Brownstone » Jarida la Taasisi ya Brownstone » Soko Bado Linakupenda
soko-linakupenda-wewe

Soko Bado Linakupenda

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Kitabu hiki - Soko Linakupenda, sasa katika toleo lake la pili - iliandikwa katika Kabla ya Nyakati. Nikiangalia nyuma kupitia hilo, nakumbushwa kile nilichojali kabla ya ulimwengu kusambaratika na kufuli, mamlaka, na mzozo uliofuata wa ustaarabu wenyewe. 

Mwanzoni nilijiuliza ikiwa kitabu hiki kilikuwa muhimu tena lakini sasa nina hakika kina maana. Mandhari ni maana. Sio maana kubwa bali maana katika vitu vidogo. Maana ya maisha ya kila siku. Kutafuta urafiki, misheni, shauku na upendo wakati wa kufanyia kazi maisha ya mtu katika mfumo wa jumuiya ya kibiashara, ambayo haipaswi kufasiriwa kwa ufupi kama njia ya kulipa bili tu bali inapaswa kuonekana kama uanzishaji wa kisima cha maisha. -aliishi. Hatukuwa tunafanya kazi hiyo vizuri, kwa hivyo mawazo yangu nilipoandika yalikuwa kuwatia moyo watu wapende kile tunachokichukulia kawaida.

Mazungumzo niliyokuwa nayo na mtu mahiri wa 20-kitu mapema baada ya kufuli kugonga bado yananitesa. Niliuliza kwa nini yeye na ilionekana kama kizazi chake kizima kilikuwa na hamu ya kufuata. Walikuwa wakiishi maisha mazuri lakini walijiandikisha kikamilifu na upuuzi wote wa kufuli ingawa data ilikuwa wazi hawakuwa miongoni mwa walio hatarini. Wote wangeweza kuhatarisha kufichuliwa - kama sisi sote lazima tufanye kila siku katika nyakati zote za kawaida - na kuiondoa kwa mfumo wa kinga ulioboreshwa. Kwa nini wote walifuatana?

"Kwa sababu kwangu na kwa kila mtu ninayemjua, hili ni jambo la kwanza ambalo limewahi kutokea kwetu."

Imefanyika. Hiyo ina maana gani? Kweli, maisha yake yote kwa muda mrefu kama angeweza kukumbuka yalikuwa yameandikwa. Kumbukumbu zake za awali zilikuwa kujifunza jinsi ya kukaa kwenye kiti na kusikiliza mamlaka. Kumbukumbu hiyo ya mapema ikawa maisha yake yote kutoka 6 hadi 18 hadi chuo kikuu, ambayo wakati huo ilikuwa likizo ya miaka minne kutoka kwa ukweli kwa gharama ya mzazi wake. Kilichofuata kilifuata mafunzo, ambayo yote yaliundwa ili kushika nafasi inayolipwa zaidi na hadhi ya kijamii. Lengo lilikuwa nini? Weka pesa ikitiririka, hangout, bishana na mtandao, vaa vizuri. Au kitu. 

Kwa hivyo, ndio, sio mengi yanayotokea. Changamoto iko wapi? Drama iko wapi? Mapambano dhidi ya shida yako wapi? Hakukuwa na mengi kama yapo hata kidogo. Hakuna kubwa, hakuna muhimu, kilichowahi kutokea kwake. Kinachoenda kwake huenda kwa wingi wa wengine. Kwa hivyo ziara ya virusi ilionekana kama kitu tukufu, kitu tofauti. Kitu ambacho kilihitaji dhabihu, imani, migogoro, mapambano. Ilikuwa ni kuwepo. Ilikuwa na maana. Itikadi ya kufuli ilikuwa badala ya maisha yasiyo na maana. 

Siamini kwamba ustaarabu wa ubepari lazima uwe hivi. Lakini tumeijenga hivyo. Tuliwafunga watoto kwa miaka 12-16. Tumefanya urasimu ofisini. Tumeuza tasnia na masoko. Tumewanyima wengi nafasi ya kusonga mbele. Tumewatenga na kuwaainisha watu wote. Tumeufanya usalama kuwa dini na utiifu kwa mamlaka kuwa kanuni ya imani. Tuna pepo tofauti. Tumeghairi upinzani. Haya yote yalikuwa kweli katika Zama za Kabla. 

Katika shida ya 2020, hasira, kufadhaika, kutojali, kupoteza mwelekeo, na chuki dhidi ya kizuizi na maisha katika mfumo yote yalichemka na yalielekezwa kwa lengo moja: kuzuia pathogenic. Kulikuwa na ujumbe wazi, agizo wazi, na lengo wazi na nambari za kuunga mkono. Matatizo mengine yote ya maisha yalififia nyuma huku idadi ya watu ikizunguka kwa lengo hili moja. Ilitoa umati wa watu maana. 

Haiwezekani usitambue kwamba watu ambao waliepuka kuchanganyikiwa na hofu walikuwa wazee na walielekea kuwa wa kidini. Walikuwa na uzoefu zaidi wa maisha na walipata chanzo cha maana nje ya utamaduni wa kiraia. Walikuwa na Nyota ya Kaskazini na haikuwa CDC. Kwa hivyo hawakuweza kuathiriwa sana. Wengine, sio sana. Na kwa hivyo idadi kubwa ya watu walitenda kama katuni za historia: wapiga picha, watekelezaji wa Walinzi Wekundu, Prince Prosperos wa darasa la kompyuta ndogo, karipio na wauaji. Ilikuwa chungu kutazama. 

Je! mgogoro huu ungetupata kama sisi kama tamaduni tuliamini katika jambo la maana zaidi, kitu kama vile uhuru na yote tuliyofanya ndani ya uhuru huo? Mashaka. Hii ni sababu moja ambayo mzozo wa 2020 na uliofuata ulinishtua sana na kwa nini niliishia kuandika moja ya vitabu vya kwanza vya kupinga kufuli na nakala zingine elfu au zaidi.

Sikuweza kujua ilikuwaje kwamba wengi walichanganyikiwa na kuongozwa kwa urahisi. Ninapotazama insha za kitabu hiki, ninaweza kuona sasa kwa nini nilikuwa na wasiwasi sana. Sikujua kabisa kwamba misingi ya maisha yenye maana ilikuwa tayari imeporomoka chini ya miguu ya watu wengi sana. 

Hii ndiyo sababu kitabu hiki kiko katika toleo la pili. Kusudi ni kuelezea maana ya kuanza tena kupenda maisha, ikijumuisha sanaa, taaluma, ubunifu, changamoto, ubora, urafiki, kutokuwa na uhakika, mafumbo na ndoto zake. Haya yote ni mambo ya moyo - moyo wa mtu binafsi. Hakuna kuwakimbia. Hakuna mradi mkubwa tulioelekezwa na serikali, vyombo vya habari, na Big Tech unaweza kuchukua nafasi. 

Usumbufu wangu pekee na kitabu ni jina: matumizi ya neno soko. Ninaipenda lakini ninajua kuwa inaweza kuja kama inazingatia sana uchumi pekee, iliyofafanuliwa kwa ufupi. Hiyo sio ninamaanisha. Kusudi langu hapa ni kusema kuwa soko na maisha haviwezi kutenganishwa. Komesha moja - tuliishia kujaribu hilo - na unapunguza nyingine kwa kiasi kikubwa. CDC na Twitter sio mbadala wa maisha yenye kuishi vizuri. 

Kitabu hiki pia kinatumika kama lengo zuri kwangu pia. Jibu la janga lilitubadilisha sote. Hatuwezi kusaidia hilo. Ni sawa ikiwa inatufanya kuwa wenye hekima na wajinga. Kile ambacho hatutaki ni kuwaruhusu kututia moyo wa furaha na matumaini. Kujenga upya kwa kweli kunawezekana. Kuna hali ambayo kitabu hiki kinaweza kusaidia kuelekeza njia mbele. Imejitolea kwa mama yangu kwa sababu ni yeye ambaye amekuwa akinifanyia hivyo kila wakati.



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

  • Jeffrey A. Tucker

    Jeffrey Tucker ni Mwanzilishi, Mwandishi, na Rais katika Taasisi ya Brownstone. Yeye pia ni Mwandishi Mwandamizi wa Uchumi wa Epoch Times, mwandishi wa vitabu 10, vikiwemo Maisha Baada ya Kufungiwa, na maelfu mengi ya makala katika magazeti ya kitaaluma na maarufu. Anazungumza sana juu ya mada za uchumi, teknolojia, falsafa ya kijamii, na utamaduni.

    Angalia machapisho yote

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone