Brownstone » Jarida la Taasisi ya Brownstone » "Honing Itaendelea": Mazungumzo na BJ Dichter

"Honing Itaendelea": Mazungumzo na BJ Dichter

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

BJ Dichter ni mmoja wa waandaaji wa Msafara wa Canada Truckers for Freedom Convoy na msemaji wake wa vyombo vya habari. Nilipata fursa ya kuongea naye mapema wiki hii kuhusu hali ya Ottawa, mkakati wa msafara huo na kuhusu baadhi ya vipengele vya kisiasa vinavyohusika kwani hali hii isiyo na mvuto hutengeneza vichwa vya habari na inaendelea kuwatia moyo watu kote ulimwenguni. 

Nilitania na Bw. Dichter kwamba swali langu la kwanza ni kwa jinsi gani duniani sikujua juu yake au kusikia kabla ya sasa? Mara nyingi mimi hutania kuwa mimi ni “Myahudi mwenye shingo nyekundu”, lakini ni klabu ya upweke sana nchini Kanada. Nadhani kuna angalau wawili kati yetu sasa ...

BJ, asante sana kwa kutenga muda wa kuzungumza nami, ninashukuru sana. Acha nitangulie swali langu la kwanza kwa kusema kwamba nilikuona ukifanya mahojiano ya podikasti hivi majuzi na Profesa Gad Saad wa Montreal, ambamo ulielezea mkakati wako mzuri wa media. Kwa wale ambao hawajaona mahojiano hayo, au wanajua kuyahusu, kimsingi mkakati wako ni kwamba usiongee na chombo chochote cha habari kinachojitegemea cha vyombo vya habari pekee. Ulieleza zaidi kuwa kutokana na sera hii, umma unatakiwa kufahamu kuwa lolote linalosemwa kukuhusu kwenye vyombo vya habari vya kawaida, au lolote linalosemwa na mwanasiasa kuhusu wewe ni dhana na uzushi mtupu kwa sababu hawana mstari wa moja kwa moja au wa kukufikia. . Hawawezi kukunukuu moja kwa moja. Ufikiaji sifuri.

Hiyo ni kweli, na hiyo ndiyo sababu kuu kwa nini haya yote yamekuwa ya kufadhaisha sana kwa Waziri Mkuu Justin Trudeau. Hadi sasa, Justin Trudeau hajawahi kupoteza vita na hajawahi kuwa na changamoto kwa mapenzi yake. Na hiyo ni kwa sababu kila kitu kumhusu kilichujwa kupitia vyombo vya habari vya kawaida. Alikuwa na upendeleo usioingiliwa kutoka kwao. Hayo yamepita sasa. Sasa, watu wengi wamemkasirikia, sio "wachache wachache", na serikali yake sasa na kwa mara moja, anapaswa kujibu kwao. Hatakuwa na chaguo kuhusu hilo na kutuita "wachache wachache" hatimaye kulazimisha uso kamili. Vyombo vya habari vya kawaida haviwezi kumuingilia kwa sasa. 

"Kuhusu uso"? Niambie kidogo jinsi hiyo inaweza kuonekana. Unatabiri nini? 

Ninaamini ni jambo lisiloepukika kwamba vyama vyote vya siasa vitakuwa vinatafuta ngozi ya kichwa, na pia njia ya kutoka. Ili kuokoa uso, labda watadai ushindi juu ya coronavirus, sema kitu kuhusu Omicron, jinsi chanjo na sera zao zilitulinda vizuri, watatuambia kwamba tunapaswa kuwashukuru tu na watasema 'wewe karibu' na kisha watahamia mara moja kwenye janga lao linalofuata la sera, pengine kurejea kwenye mabadiliko ya hali ya hewa. 

Je, unapata hisia kwamba kuna watu wazima wowote katika chumba hicho katika serikali ya shirikisho au ndani ya serikali ya manispaa ya Ottawa? Unasikia nini? 

Ninaelewa kutoka kwa vyanzo kadhaa vilivyowekwa wazi kwamba mkutano wa Liberal hauelewani na Waziri Mkuu na kwamba Wabunge kadhaa wameaibishwa sana na hali hiyo. Sio nyingi, lakini zipo. Na ni wazi kuna wengine ambao hawataki fujo hii iwe urithi wao, kwa hivyo ni suala la ubinafsi kwa wengine. Lakini huu utakuwa urithi wao ikiwa wataendelea kuongezeka maradufu na hakika hawataki hilo. 

Je, wanachama wowote wa chama cha Progressive Conservative wamekutana nawe? Au wao pia "wanasimama mbele ya lori" na kusema mambo mazuri kukuhusu? Je, hawapaswi kufanya zaidi? Namaanisha, hii ni dhahabu ya kisiasa. Hawakutoa visu wakati picha nyeusi za Justin Trudeau zilipotokea. Je, visu vinatoka lini? Milele? 

Usiwahi kudharau uwezo wa chama cha Kompyuta kupata alama kwenye wavu wao wenyewe. 

Hiyo bila shaka inaonekana kuwa hivyo. Ulitaja pia katika mahojiano ya Saad kwamba tatizo katika siasa za Kanada si kwamba Wakanada "wanataka" Waliberali au Trudeau madarakani, lakini kwamba kwa kweli hatuna upinzani unaofanya kazi, kwa kweli wa Conservative. Hilo ni jambo zuri sana, na ninakubali kabisa. Tafadhali unaweza kufafanua juu ya hilo?

Kwa mtazamo wa uuzaji, Kompyuta ni wajinga kamili. Wamedhibitiwa sana katika ujumbe wao hivi kwamba wanachoeleza kwa umma ni jumbe hizi zilizofanyiwa kazi kupita kiasi, zilizofikiriwa kupita kiasi ambazo hakuna anayejali. Hilo ndilo tatizo. Wanafikiri tu katika suala la vyombo vya habari vya kawaida. Wanahitaji kufanya ufagiaji wa mara kwa mara, wa kina na makini wa midia mbadala na kuelewa majukwaa mbadala ya midia. Ninapowaelezea hili, wanasema 'oh lakini huyo ni Mmarekani, sisi ni Kanada'. Kisha najaribu kueleza kwamba tunaishi katika ulimwengu wa utandawazi, na kuwasihi angalau wajaribu kuelewa kile kinachotokea katika ulimwengu wa vyombo vya habari au kimsingi kwamba watakufa (kama nguvu ya kisiasa). Shida nyingine ni kwamba chama cha shirikisho cha "Conservative" kinadhibitiwa na washawishi watatu na kampuni yao ya ushawishi ya Crestview Strategy. Kati ya waanzilishi watatu wa kampuni hiyo, wawili ni Conservative (Mark Spriro na Rob Smith) na mmoja aliyejiuzulu hivi karibuni ni Liberal, Rob Silver. Hilo ni tatizo kweli.

(Kumbuka: Rob Silver ameolewa na Katie Telford, Mkuu wa Wafanyakazi wa sasa wa ofisi ya Waziri Mkuu Justin Trudeau. Rob Silver, alianzisha kampuni hiyo lakini akajiuzulu baada ya mke wake kuwa Mkuu wa Majeshi.)

Bila kutoa mipango yoyote, unadhani nini kitaendelea? Meya wa Ottawa anatoa wito kwa mpatanishi kuingilia kati, na serikali za majimbo zinaonekana kuelekea kutangaza mwisho wa majukumu na vizuizi vya Covid. Unaona nini kucheza nje? 

Kweli, tutaona kitakachotokea, lakini yote inategemea jinsi serikali ya shirikisho inabaki kuwa mkaidi. Nilidhani tumebakiza wiki moja kutoka kwa ishara tunazoziona leo, kama zile ulizotaja. Ninajua kuwa baadhi ya watu wenye ushawishi mkubwa wamekuwa wakiwafikia wanachama wa serikali ya shirikisho na kuwaambia watulie. Simu zinakuja kwa serikali ya shirikisho kutoka pande zote, zikisema jambo lile lile. 

Je, tutafanya nini kuhusu kunyakuliwa kwa mafuta na chakula kwa madereva wa lori na kwa kufanya kupiga honi kuwa haramu kwa siku chache zijazo huko Ottawa? Ni lazima iwe kinyume cha sheria kutaifisha chakula na mafuta-usijali kamwe kuwa ni kinyume cha maadili. 

Hakika si halali kutaifisha vitu hivyo. Ni kinyume cha sheria na wanajaribu tu kuficha uharamu nyuma ya Agizo la Dharura. Hakuna hata moja ya hatua hizo itasimama katika mahakama ya sheria. Kamwe hawataweza kuhalalisha vitendo hivyo mbele ya hakimu. Hizi ni mbinu za shinikizo. 

Je, unajisikiaje kuwatia moyo Wakanada na kuhamasisha mienendo sawa ya uhuru na maandamano kote ulimwenguni? 

Ndio, ni hisia nzuri. Ni vizuri kuwatia moyo watu, lakini wakati mwingine huwa vigumu pia ninapopokea barua pepe na simu kutoka kwa watu wanaoniambia kuhusu kile ambacho mamlaka haya yamewafanyia, uharibifu na kile ambacho kimewafanyia watu wanaowapenda kwa miaka miwili iliyopita. Hiyo ni ngumu sana. Lakini imekuwa na shughuli nyingi sana hivi kwamba sina muda mwingi wa kuifikiria au kuizungumzia.

Unaweza kutupa wazo la nini kitafuata? 

Ni wazi, siwezi kupata maelezo, lakini ninaweza kukuhakikishia kwamba tumejiandaa vyema. Tuna mipango ya kina sana ya kuharakisha kampeni yetu na serikali ya Trudeau itapingwa kisiasa ikiwa itaendelea katika njia yake ya sasa. Hili litaendelea kuwa janga la mahusiano ya umma kwa serikali. 

Asante sana kwa kuzungumza nami leo. Wakati video za msafara zilianza kuja, nilihisi dalili za kwanza za matumaini katika karibu miaka miwili ya dhuluma hii na najua siko peke yangu. Wengi wao wamenifanya kulia kwa shukurani, utulivu na azimio. Tafadhali wajulishe waendeshaji lori na wafuasi wote walio chini jinsi ninavyoshukuru mimi binafsi, na kwa niaba ya Wakanada wote kutoka pwani hadi pwani waliosimama pamoja nanyi ili kurudisha uhuru na uhuru wetu. 

Asante. 

NB: Wakati wa vyombo vya habari, Waziri Mkuu wa Saskatchewan Scott Moe ametangaza kukomesha mamlaka ya chanjo na pasi za kusafiria, Waziri Mkuu wa Alberta Jason Kenney anatarajiwa kutoa tangazo kuhusu mamlaka kuelekea mwisho wa siku ya biashara na Mbunge wa Liberal kutoka kwa serikali ya Trudeau amevunja safu na kwenda kwa umma kwa ramani ya barabara ya kumaliza mamlaka na ufichuzi kamili kutoka kwa serikali juu ya data ya kisayansi nyuma ya kudumisha vikwazo. 



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

  • Laura Rosen Cohen

    Laura Rosen Cohen ni mwandishi wa Toronto. Kazi yake imeangaziwa katika The Toronto Star, The Globe and Mail, National Post, The Jerusalem Post, The Jerusalem Report, The Canadian Jewish News na Newsweek miongoni mwa nyinginezo. Yeye ni mzazi mwenye mahitaji maalum na pia mwandishi wa safu na rasmi katika Nyumba ya Kiyahudi Mama wa mwandishi anayeuzwa zaidi kimataifa Mark Steyn katika SteynOnline.com

    Angalia machapisho yote

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone