Brownstone » Jarida la Brownstone » Falsafa » Snipe Hunts Mpaka Chini
uwindaji wa snipe

Snipe Hunts Mpaka Chini

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Kama mtoto, nilikuwa mchezaji wa soka nyota. Nilifanya wastani wa zaidi ya bao moja katika mchezo na nilifanya timu ya nyota wote kila mwaka. Kushirikiana ilikuwa rahisi kwa sababu unapokuwa mfungaji bora kwenye timu kila mtu anataka kuwa rafiki yako. 

Katika darasa la tano, kikundi cha wazazi katika jiji la jirani la Arcadia lenye hali nzuri lilitangaza kwamba walikuwa wakifanya majaribio kwa timu ya soka ya vijana wasafiri ambayo ingezuru China hivi karibuni. Nilijaribu na kulia machozi ya furaha nilipopokea simu ambayo nilichaguliwa. Tulikuwa na mazoezi ya asubuhi mapema wakati wote wa kiangazi. Nilikuwa na hakika kwamba tulikuwa kwenye ukingo wa ukuu. 

Upesi wazazi wangu walikua na shaka. "Safari ya skauti" iliyofanywa na kocha ilifichua miji iliyochafuliwa sana na mtu asingeweza kufika kwenye mtaa unaofuata; uwanja ambao tulipaswa kucheza haukuwa na nyasi na wachezaji walivaa vinyago vya vumbi vilivyochujwa wakati wa michezo. Hakukuwa na mpango wa kuchangisha pesa, hakuna wafadhili, hakuna bajeti. Lilikuwa ni wazo lililobuniwa tu kwamba baadhi ya wazazi walipikwa na hawakuwa na uwezekano wa kuwa ukweli (na ikiwa ingekuwa kweli, huenda ingekuwa janga). 

Miezi ya mazoezi iligeuka kuwa mwaka bila safari ya kwenda China. Kwa hivyo majira ya kiangazi yaliyofuata, ili kukomesha hali ya kutoridhika iliyoongezeka, makocha walialika timu ikae pamoja kwa wiki moja katika Hifadhi ya Kitaifa ya Yosemite. Ilidaiwa kama zoezi la kuunganisha ambalo lingeleta timu karibu zaidi.

Katika Winnebago njiani kuelekea Yosemite, wavulana wachanga (watoto wakubwa wa makocha) walianza kujadili, kwa sauti zenye mamlaka, jinsi Yosemite alivyokuwa mahali pazuri kwa kuwinda Mti wa Magharibi wa Snipe. Walijadili rangi na aina, chakula walichopendelea, na mahali pazuri pa kuvipata. Kadiri nilivyoweza kusema, Nyota ya Mti wa Magharibi ilikuwa aina ya mjusi, lakini basi, kwa kutatanisha, kulikuwa na minong'ono isiyo ya kweli kwamba snipes haipo, ikifuatiwa na shutuma kali za wenye shaka. 

Hakuna chochote kuhusu hali hiyo kilichonivutia. Niliona vijana wa kiume wa kutisha. Sikutaka hasa kuwinda mijusi, usiku. Na manung'uniko gani haya yote kuhusu wao kutokuwa wa kweli? Kwa hivyo usiku wa kwanza wakati wengine wakienda kuwinda snipes, niliingia kwenye begi langu la kulalia na kujaribu kulala. 

[*Kwa wale ambao ni wapya uwindaji wa snipe, ni mzaha wa vitendo wa ujana ambao unarudi nyuma hadi miaka ya 1840. Hakuna snipe. Ni njia tu ya kuwatia ukungu wasio na hatia na wasio na sare. Ninapata kwamba vicheshi vya vitendo vinaweza kufundisha mtu kuhoji mamlaka. Lakini katika kesi ya uwindaji wa snipe na aina zingine za kuwahasiriwa hivi karibuni huchukua nafasi yao katika uongozi wa kijamii kama wahasiriwa. Sikujua lolote wakati huo.]

Masaa kadhaa baadaye wavulana walirudi, wakiwa na furaha. Walikuwa wamekanyaga nyasi zilizolindwa (Tuolumne Meadows) na labda walikamata snipes au labda hawakufanya lakini yote yalikuwa ya kustaajabisha kwa njia fulani. Na katika mchakato wa kutoshiriki katika ibada hii kwa namna fulani nilipungua. Kwa muda wa wiki, urafiki ulififia. Kufunga mabao haikuwa tena sarafu ya kijamii,; lililokuwa muhimu lilikuwa kufaa katika utamaduni wa kikundi.

Uhusiano wangu na timu haukurudi tena kutoka kwa safari hiyo. Katika kiwango cha juu nilirudi kucheza AYSO. Timu ya China iliendelea kucheza soka ya vilabu kwa mwaka mwingine. Safari ya China haijawahi kutokea. 


Katika shule ya upili nilitaka tu kuwa bora katika soka na bora katika wasomi. Lakini wanariadha wengi bora na wanafunzi werevu zaidi (pamoja na watoto wengine wengi) walitaka kulewa na kujaribu dawa za kulevya kadri inavyowezekana. Sikuipata. Kwa nini nifanye kwa makusudi kitu ambacho kinadhoofisha utendaji? Lakini kwa miaka minne mazungumzo wakati wa chakula cha mchana kila Jumatatu, Jumanne, na Jumatano. ilihusu kurejea kile kilichotokea kwenye sherehe wikendi iliyopita na mazungumzo ya Alhamisi. na Ijumaa. ilikuwa juu ya kutarajia kile kitakachokuja kwenye karamu wikendi hiyo. 

Yote yalionekana kuwa hayana maana kwangu. 

Katika chuo kikuu riadha na wasomi walikuwa bora zaidi, lakini utamaduni wa hegemonic bado ulihusu kunywa kupita kiasi. Sikuelewa watu ambao walitaka kujiunga na udugu na utamaduni wao wa kuhasibu. Ilionekana tu kama aina nyeusi zaidi ya uwindaji wa snipe, lakini watu wengine walivutiwa na hilo. 

Nikiwa mtu mzima, sikuweza kungoja kuingia kazini ambapo nilifikiria, hatimaye, watu wangechukua mambo kwa uzito. Nilifanya kazi kwa rundo la mashirika yasiyo ya faida lakini niligundua sio wanamapinduzi bali watu wengi ambao walitazama sehemu ambao walitaka kufanya kazi ndogo iwezekanavyo hata kama hiyo ilimaanisha kusema uwongo kila kitu. 

Nilikuwa mgonjwa sana, nilifanya kazi na baba yangu katika siasa za kanisa kwa zaidi ya muongo mmoja, na nikarudi shuleni ili kupata digrii zaidi wakati wa kushughulikia. Maumivu ya muda mrefu

Hebu wazia kukatishwa tamaa kwangu nilipogundua kwamba sehemu kubwa za sayansi ya kijamii ni uwindaji tu. Zaidi ya hayo, utafiti wangu mwenyewe ulionyesha kuwa sehemu kubwa za uchumi (ratiba ya chanjo ya watoto, utafutaji wa "jeni la tawahudi", na chanjo kwa ujumla) ni uwindaji mkubwa wa mabilioni ya dola ... ambao hulemaza na kuua watoto. Nyanja zote za utafiti zimejengwa karibu na ulaghai mkubwa na watu hushiriki kwa furaha, ingawa hakuna madhumuni ya manufaa mwishoni. 


Wengine wameandika juu ya tamaduni zilizojengwa karibu na usanii. Labda bora ni Simulacra na Masimulizi na mwanasosholojia wa Ufaransa Jean baudrillard. Anasema kuwa tunaishi katika utamaduni ambapo viigizo vya bandia (km vipandikizi vya matiti, mbao zilizoiga, michezo ya video) vinapendelewa zaidi ya vitu halisi ambavyo wanaiga (miili halisi ya wanawake, mbao halisi, matukio halisi). 

Lakini swali linalobaki ni KWANINI!? Kwa nini ufuatilie sh*t ya kijinga (uwindaji wa snipe, kukimbia kupitia dawa za kulevya na pombe, hits ya muda ya adrenaline, mediocrity, artificiality) badala ya sh*t nzuri (kuweka wakfu maisha ya mtu kwa ukuu katika mambo yote)? 

Nadhani ni kwa sababu wengi wetu hatujui kwanini tupo hapa. Kwa kuvunjika kwa utaratibu wa zamani wa kijamii (familia, jumuiya, uhusiano na dunia, na unyenyekevu na heshima kwa kimungu) tunaachwa uchi na peke yetu juu ya mwamba huu unaoumiza kupitia nafasi. Bandia, zilizoigwa, na za kejeli huwa vikengeushi vinavyokaribishwa kutoka kwa mashaka yaliyopo. Bandia inakuwa ya kuhitajika kwa sababu tunaogopa kwamba chini yake kila kitu hakina maana. Bandia ni hivyo 'kweli' katika mtazamo huu kwa sababu 'kila kitu ni usanii.'

Kama watu wa kale wa jangwani, watu wa kisasa hujenga ndama nyingi za dhahabu ili kujipa kusudi na hisia ya udhibiti wa machafuko ya maisha. 

Kama mimi imeandikwa kabla, kinachoshangaza kuhusu enzi ya Covid ni usanii wa yote. FDA na CDC hukusanya "wataalamu" kwa mikutano iliyopangwa sana, "kagua" data iliyoibiwa kidogo kutoka Pfizer na Moderna ambayo bado inaonyesha kuwa chanjo hizi zinaua watu zaidi kuliko wao kuokoa, na kisha FDA na CDC kuwaidhinisha hata hivyo. Hawajaribu kuficha ujinga tena. 

FDA, CDC, NIH, White House, na jumuiya kuu zinaonekana kusherehekea uwindaji wa kila kitu! Wanafurahi katika bacchanalia ya mauaji kwa sababu, kama Mattias Desmet pointi nje, kushiriki katika dhihaka hufichua kwamba mtu ni sehemu ya klabu, sehemu ya kikundi cha ndani, aliyeunganishwa pamoja kupitia tambiko la pamoja. Sisi bado ni wanyama ambao tunajisikia salama zaidi katika kikundi, hata kama kikundi hicho kinashiriki katika ufashisti. 

Uwindaji wa snipe, unyanyasaji wa udugu, tamaduni zinazojengwa karibu na uraibu na kujidhuru, majigambo ya kitaaluma, na bidhaa za sayansi chafu ikiwa ni pamoja na chanjo ni macho na ishara kwamba kila kitu ni uwongo lakini tunaendelea kwa sababu 'hivyo ndivyo mambo yanavyofanya kazi hapa. ' Ni wazi kwamba mifano hii ni ncha tu ya uhalisia wa maisha ya kisasa - dawa nyingi za allopathiki ni upuuzi wa gharama kubwa, vyakula vyetu ni vya uwongo, na vita vyetu ni mashine za kufaidika kwa tabaka tawala (nina hakika wewe. unaweza kufikiria mifano mingi ya ziada). 

Ni hupiga tu akili yangu kwamba hata katika utu uzima (hasa katika utu uzima!) mtu anahitajika kushiriki katika mambo ya kipuuzi ili kupata upatikanaji wa jamii yenye heshima. Ikiwa mtu anataka kwenda mbele ni muhimu amini na kukuza upuuzi huu. 

Mapinduzi tunayotafuta basi ni juu ya kugeuka kutoka kwa bandia na kejeli kuelekea ukweli. Hiyo inaweza kuonekana kuwa zamu ya asili na yenye kuridhisha kuliko zote. Lakini hali ya kibinadamu na kasoro katika asili ya mwanadamu ni kwamba sisi daima tunapigana vita dhidi ya vishawishi vya bandia na waabudu sanamu. Kwa pamoja ni lazima tujenge utamaduni na uchumi mzima kulingana na kuthamini mema, ya kweli na mazuri katika maisha ya kila siku.

Imechapishwa tena kutoka kwa mwandishi Kijani kidogo



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

  • Toby Rogers

    Toby Rogers ana Ph.D. katika uchumi wa kisiasa kutoka Chuo Kikuu cha Sydney nchini Australia na Shahada ya Uzamili ya Sera ya Umma kutoka Chuo Kikuu cha California, Berkeley. Mtazamo wake wa utafiti ni juu ya ukamataji wa udhibiti na ufisadi katika tasnia ya dawa. Dkt. Rogers hufanya shirika la kisiasa la ngazi ya chini na vikundi vya uhuru wa matibabu nchini kote vinavyofanya kazi kukomesha janga la magonjwa sugu kwa watoto. Anaandika juu ya uchumi wa kisiasa wa afya ya umma kwenye Substack.

    Angalia machapisho yote

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone