Brownstone » Jarida la Taasisi ya Brownstone » Madaktari Wanaoishi kwa Hofu na Kuikuza kwa Wengine
Hofu na Madaktari

Madaktari Wanaoishi kwa Hofu na Kuikuza kwa Wengine

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Hofu ni sehemu ya kila mahali na muhimu ya uzoefu wa mwanadamu. Hakika, kesi nzuri inaweza kufanywa kwamba ndiyo nguvu inayoendesha maisha ya wengi, ikiwa sio wanadamu wengi. Ni hofu ya kujua kwamba maisha yetu yana kikomo na yana uwezekano wa kujulikana, hasa kuelekea malengo yao, kwa maumivu makubwa na maafa ambayo yamezua dini nyingi, na kutoka huko-ingawa makundi ya leo ya watangazaji wa kilimwengu wanaweza kuchukia kukubali. -mengi ya yale tunayorejelea kwa ujumla kama utamaduni wa kisanii. 

Kukiri ubiquity na nguvu ya hofu, hata hivyo, si kusema kwamba sisi ni hatia ya kuishi daima katika thrall yake. Kwa kweli, mawazo yenyewe ya hadhi ya binadamu na maendeleo ya kibinadamu yanategemea hasa uwezo wetu wa, kwa njia fulani, kujizoeza kurudisha nyuma au kupuuza uwezo wake mkubwa wa kupooza. 

Viongozi wenye busara wa kitamaduni wanajua hili. Na ndiyo maana, tangu mwanzo wa ustaarabu wa mwanadamu, wamejitahidi kwa bidii kuwatambua na kuwashangilia washiriki wa vikundi vyao ambao ni, au wanaoonekana, kuwa hawawezi kuogopa. Wanafanya hivyo sio tu kama njia ya kuonyesha shukrani za kikundi kwa utekelezaji wa kazi ngumu na hatari, lakini pia kukuza ukuzaji wa ujasiri - unaotokana na neno la Kilatini kwa moyo - miongoni mwa vijana. 

Kwa sehemu kubwa ya historia, wengi wa mashujaa hawa waliadhimishwa kwa uwezo wao wa kushinda woga na kutenda kwa ujasiri mbele ya maangamizi ya kimwili kwenye uwanja wa vita. 

Lakini katika jamii nyingi pia daima kumekuwa na kikundi kidogo cha watu wanaoheshimiwa kwa uwezo wao wa kuponya, ambayo ni kusema, kufanya kazi kwa utulivu na huruma siku mbele ya kupungua kwa moyo kwa wanadamu na/au kifo kinachokaribia. 

Kukumbushwa juu ya udhaifu wa maisha na uwepo wa kifo kila siku si rahisi, kwani inamlazimisha mponyaji kuzingatia ukweli wa vifo vyao wenyewe. Kijadi tumewaheshimu watu hawa kwa usahihi kwa uwezo wao—waliokuzwa kupitia nidhamu ya kiakili na kiroho—kukabiliana na maisha ya kila siku katika ulimwengu huu wa giza na usawa. 

Mimi ni mwana, mjukuu, kaka, mpwa (x3) na binamu wa kwanza (x3) wa madaktari. Nimesikia hadithi za uhusiano wa daktari na mgonjwa maisha yangu yote. Mwanzoni, nilizikubali kama vile mtu anavyoweza kuiga hadithi za kuburudisha kwenye TV. 

Lakini nilipokuwa mkubwa na kuanza kushughulikia masuala ya wasiwasi na hofu katika maisha yangu mwenyewe, nilikuja kuyafikiria kwa njia tofauti sana. Wakati wa kusisimua ulikuja wakati wa kuzungumza na baba yangu kuhusu janga la Polio la 1952, na jinsi kama mwanafunzi wa ndani alipewa kazi katika wadi ya Polio ya Hospitali ya Jiji la Boston katika kilele cha tauni. 

“Je, hukuogopa?” Nilimuuliza. Alisema, “Bila shaka nilikuwa. Lakini ilikuwa kazi yangu kama daktari katika mafunzo kushinda woga wangu ili niwe mtulivu na kuwahudumia wagonjwa wangu.” 

Baba yangu alikuwa mtu mwenye hisia kali sana na mwenye mhemko sana, sio mtu wako wa hali ya chini, wa mbali sana. 

Lakini umuhimu wa kutuliza nafsi au kuwa katika nafasi ya kuwahakikishia na kuwaponya wengine haukumuacha. Je! ninajuaje? Kutoka kwa mamia ya maandamano ya moja kwa moja ya dhati, na wakati mwingine, machozi, shukrani za mitumba ambazo nimepokea kwa miaka yote kutoka kwa wagonjwa wake na familia zao za karibu. 

Kwa kuzingatia asili yake muhimu, ninaweza kufikiria tu juhudi kubwa iliyochukua kwake kukuza na kudumisha ujasiri huu wa huruma katika kipindi cha kazi yake. 

Hivi majuzi, hata hivyo, inaonekana tumeshuhudia mabadiliko ya ajabu na ya kutisha ya mtindo huu wa muda mrefu wa tabia ya daktari. 

Niliona ishara za kwanza wakati wangu kama mwanafunzi wa chini katika chuo kinachojulikana kwa utawala bora zaidi wa kabla ya matibabu. Nikizungumza na marafiki zangu katika programu kuhusu malengo yao, nilivutiwa na ukosefu kamili wa karibu—ikiwa hata kwa njia ya kujionyesha na isiyo ya kweli—ya kupendezwa na wito wa uponyaji ambao baba yangu na wajomba walikuwa nao ulinisababisha kuamini kuwa udaktari ulihusika. Kulikuwa, hata hivyo, hakuna uhaba wa majadiliano kuhusu fedha, nyumba kubwa na vilabu vya gofu. 

Kweli, watu wa wakati wangu sasa wako katika viwango vya juu zaidi vya uongozi wa matibabu katika nchi hii. Na miaka miwili na nusu iliyopita imetuonyesha kile hasa kinachotokea tunaporuhusu moja ya miito mitakatifu, ya kijamii kuchukuliwa na kada ya watu wanaofika kutafuta faraja. 

Chini ya ulezi wa "upendo" wa Big Pharma na imani potofu, inayoenezwa na taasisi zetu za matibabu, kwamba uponyaji kwa kiasi kikubwa, ikiwa sio pekee, ni suala la kiufundi na kiutaratibu, wameruhusiwa, ikiwa hawajahimizwa kupuuza sehemu kubwa ya kiroho kila wakati. ya mchakato. Mchakato ambao, kwa kweli, huanza na mapambano yao ya kibinafsi dhidi ya hasira inayowezekana. 

"Kwa nini uende huko, ikiwa sio lazima?" wanaweza kuuliza. 

Jibu: Unaenda huko, kama kila daktari aliwahi kujua, ili uweze kuvuka udogo wako wa asili na uingie katika uwanja wa huruma na huruma kwa mgonjwa. 

Nenda huko ili uelewe wazi kama mchana ni mwanga na usiku ni giza, kwamba hakuna mtu anayekufa anayepaswa kuachwa peke yake, la hasha kwa kisingizio cha ugonjwa wa kupumua "maua" ambao huwaacha hai 99.85% ya wahasiriwa wake. . 

Unaenda huko ili uelewe kama unavyojua mtoto wako mwenyewe ni mzuri kwamba dawa hazipaswi kulazimishwa kwa mtu binafsi kwa jina la wema zaidi - usijali mtu aliyebuniwa na shirika la ukaidi na lisilo na maadili - na. kwamba kufanya hivyo ni dharau kubwa kwa utu wa mwanadamu. 

Unaenda huko ili uelewe kuwa kunyima msaada kwa mtu anayeteseka kwa sababu yoyote, usijali ili Big Pharma inaweza kuongeza kiwango cha hofu ili kuongeza mauzo ya chanjo, ni uhalifu. 

Unaenda huko, ili unapotishwa kwa kushushwa cheo au kupigwa risasi na watendaji wa serikali wasio na huruma wanaoshirikiana na wahalifu wa Pharma, Darth Vaders wasio na uso kama vile Joseph Campbell alivyowaelezea kwa kukumbukwa, utakuwa na mfumo huru wa maadili - unaovuka mchezo wa adhabu na tuzo za kitaaluma. -kuelewa hali yako, na kukuongoza katika mchakato wa kujenga upya maisha yako kwa msingi wa maana zaidi na wa kudumu. 

Kila mtu katika fani hizi zilizoaminika hapo awali, kwa ufupi, lazima aepuke shinikizo la kwenda sambamba na shinikizo lililopo, ili asiwe kama wenzake wengi, mtu wa kipuuzi, wa kupiga busu chini, cypher anayekuza hofu ambaye huleta kashfa ya kila siku kwa moja ya miito kongwe zaidi na bora zaidi ulimwenguni.



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

  • Thomas Harrington

    Thomas Harrington, Mwanazuoni Mwandamizi wa Brownstone na Mshirika wa Brownstone, ni Profesa Mstaafu wa Mafunzo ya Kihispania katika Chuo cha Trinity huko Hartford, CT, ambapo alifundisha kwa miaka 24. Utafiti wake ni juu ya mienendo ya Iberia ya utambulisho wa kitaifa na utamaduni wa kisasa wa Kikatalani. Insha zake zinachapishwa katika Maneno katika Kutafuta Nuru.

    Angalia machapisho yote

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone