Brownstone » Makala ya Taasisi ya Brownstone » "Hofu": Mwaka Mmoja Baadaye
hofu ya sayari ya microbial

"Hofu": Mwaka Mmoja Baadaye

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Kwa miaka mingi nilitaka kuandika kitabu, lakini nikiwa kijana nilifikiri nilihitaji kujifunza kuhusu jambo fulani muhimu kabla sijaandika kukihusu. Baada ya kufanya kazi kama fundi wa utafiti katika maabara chache katika Chuo Kikuu cha Washington huko St. Nilitumia muda mwingi pale nikiandika, lakini sio Warsha maarufu ya Mwandishi wa Iowa-MFA-ikiwa imekaa kwenye duka la kahawa huku nikijadili mambo bora zaidi ya uandishi wa aina ya James Joyce, lakini zaidi karatasi ya kisayansi iliandika kwamba, kama zamani, watu wachache. kusoma na hata wachache kufurahia.

Haraka mbele miaka kumi na miwili baadaye, na baada ya muda na CDC nilikuwa Indiana, niliridhika kabisa na kufundisha wanafunzi wa matibabu na kusimamia maabara ndogo (wakati huu nikisoma chanjo ya kuvu). Nyuma ya akili yangu, nilijua bado nilitaka kuandika kitabu. Nilivutiwa na Tiba Nzuri na Daniel Davis, kwa sababu aliweza kunifahamisha jambo fulani—maendeleo katika elimu ya kinga ya kimatibabu—ya kuvutia na ya kusisimua sana. Labda ningeweza kuandika kitu kama hicho, nilifikiria. Akaunti ya kihistoria ya immunologists mapema, labda.

Lakini kama unavyoweza kujua, hiyo haikufanyika. Janga la Covid-19 liligonga mapema 2020, na sikuwa tayari kabisa jinsi watu wangeitikia. Mshtuko mkubwa ulienea katika kaunti haraka kuliko virusi vilivyowahi kufanya. Watu walikuwa wakitenda kwa njia ambazo hapo awali zilifikiriwa kuwa zisizo na maana katika sehemu kubwa ya dunia—kujifungia ndani kwa siku, wiki, au miezi, kunyunyizia mboga na bleach na kuvaa vinyago wakati wa kukimbia au kuendesha baiskeli. Mbaya zaidi, mamlaka na "wataalamu" walikuwa wakidai sisi sote tuwe na tabia hii - kama vile germophobes isiyo ya kawaida. Kila kitu kilifungwa ambacho kilionekana kuwa si muhimu, ikijumuisha baadhi ya maeneo yaliyochukuliwa kuwa muhimu kwa mamilioni, kama makanisa. Ulimwengu ulikuwa umefungwa, karibu usiku mmoja.

Watu wengi walishtushwa na maendeleo haya, na ingawa virusi vilikuwa vikienea waziwazi na vilikuwa na uwezo wa kufanya uharibifu mkubwa kati ya wazee na wagonjwa, waliona uwezekano wa uharibifu mkubwa zaidi wa dhamana kwa vijana na wenye afya. Hili lilikuwa janga la asili ambalo lingeathiri (na kuambukiza) zaidi kila mtu. Walakini, tofauti na kimbunga, ambapo hakuna mtu anayesema "Tunaweza kuizuia ikiwa tutasikiliza tu wataalamu," mamlaka na "wataalam" waliuza kwa urahisi udanganyifu wa udhibiti kwa umma wenye wasiwasi. Kwa hivyo, mamlaka ya mask na miongozo ya umbali wa kijamii ilitawala, kwa kukosekana kwa ushahidi wowote wa kuaminika wa kuwaunga mkono. Wakati wowote "sayansi" ilikosekana kuunga mkono hatua hizi, wanasayansi wengi walikuwa tayari kutumia njia za kutilia shaka au za uvivu ili kuziba pengo hilo kwa kubadilishana na chanjo ya papo hapo. New York Times au NPR. Yeyote aliyehoji umati huo alishambuliwa papo hapo, kutengwa na kudharauliwa. Wengi waliojua vyema walikaa kimya.

Nilikuwa mzembe na mjinga na sikukaa kimya. Mapema sana, wakati vyombo vya habari vya ndani vilitafuta maoni ya "wataalamu" wa matibabu wa ndani, niliwaambia kwamba nilifikiri kuzima kila kitu haingefaulu, na kulikuwa na uwezekano wa kusababisha madhara makubwa. Pia nilifikiri viongozi na umma wangetambua haraka makosa yao na kubadili mkondo ndani ya wiki chache. Ujinga wa ajabu, najua.

Niliamua kuelewa ni kwa nini watu walikuwa na tabia ambayo ingeonekana kama isiyozuiliwa wiki chache zilizopita. Niliweza kuona kila mtu akiwa germophobes, na nilijiuliza ikiwa tabia hiyo, ambayo mara moja ilikuwa imejikita katika idadi ya watu, ingetoweka. Je, ninaweza kuwasababishia watu nje ya nafasi ambayo hawakujifikiria? Labda sivyo, lakini kulikuwa na watu wengine ambao niliwavutia wakijaribu, na sikuweza kusimama tu bila kazi. Kwa hiyo niliamua kuandika kitabu, wazo ambalo likawa Hofu ya Sayari ya Microbial.

Nilianza kuandika nakala za karatasi ya ndani kuhusu kinga ya mifugo, hatari ndogo kwa watoto, na mwenendo mbaya wa kuwaaibisha watu waliopata Covid, kana kwamba walifanya kitu kibaya isipokuwa kuishi kama wanadamu. Katika "Bei ya Kuwa Mwanadamu” Pia nilitaja ushahidi hafifu nyuma ya ufichaji wa nyuso hadharani. Bila kusema, haikupokelewa vyema. Bosi wangu alipigiwa simu na hasira. Licha ya ghasia za ndani, au labda kwa sababu yake, bado ninajivunia hiyo.

Nilianza kuandika nakala zingine na mwishowe nikaanza ukurasa wangu wa Substack ili kuonyesha maandishi yangu, kuchapisha vipande ambavyo hatimaye vingekuwa sura za kitabu. Niliandika kuhusu jinsi masking ya umma ilitazamwa na wanasayansi kabla ya janga hilojinsi watoto walivyokuwa wakiumizwa na sera za Covid, na jinsi imani isiyo sahihi kwa "wataalamu" ilikuwa ikidhuru sayansi halisi.

Kwa mshangao wangu, watu walikuwa kusoma kweli makala hizi, nyakati nyingine kwa maelfu. Katika baadhi ya matukio, watu mashuhuri kwenye Twitter kama Martin Kulldorff na Kulvinder Kaur walisaidia kuyapa makala yangu msukumo mkubwa kupitia tweets zao, na Jeffrey Tucker wa changa. Taasisi ya Brownstone aliuliza kuchapisha tena kazi yangu kwenye wavuti yake. Muda mfupi baadaye, Jeffrey alinialika kwa mkutano wa kwanza wa Brownstone huko Hartford mnamo Novemba, 2021. Nilikutana na mashujaa wa kibinafsi kama Martin na Jay Bhattacharya, na nilihojiwa na Jan Jekielek wa Go Times kwa mfululizo wake Viongozi wa Fikra wa Marekani. Mambo yalikuwa yanakwenda haraka.

Mwezi mmoja baadaye nilimwambia Jeffrey wazo langu la kitabu, na mara moja akajitolea kukichapisha, baada ya kitabu cha kwanza cha Brownstone. Hofu Kubwa ya COVID. Hatimaye, nilikubali, na mwaka mmoja baadaye nikamtumia hati hiyo. Miezi minne baadaye, Aprili 11, 2023, kitabu hicho kilichapishwa na kikapata msukumo mwingi kwenye mitandao ya kijamii kutoka kwa watu wengi mashuhuri ambao nilikutana nao mwaka uliopita. Nilikuwa nimehusika Kikundi cha Norfolk ripoti "Maswali kwa Tume ya COVID-19" ambayo ilikuwa ilitumwa kwa wanachama wa Congress ambao walikuwa na nia ya kuunda chombo cha uchunguzi sawa na Tume ya 9/11. Kundi la Norfolk pia lilikuwa na Martin Kulldorff, Jay Bhattacharya, Marty Makary, Tracy Beth Hoeg, Margery Smelkinson, Leslie Bienen, na Ram Duriseti. Ingawa hati yetu ilitumiwa na Kamati Teule ya Bunge la Marekani kuhusu Mwitikio wa Covid-19, na ingawa wengi wa kundi letu walitoa ushahidi mbele ya kamati hiyo, hakuna tume rasmi ambayo imeundwa.

Pia nilialikwa kuhudumu kwenye Idara ya Florida ya Kamati ya Uadilifu ya Afya ya Umma na Gavana Ron DeSantis, iliyotangazwa mnamo Desemba 2022 katika hafla ya waandishi wa habari huko Palm Beach. Kundi hili lina jukumu la kumshauri Gavana na Daktari Mkuu wa Upasuaji wa Florida Joe Ladapo juu ya kutafuta uwajibikaji kwa hatua za wakala wa serikali ya shirikisho wakati wa janga la Covid na jinsi uhusiano wao na kampuni za dawa umesababisha kunaswa kwa udhibiti na kuathiri uangalizi. Kufichua kiwango kamili cha ufisadi huu kunaweza kuchukua miaka, na kwa hakika hakutatokea katika ngazi ya shirikisho, kutokana na kushindwa kwa tawala za sasa na zilizopita. Bila kujali ni utawala gani unapata nafasi ya pili, hamu ya uwajibikaji wa Covid haitakuwapo hadi angalau 2028.

Kwa ukuzaji wa kitabu, nilikuwa na maonyesho mazuri kwenye podikasti, yaliyoangaziwa na mwonekano wangu na Dk. Jordan Peterson Juni mwaka jana. Kujadili saikolojia ya kukabiliana na janga hilo ilikuwa ya kufurahisha, na urahisi wake wa kutambua "narcissism mbaya" ni ya kuambukiza. Sasa naiona kila mahali, haswa kwenye mitandao ya kijamii. Asante, Jordan.

Kama nilivyoandika katika Shukrani za kitabu changu, sehemu muhimu zaidi ya mafanikio ya kitabu chochote ni msomaji, na ninashukuru kwa msaada wako. Asante kwa kusoma, kukagua, na kupendekeza kitabu changu na blogi. Kama nilivyoandika katika mengi yangu nakala zilizosainiwa, usiogope kupata uchafu na kuchukua hatari, lakini nina hakika kwamba wewe, msomaji mpendwa, tayari ulijua hilo.

Imechapishwa tena kutoka kwa mwandishi Kijani kidogo



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

  • Steve Templeton

    Steve Templeton, Msomi Mwandamizi katika Taasisi ya Brownstone, ni Profesa Mshiriki wa Microbiology na Immunology katika Shule ya Tiba ya Chuo Kikuu cha Indiana - Terre Haute. Utafiti wake unaangazia mwitikio wa kinga dhidi ya vimelea vya magonjwa nyemelezi vya ukungu. Pia amehudumu katika Kamati ya Uadilifu ya Afya ya Umma ya Gavana Ron DeSantis na alikuwa mwandishi mwenza wa "Maswali kwa tume ya COVID-19," hati iliyotolewa kwa wanachama wa kamati ya bunge inayolenga kukabiliana na janga.

    Angalia machapisho yote

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone