Brownstone » Jarida la Taasisi ya Brownstone » Ngoma ya Matukio ya Kuchochea Kiwewe Katika Maisha Yetu
Taasisi ya Brownstone - kiwewe

Ngoma ya Matukio ya Kuchochea Kiwewe Katika Maisha Yetu

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Alizaliwa katika mji wa mtu aliyekufa
Teke la kwanza nililopiga ni nilipopiga chini
Mwishowe kama mbwa ambaye amepigwa sana
'Mpaka utumie nusu ya maisha yako kuficha tu, sasa

~Bruce Springsteen 

Mnamo Septemba 19th, 1984 Ronald Reagan alihitimisha mkutano wa kampeni huko Hamonton, New Jersey kwa maneno yafuatayo: “Mustakabali wa Amerika unategemea ujumbe wa matumaini katika nyimbo za mwanamume ambaye Waamerika wengi humsifu, Bruce Springsteen wa New Jersey,” ambayo bila shaka ilikuwa. , wimbo wa uchi wa wimbo wa Boss maarufu wakati huo, "Alizaliwa Marekani." 

Na kwa hivyo ilianza ambayo bila shaka ni tafsiri potofu iliyoenezwa zaidi na inayoendelea ya wimbo katika historia ya muziki maarufu. 

"Kuzaliwa huko USA" kulikuwa na mambo mengi. Lakini moja ambayo kwa hakika haikuwa hivyo ilikuwa paean kwa uwezekano usio na mwisho wa maisha ya Marekani. Kwa kweli, ilikuwa kinyume kabisa: mashitaka makali ya ukatili wake unaoongezeka na kutoweka kwa matumaini na uhamaji mkubwa katika miji yake midogo. 

Leo, kuna mazungumzo mengi ya kiwewe katika tamaduni zetu. Na mengi yake, kama vile aina ambayo hutoa kutoka kwa vinywa vya 20-vitu wanaposikia au kusoma maoni ambayo hawapendi, ni dhahiri kuwa ya kipuuzi. 

Lakini hiyo haimaanishi kwamba kiwewe kilichoenea hakipo katika tamaduni zetu, au kwamba vijana hawa hawateswe sana kutokana nayo. 

Badala yake, ni kwamba wameingiza vizuri sana moja ya ujumbe ulio wazi zaidi, ikiwa haujatamkwa kwa kiasi kikubwa, uliotolewa kwa sisi sote katika utamaduni wetu wa kimabavu zaidi: unaozungumza juu ya kiwewe kirefu kilichotolewa kwa raia na vituo vya kweli ya nguvu za kiuchumi na kijamii ni mwiko madhubuti, na kwamba kufanya hivyo kunaweza tu kusababisha malipo. 

Kwa kujua hili, na kuongozwa na maadili ya mfanyakazi wa kijamii ambayo sasa yanatawala katika mfumo wetu wa elimu, badala yake huelekeza hisia zao halali za hasira kuelekea kazi inayoonekana kuwa haiwezekani ya kudhibiti neno na uchaguzi wa mawazo ya wengine, na kujaribu kuharibu mambo. kama "chuki" ambayo ni wazi haiwezi kuuawa. 

Yote hayo, bila shaka, yanawafurahisha sana wachache sana, lakini watu wenye nguvu sana ambao, kama bado hujaifahamu, wanafanya kazi kwa bidii sana katika kuanzisha mfumo mpya wa ukabaila wa kielektroniki kwa ajili yetu wengine. 

Kwao, kuchochea hasira ndani ya raia kuhusu vitu vidogo huhakikisha akili zao kukaa mbali na masuala makubwa zaidi. Wanajua, zaidi ya hayo, kwamba kwa kudumisha hisia kali lakini isiyoeleweka ya malalamiko katika kundi la jamii yetu lenye ujuzi zaidi wa teknolojia kuhusu mambo ambayo hatimaye hayawezi kusuluhishwa kwa njia yoyote safi, nadhifu, au ya kuridhisha, wana uundaji wa nje- wanamgambo wa rafu ya brownshirts ya mtandao. 

Wanachohitaji kufanya ni kuwezesha miiko ya algoriti iliyoundwa ili kuchochea udhalilishaji wa mtu yeyote au kitu chochote ambacho wavulana wakubwa wanaona kuwa kinazuia ndoto yao ya udhibiti kamili wa kijamii, kusimama nyuma, na kutazama kizazi cha 8 cha Byzantium.th na 9th karne iconoclasts kufanya mambo yao ya uharibifu. 

Lakini vipi ikiwa, badala ya hili, tungefungua mjadala mzito katika utamaduni wetu kuhusu majeraha mengi ya kweli na makubwa yaliyotembelewa na watendaji wengi wa hali na uchumi wasio na uso na athari za kudumu wanazo nazo kwenye miili yetu na mifumo yetu ya utambuzi. , na ni vipi ikiwa itaachwa isimame katika sehemu zote mbili inaweza kusababisha hisia ya kutokuwa na tumaini iliyofafanuliwa kikamilifu katika mstari ulio hapo juu kutoka kwa wimbo maarufu wa Springsteen ambao haukueleweka vizuri? 

Itakuwaje kama badala ya kusisitiza umuhimu mkubwa wa kutumia viwakilishi “sahihi”, waelimishaji wetu na wanahabari wangeelekeza watu kwenye vitabu na mihadhara ya Dk. Gabor Mate, ambaye anazungumza kwa ufasaha kuhusu athari halisi na za kudhoofisha za kiwewe katika maisha yake. maisha yake mwenyewe, na jinsi gani kwa kukabiliana nao kwa ujasiri na uaminifu, aliweza kuponya na kurejesha uwezo wake wa kuhurumia wengine? 

Au labda wale wa Dk. Bessel van der Kolk, ambaye anatuonyesha jinsi kiwewe kinavyoweza kukaa katika miili yetu na inaweza kupunguza hisia nyingi za utambuzi na hisia zinazohitajika ili kufikia chochote karibu na hali ya utulivu, utimilifu, na mawazo thabiti ya kimaadili. katika maisha yetu. 

Iwapo tungechukulia kiwewe kwa uzito tungekuwa na mijadala mipana ya kijamii kuhusu vipigo vyenye madhara na vya kukatisha tamaa vilivyotolewa kimakusudi kwa taasisi ya kisiasa kutoka kwa vikosi vya serikali vinavyofanya kazi kwa kushirikiana na Sekta Kubwa katika kipindi cha miaka 22 iliyopita, na bila aibu na nguvu zaidi bado, katika miaka mitatu na nusu ya mwisho ya kipindi hichohicho. 

Tungekuwa tunazungumza juu ya maana ya kufanya woga, vitisho, unyenyekevu, na kulazimisha lugha mashuhuri za miingiliano ya serikali na raia, na tungekuwa tunauliza ni nini ujumbe huu wa mara kwa mara unafanya kwa imani ya watoto wetu katika uwezekano wa kuhisi hisia. kustarehe duniani, au katika ngozi zao. 

Tungekuwa tunazungumza juu ya kile kinachofanya kwa akili ya watoto wetu kuishi katika ulimwengu ambao mamlaka - na kwa kweli watu wazima wengi wa kawaida walionaswa katika mchezo wa kuishi ambao wanaona, sawa au vibaya, wana uwezo wa kujitenga. msingi—uongo sana na mara kwa mara hivi kwamba vijana hawaoni tena kutafuta ukweli kama jambo linalowezekana, au hata jambo linalostahili kusifiwa. 

Tungekuwa tunazungumza juu ya alama gani za kiwewe zimeachwa kwenye akili ya mamilioni ya watu ambao walinyang'anywa uwezo wao wa kudhibiti kile kinachowekwa ndani ya miili yao na kulaaniwa-kama-utafanya, kulaaniwa-ikiwa-wewe. -usifanye "chaguo" mahali pa kazi. 

Au maeneo ya kiwewe sasa yamewekwa ndani ya miili ya wazazi ambao, baada ya kuamini uwongo wa mara kwa mara na mkubwa juu ya hatari ya virusi, na uwezo wa "chanjo" ambazo hazijajaribiwa kupigana nayo, walikimbilia kuwapa watoto wao, tu. ili kujua baadaye kwamba jambo pekee la kweli ambalo sindano zingeweza kufanya kwa kweli kwa watu wanaowapenda kuliko kitu chochote ulimwenguni, na kuwa na jukumu takatifu la kulinda, ilikuwa kuongeza nafasi zao za kuteseka kutokana na ugonjwa mbaya katika siku zijazo. 

Vipi kuhusu aibu na kiwewe kinachowapata wale ambao hawakuweza kufanya vizuri, kwenye mojawapo ya majukumu mazito ambayo sote tunayo, ambayo umuhimu wake wa kiakili Sophocles alizungumza miaka 2,500 iliyopita katika kitabu chake. Antigone: kuwaona wazee wetu makaburini wakiwa na faraja, heshima na taadhima? 

Na vipi kuhusu kiwewe kinachoishi na madaktari ambao sasa wanatambua kwamba kwa sababu ya uvivu wao au uchoyo walishindwa kutimiza majukumu yao ya kimsingi ya kimaadili kama waganga, na kwamba kama matokeo ya kurudia kwao kama drone ya kuji- bila shaka maneno “salama na yenye matokeo” ya uwongo, yameleta magonjwa na taabu ya kweli kwa familia kadhaa ambazo lilikuwa jukumu lao kuu kulinda afya zao? 

Au kiwewe cha watu ambao waliona kila kitu walichofanyia kazi maishani, katika jamii ambayo kila wakati walidhani ilikuwa imejikita zaidi au chini katika michakato ya utaratibu, ikichukuliwa kutoka kwao kwa msingi wa maagizo ya uhalali wa kutia shaka unaowezeshwa na uwongo wa kukusudia uliotolewa na afya ya umma iliyokamatwa. mamlaka? Ni kwa msingi gani watu kama hao wanaweza kujenga upya imani wanayohitaji ili kuchukua tena miradi yenye changamoto ya muda mrefu? Kwa kuwa hakuna mtu ambaye amefikishwa mahakamani kidogo kwa uharibifu mkubwa uliofanywa kwao na amri hizi zisizo na sheria na zisizo na maana, wanajuaje kwamba nguvu sawa ya dystopia haitatembelewa tena? 

Na vipi kuhusu watu kama mwalimu wa Jiji la New York ninayemjua ambaye alituma maombi, kama ilivyokuwa haki yake ya kisheria, kwa msamaha wa kidini kwa mamlaka ya chanjo ili tu kujua kutoka kwa mdomo wa mwakilishi wa EEOC aliyepewa kesi yake, mtetezi wake katika mapambano dhidi ya unyanyasaji wa mwajiri, kwamba shirika alikuwa, kama chama chake mwenyewe, kukata mkataba na usimamizi wa Idara ya Elimu ya kutumia kabisa nishati au juhudi kutetea haki za wapinzani chanjo? 

Na hatimaye vipi kuhusu kiwewe kilichowapata wale walioamini kwamba uhusiano wao muhimu wa muda mrefu uliegemezwa na mimi-inayoaminika-unakumbatia upekee wao na uwezo wao wa kufanya maamuzi na kugundua kuwa walikuwa wamejikita katika mapenzi-pekee. -kukubali-kama-utafanya-nini-ninataka-ufanye-masharti? 

Ikiachwa bila kushughulikiwa, kiwewe cha juu-chini cha darasa letu la "uongozi" kinaonekana kudhamiria kutuumiza mara kwa mara husababisha kufa ganzi kiakili na taifa la watu wanaojifunza kujistahi katika njia za woga na za kutojali sana za "mbwa ambaye amepigwa. kupita kiasi.”

Je, tumeacha kuishi hivyo? 

Ikiwa hatupo, basi labda ni wakati wa sisi kuanza kuzungumza kwa uwazi, huku tukiwahimiza wengine kuzungumza wazi, kuhusu machungu ya kina ambayo wengi wetu tumepitia katika miaka hii iliyopita, sio katika harakati za narcissistic za huruma ya muda mfupi, lakini badala ya shauku ya kupata tena uwezo wa kufungua macho yetu kwa uzuri, na kuwaamini wengine vya kutosha kuwapa uelewa ambao kila mmoja wetu, tangu utotoni, amekuwa akitumaini kwa siri kila wakati kuwa ungetolewa kwetu sisi wenyewe. 



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

  • Thomas Harrington

    Thomas Harrington, Mwanazuoni Mwandamizi wa Brownstone na Mshirika wa Brownstone, ni Profesa Mstaafu wa Mafunzo ya Kihispania katika Chuo cha Trinity huko Hartford, CT, ambapo alifundisha kwa miaka 24. Utafiti wake ni juu ya mienendo ya Iberia ya utambulisho wa kitaifa na utamaduni wa kisasa wa Kikatalani. Insha zake zinachapishwa katika Maneno katika Kutafuta Nuru.

    Angalia machapisho yote

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone