Brownstone » Jarida la Brownstone » Maswali kwa Trump Kuhusu Covid
Maswali kwa Trump Kuhusu Covid

Maswali kwa Trump Kuhusu Covid

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL
Kumbuka kwa wasomaji wa Substack: hili ni toleo lililosasishwa la makala iliyochapishwa kwa mara ya kwanza brownstone.org.

Donald Trump anaweza kuwa mteule wa Rais wa Republican mnamo 2024, bila kulazimika kujibu maswali yoyote juu ya majibu mabaya ya janga la utawala wake.

Ikiwa kungekuwa na uwajibikaji wowote, na wanahabari wowote wa kweli wanaosisitiza juu yake, haya yangekuwa baadhi ya maswali ambayo Trump angelazimika kujibu:

Je, unapaswa kukwama na jibu la afya ya umma?

  • Kabla ya Covid, Urais wako ulikuwa ukiendelea vizuri sana. Ulipata nafasi nzuri ya kushinda muhula mwingine. Je, unakubali kwamba janga hilo lilibadilisha hilo?
  • Kwa kweli, haikuwa janga tu. Ilikuwa ni majibu ya utawala wako kwa janga hili. Wanademokrasia walishinda kwa kudai kuwa ulikuwa umeshindwa. Walisema mamia ya maelfu ya watu walikufa kwa sababu haukufunga mapema vya kutosha na ulikataa kuvaa barakoa. Walisema Marekani inapaswa kuwa na tabia zaidi kama Uchina kuliko kama Uswidi. Unakubali?
  • Warepublican wengi sasa wanafikiria ulipaswa kuendesha janga hili zaidi kama DeSantis alivyofanya huko Florida (ingawa labda hawakusema wakati huo). Inaonekana kwamba kabla ya Machi 10, 2020, ulikuwa unapanga kuiendesha kwa njia hiyo. Na ulikuwa unasikiliza yako washauri wa afya ya umma kutoka CDC na NIH. Je, hiyo ni sahihi?

Kwa nini ulikubali kutumia matrilioni ya dola kuweka kila kitu kizima?

  • Ilikuwa ya kushangaza wakati wewe ilionekana kuzunguka digrii 180 katika siku chache tu, kutoka kwa kusema kwamba haitakuwa mbaya zaidi kuliko msimu mbaya wa homa, hadi kutangaza kwamba tutatupa kila kitu tulichokuwa nacho, tukifunga nchi nzima - hatua mbaya ambayo haijawahi kuchukuliwa hapo awali, kwa yeyote. sababu, ikiwa ni pamoja na vita. Ilishangaza sana kwamba ulikubali kufungwa kwa uchumi. Ni nini kilikufanya ubadili mawazo yako?

Je, ulipaswa kuruhusu hali ya usalama kuchukua mamlaka?

  • mengi ya habari zimetoka kupendekeza kwamba ulibadili mawazo yako kwa sababu Baraza lako la Usalama la Kitaifa, na viongozi wanaohusiana wa kijeshi na kijasusi, walikuambia virusi vilikuwa silaha ya kibayolojia ambayo ilivuja kutoka kwa maabara ya Wachina. Ndivyo ulivyoambiwa? Walikuambia mamilioni ya watu watakufa na utawajibika, ikiwa hautafuata mpango wao?
  • Ndani ya Time Magazine makala ulinukuliwa ukisema “siwezi kukuambia hivyo” ulipoulizwa ni kwa nini ulifikiri virusi hivyo vilitoka kwa maabara huko Wuhan. Ulisema, "Siruhusiwi kukuambia hivyo." Nani hakuwa anakuruhusu kuzungumza waziwazi juu ya uwezekano kwamba ilikuwa uvujaji wa maabara? Je, unaweza kulizungumzia kwa uwazi sasa?
  • Nani alifanya uamuzi katikati ya Machi 2020 wa kutumia Sheria ya Stafford katika majimbo yote 50 kwa wakati mmoja (jambo ambalo halijawahi kufanywa hapo awali), na kuweka FEMA katika malipo kama Wakala Kiongozi wa Shirikisho kwa kukabiliana na janga, wakati FEMA haikuwa na onyo na hakuna uzoefu katika eneo hili hata kidogo? Nani aliamua kuondoa HHS kutoka jukumu la Wakala Kiongozi wa Shirikisho, ambayo ilipaswa kuwa nayo kulingana na kila hati ya kupanga janga la afya ya umma kabla ya Covid? Ulifanya maamuzi hayo au BMT au washauri wengine wa kijeshi au ujasusi walikuambia uchukue hatua hizo?

Ni nani hasa alikuwa anasimamia?

  • wakati wewe ilileta Scott Atlas ndani, alikushauri kufungua nchi nyuma mara moja. Inaonekana kama kweli ulitaka mtu katika Ikulu ya White House na maoni ambayo yalikuwa tofauti na yale uliyokuwa ukisikia akipendelea kufuli. Lakini, kwa sababu fulani, kulikuwa na upinzani mkubwa wa kuwaleta wataalam wowote ndani. Ilipaswa hata kuwa na mkutano mwishoni mwa Machi (muda mrefu kabla ya Atlas kufika) na wataalam wa magonjwa ya juu ambao kwa ajabu ilighairiwa. Kwa nini ulikuwa na udhibiti mdogo sana juu ya nani aliyekushauri kuhusu janga hili? Kwa nini haukufuata ushauri wa Scott Atlas ikiwa, kama alivyoripoti kwenye kitabu chake, ulikubaliana naye sana kwamba kufuli ni mbaya? 
  • Watu wengi wanafikiria Fauci ndiye aliyesimamia majibu ya janga hilo. Lakini katika kitabu chake, Dk. Atlas anaripoti kwamba ulisema shida kuu haikuwa Fauci, alikuwa Deborah Birx. Hiyo ni kwa sababu Birx alikuwa anasimamia kuratibu majibu ya NSC/DHS, na Fauci alikuwa mbele tu kuifanya ionekane kama jibu la afya ya umma?
  • Miezi michache baada ya kufungwa, ulisikika kana kwamba umepoteza udhibiti wa hali hiyo, kama vile kwenye tweet ya Mei 18, 2020 ulipoandika katika vichwa vyote: FUNGUA UPYA NCHI YETU! Utafikiri kama kuna mtu angeweza kumaliza kufuli, angekuwa Rais. Lakini ulionekana kukosa msaada wa kubadili kilichokuwa kikitendeka. Hiyo ni kwa sababu kulikuwa na aina fulani mapinduzi ya kimyakimya ya BMT na Idara na Usalama wa Taifa

Je, ilikuwa ni ulinzi wa viumbe hai au majibu ya afya ya umma?

Je, Jimbo la Deep lilifanya mapinduzi dhidi ya utawala wako?

  • Hivi majuzi ulisema: "Ama Jimbo la Kina Linaharibu Amerika, au tunaharibu Jimbo la Kina." Je, unawachukia watendaji wakuu wa kazi, au umechanganyikiwa kwa sababu Baraza la Usalama la Kitaifa, DHS, na DoD walichukua udhibiti wa majibu ya Covid na unahisi hawakufanya kwa maslahi ya Wamarekani wote?
  • Hapa kuna maoni yangu kuhusu kile Jimbo la Deep ilikuambia kuhusu Covid: "Sisi, wataalam wako wa vita vya kibayolojia na ugaidi wa kibayolojia, tunakufahamisha kwamba riwaya ya coronavirus ni silaha ya kibayolojia ambayo kwa bahati mbaya ilivuja kutoka kwa maabara ya silaha hadi kwa raia nchini Uchina. Inaonekana ni mbaya, lakini kwa bahati nzuri tumetumia miaka mingi kupanga kwa ajili ya tukio kama hilo. Usipofanya tunachosema, mamilioni watakufa na utalaumiwa. Ukifuata mpango wetu, unaweza kuwa Rais ambaye anachukua sifa kwa muujiza wa kisayansi ambao utaondoa magonjwa ya milipuko milele. Je, huu ni uwakilishi wa haki wa ulichoambiwa?

Je, ulishiriki katika udhibiti na propaganda?

  • Je, ulikuwa unafahamu kubwa udhibiti na propaganda ambayo yalikuwa yanatokea kuwafanya watu wakubali kufuli na chanjo? Je, unahisi kama ulikuwa sehemu ya kampeni hiyo ya kuwashawishi watu? Au unahisi kama ulilazimishwa kwa namna fulani kushiriki katika hilo?
  • Mnamo Machi 7, 2020, Tucker Carlson alikuja kukuonya kwamba "mtu anayefanya kazi katika serikali ya Merika, mtu asiye na siasa na ufikiaji wa akili nyingi" alimwambia virusi vitaua mamilioni ya watu ikiwa hautafunga mara moja na kungojea chanjo. Je! unajua ni nani aliyemwonya Tucker na, uwezekano mkubwa, akamhimiza akuonye? 

Je, ulishiriki katika uratibu wa kimataifa wa majibu?

  • Uliwasiliana na viongozi wa nchi zingine washirika kuratibu mwitikio wa janga hili? Inashangaza jinsi yote washirika wetu wa karibu waliishia kufanya vivyo hivyo wakati huo huo. Ikiwa si wewe uliyekuwa unaratibu na viongozi wa kigeni, je, ulikuwa unafahamu aina hiyo ya uratibu unaoendelea - hasa na Uingereza, Kanada, Australia, New Zealand, Israel, Ujerumani, na washirika wengine wa NATO?

Je, una msimamo gani kuhusu sindano za mRNA?

  • Je, uliambiwa na timu yako ya ulinzi wa kibiolojia kwamba teknolojia ya mRNA ilikuwa jukwaa la kimiujiza ambalo lingemaliza tishio la magonjwa ya milipuko, kati ya mafanikio mengine ya kushangaza?
  • Umeelezea mara kwa mara fahari kubwa katika "mafanikio" ya Operesheni Warp Speed, ambayo ilitoa picha za mRNA ambazo zilipaswa kuzuia maambukizi ya Covid (kama ilivyoelezwa kwa uwazi katika mikataba iliyotiwa saini na DoD na kampuni za maduka ya dawa chini ya usimamizi wako). Sindano hizo zilisimamiwa mara tu Biden alipokuwa Rais, kwa hivyo mtu anaweza kusema kwamba aliwajibika kwa chochote kilichotokea baada ya hapo. Je, unakubali kwamba chanjo za Covid mRNA zilishindwa kutimiza kile walichopaswa kufanya?
  • Wakati ikawa dhahiri kwamba hawakuzuia maambukizi wala maambukizi, na wakati ushahidi ulipojitokeza madhara makubwa kutokana na madharaikiwa ni pamoja na kifo- ulibadilisha mawazo yako?

Na, bila shaka, swali muhimu kuliko yote: Ikiwa unakabiliwa na mgogoro kama huo, ungeweza kufanya jambo lile lile tena? 

Imechapishwa tena kutoka kwa mwandishi Kijani kidogo



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

  • Debbie Lerman

    Debbie Lerman, 2023 Brownstone Fellow, ana shahada ya Kiingereza kutoka Harvard. Yeye ni mwandishi wa sayansi aliyestaafu na msanii anayefanya mazoezi huko Philadelphia, PA.

    Angalia machapisho yote

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone