Brownstone » Jarida la Taasisi ya Brownstone » Napigania Haki Yangu ya Kujifunza

Napigania Haki Yangu ya Kujifunza

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Jina langu ni Serena Johnson. Mimi ni mwanafunzi kipofu katika chuo kikuu cha King's huko Edmonton, Alberta, Kanada. Chuo kikuu kilianza kutekeleza vizuizi vikali vya Covid ambavyo vimedhuru mtindo wangu wa maisha.

Kabla ya masomo yangu kuanza tarehe 8 Septemba 2021, kila mwanafunzi wa King's aliombwa kujaza uchunguzi kuhusu hali yake ya chanjo. Ikiwa watu walikuwa wamepata chanjo au la kwa ugonjwa wowote haikuwa muhimu kwa chuo kikuu hadi wakati huu. 

Ukweli kwamba waliomba hali ya chanjo ya watu kuhusu Covid ulinisumbua sana. Ninaamini kwamba iwapo watu watachagua kupiga picha au la, inapaswa kuzingatiwa maelezo ya kibinafsi ya matibabu. Nilisema hilo moja kwa moja kwenye uchunguzi. 

Chuo kikuu pia kilitangaza kuwa kliniki itafunguliwa shuleni hapo mnamo Septemba 16, kwa wale wanaotaka kupata risasi. 

Mnamo Septemba 8, siku yangu ya kwanza kurudi shuleni, niliona mabadiliko mabaya katika hali ya shule. Msaidizi wangu wa elimu alianza kunishinikiza kwa ukali ili nipige risasi. "Yote ni juu yako, watu wanaohitaji kuchanjwa, ikiwa tutarejea katika hali ya kawaida au la," alisema. 

Hii ilikuwa tabia isiyo ya kawaida ambayo sikuwa nimeiona kutoka kwake hapo awali. Ilinisumbua sana kwamba mtu fulani niliyemheshimu angenisumbua kwa sababu ya imani tofauti. Mnamo Septemba 16 na 17, shule hiyo ilifungwa kwa sababu ya Mpango wa Kutozwa Michango ya Vizuizi kutekeleza udhibiti mkali zaidi wa biashara za Alberta. Hatua hizi zitaanza kutumika kuanzia Septemba 27. 

Hapa ndipo shida ilipoanzia kwangu. King's alianza kuwalazimisha wanafunzi kuchagua. Ni lazima: wapewe chanjo zote mbili ifikapo tarehe 1 Novemba, wawe na msamaha halali wa matibabu, au waonyeshe uthibitisho wa kipimo cha haraka cha Covid kila baada ya siku tatu ili kusalia chuoni. Ikiwa sivyo, kujifunza mtandaoni ndiyo ilikuwa njia nyingine pekee ya wanafunzi kuendelea na masomo katika King's. 

Mimi si kinza chanjo lakini ni anti-mandate. Sababu zangu za kutopata risasi ni halali. Nilizaliwa katika wiki 24. Madaktari walinipa oksijeni ili niweze kuendelea kuishi. Oksijeni hiyo iliharibu macho yangu, na kuniacha nikiwa na mtazamo mwepesi katika jicho langu la kulia lakini sikuwa na maono mengine. Pia nilikuwa na damu ya ubongo ya Daraja la 4, ambayo ilifanya upande wangu wa kushoto kuwa dhaifu zaidi kuliko kulia kwangu. 

Kutokana na hili, madhara yanayoweza kutokea ya tiba ya majaribio ya mRNA yanaweza kunidhuru sana. Kupooza kutokana na kupooza kwa Bell ni athari moja ambayo siko tayari kuhatarisha. Uwezekano mwingine ni kwamba naweza kupoteza uwezo wa kuona kidogo nilionao. 

Kwa bahati mbaya, sikuweza kupata msamaha kwa sababu masuala yangu hayachukuliwi kuwa mazito vya kutosha. Majaribio ya haraka ya Covid yanagharimu $40 kila moja, ambayo siwezi kuhalalisha matumizi kila baada ya siku tatu. Hilo liliacha kujifunza mtandaoni kama chaguo langu pekee. Kwa bahati mbaya, sijifunzi vyema mtandaoni, kama nilivyogundua mwaka jana. Mmoja wa maprofesa wangu wa Kiingereza alikiri waziwazi kwamba hatatazama kamera wakati wa darasa. 

“Huu sio mfumo mseto wa mwaka jana. Nitakuwa nikizingatia wanafunzi wa kibinafsi na labda utakuwa peke yako kujifunza mtandaoni. Hutaweza kushiriki darasani na utasahaulika. Pia hutakuwa na kipengele cha kijamii unachohitaji katika mazingira ya kujifunzia ili usijifunze vyema katika darasa la mtandaoni,” aliniambia. 

Madarasa mengine yangekuwa sawa katika suala hilo. Hata wakati wa mfumo wa mseto, sikuweza kushiriki mtandaoni kama nilivyofanya kibinafsi. Nilikuwa darasani nusu ya wakati na mtandaoni wakati wa nusu nyingine. 

Kama mwanafunzi wa mtandaoni, mara nyingi nilichukuliwa kama mtu mwingine badala ya mshiriki kamili wa darasa. Hali ya baridi zaidi kwenye Zoom ilinifanya nijisikie kutoonekana. Kuongezeka kwa viwango vya utengano vilivyoundwa na vizuizi vipya vilimaanisha kuwa Likizo ya Kiakademia lilikuwa chaguo langu lingine la mafanikio. Nimesalia na alama sita kutoka digrii ya Shahada ya Sanaa ya miaka mitatu kama taaluma kuu ya Kiingereza. GPA yangu iko juu. Kulazimishwa kuondoka hivi kunanihuzunisha kwa sababu napenda kujifunza. Shule ilikuwa maisha yangu. Bila hiyo kugeukia, kusudi langu na uhuru vimeondolewa.

Vizuizi vilivyoongezeka vimesababisha madhara mengine pia. Nikiwa nimevaa barakoa, ninahisi kutojulikana na sina ubinadamu. Watu wachache wako tayari kunikaribia kwa mazungumzo, wakizidisha matatizo ambayo tayari ninakabiliana nayo kutokana na ulemavu wangu. Ulemavu wangu uliwafanya watu waogope kunijumuisha katika shughuli kwa sababu waliogopa kukaribia. 

Upofu wangu, kupooza kwa ubongo na akili vinaweza kushughulikiwa kibinafsi. 

Hata hivyo, mchanganyiko wao wote ulifanya watu wasijue la kufanya. Kulazimishwa kuvaa vinyago kulifanya hali hii kuwa mbaya zaidi kwa kutoruhusu wengine kuona uso wangu. Nikawa kivuli, badala ya kuwa mtu. 

Suala jingine ni kukosa posho ya kugusa watu na vitu. Kwa kuwa kipofu, hisi yangu ya kuguswa ni muhimu ili kuelewa mazingira yangu. Wakati siruhusiwi kupeana mikono au kumkumbatia mtu ninayejali, ninanyimwa miunganisho muhimu ya kijamii. Ikiwa siwezi kugusa vitu, siwezi kupata uelewa sawa na ambao watu wenye kuona huchukulia kawaida. 

Baadaye, vizuizi hivi vitapunguza ubora wa maisha yangu kwa kutoniruhusu kuwa na chuo kikuu sahihi au uzoefu wa maisha.

Vitendo vya Mpango wa Kutoa Mishuru ni kinyume cha sheria kwa mujibu wa Mkataba wa Haki na Uhuru wa Kanada. Masks na chanjo haipaswi kulazimishwa kwa mtu yeyote. Je, baada ya mandates kuisha, vyuo vikuu bado vitahitaji watu kupewa chanjo? 

Je, mahitaji yao ya kupata taarifa za kibinafsi za watu yataisha lini? Njia ambayo chuo kikuu changu cha Kikristo kimenitendea sio haki. Ninachotaka ni kutendewa kama binadamu, badala ya kuwa kiumbe wa daraja la tatu. Nitaendelea kupigania uhuru wangu. Sasa kwa kuwa siko tena chuo kikuu, nina wakati wa kutosha wa kutekeleza lengo hili. Natumaini kwamba hadithi yangu itawatia moyo wengine kupigania haki zao pia.



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

  • Serena Johnson

    Serena Johnson ni mwalimu mkuu wa Kiingereza ambaye alisoma katika Chuo Kikuu cha The King's huko Edmonton, Alberta, Kanada kwa miaka mitano. Alikuwa mmoja wa wanafunzi wa kwanza wasioona katika chuo kikuu. Alilazimika kuchukua Likizo ya Kiakademia kutokana na agizo la chanjo, ambayo iliathiri vibaya uwezo wake wa kujifunza.

    Angalia machapisho yote

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone