Brownstone » Jarida la Taasisi ya Brownstone » Dira ya Uliberali Mpya
Dira ya Uliberali Mpya - Taasisi ya Brownstone

Dira ya Uliberali Mpya

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Vuguvugu lenye mwelekeo wa uhuru ambalo limekua kwa kasi na kuchochea upinzani dhidi ya serikali na makampuni katika miaka minne iliyopita limetoa uchanganuzi mzuri wa matatizo na wahalifu. Bado muda mchache wa thamani umetumika kufikiria jinsi jamii bora inavyoweza kufanya kazi, na ni hatua gani za kujenga zinazoweza kuchukuliwa kufikia hapo.

Wachambuzi wengi wanatosha kutaja jinsi wasomi wa kimataifa wa Magharibi sasa ni adui wa idadi ya watu wao, na jinsi ingekuwa vyema ikiwa safu yake ya mbele ingefukuzwa na kufikishwa mahakamani. Lakini zaidi ya hayo hakuna mtu ana mengi ya kusema, ama kwa sababu wanafikiri yote yanaweza kurekebishwa kwa kuwaondoa wabaya, au kwa sababu inakuwa ngumu sana kupata njia mbadala ya mfumo wetu wa sasa ambao hautaanguka mwishowe. kuzunguka vichwa vyetu kwa sababu sawa na za mwisho. 

Je, Hii ​​ni Filamu ya Star Wars, au Je, Mustakabali wa Mtoto Wako Unategemea Sisi Sote?

Hebu tujiingize katika jaribio dogo la mawazo: tuseme tungekuwa na chombo cha anga za juu ambacho kingeweza kumsafirisha mtu yeyote tunayetaka hadi kwenye paradiso katika ulimwengu mwingine. Fauci, Gates, WEF nzima, mabilionea wote usiowapenda, mtu yeyote ambaye Novak Djokovic huteua, na kadhalika - wote husafirishwa na kuegeshwa mahali pasipoonekana na bila kufikiria, wasirudi tena.

Je, mtu anatarajia nini kitatokea kwa mashirika ambayo watu hawa waliongoza siku moja baada ya mbwa wa juu kuondoka kabisa hatua iliyoachwa? Je, mtu anatarajia wasomi wao, warithi wao, mifumo yao ya elimu, vikosi vyao vya warasimu wezeshi, mamilioni ya wasomi wao waliochaguliwa pamoja, vyama vyao vya siasa, vyuo vikuu vilivyoamka na vilabu vyao vya waungwana wafanye nini? Na mtu ategemee nini kitatokea kwa vijana waliopatwa na kiwewe, wenye atomised, wanaowaacha katika kuamka kwao?

Ndoto ya kwamba kujiondoa tu kwa 'Adui' itaibua mlipuko wa papohapo wa mawazo yenye kujenga na ushirika miongoni mwa wale waliosalia, wakati wa kumbaya wa upendo wa kindugu na utambuzi wa ulimwengu, ni potofu mbaya na mbaya. Usafi wa Timu lazima, badala yake, ufikirie kama watu wazima. Tunaishi katika historia halisi hapa, sivyo Kurudi kwa Jedi. Mfumo, pamoja na kondoo 'Adui' iliyoundwa, utaendelea kama hapo awali, na wengine wanaosimamia wanaofanana sana na ambao wangekimbilia kujaza nafasi zilizoachwa na watangulizi wao.

Tatizo tunalokabiliana nalo ni kubwa sana kuliko mayai elfu chache yaliyooza. Kuchezea kingo za mfumo uliopo, kwa namna fulani 'kurekebisha' kwa kuwaua wahalifu, haitatosha kuturudisha kwenye mstari. Badala yake, vipande vikubwa vya mfumo wenyewe lazima vivunjwe kabisa na kubadilishwa na kitu ambacho ni cha kimapinduzi kikweli. Kupinga ajenda ya wasomi wa kimataifa ni sehemu ndogo tu ya kile kinachohitajika kutokea ili kufikia mahali pazuri. Suluhisho la kweli lazima lianze na mawazo ya kweli kuhusu nini cha kuanzisha badala ya miundo ya sasa, na jinsi ya kufikia mabadiliko hayo, hata kama tu katika nchi yetu wenyewe na polepole kwa uchungu.

Hadithi sahili za adui wa milele na suluhu za kurekebisha haraka zinasikika kuwa za uvivu na za uvivu baada ya muda. Ukisoma nyingi “angalia nini wanajaribu kutufanya sasa” hadithi, unaanza kustaajabia bleep hizo kwa siri. Ni kama marudio ya Mchezo wa viti, ambapo onyesho zima hubebwa na wababe. Huwezi kungoja kuona mpango wao wa fikra mbaya unaofuata, na hatimaye unataka kuwa wao au kuwaoa kwa sababu wao ndio ambapo hatua zote ziko.

Tunahitaji kuacha kuwa wahasiriwa wa kushangaa adui zetu na kuwa waigizaji katika siku zetu zijazo. Tunahitaji kuendeleza mipango yetu wenyewe. 

Kwa hali hiyo, tunachora hapa hadithi ya matumaini ambayo tumechunguza katika maandishi yetu katika miaka minne iliyopita, tukizingatia utafiti wetu wa miaka 20 iliyopita. Ni hadithi tunayojaribu kuwa sehemu yetu kwa kuanzisha mashirika mapya ya kisayansi, matibabu, na elimu ambayo yanajengwa juu ya uwezo wa kiakili na moyo wa upainia wa Taasisi ya Brownstone: scienceandfreedom.org na novacad.org. Tunawahimiza maelfu zaidi ya watu wenye nia kama wewe kuanzisha mipango kama hiyo katika jumuiya zako.

Kutoka Ndani hadi Ulimwenguni

Jaribu kuwazia ulimwengu wa Magharibi wenye ufanisi, wenye kujiamini katika muda wa miaka 20. Fikiria jinsi ungependa maisha yawe katika jumuiya za wenyeji ambapo watu wanaishi zaidi ya siku zao. Fikiria majimbo ambayo serikali nyingi zitakuwa na nchi kubwa ambazo zitakuwa na uhusiano na nchi zingine. Hapo chini tunachora siku zijazo ambazo tunaweza kufanya kazi, lakini ni tofauti kabisa na yetu ya sasa na ya zamani.

Katika ngazi ya ndani, tunatazamia jumuiya zinazozingatia familia zinazowajibika kwa afya zao, elimu, ustawi, maisha ya kijamii na polisi. Tunafikiria kuhusu vijiji, vitongoji, au eneo lolote halisi lililobainishwa ndani ya nchi zetu ambalo huangazia mwingiliano wa kimwili kati ya wakazi wake. (Mitandao ya Instagram na Facebook haijajumuishwa katika ufafanuzi wetu wa jumuiya.)

Jumuiya hizi za kimsingi zinaweza kuwa ndogo kama elfu chache, kama kijiji cha vijijini, au katika hali chache kubwa kama milioni kadhaa. Wakazi wanapaswa kuendesha maeneo haya, wakiwajibika kwa ustawi wa wale wanaoishi huko. Hii inaweza katika baadhi ya mazingira kuwahitaji kuwa na silaha kwa ajili ya ufanisi wa polisi. Jumuiya hizi pia zingekuwa sehemu ya miundo mikubwa yenye uwezo wa kupinga uvamizi wa kigeni na kupata udhibiti fulani juu ya mashirika makubwa, lakini kitengo cha msingi ambacho watu wengi huishi wakati mwingi kingekuwa jumuiya zenye nguvu zilizowekezwa sana katika siku zijazo za watoto wao.

Kuweka msingi wa maono yetu si imani kwamba ili kufikia jumuiya zenye afya ni lazima watu wakumbatie tena kwa upofu mtindo wa Brady Bunch wa maadili ya familia, bali ni utambuzi kwamba jumuiya zinazofaa lazima ziwe za wale walio na hisa hai katika maisha yao ya baadaye, ambayo yanahakikisha maisha ya jamii hizo katika karne zijazo. Jamii zisizo na watoto zitakufa tu, na zinaweza pia kukabidhi ardhi yao kwa wahamiaji na wengine ambao hawana tamaa ya kifo kwa njia yao ya maisha.

Kufuatia njia hii ya mawazo, tunatazamia kwamba maamuzi muhimu katika jumuiya za wenyeji yatachukuliwa na wazazi na 'walezi' wa kizazi kijacho. Ili kustahiki nafasi za uongozi, wanaotaka kuwa walezi wanaweza kuasili, kugawana majukumu ya kulea, kutunza 'watoto wachanga wa kitamaduni' wa jumuiya kwa muda fulani, kutetea jamii kwa kuchukua hatari za kimwili katika mapigano, au kwa njia nyinginezo kuwa sehemu ya kuhakikisha. na kukuza siku zijazo.

Baadhi ya maeneo ya Magharibi leo, kama vile yale yaliyo chini ya uangalizi wa kanisa, yamerithi miundo ya jumuiya kama vile tunachochora hapo juu. Jamii za kiasili pia zina urithi tajiri wa kuthamini 'wazee' na familia. Hadhi ya juu tamaduni hizi zinazotolewa kwa wale wanaobeba mustakabali wa jamii ndio sababu waliishi kwa muda mrefu. 

Bado maeneo mengi katika Magharibi ya kisasa kwa sasa yana mwelekeo wa umaarufu wa mtu binafsi, pesa, mamlaka, na uraibu mwingine wa dawa za kulevya. Kwa muda mrefu, uraibu huo ni uharibifu. Kinachotakiwa kutokea ni mabadiliko ya bahari katika sheria na taasisi za kijamii ili kuongeza kwa kiasi kikubwa umuhimu wa vipengele katika jamii vinavyobeba mustakabali. Hii ni pamoja na kuthamini utunzaji, malezi, uzazi, na ubaba.

Kupachika shukrani kubwa kwa wale wanaowekeza katika siku zijazo za jumuiya pia kunamaanisha kwamba wengine - wale ambao hawajishughulishi na siku zijazo za jumuiya - wanahitaji kupunguzwa kigingi. Njia moja ya kukamilisha hili ni kusisitiza kwamba majukumu muhimu ya kiuchumi na kirasimu yanaweza tu kujazwa na wale ambao wamefanya uwekezaji mkubwa katika siku zijazo za jumuiya yao. Kwa mfano, ufikiaji wa nafasi za juu au rasilimali, kama vile vyeo katika vyuo vikuu vya juu, vinapaswa kutolewa kwa wazazi na walezi pekee. Hii inaweza kufanya kazi kwa wasomi wachanga wenye tamaa ikiwa, kwa mfano, wanazaa watoto ili waweze kustahiki nafasi kama hizo, lakini babu na babu huchukua sehemu kubwa ya malezi ya watoto.

Tuna mengi ya kujifunza kutoka kwa jamii zaidi za kitamaduni ambamo babu na nyanya, wengi wao katika kaya za mstari ambapo vizazi kadhaa huishi pamoja, hucheza jukumu muhimu katika malezi ya wajukuu. Aina hii ya uwajibikaji wa pamoja huimarisha uhusiano wa kifamilia, huwaweka huru wazazi kuchukua majukumu madhubuti zaidi ya kiuchumi na kijamii katika jamii, na pia hukazia heshima kwa watoto kwa hekima na uzoefu wa wazee wao. Hadhi kubwa wanayopewa wazazi na walezi katika jamii pia itasaidia kujumuisha tena malezi na malezi katika taswira ya taasisi muhimu. Heshima kwa wale wanaojali maisha yetu ya usoni inachukua nafasi ya ukweli wetu wa sasa ambapo kazi ya kujali imefichwa na kufanywa na wanaodaiwa kuwa 'viumbe wadogo' ambao wakati huo hawashindanii umaarufu na pesa, mambo ambayo kwa sasa yanaonekana kuwa muhimu sana. 

Mabadiliko haya muhimu katika mwelekeo yanahitajika kutokea katika ngazi ya mtaa, lakini lazima yafanywe na nchi nzima. Kufikia tu umri fulani (kama 18 au 21) haingetosha tena kuhesabiwa kama mwanajumuiya kamili. Ni lazima mtu awe ameshiriki kikamilifu katika kuendeleza jamii ili apewe haki kamili ya uraia katika jumuiya hiyo. 

Tumeona zaidi ya miaka 50 iliyopita kwamba ufikiaji wa mara moja kwa misingi ya umri wa haki kamili huzaa kuridhika na kukimbia bila malipo. Kila mtu anasubiri kila mtu mwingine atetee jamii na kuhakikisha mustakabali wake. Serikali kuu kisha inatia misuli misuli kwenye familia na jamii, kuwatenganisha watu na kuwafanya wategemee serikali.

Mchanganyiko huo wa haki zinazotolewa na serikali na ukosefu wa majukumu ya jamii umeshindwa Magharibi. Ukosefu wa majukumu umesababisha kukosa umakini ambao hutoa ardhi yenye rutuba ya kunyakua kwa wenye tamaa na wenye nguvu. Kwa jamii na maadili ya kiraia wanayoeneza ili kurudi, jamii lazima ziwe na nguvu ya kweli juu ya vijana wao. Watu binafsi lazima wapate nafasi yao kama raia katika jumuiya, na jumuiya hiyo lazima iwe na uwezo wa kuhukumu ni aina gani ya jitihada inayofaa. Wengine wanaweza kufikiria jambo hili kama lisilofaa, lakini tungepinga hilo kinyume chake, ni potofu kwamba serikali zimeruhusiwa kuharibu jamii na familia kwa ufanisi mkubwa kwa kuondoa ujana wao na mustakabali wao kutoka chini ya pua zao. 

Mifumo ya elimu na afya isiyo ya urasimu sana ingefanya kazi katika jumuiya hizi za mitaa. Mifumo hii ingeelekezwa katika kukuza fikra muhimu, uthabiti, na tabia zenye afya, na kufahamu sana asili ya uraibu na athari za narcissistic za media za kijamii na wavuti. Jumuiya za wenyeji na shule zao zingefikiria jinsi ya kukabiliana na hali duni za mitandao ya kijamii na teknolojia nyingine ya kisasa, si kwa kuziacha kabisa, bali kwa kuzuia kufichuliwa kwa madhara yao mabaya zaidi. Kama vile sasa tuna leseni za kuendesha gari, sheria za kamari, na viwango vya chakula ambavyo vinasaidia watu kupata manufaa ya juu zaidi kutokana na teknolojia, vivyo hivyo jamii zinaweza kufikiria jinsi ya kupata manufaa zaidi kutokana na ubunifu wa kiteknolojia katika nyanja nyinginezo. 

Kwa mfano, jumuiya ya karibu inaweza kuweka kanuni kwamba asubuhi hutumiwa bila vifaa vya kidijitali, ili kusaidia kila mtu kuzingatia. Jumuiya nyingine inaweza kutoza watu kwa kutaka usikivu wa kila mtu kupitia kutuma barua pepe nyingi. AI inaweza kutiwa moyo na kuendelezwa pamoja katika baadhi ya maeneo, kama vile utambuzi wa afya, na kuepukwa katika mengine, kama vile ngono ya mtandaoni. Ubunifu mwingi zaidi wa kitamaduni unaweza kufikiria. Ingekuwa kazi ya jamii za wenyeji kufikiria jinsi ya kuwa wa kisasa bila kuwa na akili.

Kwa uwezo wao uliopanuliwa sana, jumuiya hizi za wenyeji zingekuwa mahali penye nguvu na ustahimilivu na kuwa tayari kabisa kuwafuata wafanyabiashara wa dawa za kulevya au wahamiaji wasiotakikana, na mara nyingi kuweka sheria zao na kuzitekeleza kwa haraka. Hii inaweza kuonekana kama kitu kati ya 18th karne, lakini jumuiya hizi za wenyeji zingekaa ndani ya miundo mikubwa na hivyo kufaidika na majeshi yenye nguvu ya kitaifa na msukumo wa kitaifa dhidi ya mashirika makubwa ya kimataifa. Singapore na jumuiya nchini Uswizi ziko karibu kwa kiasi fulani na kile tunachofikiria, lakini maono yetu yanajumuisha uwezeshaji wa wazi zaidi wa vipengele katika jumuiya ambavyo vinakuza siku zijazo.

Je, mataifa makubwa ya jumuiya na nchi ndogo yangeonekanaje kisiasa, katika maono yetu ya siku zijazo? Majukumu yao ya kiserikali yatajumuisha takriban yale waliyopewa katika historia ya awali ya Marekani na EU, kama vile ulinzi na biashara. Kwa kweli hakuna jukumu kuu la serikali lingekuwapo katika kuandaa elimu, ustawi, au afya. Kama sisi iliyopendekezwa hapo awali, tunadhani mustakabali wetu ni wa serikali kuu, na hatuoni hii kama hatua ya kurudi nyuma. Teknolojia mpya hufanya iwe njia ya kusonga mbele. 

Tunarekebisha na kupanua chini ya mawazo yetu kuhusu jinsi 'Shirikisho 2.0' inaweza kufanya kazi - na majukumu muhimu yanayotekelezwa na wananchi ambayo kwa ujumla wao wanayapuuza leo.

Shirikisho lisilohamishika

Mambo kadhaa mapya yanahitajika ili kufanya shirikisho lifanye kazi na kuzuia ushirikiano kati ya mashirika makubwa na urasimu kuu dhidi ya kunyakua mamlaka ya nchi binafsi, kama ilivyotokea kwa muda katika mashirikisho yote ya Magharibi ya karne mbili zilizopita. Unyakuzi huo kwa kawaida umetokea kwa kutumia vibaya dharura ili kukusanya mamlaka zaidi katika kituo hicho, kama ilivyoonyeshwa kikamilifu tangu 2020.

Kinga ya msingi dhidi ya hii ni umakini wa milele wa raia, unaotekelezwa katika mambo makuu matatu. 

Kwanza, demokrasia itahitaji nguvu ya nne yenye mwelekeo wa kuwateua na kuwasimamia viongozi wakuu katika urasimu na asasi yoyote kubwa yenye mwelekeo wa umma. Kazi ya mamlaka ya nne ni kuzuia mamlaka nyingine tatu - mahakama, kutunga sheria, na mtendaji - kutoka kwa kula njama, na kuongeza kiwango ambacho serikali inatolewa kwa kweli na watu. 

Shughuli kuu ya nguvu ya nne hufanyika kupitia majaji wa raia iliyopewa jukumu la kuwateua watendaji wakuu katika mashirika ya takwimu, mashirika makubwa ya misaada, mfumo wa mahakama, vyombo vya habari vya serikali, mashirika ya udhibiti wa serikali, polisi, na kadhalika. Viongozi wa mamlaka hii ya nne wenyewe wangeteuliwa na majaji wa raia. Mamlaka ya nne ingefafanua raia na kuamua sehemu muhimu za majukumu yao kuelekea kudumisha jamii na majimbo yao.

Nguvu ya nne pia ingeandaa uzalishaji wa habari za wananchi, ili wananchi wasibabaishwe na vyombo vya habari vya kutazamwa na pesa, na wangefanya ukaguzi wa wanasiasa na urasimu.

Pili, serikali ya mtu binafsi haitakuwa na urasimu wake tu wa kuendesha mambo katika jimbo hilo, bali pia ingejitwika mzigo wa kuendesha sehemu ya urasimu wa jumla wa nchi nzima, kwa kupokezana na majimbo mengine. Kwa hivyo, sema, Idara ya Ulinzi ya Merika ingewekwa Texas kwa muda wa miaka 20, baada ya hapo itazunguka hadi jimbo lingine. Wizara na serikali zingewasiliana kwa mbali, badala ya kukaa pamoja katika mji mkuu mmoja, na hivyo kubadilisha jukumu la mji mkuu kama shabaha halisi ya mashirika makubwa na matajiri wakubwa kufanya ufisadi na kuchukua madaraka.

The urasimu mkuu ungegawanyika kimwili na kuletwa chini ya ulinzi wa mataifa binafsi, ambao wangeiweka kwa uaminifu. Muundo kama huo ungepitishwa na EU na mifumo mingine ya kisasa ya shirikisho. Teknolojia ya mtandao, kitu kisichopatikana kwa mababu zetu, imefanya aina hii ya shirikisho kuwezekana.

Licha ya maajabu ya mtandao, matatizo ya uratibu kwa sababu ya mgawanyiko wa kimwili kati ya sehemu mbalimbali za urasimu wa kati bado yangetokea, lakini tunaona matatizo hayo ni bora kuliko matatizo ya rushwa na fascism ambayo yanaendelea ikiwa urasimu mkuu uko katika sehemu moja. . Hatari hiyo ni ya kweli: tunaiona wazi kila mahali leo. Mji mkuu baada ya muda huanza kuendeshwa na warasimu na wanasiasa waliotalikiana na jumuiya na majimbo, ambayo hatimaye yanaunda simulizi na sera zinazodhuru badala ya kuwasaidia watu wao. 

Katika siku zijazo bado tutahitaji serikali kuu zinazopanga majeshi ya kitaifa yenye nguvu na kutoa uwezo kwa mataifa kupinga matakwa ya mashirika makubwa, lakini tunaweza na lazima tuendeshe serikali kuu hizi tofauti.

Tatu, agano jipya lingehitajika pamoja na nchi nyingine na mashirika makubwa. Mfumo wa sasa wa sheria na mikataba, kupitia ambayo wasomi kimsingi wametufanya watumwa sisi sote, lazima iachwe karibu kabisa. Katika agano jipya, mashirika makubwa yangetendewa na taifa fulani kama vile lingelitendea taifa lingine: bila kuepukika huko, labda rafiki inapofaa, lakini kimsingi mshindani anayewezekana.

Maelezo mengi yamesalia ambayo tunaweza kuyapanua, lakini hebu tutaje pendekezo moja muhimu sana tulilo nalo la jinsi agano jipya linavyoweza kufanya kazi. Zingatia ushuru wa mashirika makubwa ambayo kwa sasa yamekwepa kulipa sehemu yao sawa ya kodi, na hivyo kuongeza ushuru ambao sisi wengine tunalipa. Ndani ya karatasi kutoka miaka 3 iliyopita tulifanya kazi jinsi mashirika hayo yangeweza kutozwa ushuru kwa misingi ya mfumo wa ushuru, ambapo mashirika makubwa yanatumwa tu mswada kwa kile ofisi ya ushuru inadhani ni kipande cha faida ya faida wanayopata nchini kwa ujumla. Kimsingi, hakutakuwa na haki za kukata rufaa au njia nyingine za kisheria kwa mashirika kuharibu mfumo. 

Shirika lolote kubwa ambalo lilikataa kulipa ushuru kama huo lingetangazwa kuwa shirika la kigaidi, huku viongozi wake wakifuatiliwa kwa mamlaka kamili ya jeshi la taifa - isipokuwa wangeamua tu kutofanya kazi nchini humo. Kama ilivyo katika Singapore ya kisasa, kampuni mara nyingi zingekaribishwa na kutunzwa, lakini kimsingi zilichukuliwa kama wageni. Ili kutekeleza agano hili jipya kunahitaji jeshi na urasimu, na mara nyingi pia njia za kukataa ufikiaji wa siri kwa idadi ya watu.

Haya hapo juu ni sifa kuu tatu tunazoziona ambazo zinatakiwa kuwepo kwa majimbo na nchi katika siku zijazo kufanya kazi vizuri na kuepuka matatizo tuliyo nayo sasa. Vipengele vipya katika ngazi ya eneo na serikali vinakuza kila kimoja: jumuiya imara, zinazojitegemea huzaa wananchi werevu, wenye afya njema na wanaojiamini zaidi ambao wanaweza kuweka ukiritimba usioepukika katika mstari, na kuuelekeza upya pamoja na mashirika makubwa kuelekea kufaidisha raia. Wakati huo huo, serikali kuu yenye ufanisi inayoelekezwa kwa mahitaji ya watu wake huwezesha jumuiya za mitaa kufanya mambo ambayo ni nje ya uwezo wa jumuiya binafsi, kama vile kupinga uvamizi wa kigeni na unyanyasaji na mashirika makubwa ya kimataifa.

Mambo Zaidi Yanabadilika...

Katika ngazi ya nchi kubwa, kama vile Marekani au EU, au mikusanyiko yoyote ya nchi ndogo za Magharibi itaibuka katika siku zijazo, tunafikiri 'demokrasia ya kawaida' bado ni njia bora ya kuendesha mambo mara tu vyombo vya habari vinavyosimamiwa na raia vimesafisha habari commons na juries Citizen kuteua watekelezaji wote muhimu wa sheria. Jukumu la wanasiasa wawakilishi lingekuwa kuamua juu ya bajeti na sheria mpya, kama ilivyo sasa, lakini kwa urasimu wao uliotawanyika juu ya majimbo binafsi na watekelezaji wao wakuu walioteuliwa moja kwa moja na raia. Wanasiasa na wasaidizi wao wangekuwa na kazi muhimu kama wanayofanya sasa, lakini wangefungiwa kama panya ili kuwaweka waaminifu. 

Uchaguzi wa wawakilishi wa kidemokrasia, katika ngazi ya majimbo na nchi kwa ujumla, ungefanyika ili kuwezesha idadi ya watu kuamua miongoni mwa majukwaa ya sera mbadala yanayohusisha biashara muhimu: nini cha kufadhili zaidi, nini cha kufadhili kidogo, jinsi ya kupanga mambo. , na jinsi ya kuishi kimataifa. Jukumu la uchaguzi litakuwa kuelekeza mawazo ya watu kwenye maswali kama hayo ya maslahi yao ya pamoja na tabia zao kama taifa. Mtu anahitaji nyakati muhimu kusaidia kulenga idadi ya watu juu ya hitaji la kuzingatia mabadilishano ya biashara.

Katika mustakabali huu wenye matumaini, idadi ya watu na serikali zingekuwa na nia ya kujenga mustakabali bora wa jamii na ubinadamu. Jamii na nchi zingefanya jangwa kuwa kijani kibichi, kufanya bahari kuwa na rutuba, kutoa utawala bora pale inapokosekana ng'ambo, na kushiriki katika kazi nyingine nzuri kama hizo. Pia tunafikiri kwamba katika siku zijazo jumuiya nyingi zingekuwa za kidini kabisa, zikifuatilia kikamilifu uumbaji na ibada ya miungu yao, ingawa jumuiya mbalimbali zingeunga mkono dini tofauti. Wazo la "kazi njema" lingelisha nafsi ya wanajamii, ingawa jukumu la msingi la watu binafsi bado lingekuwa ni kuhakikisha maisha yao ya baadaye na ya jumuiya, jimbo na nchi yao.

Katika nyanja ya ushirikiano wa kimataifa, tunafikiri tena siku zijazo ni za shirikisho, na hatutaona nafasi yoyote kwa mashirika kuu ya kimataifa ambayo yanakua shida kubwa kwa idadi ya watu wanapoota njia za kuwafanya wengine kuwa watumwa. Hii itamaanisha mwisho wa NATO, UN, WHO, na mashirika mengine ya kimataifa. Iwapo nchi zitaamua zinahitaji ofisi mpya ya kimataifa kwa ajili ya hali bora za hali ya hewa, basi inapaswa kuwekwa na kuendeshwa na nchi fulani, ikizunguka mara kwa mara kwenda nchi nyingine. Ditto kwa mashirika ya kimataifa ya michezo, mashirika ya kutoa misaada, au mashirika ya kitamaduni: yote yanapaswa kuwa ya shirikisho. Hatungeanzisha tena mambo ili kuunga mkono kuibuka kwa tabaka tofauti la utandawazi.

Mashirika ya kimataifa yatasalia, bila shaka, kwa sababu ni wazuri sana katika kueneza na kutumia teknolojia mpya. Ziliibuka katika karne ya 17 na Kampuni za Uholanzi na Briteni Mashariki ya India na zimekuwa zenye kutawala zaidi kama aina za shirika la kiuchumi, na kwa sababu nzuri. Kuzikataa kabisa kungemaanisha kuwa nyuma ya ulimwengu wote kiteknolojia, na hatimaye kutawaliwa na wale wanaobadilika. Kwa jamii yoyote inayozingatia siku za usoni, MNCs kubwa lazima zikumbatie. 

Hata hivyo, kama ilivyo leo, MNCs za siku zijazo mara nyingi zitaendeshwa na watu wenye ndoto ya kuendesha dunia na kuvunja nchi na tamaduni binafsi. Hawa ni watu ambao unaweza kuwa umefikiria kuwasafirisha hadi sayari nyingine katika jaribio letu la mawazo la kurasa chache nyuma. Katika maono yetu, viongozi wa MNCs na wafanyikazi wakuu badala yake ni watu wapya wa gypsies: wahamaji wasio na nyumba, walioalikwa wakati wana manufaa, lakini wametengwa na siasa za ndani.

Maelezo mengi zaidi lazima yafanyiwe kazi, ikijumuisha suala la ajira na uaminifu unaohusishwa. Raia wa ndani wanapaswa kuwa huru kufanya kazi kwa mashirika ya kimataifa na hata kuchukua mwelekeo kutoka kwa viongozi wao, lakini bado wangehitaji kuheshimu utamaduni na sheria za mitaa. Singapore tena inatoa mfano wa mahali ambapo wenyeji wanasimamia, licha ya kampuni nyingi za kimataifa kuwa huko. Mipango kama hiyo inaweza kutengenezwa kwa mashirika ya kutoa misaada au njia zingine ambazo mashirika yanaweza kujaribu kushawishi siasa za ndani. Msaada wowote mkubwa unapaswa kuongozwa na watu walioteuliwa na jury za mitaa, kwa kuzingatia lengo lililotajwa la upendo.

Suala jingine la kufanyiwa kazi ni kodi: nani atozwe kodi kwa nani, na vipi? Ingawa kanuni kuu ya sasa ya ushuru (“Kodi uwezavyo kwa kiwango chochote unachoweza”) itabaki bila shaka, tatizo kuu tunalotarajia ni kwamba ushuru mwingi katika siku zijazo utalazimika kuwa wa MNCs au mashirika mengine (kama vile miamala ya mtandaoni) ambayo inafanya kazi kwa watu wote. Hii ina maana kwamba ushuru ungekuwa wa kitaifa, ikimaanisha kuwa mamlaka kuu ya ushuru, na hivyo kusababisha tatizo la jinsi ya kugawa mapato ya kodi bila mapambano makubwa kati ya mikoa, pamoja na tatizo la jinsi ya kudhibiti kitengo hicho kikuu cha ushuru. Itakuwa sehemu nyeti zaidi ya ufisadi katika muundo mzima. Labda juu ya kukiunganisha kitengo hiki ili nacho kizunguke kati ya majimbo, uongozi wake unatakiwa kuwa na wawakilishi walioteuliwa na jury la wananchi kutoka majimbo tofauti pekee.

Barabara za Ujao Huu

Tunaona mfumo uliochorwa hapo juu kuwa unaweza kutekelezwa. Inajumuisha uvumbuzi mkubwa wa kitamaduni na kisiasa wa Magharibi - mgawanyiko wa mamlaka na nguvu kubwa ya raia anayehusika na uwezo wa kujadili kwa uhuru na kuandaa jumuiya - wakati pia inakubali kwamba usasa, pamoja na urasimu wake mkubwa na mashirika ya kisasa, ni. hapa kukaa. Kiini cha maono yetu ni kuweka taifa katika jumuiya za wenyeji imara, zenye mwelekeo wa siku za usoni ambazo zina jukumu kubwa katika kutawala nchi nzima, badala ya kuwa na wapokeaji tu wa kile ambacho "serikali" inawafanyia. Inaleta uwiano mpya kati ya uliberali na jumuiya, yenye wajibu na haki zaidi za jumuiya kuliko uliberali wa kawaida unavyotambua, ambao unazuia utumwa wa watu binafsi kwa muda mrefu. Unaweza kuita maono yetu "Uliberali kwa Watu Wazima."

Kwa wazi, ukweli wetu wa sasa ni miaka nyepesi mbali na maono haya. 

Sisi binafsi tunachukua hatua mbili tofauti kuelekea maono yetu ya siku zijazo. Ya kwanza ni kueleza maono, kufanyia kazi maelezo mengi muhimu, na usiepuke swali la nani atapoteza kutoka kwa maono hayo. Kwa mfano, wale wasio na nia ya siku zijazo za jumuiya yao watapoteza maono yetu. Wataonekana kuwa wabinafsi, na itakuwa muhimu kupunguza nguvu zao na rufaa yao kwa vijana. Sisi si aibu mbali na maana hiyo. Wengine waliopotea katika maono yetu watakuwa wasomi wa sasa wa utandawazi na wawezeshaji wao. Wanaharakati wa unyanyasaji, ambao huweka sehemu za jamii dhidi ya sehemu zingine, watapoteza pia.

Hatua yetu ya pili ya kibinafsi ni kufanyia kazi jumuiya mpya, mifumo ya afya, mifumo ya elimu, na kadhalika, katika maeneo tunayoishi. Tumeanzisha pamoja Waaustralia kwa Sayansi na Uhuru, ambapo lengo ni kutoa habari na kuunda jumuiya za Australia zinazoimarisha uhuru. Sisi pia ni waanzilishi wenza wa taasisi mpya ya kitaaluma, Nova Academy, ikilenga kufundisha fikra makini na kubaini jinsi jumuiya mahiri zinavyoweza kufanya kazi kwa kujumuisha jumuiya kama hizo chuoni.

Tunakuomba ujiunge nasi katika juhudi zote mbili. Kuwa washauri, walimu, au wafadhili wa novacad.org or scienceandfreedom.org. Afadhali zaidi, anzisha jumuiya na mashirika yako kwa wale unaowajali. Tunahitaji kuanza kujenga mustakabali tunaoutaka kwa wale tunaowapenda, na tuache kujiingiza katika dhana kwamba nchi za Magharibi zitapata fahamu zake ikiwa tu tutabonyeza kitufe cha like ili kupata makala zinazofaa mara nyingi kwenye mitandao ya kijamii na Bill Gates. vyama vya chakula cha jioni vya kutosha. Maisha bora ya baadaye ya watoto wetu yanafaa kuyapigania, na ni yetu kujenga.



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

Waandishi

  • Gigi Foster

    Gigi Foster, Msomi Mwandamizi katika Taasisi ya Brownstone, ni Profesa wa Uchumi katika Chuo Kikuu cha New South Wales, Australia. Utafiti wake unashughulikia nyanja mbalimbali ikijumuisha elimu, ushawishi wa kijamii, rushwa, majaribio ya maabara, matumizi ya muda, uchumi wa tabia, na sera ya Australia. Yeye ni mwandishi mwenza wa Hofu Kubwa ya Covid.

    Angalia machapisho yote
  • Paul Frijters

    Paul Frijters, Msomi Mwandamizi katika Taasisi ya Brownstone, ni Profesa wa Uchumi wa Ustawi katika Idara ya Sera ya Jamii katika Shule ya London ya Uchumi, Uingereza. Anabobea katika utumiaji wa uchumi mdogo, pamoja na kazi, furaha, na uchumi wa afya mwandishi mwenza wa Hofu Kubwa ya Covid.

    Angalia machapisho yote
  • Michael Baker

    Michael Baker ana BA (Uchumi) kutoka Chuo Kikuu cha Australia Magharibi. Yeye ni mshauri wa kujitegemea wa kiuchumi na mwandishi wa habari wa kujitegemea na historia katika utafiti wa sera.

    Angalia machapisho yote

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone