akili za watu. Walakini, alikiri, "Nilihisi kama, unajua, nilikuwa nikijaribu kuweka kichwa changu kama msanii na kujaribu kuamua ni njia gani ya kurudisha nyuma na kupata jumbe ambazo watu hawakuwa. kusikia au kuona kutoka mahali popote pengine na jinsi ya kufanya hivyo kimsingi bila kughairiwa kabla sijaweza kufikisha ujumbe wangu kwa watu…Nilijua kabisa kwamba ikiwa, unajua, ningeenda kwa bidii haraka sana, ningeachwa haraka na zamani. . Nisingeweza kuigiza moja kwa moja mahali popote na kwa sababu VJs ni kama kuonekana kama usindikizaji wa maonyesho, itakuwa rahisi sana kunibadilisha…Ninafurahia sana kuigiza na sikuhisi kama nilikuwa nikitoa dhabihu kupita kiasi. kuwa chini zaidi."

Hata alipokuwa amelala chini zaidi, hata hivyo, Connelly alisema, bado alijaribu kutumia kazi yake kuonyesha unafiki wakati na wapi angeweza. Aliamua kuchukua mbinu hai zaidi katika kuunda uhuishaji ambao ulisikiza nyuma kwa vitu kama Panopticon, na vile vile kazi ya wanasaikolojia wa kijamii Stanley Milgram na Phillip Zimbardo, anayejulikana zaidi kwa "Utii kwa Mamlaka"Na"Jaribio la Gereza la Stanford”, kwa mtiririko huo.

Akitafakari baadhi ya kazi zake za sasa, Connelly alisema, "Ninajaribu kutengeneza uhuishaji na sanaa bado ambayo inaonyesha mvuto wa uhakika kutoka kwa baadhi ya watu kuelekea teknolojia, kuelekea kupoteza ubinadamu, na kuonyesha kwamba hiyo inaweza kuwekwa katika nzuri sana, kifurushi kinachoonekana kufaa, lakini mwishowe kinaacha ulimwengu kuwa tasa na kuharibu ubinadamu.”

Akielezea jaribio moja la hivi majuzi, Connelly alisema, "Nilichanganya tena klipu kutoka. Wao Live na nimekuwa nikiweka hiyo kwenye seti zangu - unajua, anapovaa miwani na ni kama, "TII" na vitu kama hivyo. Nilizungumza kama "Imini Serikali," "Ogopa Jirani Yako," aina zote za mambo haya ya propaganda ambayo ninataka watu wayafikirie sana.

Alisema anajaribu tu kudondosha vidonge vidogo vyekundu. "'[Ninajaribu] kusaidia kuwaamsha watu hawa ambao wengi ni wenzangu kwenye maonyesho haya ambao ninahisi nina uhusiano mdogo nao."

Kufikia sasa, Connelly alisema, maoni ambayo amepata kufanya kazi kama vile kipande chake cha Panopticon na klipu yake iliyorekebishwa kutoka. Wao Live zimekuwa chanya sana. Wakati mwingine kazi yake humsaidia kupata watu ambao anaweza kuungana nao kiakili.

Hata hivyo, wasanii wengi wanaojaribu ukosoaji kama huu wa jamii hawajabahatika kupata kumbi za umma ili kuonyesha kazi zao au kuhisi wamewekewa vikwazo zaidi katika kile wanachoweza kushiriki.

(Sanity Mwanawe na Waaminifu, na Jordan Henderson)

Ukali Dhidi ya Wale Wanaochukia Mashine 

“Tuna muziki mzuri sana hapa. Ni aina ya ebbs na mtiririko. Tuna idadi ya watu hapa na msimu wa baridi wa kutosha hapa ili kutoa muziki wa kupendeza ndani ya nchi," Tony Mangnall alisema alipoulizwa kuhusu nyumba yake ya Fargo, North Dakota katika mahojiano ya simu. "Nilikuwa nikicheza katika bendi kadhaa mimi mwenyewe na kila wakati kulikuwa na onyesho unaweza kupata umati mkubwa kwa baadhi ya vilabu vikubwa hapa."

Ingawa Mangnall bado anaandika na kufanya baadhi ya nyimbo anazochapisha kwenye YouTube, hasa kushiriki na marafiki, Mangnall kwa sasa anakaa na shughuli nyingi za kikazi. Kazi yake kuu, alisema, ni kutumika kama mtayarishaji wa mashindano ya poker ya televisheni, Usiku wa Poker huko Amerika. Uzalishaji wa onyesho hilo, kwa kweli, ulifungwa wakati wa Covid kwa agizo la Baba Fauci, ambaye hangeweza kuwa na watu wanaocheza kamari kwenye Runinga wakati sote tulipaswa kufanya kazi ili kunyoosha safu. Onyesho hilo tangu sasa "limerudishwa", baada ya kuanza tena Agosti 4 katika Kasino ya Florida Hard Rock. Lakini, wakati ilikuwa imefungwa, Mangnall alisema, alifanya kazi kwenye mkondo wa moja kwa moja wa fedha na alizindua mfuko wa ua wa crypto ambao bado anasimamia. Juu ya hayo yote, Mangnall pia huchora na kuendeleza vipande vya sanaa ya dhana anapohisi msukumo. 

Alipoulizwa maoni yake kuhusu hali ya sasa ya sanaa na muziki, Mangnall alitoa shutuma kali, ikiwa si kali, akisambaza lawama kwa wasanii na jamii. 

“Sikuzote nimevutiwa na muziki wa roki, mdundo mzito, muziki wa punk, kwa sababu ulikuwa hatari. Inatisha. Kwa sababu ilikuwa juu ya mipaka ya tabia inayokubalika. Namaanisha, niliipenda sehemu hiyo ambayo ilishtua sana watu,” alikumbuka. "Na sasa kuona watu wote wa kawaida na watu wote ambao wanadhani wao ni wenye hasira tu kwenda pamoja na Big Pharma na serikali na mamlaka, namaanisha, hii ni kuudhi! siwezi kuamini.” 

Tumeona wasanii na wasanii wakidhibitiwa na kushambuliwa hapo awali, Mangnall alisema.

"Kama, Lenny Bruce aliwahi kukamatwa na polisi alipokuwa akifanya taratibu zake za kusimama," alitoa kama mfano. "Lakini kuna kitu tofauti [sasa] kwa kuwa mtu yeyote ambaye anataka tu kufanya sanaa ya usanifu ambayo inaenda kinyume na kawaida pia ana hatari ya kuitwa kundi la majina mabaya na kupoteza kazi zao, kupoteza fursa ... [Tuna] makundi haya ya wendawazimu. ya watu wa kitoto tu, wanaoghairi-waoga [ambao] watakuangamiza na kuharibu maisha yako ikiwa utatoka nje ya mipaka yao!”

"Namaanisha, ni ngumu sana kurudi nyuma kwa sababu unahisi kutengwa na hiyo ni kwa muundo," aliongeza.

Katika uzoefu wa Jordan Henderson wakati wa Enzi ya Gonjwa, maeneo mengi yalikataa kugusa chochote kinachokosoa serikali, haswa kuhusu majibu ya Covid. 

"Nimetuma mchoro kwenye karatasi za mitaa hapo awali," alielezea. "Kwa mfano, nimefanya kama mandhari ya ndani, maeneo ya kuvutia, na wamekuwa tayari kuichapisha. Hii, hawataigusa."

Lakini wasanii wengi huendelea kufanya aina ya kazi wanayotaka kufanya, wakitafuta sehemu zinazopatikana wanapoweza.

Baadhi ya vipande vya Henderson vimetumika katika kampeni za mitaa za kueneza vipeperushi alizokuwa sehemu yake. "Wazo lilikuwa kutumia mchanganyiko wa kazi ya sanaa ya kuona ili kuvutia watu. Wachore ndani. Wafanye wafikirie kidogo. Kisha toa taarifa kidogo.”

Kijitabu kimoja, kwa mfano, kilikuwa na picha kutoka kwa moja ya michoro ya Henderson, Salama na Usafi, ambayo inaonyesha jozi ya silaha, imefungwa kwenye mikono na pingu, ikishikilia fuvu dhidi ya historia ya bluu, fuvu limefungwa, labda limefungwa, na mask nyekundu. Juu ya picha, kama inavyoonekana katika kijitabu, kuna maneno, "Wiki Mbili Tu za Kupunguza Mviringo."

Wengi pia wamegeukia kupeleka sanaa na mawazo yao kwa watu kupitia vyombo vya habari mbadala na vinavyojitegemea, pengine bila chaguo kubwa zaidi ya kukubaliana - ambalo ndilo chaguo ambalo wengi huchagua.

Msanii mmoja ambaye amekumbatia vikao kama hivyo kikamilifu ni Ulysses XYZ, mwanamume aliye nyuma ya gwiji wa kipeperushi cha The Truth Show. 

Katika mahojiano ya simu, Ulysses XYZ alieleza,

"Ikiwa wewe ni msanii na unajaribu kukuza wafuasi wako wa Instagram na unaanza kutuma, unajua, chochote kinachotia shaka kama 'Sayansi,' unajua utapigwa marufuku. Hutaonekana kwenye orodha hiyo. Hutakuwa mbele ya mboni hizo. Kwa hivyo nadhani wasanii wengi wanaona hivyo na wanafanana, 'Sawa, nitaikataa. Sitasema wazi kuhusu, unajua, wazo kwamba maagizo ya barakoa [ni] ya kijinga tu, haswa barakoa wanazosisitiza [kwa] kila mtu kuvaa. Ilikuwa ni mchezo wa kuigiza. Kila mtu anapaswa kuona hivyo. Lakini, unajua, kama ulimchapisha Marilyn Monroe, unajua, yule Andy Warhol Marilyn Monroe, akiwa na kama mojawapo ya vinyago hivyo vya karatasi usoni mwake, ambavyo vitaonekana kwenye Instagram. Watu wanaona [hilo] na wao ni kama, 'Ikiwa nitafanya sanaa inayolingana na masimulizi ya kawaida, basi hiyo itathawabishwa.'

Ulysses XYZ pia ameshuhudia "watu wengi katika tasnia ya vielelezo wakibadilisha maoni yao kwa sababu waligundua kuwa mkurugenzi wa sanaa, unajua, mchapishaji mkubwa wanayetaka kufanya naye kazi ana maoni haya ya kisiasa na ukiweka hashtag maoni yasiyo sahihi, labda hutaenda, unajua, kubaki rafiki yao au [kwenye] orodha yao ya watu wa kwenda kwao.”

"Alama za mikopo ya kijamii zimekuja kupitia majukwaa ya mitandao ya kijamii," alisema.

Kwa kutotaka kushiriki katika aina hii ya mandhari ya kidijitali au kitaaluma, Ulysses XYZ, amekuwa shabiki mkubwa wa "teknolojia au teknolojia sambamba ambazo zitafanya kazi kama jukwaa lakini [zisizomilikiwa] na Microsoft, na Apple, kwa Alfabeti."

“Niko mahali fulani ambapo ninachanganyikiwa kiakili ambapo ninajifanya kama, ‘Ikasirishe!’” Ulysses XYZ alisema kwa mshangao. "Nitafanya kile ninachotaka kutengeneza na kufanya kile ninachoona na kudhihaki ujinga unaoendelea. Hiyo hailingani na majukwaa ya kawaida, unajua. Huwezi kuongea hivyo.”

Kwa sasa Ulysses XYZ ina NFTs kadhaa zinazoonyeshwa na kuuzwa kupitia jukwaa mbadala kama hilo, Inadumu.

Msanii wa filamu, msanii na mwenyeji wa Harambee ya Njama podcast, Teace Snyder huchukua mtazamo sawa kuelekea kazi yake na usambazaji wake. Sanaa nyingi za Snyder zinaweza kuonekana kama michoro au uhuishaji katika video za podikasti yake. Kuna sungura nyingi nyeupe na vidonge nyekundu. Kuna wanasayansi katika suti za biohazard. Baadhi ya bidhaa anazouza kupitia tovuti yake. 

Anajua sanaa na maoni yanayokosoa Covid, serikali, na mashirika yapo nje, alisema katika mahojiano ya simu, na anajua nini kinatokea kwa sanaa na maoni kama haya. “[Haisambazwi]. Au inakaguliwa. Au hupigwa marufuku. Au inawekwa chini ya rada."

Walakini, Snyder alisema, katika mtazamo wake wa sanaa yake na podikasti yake, hana nia ya kujaribu kufurahisha algoriti au Goliaths za teknolojia. "Swali ni kwamba unapiga magoti au unainama ... au unazungumza ukweli ..."

Snyder anachagua kusema kile anachoamini kuwa ukweli. "Itaniumiza kwa muda mfupi na idadi ya watu?" aliuliza kwa kejeli. “Hakika. Je, [kazi yangu] hatimaye itastahimili mtihani wa wakati na kuvuka kizuizi hicho cha awali? Kabisa.”

Mbinu hii pia inamruhusu Snyder kukuza sanaa yake na maoni yake apendavyo.

Ukuzaji wa sanaa yake kama aina ya maandamano, alisema Snyder, "[imekuwa] jambo la maisha yote ambalo limesisitizwa katika siku hizi tu na kizuizi cha kimabavu kinachozunguka kufuli na uingiliaji kati tofauti usio halali na ni kiasi gani' umeumiza watu.”

Walakini, wasanii wengine wanaweza kubishana kuwa kuna kipengele kingine cha kile kinachoendelea katika ulimwengu wa sanaa na kukumbatia kwake mamlaka zaidi ya udhibiti wa wazi na kukuza siasa na sanaa ya mtu ili kupata upendeleo kutoka kwa vikundi vya watu wenye hasira, idara za sanaa za kampuni, na kila mtu. -algorithms yenye nguvu ya Big Tech.

(Karibu Clownworld: Meme Machine, na Ulysses XYZ)

Ceci haitoi mkojo

"Sijui kama umesikia kipande cha sanaa kinaitwa Fountain na Marcel Duchamp? Ni zamu ya karne ya ishirini?" Jordan Henderson aliuliza. "Kipande ni nini ni mkojo ambao [Duchamp] alichukua na kuweka kwenye show. Aliigeuza upande wake na kuiita chemchemi,” Henderson alieleza. "Hiyo imekuwa aina ya kipande chenye ushawishi mkubwa ndani ya ulimwengu wa sanaa kuu. Wasanii wengine wengi katika ulimwengu wa sanaa kuu wameathiriwa nayo. Na ninahisi kama kipande cha mchoro ambacho Marcel Duchamp aliweka kwenye onyesho, Fountain, ambayo ni mkojo huu ulioinuliwa, aina ya epitomize ulimwengu mkuu wa sanaa, jinsi ilivyo leo na jinsi imekuwa kwa muda mrefu, karibu karne. Kitu kama hicho kinaweza kuwekwa kwenye msingi na kuwekwa mbele kama sanaa.

"Kwa hivyo, ninahisi kama ulimwengu wa sanaa wa kawaida uko kwenye mawazo hayo, sawa, ya kukubali kitu kwa sababu wanastahili," Henderson aliendelea, "kwamba watakuwa katika hatari zaidi kuliko karibu sehemu nyingine yoyote ya jamii , unajua, janga la ulaghai au kimsingi 'Jambo la Sasa.' Wataambatana na 'Jambo la Sasa.'”

Hili ni jambo ambalo Patrick Connelly alikuwa ameshuhudia pia kati ya wafanyakazi wenzake, marafiki zake, na watu wengi waliohudhuria maonyesho ambayo alitumbuiza mara tu kila mtu aliporuhusiwa kukusanyika tena. Pia alikumbana na ubaguzi wa moja kwa moja wa kijamii kwa muda, inaonekana kwa sababu ya maoni yake tofauti.

Baada ya kurejea Chicago kufuatia muda wake wa kukaa kwa wazazi wake, lakini kabla ya kuanza safari kuelekea mji aliozaliwa mpenzi wake wa Michigan City, Indiana, kukwepa kile alichokiita “Zombieland iliyojificha,” Connelly aliona kwa maneno ya kejeli, “ Marafiki wengi niliokuwa nao walikuwa Pfizer Gang au Team Moderna, au chochote ambacho watoto walikuwa wakifanya wakati huo.

Watu aliofikiri kuwa ni marafiki zake, au angalau watu aliofikiri alistarehesha nao, waliachana naye mtandaoni au hangekuja kuzungumza naye kwenye maonyesho mara tu alipokuwa akiigiza tena. Wengi wa waliohudhuria hawakujali kwamba walipaswa kuketi kwenye meza na hawakuruhusiwa kusimama ili kucheza au kutembea.

“Ilikuwa baadhi ya mambo yenye kuhuzunisha zaidi ambayo nimewahi kupenda kuwa sehemu yake,” Connelly alikiri. 

"Sidhani kama watu [hawa] waliohudhuria [maonyesho] walikuwa kama wajasiri au…[watu] walikuwa macho kwa kile kilichokuwa kikiendelea," aliendelea. "Nadhani ilikuwa kama watu wengi ambao, unajua, waliambiwa kwamba waliruhusiwa [kuhudhuria maonyesho] na kwa hivyo walikuwa salama kwa sababu, unajua, ikiwa wanaruhusiwa kufanya hivyo, lazima iwe salama. .”

Ingawa wakati uliendelea, Connelly aliona, wengi wa watu hawa walibadilisha maoni yao, tabia, na kumbukumbu za zamani, bila kujitambua. Wale ambao walikuwa wameshika lulu zao mwaka mmoja mapema kwa mawazo ya watu kuhatarisha maisha ya nyanya ili tu kusikiliza muziki na dansi pamoja na wengine walikuwa wakichapisha video zao wakihatarisha maisha ya nyanya. 

"Jambo la kupendeza," Connelly alisema, "kisha ikawa kama 'Ah ndio, nilijua wakati wote mambo haya yalikuwa ya kichaa…Oh vinyago vya uso ni kama mapambo tu? Ndio, kama nilijua hivyo wakati wote.' 

Hata hivyo, kiwango hiki cha mawazo ya kikundi na uhuru kutoka kwa kujitambua sio pekee kwa ulimwengu wa sanaa au wapenzi wa muziki wachanga. Bila shaka, imekuwa sifa inayobainisha ya jamii ya kisasa ya Marekani. 

"Watu [wanaonekana] wamevurugwa akili na NPR [na] vyombo vya habari vya urithi," Tony Mangnall aliona. "Nimechukua [kuchukua] kuwaita Wamarekani wa NPR. Nadhani jina lingine ambalo watu wengine huwaita lingekuwa tu 'NPCs,'” aliongeza, akirejelea ufupisho wa “Wahusika Wasioweza Kucheza”, neno la mchezo wa video sasa linalotumiwa kuelezea huenda watu binafsi ambao maoni na tabia zao zinaonekana kupangwa na isiyobadilika.

"Kila wakati kitu kilipokuja kwenye NPR, hapo walikuwa wakirudia neno kwa neno siku iliyofuata," Mangnall aliendelea. "Ilikuwa ya kushangaza kwangu kuona kutokuwa na akili ambayo 60% ya taifa letu ilijikuta yenyewe baada ya uchaguzi wa kutisha wa Trump na kufuatia Covid."

Lakini tabia hii inayoonekana kuratibiwa haikomei tu kwa wasikilizaji wa NPR pia.

"Mojawapo ya mambo ya hivi majuzi zaidi ambayo nimekuwa nikijaribu kufanya na kazi yangu ya sanaa ni kuachana na kile ninachokiona kama dichotomy ya uwongo, kulia, kama vile dichotomy nzima ya Kulia-Kushoto," Henderson alisema. "Kuna shinikizo kubwa la kuangukia kwenye kambi moja au nyingine…Ningeiita kama 'Kambi ya Wazalendo' upande mmoja na 'Kambi ya Woke' kwa upande mwingine."

Kuna mtazamo huu miongoni mwa watu, alisema, ambapo “kama sivyo, unajua maadui wa mmoja, basi unachukuliwa kuwa sehemu ya mwingine. Au, ikiwa unapinga moja, basi unachukuliwa kuwa sehemu ya [nyingine].

"Kwa hivyo, pamoja na kitu kama kupinga mamlaka ya Covid-19," Henderson aliona, "mtazamo huo ni kwamba ni mrengo wa kulia sana. Haki?" Na, kwa kiasi fulani, katika baadhi ya maeneo, sifa hiyo imepatikana kwa bahati mbaya, alieleza. "Nimehudhuria maandamano ambapo, kwa mfano, maandamano [ya] yatafunguliwa kwa sherehe za bendera."

Kilichomgusa Henderson kuhusu hili, alisema, ni jinsi "tambiko hizi za bendera" zilivyofanana na vinyago, kwani zote mbili ni ishara ya kushinikizwa, ikiwa haijalazimishwa.

"Ndio maana nilifanya kipande kinachoitwa Iliyofutwa," alisema. Kipande hicho kinaonyesha Mmarekani mwenye umri wa makamo, wa tabaka la kati, aliyejifunika uso akiwa amesimama mbele ya msalaba, akiahidi utiifu wake kwa bendera ya Marekani akiwa na fuvu la kichwa na mifupa ya msalaba badala ya nyota.

"Nilijaribu kutengeneza mchoro kama huo ili labda kuwafanya watu walio upande wa kulia kufikiria pia juu ya kile wanachofanya," Henderson alisema. "Kwa sababu kwangu, ninahisi kama wanadharau msimamo wao. Wanasema serikali haiaminiki…lakini wanakaribia kuabudu serikali kwa wakati mmoja.”

Kwa sasa, Henderson aliongeza katikati ya Julai, "alikuwa akifanya kazi kwenye uchoraji mwingine kukosoa Kushoto kwa kimsingi kitu kimoja." 

"Ninazingatia ... ninajaribu kimsingi kuonyesha unafiki ndani ya nyadhifa za Kulia na Kushoto, na aina ya jinsi ujinga huu wa uwongo ulivyo," alielezea.

Kwa wengine ingawa, hii binary ya uwongo ni zaidi ya ujinga - ni, kwa kweli, ina uwezo wa kuwa mbaya kwa njia yetu ya maisha.

Kwa miaka 20 Steve Henderson, babake Jordan Henderson, alifanya kazi katika nafasi ya ushirika kama mchoraji wa matibabu na jumla. Wakati Steve alikuwa na umri wa miaka hamsini, nafasi yake ilipunguzwa. Kulingana na taarifa iliyoandikwa kutoka kwa mkewe na meneja wa biashara, Carolyn Henderson, Steve aliona hii ikija ingawa na amekuwa akiunda uwepo wake mzuri wa sanaa upande.

Kulingana na taarifa kutoka kwa Carolyn Henderson, chanzo kimoja cha msukumo ambacho kimekuwa kikivutia kila wakati na kutumika kama chanzo cha msukumo kwa Steve Henderson kilikuwa hadithi ya watu asilia wa Amerika Kaskazini. 

“Makundi mengi ya kikabila yalikuwa ni maadui wao kwa wao, na badala ya kuungana pamoja ili kupambana na adui wa pamoja wa Serikali ya Marekani, yaliacha makundi kukua, hadi baadhi ya makundi yangefanya kazi na Jeshi la Marekani dhidi ya makundi mengine. Mgawanyiko huo unamkumbusha Steve kuhusu dhana nzima ya Kidemokrasia/Republican, Conservative/Liberal, inayotenganisha watu ili tupigane sisi kwa sisi, badala ya kusimama dhidi ya wababe,” taarifa hiyo ilisomeka.

(Jalada kutoka kwa kijitabu kwa kutumia picha, Salama na Usafi, na Jordan Henderson).

Ukweli upo wazi

"Kwa kweli sijui matunzio yoyote ambayo ni ya kipekee, yenye msingi wa Ukweli, au kupiga teke-nyuma dhidi ya matunzio ya mfumo," Jeff Madeen aliwaza kwa sauti katikati ya Julai, wiki chache baada ya kufungua usiku wa Ukweli wake. Onyesha, ambayo ingeendelea hadi mwisho wa mwezi. "Nadhani nyumba yangu ya sanaa kwa sababu nina chumba [ambacho] kina kazi yangu ndani yake. Kazi yangu [siyo] 100% ya sanaa ya kipekee inayotegemea ukweli. Lakini labda ni 80%.

Kuna sababu kadhaa za hii, alipendekeza. “Katika kilele cha ulimwengu wa sanaa, ni fisadi sana. Ni ufisadi kati ya wasanii, nyumba za sanaa, nyumba za minada, na makumbusho. Unathamini vipi sanaa? Haki? Namaanisha, ni kile ambacho mtu yeyote yuko tayari kulipia. Kwa hivyo kuna utakatishaji wa pesa sawa ambao hufanyika juu kabisa ya ulimwengu wa sanaa. Sanaa inayotumika kwa madhumuni haya ingawa, kwa kawaida sio sanaa inayouliza maswali magumu. 

Matunzio pia yako chini ya shinikizo kubwa kutoka kwa wakusanyaji wao kuonyesha na kuuza kile ambacho ni cha mtindo miongoni mwa wakusanyaji ambacho kinaweza kuathiriwa na kile kinachoendelea juu na katika pembe zingine za jamii. Labda, ikiwa watoza wanataka mkojo zaidi, matunzio yataonyesha mikojo zaidi.

Hiyo ilisema, Madeen pia alikiri, "Kweli [Sanaa ya Ukweli] haiuzi."

“Kwa mfano,” akasema, “maoni ya mke wangu yangekuwa 'Sitaki kujihusisha na mambo hayo. Hiyo sio raha. Hiyo si nzuri. Hiyo si chochote.'”

Lakini Madeen bado anapenda wazo hilo. [Nataka] watu wafikirie. Unajua, watu wanahitaji kufikiria na wanahitaji, unajua, labda kupigwa pande zote za kichwa na mbili kwa nne - unajua, sanaa ya kupiga ngumu."

Kwa hivyo, Madeen aliweka neno kwamba alikuwa akitafuta wasanii wa kuwasilisha kazi zinazoonyesha ubora huo. "Lengo langu lilikuwa kuwafanya wasanii wa Ukweli, unajua, kutoa maoni juu ya wakati huu ambao tumekuwa tukipitia."

Kwa jumla, Madeen alikadiria kuwa alikubali takriban kazi 117 za wasanii 50 ambazo angeonyesha na kujaribu kuuza kwenye jumba lake la sanaa mwezi wote wa Julai kufuatia ufunguzi mkubwa wa usiku wa kwanza.

"Kulikuwa na aina ya sanaa ya kupiga-piga ngumu-yoyote na kisha kulikuwa, unajua, vipande vingine ambavyo kwa makadirio yangu kwa kweli havikuwa na uhusiano mwingi na masomo hayo," Madeen alibainisha. 

Jordan Henderson bila shaka alikuwa miongoni mwa wale waliochukua wito wa Ukweli na ufafanuzi kwa uzito, kama vile baba yake, Steve Henderson. Jordan alikuwa na vipande vitatu vilivyoonyeshwa kwenye The Truth Show. Steve alikuwa na mbili. Wote wawili walipanga kuelekea Pueblo kutoka Washington kwa ajili ya kufungua usiku licha ya matatizo ya gari.

Ulysses XYZ alikuwepo pia na baadhi ya NFTs. Tony Mangnall alileta kazi zake chache, pamoja na mpenzi wake. Teace Snyder alikuwa na kile alichoeleza kuwa “vitu vidogo” vitano hapo, “vitu vya mtu binafsi vya kununuliwa,” “vitu vidogo vya kazi vilivyofanywa kwa ajili ya maonyesho.” Kwa bahati mbaya, hata hivyo, Snyder hakuweza kwa sababu yuko Kanada. Patrick Connelly hakuweza pia. 

Licha ya kuwa na vipande kadhaa vya kazi zake mwenyewe kwenye onyesho, kuratibiwa kuwa sehemu ya onyesho, na kuwa mwenyeji, Madeen hakuweza kushiriki hata jioni. Kwa kushangaza, alishuka na Covid kabla ya onyesho na hakuwa na hisia ya kufanya chochote zaidi ya kushuka kwa muda mfupi kutoka kwa dari yake kusalimia marafiki kadhaa wazuri.

Kwa wale ambao wangeweza kufurahia jioni ingawa, usiku huo kulikuwa na bendi na baadhi ya vipande vya maonyesho. Wale waliokuwa pale walibaini kuwa jengo hilo lilikuwa limejaa na kukadiria kuwa labda mamia ya watu walizunguka kwa muda wa usiku.

"[Watu] walifunuliwa, unajua, aina za sanaa ambazo labda hazingeonyeshwa," Madeen alisema. Kutoka kwa kile angeweza kusema, "Wakati mzuri ulikuwa na kila mtu."

Jordan Henderson aliona, “[Kulikuwa] na anuwai kubwa ya watu. Unajua, watu ambao waliona Covid [na] walikuwa macho kwa hilo na watu wengine ambao walikuwa bado wamevaa vinyago lakini walikuwa na akili wazi vya kutosha kwamba walikuwa tayari kuja kutazama kazi ya sanaa.

Kama matukio mengi katika Enzi ya Gonjwa, kulikuwa na wasanii kadhaa wa sheria za Covid na waliohudhuria walitarajiwa kufuata ingawa.

Seti ya matarajio ya kitabia iliyoandikwa na mmoja wa watu waliomsaidia Madeen kuandaa hafla hiyo ilisema wazi, "Ikiwa ni lazima, unaweza kuvaa barakoa kwenye ufunguzi, lakini hii itakuwa ya kujilinda. Huwezi kutarajia watu wengine kuvaa barakoa ili kukulinda. Hii haipatani kabisa na mada ya kipindi cha 'Ukweli,'” na “Utatarajiwa kusimama umbali wa futi 6 kutoka kwa watu wengine, kuwakumbatia, kucheka na kuzungumza nao.”

Ulysses XYZ alibainisha, "Jeff aliweka pamoja kundi la wasanii wazuri ambao wanahusu, unajua, uhuru unafaa kupigana na kutangaza udhibiti na vikwazo na upuuzi wa kimabavu." 

"Unapaswa kuwa na uwezo wa kuita kwamba nje na mimi kwa kweli kufahamu kwamba kuhusu Ukweli Show nzima," aliongeza.

Iwapo tukio hilo lilikuwa na athari yoyote ya kweli kwa jamii pana, hata hivyo, huenda isiwezekane kutokana na ukubwa wa mafanikio kama hayo. Ikiwa ilifungua akili yoyote au ilileta mtu yeyote pamoja, ni ngumu kusema. Onyesho moja la Sanaa ya Ukweli linaweza kufanya mengi tu.

Madeen alipohojiwa katikati ya mwezi wa Julai, alisema alikuwa akifanya kazi ya kuandaa kitabu chenye picha za hali ya juu za kazi zote zilizoonyeshwa, "Ili hiyo inaweza kuwachochea watu kwa mwaka ujao."

"Mara tu watu wanapoona [onyesho] na kile watu walifanya, nadhani watapata msukumo labda wawe wakweli zaidi," aliongeza. "Si kwamba wanadanganya," alifafanua haraka. "Lakini [hakuna anayewapa] changamoto watu kufikiria kwa bidii vya kutosha."

Kati ya vipande vyote vitakavyokuwa katika kitabu hicho, kati ya vipande vyote vilivyoonyeshwa kwenye The Truth Show, kimoja ambacho kinatilia maanani changamoto ya Madeen ni kipande cha dhana chenye kichwa. Axiom na Tony Mangnall. 

"Tuna watu wanaotazama sinema mbili tofauti," Mangnall alisema. "Wanaweza kuangalia picha sawa na kupata hitimisho tofauti kabisa." 

"Ni rahisi kwa watu kudhani kwamba ukweli ni wa kibinafsi kabisa na kwamba ni chochote kile tunachofikiria," aliendelea. "Naona hiyo ni falsafa ya uvivu. Uelewa wa uvivu wa Ukweli na uwezo wetu wa kuutazama. Ninaamini kuwa Ukweli haujisikii. Ninaamini kuwa ni lengo na kwamba sisi ni waangalizi wa kujitegemea tu wa ukweli wa lengo na kwamba wakati mwingine tunapata uchunguzi huo vibaya kwa sababu uwezo wetu wa kuutazama unazuiwa na masuala yetu wenyewe, udhaifu wetu kama wanadamu.

"[Hata hivyo], kuna Ukweli huko nje ambao tunaweza kukubaliana hata iweje," Mangnall alifafanua. "Ukweli huo unaitwa axioms na hizo zinawakilishwa na vitu kama milinganyo ya hisabati au ukweli kwamba pembetatu ina digrii 180 katika pembe zake za ndani. Hiyo ni kweli hata iweje. Ikiwa hiyo sio kweli basi hauzungumzii tu juu ya pembetatu. Haijalishi ni nani anayeitazama. Haijalishi ni nani anayeona pembetatu, au kama kuna ulimwengu au fahamu huko kuitambua. Huo ni ukweli usiobadilika kuhusu pembetatu.

Hivi ndivyo Mangnall alikusudia kuwasilisha Axiom, mchemraba wa tungsten wa inchi mbili ambamo alichonga kweli zisizobadilika kama vile “A = A,” atomi ya hidrojeni, mlingano wa mechanics ya obiti, uwiano wa dhahabu, na msimbo wa QR ambao hupeleka mmiliki kwenye NFT ya kazi ambayo ina faili ili kuthibitisha umiliki na uhalisi.

Sababu iliyomfanya kuchagua tungsten, Mangnall alisema, ilikuwa ni kwa sababu "ni mnene wa kushangaza na nzito ya kushangaza." Wale wanaoshika Axiom, alisema, wanashangazwa na uzito wa mchemraba huu wa inchi mbili na jinsi ilivyo vigumu kuushughulikia. 

"Ina uzani wa zaidi ya pauni sita," alielezea Mangnall. "Ukiitazama, haionekani kama ingekuwa na uzito kiasi hicho. Kwa hivyo, napenda hivyo kwa sababu Ukweli mara nyingi unaweza kuwa mgumu kushughulikia. Ngumu kushikilia. Lakini kwa wale ambao wana uwezo wa kuifanya, unaweza kufikia kile ninachoamini ni ufahamu thabiti wa ulimwengu ambao hukusaidia pia kuelekea chini wakati ulimwengu unapoanza kuwa wa kushangaza.

(Axiom, na Tony Mangnall)


Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

  • Daniel Nuccio

    Daniel Nuccio ana digrii za uzamili katika saikolojia na biolojia. Kwa sasa, anasomea Shahada ya Uzamivu katika biolojia katika Chuo Kikuu cha Kaskazini cha Illinois akisomea uhusiano wa vijiumbe-washirika. Yeye pia ni mchangiaji wa kawaida wa The College Fix ambapo anaandika kuhusu COVID, afya ya akili, na mada zingine.

    Angalia machapisho yote

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone