Brownstone » Jarida la Taasisi ya Brownstone » Kwa Nini Sizungumzi Tena na Watu Kuhusu Chanjo
kuzungumza juu ya chanjo

Kwa Nini Sizungumzi Tena na Watu Kuhusu Chanjo

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Hivi majuzi nilibadilishana barua pepe na rafiki ambaye si mzembe linapokuja suala la kiakili. Anazungumza lugha kadhaa na anahusika sana kisiasa. Nitamwita X. Mabadilishano yeye na mimi yanafanana ikiwa hayafanani na mabadilishano ambayo sisi sote tumekuwa nayo kwa miaka michache iliyopita. Ningemtumia ya Geert Vanden Bossche My biblia kwenye jaribio la chanjo ya wingi ya c-19 (kifungu 12/12/22). Kile GVB alisema katika ingizo lake ndogo kilimchoma X. Hivyo ilianza donnybrook. 

Nitazunguka maelezo ya hoja ya GVB. Wao si germane. 

X kisha akawasiliana na mpwa wake, anayefanya kazi katika CDC, ili kuona kama wanaweza kuniweka sawa. Mpwa wake alitumwa pamoja"Unabii wa Siku ya Mwisho wa Dk. Geert Vanden Bossche," ambayo alielezea kuwa "ya wazi kabisa na yenye usawa" ilipokuja kukanusha madai ya GVB. 

Nakala hiyo iliandikwa na Jonathan Jarry, ambaye ana uhusiano fulani na Chuo Kikuu cha McGill. Jarry si daktari, ikabidi amtafute mmoja wa kuwanyoosha watu wote kuhusu suala la GVB. Aliwasiliana na Dk. Paul Offit. Sasa, kwa mwangaza wangu, Dk. Offit ana maoni ya kipekee kuhusu chanjo, hasa kama zinavyowahusu watoto, lakini tena, anachosema kuhusu suala hilo si muhimu kwa madhumuni yetu.

Jarry alisema kuwa chanjo hiyo ilichochea "uzalishaji wa kingamwili zinazopunguza nguvu," ambayo, nadhani, ingekuwa jambo la kufurahishwa nayo, ikiwa itasemwa kuwa kuzuia kingamwili kutazuia mtu kuambukizwa au kueneza virusi bila kusababisha uharibifu wa dhamana kwa mfumo wa kinga. Na, bila shaka, kinachoendelea mwilini baada ya kudungwa na dawa ya ajabu ni ngumu zaidi kuliko utengenezaji wa kingamwili unaotokana na chanjo. Katika kifungu ambacho anajadili uwezekano wa virusi kubadilika, Jarry alikuwa wazi kuashiria kwamba mabadiliko hayakuwa shida sana, kwani tunaweza kutoa chanjo zilizosasishwa haraka kuliko vile virusi vinaweza kubadilika (Ninafafanua na kutilia chumvi kidogo) . 

Jarry alikuwa wote ndani ya ndege huku raia wakiimarishwa mara kadhaa kwa mwaka ili kukomesha kuenea kwa virusi na IFR ya chini kuliko ile ya homa ya kawaida. Anaishi Kanada.

Ambapo anaishi sio kawaida. Lakini inatuambia jambo fulani.

Kwamba mtu anayefanya kazi kwa CDC ilibidi aende Kanada kutafuta nakala kutoka zaidi ya mwaka mmoja uliopita (3/24/21) ili kuniweka sawa kwenye GVB pia inatuambia kitu, lakini hiyo pia si ya kawaida. X na mimi tulirudi na kurudi kwa hoja ambazo zinajulikana sana na zisizo za kawaida kwa wakati huu wa kusumbua kutaja. Tunawajua kwa moyo.

Hata hivyo, wakati fulani, nilikuwa na hakika kwamba X angeanza kuona mambo kwa njia yangu kidogo—ambayo ni kunyoosha mkunjo na kuzuia kuenea ikawa baada ya muda zoezi la kichaa—nilipomtuma. nukuu kutoka kwa mheshimiwa Dk. Paul Offit juu ya swali la nyongeza mbili. Ninawezaje kusema hili kwa upole? X ni mwendawazimu wa kuongeza nguvu. 

Hivi ndivyo Dakt. Offit alisema: “Sina raha kwamba tungesonga mbele—kwamba tungetoa mamilioni au makumi ya mamilioni ya dozi kwa watu—kulingana na data ya kipanya.” Alisema hivi kwa Wall Street Journal, ambayo ilimtambulisha kama "mwanachama wa ushauri wa chanjo ya FDA." Dr. Offit anaweza kuwa na wasiwasi wake kuhusu nyongeza ya bivalent, na wale panya nane maarufu, lakini nilipoangalia mara ya mwisho, FDA kwa ujumla haikuwa na matatizo na nyongeza hiyo ya bivalent. Vyuo vikuu kote Amerika sasa vinaamuru kwa wanafunzi. Lakini hakuna lolote kati ya hayo linalofaa. 

Tunazungumza juu ya sababu ya X. X alikuwa amenaswa katika mkanganyiko. Daktari wake wa kwenda kwa daktari alikuwa amedhoofisha msimamo wake. Haikubadilisha chochote. Sindano kwenye ubongo wake haikutetereka.

Nilimwambia X, kabla hatujaenda, kwamba ikiwa angetaka kubadilisha maoni yake juu ya janga hili na kile kilichotokea katika kukabiliana nalo kwa miaka mitatu iliyopita, angefanya hivyo zamani. Ukweli uko pale pale (X Files). Mwishoni mwa donnybrook yetu ndogo, X alitoa maoni yangu na kusema kwamba alikuwa mbwa mzee sana kujifunza mbinu mpya. Sasa hilo linafaa—sio sehemu ya umri.

Kama raia, wananchi wanaohusika, tunashiriki katika mijadala sio kujisikia wenyewe tukizungumza, bali kuwaaminisha wengine ukweli wa kile tunachodai. Kinachopaswa kutokea katika mjadala, ni kusema, ni kwamba mtu anayetoa hoja bora na yenye kushawishi hubeba siku. Maana yake katika lugha ya kila siku ni kwamba nikikuweka vyema kwenye mjadala, unabadilisha mawazo yako. Vivyo hivyo kwangu. Ushahidi hubadilisha mawazo ya watu. 

Vinginevyo, kwa nini kujisumbua kuzungumza wakati wote? 

Na hapo ndipo tulipo. Hii ndio sababu ya X. Kila mtu amechimbwa ndani. Hakuna anachosema kinabadilisha kitu. Tunazungumza na kuzungumza. Hayo ndiyo yote anayofanya mtu yeyote katika nchi hii. 

Tunaweza pia kuwa tunarushiana risasi.



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

  • George O'Har

    George O'Har ni MIT Ph.D., mkongwe wa Jeshi la Anga, na mhandisi wa zamani wa umeme. Katika Chuo cha Boston, alifundisha kozi za Fasihi na Teknolojia, Utopia, Uandishi Ubunifu, Ubunifu Usio wa Uongo na Historia ya Fasihi ya Amerika.

    Angalia machapisho yote

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone