Brownstone » Jarida la Brownstone » Sheria » Maendeleo Makubwa katika Missouri v. Biden
Biden Missouri

Maendeleo Makubwa katika Missouri v. Biden

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Kama nilivyoeleza hapo awali, serikali ilikata rufaa ya zuio la awali la mahakama ya wilaya Missouri dhidi ya Biden, ambayo itakataza serikali kushinikiza kampuni za mitandao ya kijamii kuwadhibiti Wamarekani mtandaoni. Siku mbili zilizopita, jopo la majaji watatu katika mahakama ya 5 ya Mzunguko wa rufaa lilisikiliza hoja za mdomo kutoka pande zote mbili.

Alex Gutentag juu Umma jana ilitoa muhtasari mkubwa wa majibu ya hakimu wakati wa kusikilizwa kwa kesi hiyo:

Jana Mahakama ya Awamu ya Tano ilisikiliza hoja za mdomo katika Missouri dhidi ya Biden kesi, na majaji hawakuzuia. Jaji mmoja alipendekeza serikali "iweke nguvu" kampuni za mitandao ya kijamii na kwamba mikutano yao ilijumuisha vitisho "vilivyofichwa na visivyofichwa."

Jaji mwingine alielezea mabadilishano kati ya utawala wa Biden na kampuni za teknolojia kama serikali ikisema, "Rukia!" na makampuni yakijibu, "Je!

"Hiyo ni kampuni nzuri ya mitandao ya kijamii uliyopata huko. Itakuwa aibu ikiwa jambo litatokea kwake,” jaji alisema, akielezea mbinu za kulazimisha za serikali.

Wakili John Sauer, anayewakilisha Louisiana, alisema kwa ustadi kwamba serikali ilikuwa imekiuka Marekebisho ya Kwanza mara kwa mara. Aliashiria ushahidi maalum wa kulazimishwa katika Faili za Facebook.

"Una muhtasari wa kuvutia wa kile Facebook C-suite inasema," Sauer alielezea. "Wanawatumia barua pepe Mark Zuckerberg na Sheryl Sandberg na kusema mambo kama vile... 'Kwa nini tulikuwa tukitoa hotuba kuhusu asili ya covid na nadharia ya uvujaji wa maabara?'" Jibu, Sauer alisema, lilikuwa, "Vema, hatupaswi tumefanya hivyo, lakini tuko chini ya shinikizo kutoka kwa utawala.”

Pia alinukuu barua pepe kutoka kwa Nick Clegg, Rais wa Facebook wa Mambo ya Ulimwenguni, iliyoashiria "samaki wakubwa wa kukaanga na Utawala - mtiririko wa data, nk."

Siku ya Jumatatu, Umma taarifa kwamba "mtiririko huu wa data" ulirejelea uboreshaji wa usimamizi wa Biden juu ya kampuni; Facebook ilihitaji Ikulu ya White House kufanya mazungumzo na Umoja wa Ulaya. Ni kupitia mpango huu tu ambapo Facebook inaweza kudumisha ufikiaji wa data ya watumiaji ambayo ni muhimu kwa biashara yake ya kila mwaka ya dola bilioni 1.2 za Uropa. 

Lakini Sauer pia aliweka wazi kwamba kulazimisha sio msingi pekee ambao mahakama inaweza kutoa uamuzi dhidi ya utawala wa Biden. Shughuli ya pamoja kati ya Ikulu ya Marekani na majukwaa ya mitandao ya kijamii pia itakuwa kinyume na katiba.

Sauer alilinganisha kile ambacho serikali imefanya kuteketeza vitabu. "Fikiria hali ambapo wafanyikazi wakuu wa Ikulu ya White House huwasiliana na wachapishaji wa vitabu… na uwaambie, 'Tunataka kuwa na mpango wa kuchoma vitabu, na tunataka kukusaidia kutekeleza mpango huu… Tunataka kukutambulishia vitabu ambavyo tunataka kuchomwa, na la hasha, vitabu ambavyo tunataka vichomwe ni vile vinavyokosoa utawala na sera zake.”

Daniel Tenny, wakili wa Idara ya Haki, aliachwa akiandika vibaya na kupotosha rekodi hiyo. Katika mfano mmoja, yeye alikanusha kwamba Anthony Fauci na Francis Collins walikuwa wamepanga mpango wa kuandaa "kuondoa" Azimio Kuu la Barrington. Kwa nini? Kwa sababu, Tenny alisema, kulingana na barua pepe zao, kwa kweli walipanga kuondolewa kwa "majengo ya Azimio Kuu la Barrington."

Tenny pia alisema kuwa kampuni za mitandao ya kijamii hazijaondoa maudhui yoyote ya kweli. Kutokana na ugunduzi wa kesi pamoja na Faili za Facebook tunajua kuwa hiyo ni mbali na ukweli. Facebook, dhidi ya utafiti wa ndani na ushaurialifanya ondoa "maudhui ya mara kwa mara ya ukweli" ambayo yanaweza kuwakatisha tamaa watu kupata chanjo. Barua pepe za Facebook yenyewe zinaonyesha wazi kwamba kampuni hiyo ilifanya hivi tu kwa sababu ya shinikizo kutoka kwa takwimu ndani ya Utawala wa Biden.

Tenny pia alidai kuwa wakati Rob Flaherty, mkurugenzi wa White House wa Digital Strategy, alipodondosha bomu la F katika kubadilishana na Facebook haikuwa juu ya udhibiti wa maudhui. Kwa kweli, ilikuwa ni kuhusu udhibiti wa maudhui na ilitokea wakati wa mazungumzo kuhusu jinsi Instagram ilivyokuwa kupiga Akaunti ya Biden. Jambo la kushangaza ni kwamba akaunti haikuweza kupata wafuasi kwa sababu algoriti ya Meta ilikuwa imebaini kuwa ilikuwa ikieneza taarifa potofu za chanjo.

Baadaye, Sauer alibomoa dhahania ya tetemeko la ardhi ambayo Tenny alianzisha ili kuhalalisha udhibiti unaofadhiliwa na serikali. "Unaweza kusema hotuba hii inayohusiana na tetemeko la ardhi ambayo ni ya upotoshaji ni ya uwongo, ni mbaya," Sauer alisema. "Serikali inaweza kusema ni mbaya, lakini serikali haiwezi kusema, 'Majukwaa ya mitandao ya kijamii, unahitaji kuiondoa.' Kama vile serikali haiwezi kusimama kwenye jukwaa na kusema, 'Barnes na Noble, unahitaji kuchoma vitabu vibaya, kuchoma vitabu vya Kikomunisti, chochote kile.' Hawawezi kusema kushusha hotuba kwa misingi ya maudhui.”

Kulingana na usikilizaji huu, walalamikaji katika Missouri dhidi ya Biden inaweza kuwa na nafasi kubwa ya kushinda. DOJ ya Biden haikuwa na hoja halali za kuwasilisha. Ushahidi uko wazi: utawala ulijishughulisha kwa ujasiri na kampeni ya udhibiti usio halali na kuzisaidia kampuni za kibinafsi kufanya zabuni zake. Kupuuza huku kamili kwa uhuru wa kimsingi wa raia kutakuwa doa kwa Chama cha Kidemokrasia kwa miaka mingi ijayo.


Taarifa ya Matt Taibbi juu ya hili katika Habari za Racket jana pia ilikuwa nzuri. Nilithamini sana akaunti yake ya kupendeza ya wakili wetu mahiri, John Sauer. Nukuu chache:

Mapema alasiri, jopo la majaji watatu lilikutana na kuamua kutengua au la kutengua ombi la Jaji Terry Doughty. agizo la tarehe 4 Julai kuzuia betri ya mashirika ya serikali kuwasiliana na makampuni ya mitandao ya kijamii kuhusu udhibiti wa maudhui. Wakili wa utawala wa Biden Daniel Bentele Hahs Tenny alikuwa chini ya moto kutokana na kuruka.

Ilikuwa ngumu kutomuhisi Tenny. Mbele yake kulikuwa na meza iliyojaa ya mawakili wa walalamikaji waliokuwa na wasiwasi, ikiwa ni pamoja na mwanasheria mkuu wa zamani wa Missouri, John Sauer, ambaye ni mwanasheria mkuu wa zamani wa Missouri. Missouri dhidi ya Biden sheria - pamoja na mwenye afisi wa sasa, wakili konda, anayezungumza wazi na Jimmy Stewart vibes aitwaye Josh Devine. Tenny, mtu wa majivu, aliyeteleza, alikuwa peke yake. Katika kesi ya uagizaji mkubwa wa kihistoria, ambayo inaelekea ilipelekwa katika Mahakama ya Juu Zaidi, serikali ya shirikisho haikuwa hata imetuma wakili mwingine ili kumzuia. Akitazama chini kwenye meza yake, alionekana kama Napoleon Dynamite kwenye chakula cha mchana.

Aliitwa kwanza, Tenny alisoma hotuba. Alifanikiwa katika sekunde thelathini za kwanza vya kutosha, akisema kwamba amri ya Doughty ya Julai 4 ingeacha serikali "isiyo na uwezo" wa kukatisha tamaa kampuni za mitandao ya kijamii kusambaza taarifa "zisizo za kweli" katika tukio la janga la asili. Kisha, karibu mara moja, akaingia ndani yake.

"Ili kuchukua mfano mwingine," Tenny aliendelea. "Ikiwa ... ofisa wa serikali angehitimisha kwamba kuna uwezekano, ingawa sio hakika, kwamba machapisho kwenye mitandao ya kijamii yalikuwa sehemu ya njama ya uhalifu, kwa mfano kuhusu biashara ya binadamu ... afisa wa serikali hangekuwa na uwezo wa kuleta machapisho hayo kwenye mitandao ya kijamii. umakini wa kampuni."

Majaji Edith Brown Clement, Jennifer Walker Elrod, na Don Willett walisikiliza kwa usingizi mwanzoni, lakini wote watatu waliamka kwa maneno “njama ya uhalifu.” Doughty's Agizo la Julai 4 kusamehe mahususi mawasiliano kuhusu "shughuli za uhalifu au njama za uhalifu," machapisho "yanayotishia usalama wa umma," na mawasiliano kuhusu mambo ambayo "hayajalindwa uhuru wa kujieleza." Matamshi ya Tenny zaidi au kidogo yaliingia kwenye ukuta huu wa vighairi.

"Kwa hivyo huamini kuwa mojawapo ya hizo zimefunikwa na ubaguzi au kutengwa haswa zilizomo katika agizo hilo?" aliuliza Elrod.

Mambo yalizidi kuwa mabaya kwa serikali:

Muda si muda majaji walikuwa wakitamba na vibao bora zaidi vya zote mbili Missouri dhidi ya Biden ushahidi na nyenzo za Faili za Facebook, hali mbaya zaidi inayowezekana. Ndani ya dakika chache Elrod alikuwa akirejelea machapisho ya maafisa kama vile Rob Flaherty wa Ikulu ya Marekani akielezea kufadhaika kwamba maudhui kama vile video za Tucker Carlson au makala ya Alex Berenson hayajaondolewa.

"Kinachoonekana kwenye rekodi ni haya ujumbe wa hasira mara kwa mara kutoka kwa maafisa wa ngazi za juu wa serikali ambao wanasema, bado haujafanya hivi,” alisema. “Ni kama 'Rukia!' na 'Juu kiasi gani?'"

Tenny alijaribu kumwelekeza Elrod kwa swali la kama hii ilijumuisha shurutisho la wazi au la. Ikiwa ulikuwa unalazimisha, alisema, "Hungesema, 'Nina wazimu sana.' Ungesema tu, 'Fanya hivi au sivyo,' na au mwingine itakuwa wazi."

Elrod, bila kuinunua, alianzisha mabishano ya ajabu, akilinganisha serikali ya shirikisho na kundi la watu:

Ikiwa utaniwia radhi, ni kama mtu yuko kwenye sinema hizi ambazo tunaona pamoja na kundi au kitu kingine. Hawasemi na kueleza mambo, lakini wana mahusiano haya yanayoendelea, na hawasemi kamwe, “Nenda ukafanye hivi au la sivyo utapata matokeo haya.” Lakini kila mtu anajua tu ...

Hakika silinganishi serikali ya shirikisho na mtu yeyote katika uhalifu uliopangwa kinyume cha sheria. Lakini… kuna uhusiano fulani ambapo watu wanajua mambo bila kusema “ama sivyo.”

Willett aliweka mlinganisho wa kundi hilo kwa lugha nyepesi zaidi, akisema tabia ya serikali ilikuwa "aina isiyo ya hila ya kutumia silaha kali," kama vile, "Hilo ni jukwaa zuri la media ya kijamii ulilopata hapo. Itakuwa aibu ikiwa kitu kitatokea kwake."

Ndipo wakili wetu John Sauer's alichukua zamu yake kutoa ushahidi mwingi na kuelekeza hoja kama vile mpiganaji aliyevalia njuga akifanya kazi fupi ya majambazi wasiojiweza:

Katika jumba la maonyesho la mahakama makarani wachache walishindana katika sehemu fulani za anwani ya Tenny, jinsi watu wanavyofanya kwenye mechi za ndondi wakati mtu anapopigwa risasi ya uso. Athari ilizidi kuwa mbaya Tenny alipoondoka na Sauer mwenye hasira akawahutubia majaji. Wakati Tenny akirukaruka na kuzungumza kwa ujumla, Sauer mpole, mwenye mvuto - ambaye anaonekana kutoka kwa Mungu fulani wa zamani wa hasira - aliingilia hoja za serikali kwa ukali na maalum. Waamuzi walijaribu kwa njia tofauti kumpinga, lakini aliendelea kurudisha dondoo kwa haraka sana maswali yakapotea.

"Ningeelekeza usikivu wa mahakama kwenye ukurasa wa 70 hadi 75 na 80 hadi 86 wa maoni ya mahakama ya Wilaya," angeweza kusema, "ambapo anatoa matokeo mahsusi na kusababisha hitimisho kwamba CISA na Ushirikiano wa Uadilifu wa Uchaguzi walikuwa, nukuu, ' kuingiliana kabisa…”

Kisha Taibbi aliweka umuhimu wa kesi hii katika muktadha, akieleza kwa nini kesi hiyo karibu itaishia katika Mahakama ya Juu Zaidi:

Missouri dhidi ya Biden linakuwa gari ambalo msururu mbalimbali wa ufumbuzi wa hivi majuzi kuhusu udhibiti wa serikali, ikiwa ni pamoja na ripoti za Faili za Twitter, una uwezekano wa kushtakiwa katika ngazi ya kitaifa. Kile ambacho kilichukuliwa kama nadharia ya njama hata mwaka mmoja uliopita sasa ni nywele za paka ambazo haziwezi kushughulikiwa na uwezekano wa kupigwa marufuku na mahakama ya juu zaidi nchini. Kwa suala hilo kufika huko hata lenyewe lingewakilisha safari ya ajabu, lakini dalili zinaendelea kujilimbikiza kwamba karipio kuu la nadra la mahakama la jumuia za upelelezi na utekelezaji linaweza kutokea, na hivi karibuni pia.

Itakuwa kosa kusoma sana kwenye vikao kama vya jana. Mtu hajui jinsi majaji watakavyotawala, hata wanapoonekana kuonyesha hisia na mwelekeo mahakamani. Wakati mwingine, wanacheza wakili wa Ibilisi. Jopo la rufaa, lililoshtakiwa kwa kuamua kurudisha au kutorejesha agizo la kufagia Doughty, linaweza kushangaza kwa urahisi wale waliohudhuria na kutoa uamuzi dhidi ya walalamikaji. Vyovyote vile, jibu linatarajiwa hivi karibuni. Mawakili waliokuwepo walitoa makadirio ya kuanzia wiki chache hadi miezi miwili kwa jopo hilo kutoa uamuzi kuhusu suala la jana.

Ukweli muhimu wa kesi hii, hata hivyo, ni kwamba amri ya Doughty ya Julai 4 imeunda motisha kwa pande zote mbili kusukuma mbele kwa Mahakama ya Juu haraka iwezekanavyo. Uamuzi wa Doughty, ambao ulielezea utawala wa sasa wa udhibiti wa mtandao kama "bila shaka... shambulio kubwa zaidi dhidi ya uhuru wa kusema katika historia ya Marekani," kimsingi ilisema kwamba uharibifu kutoka kwa mipango ya sasa ya udhibiti wa maudhui inayoathiriwa na serikali inaweza kuwa kali sana kwamba lazima iamriwe kabisa. mpaka mahakama iamue jinsi walivyo wabaya. Uamuzi huo ulikuwa ushindi mkubwa kwa walalamikaji, na ikiwa zuio la Julai 14 la Mahakama ya Rufaa ya Awamu ya Tano litaendelea kuwepo, walalamikaji watakata rufaa mara moja kwa mahakama ya juu kwa matumaini ya kurejesha ushindi wao mkubwa.

Iwapo walalamikaji watashinda, kwa upande mwingine, amri ya Doughty itarejea katika nguvu na kimsingi serikali itazuiwa kuingilia kati mazingira ya hotuba. Utawala tayari alisema kwenye karatasi kwamba hii haiwezi kuvumiliwa kwa urefu wowote wa muda, kwani kutokuwa na uwezo wowote wa kufuata "mipango hii ya kuzuia madhara makubwa kwa watu wa Amerika na michakato yetu ya kidemokrasia," husababisha serikali "madhara yasiyoweza kurekebishwa." Tafsiri ya kijinga zaidi inaweza kuwa kwamba "madhara yasiyoweza kurekebishwa" ni matarajio ya utawala kwenda bila zana za kudhibiti maoni ya nyuklia kuelekea mwaka wa uchaguzi. Vyovyote vile, hasara kwenye swali la kukaa vile vile itahamasisha utawala kushinikiza kuzingatiwa mara moja kwa Mahakama ya Juu.

Ni hayo tu kwa sasa, watu. Nitakujulisha mara tu tutakapopata uamuzi kutoka kwa Mzunguko wa 5. Ninasalia na matumaini kwamba ushindi katika Mahakama ya Juu utakuwa hatua ya kwanza kuu ya kufuta kabisa udhibiti wa serikali wa leviathan na kurejesha haki za kujieleza bila malipo za Marekebisho ya Kwanza kwa Wamarekani wote.

Asante kwa msaada wako unaoendelea.

Imechapishwa tena kutoka kwa mwandishi Kijani kidogo



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

  • Aaron Kheriaty

    Aaron Kheriaty, Mshauri Mwandamizi wa Taasisi ya Brownstone, ni Msomi katika Kituo cha Maadili na Sera ya Umma, DC. Yeye ni Profesa wa zamani wa Saikolojia katika Chuo Kikuu cha California katika Shule ya Tiba ya Irvine, ambapo alikuwa mkurugenzi wa Maadili ya Matibabu.

    Angalia machapisho yote

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone