Brownstone » Jarida la Brownstone » Falsafa » Lining ya Silver iko wapi?
giza mwanga

Lining ya Silver iko wapi?

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Miaka michache iliyopita tumekuwa tukipapasa gizani, tukitembea kwa kukata tamaa, na kung'ang'ania ukweli katika ulimwengu usio na uhakika. Lakini tumedanganywa. Ni wakati wa sisi kuvunja masimulizi ya kupingana, ni wakati wa kuunda jumuiya za nuru, na kuunda upya maisha yetu kwa ufunuo binafsi, ukweli, na uhuru. Leo, tunapambana na giza huku macho yetu yakiwa yamefungwa, mikono yetu ikiwa imefungwa nyuma ya mgongo wetu, na mapazia yakiwa yamechorwa. Haya ndiyo masharti waliyotuwekea. Tumepewa maandishi yetu, tunaambiwa ni vita gani tunahitaji kupigana, na wapi kuweka nguvu zetu za mwisho. 

Lakini tunahitaji kufanya zaidi ya kupigana; tunahitaji kuishi, na katika kuishi tunaona wazi, na maadui wa ukweli watanyauka na kufa, kwa kuwa tunawategemeza; tunawapa oksijeni, tunawawezesha kustawi katika akili zetu wenyewe na katika ulimwengu. Uchaguzi wa Rais ajaye wa Marekani uko mbali na tukio muhimu zaidi katika maisha yetu. Badala yake, sisi ndio katika maisha yetu, katika uhusiano wetu, ambao tutaleta mabadiliko ya kweli. Nuru haiangazi tu gizani, bali nuru pia humaliza giza. 

Urithi wa majibu ya Covid sio haki, lakini pia ni ufunuo, na baraka. Kama ufunuo, ulitulazimisha kutafakari upya asili ya uhuru, nafasi yetu katika taifa letu, uwazi wa sababu yetu, na vikwazo vya kushinda. Jamii yetu huria, iliyo wazi inatoweka haraka kwa wakati halisi.  

Katika jamii huria, huru, mjadala wa wazi juu ya Covid-19 ungekaribishwa, lakini siku hizo zimepita. Leo, serikali inaita ufunuo huu wa kibinafsi njia ya mtaalam wa njama, mchochezi wa kijamii, na gaidi wa nyumbani. Gaidi mpya ni mtu ambaye ana mtazamo tofauti na usiokubalika wa ulimwengu. Huko Amerika, maneno haya sasa yamekua kikamilifu. 

Huu ni ufashisti. Jambo jema kuhusu ufashisti ni kwamba haujawahi kufanya kazi na hautafanya kamwe. Ni ugonjwa wa mfumo wa soko. Inaua ushindani na kukandamiza uhuru. Angalia ufashisti ulifanya nini kwa Uhispania na Ureno. Ufashisti ndio kimbunga cha mwisho cha falme za zamani. Inatosha alisema. 

Jibu la Covid lilikuwa janga, ndoto mbaya, na janga. Ilikuwa tsunami ya ufisadi, upendeleo, ujinga, uhalifu, ulaghai, udanganyifu, na mateso. Bado ni. Lakini pia ilikuwa baraka kwa sababu ilileta uwazi kwa mamilioni, ilitia nguvu tena hitaji la uhuru, iliamsha hamu ya kuboresha ulimwengu wetu na wale wanaotuzunguka, na ilileta mamilioni pamoja, waliotolewa kutoka nyanja zote za maisha, ambao sasa wanaona na macho yao wazi. Sisi ni bora kwa hilo. 

Ufunuo wa Covid-19 ulikuwa muhimu kwa sababu ulituumiza. Ilileta maumivu ya kibinafsi. Tumeamshwa kutoka katika usingizi wetu, uvivu wetu, uvivu wetu, kutojali kwetu, na kuridhika kwetu. Covid Hysteria ilikuwa baraka kwa sababu tuliteseka, na ikawa kweli. Kutazama wapendwa wako wakifa peke yao nyuma ya vinyago na milango iliyofungwa, ukipoteza pensheni au kazi yako kwa sababu ulikataa kuchomwa sindano yenye shaka, na kuingiwa na pepo na kufukuzwa makanisani kwa sababu ya imani yako; haya ni ukiukwaji wa haki za msingi kabisa za binadamu. Haya yalikuwa mateso ambayo hatujawahi kuyapata hapo awali. Tuliwaamini watu wasio sahihi kwa miaka mingi. Tulifikiri kwamba walistahili kuwaamini, lakini tulikosea. Sasa tunajua. 

Tulisalitiwa na serikali zetu zilizoiba demokrasia yetu na badala yake kuweka ubabe. Tulisalitiwa na jumuiya zetu za kidini ambazo zilitusimamisha mlangoni na kudai pasipoti za chanjo, huku tukipokea kwa furaha mamilioni ya zawadi za serikali. Tulisalitiwa na marafiki zetu ambao walituhukumu, walitudhihaki, na walitudhihaki. 

Tulisalitiwa na wengi waliowahi kukuza uhuru, na kuwaona tu wakiacha maneno yao na kuegemea upande wa dhuluma. Tulisalitiwa na kampuni zetu ambazo zilitufuta kazi kwa kukosa chanjo au kutokubali sheria ya kijeshi. Tulisalitiwa na vyombo vya habari ambavyo vilikana ukweli, viliendeleza uwongo, na kutenda kwa niaba ya wafadhili wao wa shirika. Tulisalitiwa na vyombo vyetu vya usalama, vilivyotuita maadui wa serikali. Tulisalitiwa na wataalamu wa kitiba ambao walisema kwamba hatukuwa na ujuzi ikiwa tuliuliza maswali, tukachunguzwa ili kupata ushahidi, au kupendekeza maoni mbadala. 

Watu wengi walikufa, ambao maisha yao yangeweza kuokolewa, walikuwa na ufisadi na upumbavu haukutawala katika duru za madaraka. Badala ya kuongoza, serikali zilichochea wasiwasi na woga kwa madhumuni ya kudhibiti na kutafuta udanganyifu wao wa kibinafsi wa ukuu. Siasa za Covid-19 zilikuwa rahisi. Udhalimu ni rahisi. Ni rahisi kutupilia mbali demokrasia na kuleta ufashisti. Unachohitaji ni hofu, uwongo, mtu wa kulaumiwa na idadi ya watu wavivu na wasiojali. Ni fomula rahisi. Uhuru ni mgumu zaidi kukuza, mgumu zaidi kuelewa, na mgumu zaidi kulinda. Ndio maana historia imeona kidogo sana.

Uliberali ulikuwa ni ajali kubwa ya historia katika ulimwengu wa dhuluma. Ni hadithi ngumu, lakini wakati Waingereza waliiunda, ilistawi Amerika na sehemu za Uropa. Tunahitaji kurejea kwa Mababa Waanzilishi kwa ajili ya tangazo kuu la uhuru, na wafuasi wa Yesu wanahitaji kurejea nyuma hata zaidi kwenye maandishi ya Paulo ili kusoma juu ya uhuru wa Kikristo. Wale watu walitia moyo, na maneno yao ni dawa ya dhuluma. 

Madhalimu hawaandiki chochote; wanaua tu watu na kuwatia watu hofu, kama ilivyo leo. Umesikia hotuba nzuri ya kisiasa hivi karibuni? Umehamasishwa na viongozi wako? Haiwezekani. Hii ni kwa sababu uliberali unakufa, mawazo ya uhuru yanafifia, na mfumo wetu wa soko unasambaratika. Uliberali ulileta maana ya mabadiliko ya mikondo ya kiuchumi ambayo yaliunda soko huria kutoka kwa ujinga wa mercantilism na taabu ya ukabaila. Ilikuwa ni falsafa iliyoelimika. Bado ni. Ufashisti ni juu ya siku za nyuma, ujamaa unahusu utopia, lakini uliberali ndio falsafa pekee ya kuongea juu ya njia kutoka giza hadi nuru. 

Ufunuo wa Covid-19 ulikuwa wa watu wengi wa kibinafsi kwa sababu mateso yalikuwa yetu wenyewe. Ilikuwa ni maumivu yetu wenyewe. Ilikuwa taabu yetu wenyewe. Ilikuwa kutengwa kwetu wenyewe. Ndio maana katika mwaka mmoja au miwili iliyopita wengi wameandika kwa nguvu sana kuhusu Covid Hysteria, kwa kuwa ilikuwa kweli. Hakuna kitu chenye nguvu zaidi kuliko uzoefu wa kibinafsi. 

Ufunuo pia ni muhimu kwa uhuru. Bila kugundua hali yetu halisi, hatutamani uhuru. Mimi ni Mkristo, na ninajaribu kumfuata Yesu. Pia ninaboreshwa na kutiwa moyo na maadili, imani, na maisha ya wengi ambao wamechochewa na wengine. Katika jamii iliyo wazi tunaweza kusimama pamoja dhidi ya dhuluma. Wengi wetu tunataka jamii iliyo wazi na huru, iliyo huru kutokana na wendawazimu wa madhehebu ya kidini, isiyo na maovu ya ufashisti, na isiyo na uvunjifu wa akili wa mamlaka ya ushirika.

Ikiwa tunakosea, tunapaswa kuhurumiwa kati ya watu wote, lakini hatukosei. Sisi ndio wenye utambuzi, na kilichotoka katika jinamizi hili ni kwamba uhuru na uhuru ni wa thamani kuupigania na kuutetea, sasa na katika siku zijazo. Covid Hysteria aliunda tabaka jipya la watu, tabaka la utambuzi, tabaka jipya la watu kutoka kwa ushawishi wote wa kisiasa, kutoka nyakati zote, kutoka asili zote za elimu, kutoka kwa imani zote, na kutoka kila mahali, ambao hutembea macho yao wazi katika ulimwengu. ambapo kila mtu anatuambia tukae chini, fumba macho yako, na unyamaze. 

Kwa kweli, jambo baya zaidi walilowahi kufanya ni kutupa Covid Hysteria. Kitu kibaya zaidi walichowahi kufanya ni kutusaliti, kututupa nje, na kutusababishia kuteseka, kwa kuwa tuliteseka. Kwa maana katika mateso na maumivu, tunaelewa, tunaona wazi sasa. Wamehamasisha kizazi cha watu wanaotembea na macho yao wazi. Tulikuwa vipofu kwa muda mrefu, lakini sasa tunaona. 

Sasa kwa kuwa tunaona kwa uwazi zaidi, tunaenda wapi? Ni lazima tufanye mambo mawili: kutatua yaliyopita na kuacha giza nyuma, kutembea katika mwanga. Mambo matano yanahitajika kwa ajili ya suluhu. Tunahitaji marejesho. Wale waliotupwa nje ya jamii wanahitaji kurejeshwa. Huu ni utambuzi wa kushindwa kwa mamlaka na taasisi. 

Tunahitaji marejesho. Wengi wamejeruhiwa kisaikolojia na kihemko na Covid Hysteria, na uhusiano umeharibiwa. Kuna haja ya kuwa na malipo. Wale waliopoteza mapato wanahitaji kurejeshwa kama uthibitisho wa ahadi hii mpya ya 'kawaida mpya.' Wale waliopoteza wanahitaji kurejesha kile kilichoibiwa kutoka kwao. Lazima kuwe na urejeshaji. Wengi walifukuzwa kazi kwa sababu waliambiwa kuwa wao ni watu duni kimaadili na si raia wema. Uongo huu lazima ukataliwe. Uaminifu wa mamilioni unahitaji kuthibitishwa tena. 

Hatimaye, lazima kuwe na toba. Maagizo ya chanjo, pasipoti za chanjo, ukatili wa polisi, kufuli, na sheria za kijeshi zote zilikuwa mbaya. Mwisho hauhalalishi njia, na watu wengi na taasisi zilionyesha jinsi walivyokuwa wafisadi. Janga hilo liliendeshwa na lugha ya udanganyifu, iliyofunikwa na kushindwa kwa kitaasisi na kisiasa. 

Kama wengi wenu, sitarajii serikali kuchukua hatua kwa mojawapo ya mapendekezo haya, ingawa watu wengi katika maisha yao ya kibinafsi wamekubaliana na mambo yaliyofanywa na kusema kuwa ni tabia ya kawaida isiyokubalika. Kwa ujumla, hesabu hii itabaki bila kutekelezwa, kwa aibu ya wengi. Waovu wataendelea kuwa waovu, na ni chaguo lao. Kuzimu kuna joto wakati huu wa mwaka nilisikia. 

Je, basi, tunaitikiaje giza na uovu? Tunahitaji kuitikia giza kwa nuru, hisia iliyofanywa upya ya jumuiya, ambapo wengi wetu tunaishi, si kuzama katika giza, ubaguzi, na mashaka, bali jumuiya za nuru. Kuna mambo mengi mabaya katika ulimwengu wetu leo ​​na kuna washukiwa wengi wa kawaida: ufashisti, sarafu ya dijiti, vita, WHO, WEF, kuongezeka kwa hali ya shirika, Covid Hysteria, Hysteria ya hali ya hewa. 

Ni mambo ya kutisha na ya kutisha, lakini sio mabaya kama mambo ya zamani - Gulag, Pogrom, Holocaust, umaskini wa Ulaya ya kabla ya Viwanda, Vita Kuu. Katika Uingereza ya kabla ya kisasa, watoto wengi hawakuishi hadi watu wazima. Hata katika karne ya 19, dawa za kisasa zilikuwa changa. Watu wengi waliishi katika uchafu na ufukara. Tunahitaji kuona mambo katika mtazamo. Baada ya yote, tunaweza kuwa tunaishi wakati kanisa liliongoza ulimwengu, na wengi wetu tungekuwa tumekufa kwa sababu tulithubutu kuuliza maswali. 

Paulo alisema kwamba lolote lililo kweli, lolote lililo bora, lolote lililo sawa, lolote lililo safi, lolote linalopendeza, lolote linalostahili sifa—ikiwa ni jambo lolote bora au la kustahili sifa—yatafakarini hayo. Huu ni ushauri mzuri na wa wakati wetu. Ni wakati wa kusoma mashairi mazuri, kuzama katika hadithi nzuri, kutafakari juu ya ukumbi wa michezo, kutafakari maneno mazuri, kuzungumza juu ya mambo mazuri. Tunahitaji jumuiya za mwanga. Kusanya na watu wengine wenye nia moja, zungumza, shiriki na utie moyo, na acha nuru iangaze. Tuone tena uhuru tulionao kwa Mungu na uhuru tulionao maishani. Hebu tushike mishumaa yetu, tufungue mapazia, tupate mienge, na tuangaze mwanga huo.  

Kuna giza zito kwa taasisi nyingi leo. Labda ni kivuli walichopiga jua, labda ni mila ambayo wamerithi, au mikutano ya siri na sauti za kimya. Labda ni msisitizo wao juu ya hatia na aibu badala ya matumaini na upendo. Labda ni mtazamo wao juu ya dhambi na sio uwepo wa Mwokozi, labda ni viwango viwili na unafiki, au madai yao ya kuishi kwa bei nzuri wakati wanazunguka katika Maserati yao. Kuna matarajio yao kwamba tunapaswa kupigana katika giza lao, tuzame katika uchafu wao, tuzame katika kukata tamaa kwao na kuimba nyimbo za huzuni. 

Lakini kwa nini tunapaswa? Walikuwa na orchestra katika kambi za mateso, walishikilia tumaini katika Gulags. Hawakuhesabu waya wenye miba au usiku wa baridi, lakini walifurahi katika miale ya jua, walicheza kwa tumaini la uhuru, na kushikilia kumbukumbu za mwanga na ukweli. 

Sasa tunajaribiwa kuja na hadithi ya kupinga, lakini kwa masharti yao tu, kukutana nao mitaani, kuwashirikisha katika nyanja ya umma, kupigana vita nao, wazo dhidi ya mawazo, na kutumia silaha zao. dhidi yao. Lakini kuna ajenda nyingine.

Wanataka tuwe wao, tuwaige, tuwaige, ili kwa kupambana na giza kwa masharti yao tuwe giza sisi wenyewe. Kuna uovu leo ​​na inatuambia kwamba ikiwa tunataka kupigania uhuru, basi tunahitaji kukumbatia uovu sisi wenyewe, kwamba tunahitaji kupanda kwenye mfereji wa maji machafu na kuwa kama wao, kwamba ili kupigania uhuru tunahitaji kujadili simulizi. wa giza na giza. 

Sisi ni watu huru, basi tuishi kwa uhuru. Hebu tuunde jumuiya za nuru, ambapo wote wanakaribishwa, ambapo mjadala ni wa kawaida, maswali yanakubaliwa, watu wanaletwa pamoja, na giza linatupwa nje. Uovu utakuwa mbaya kila wakati, lakini hatuhitaji kupigana na giza na usiku. Tunatembea mchana, katika mwanga wa jua na tunaota katika joto la maisha ya ujasiri, mapya, bila wazimu wao. Wacha tuchukue simulizi yao na maandishi waliyotuandikia na tuiweke kwenye joto na kwenye nuru na tutazame ikiporomoka na kugeuka kuwa mavumbi kwa maana mabaya yote yanakufa, giza lote linaingia, na siku mpya inapambazuka.



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

  • Michael J. Sutton

    Kasisi Dr. Michael J. Sutton amekuwa mwanauchumi wa kisiasa, profesa, kasisi, mchungaji, na sasa ni mchapishaji. Yeye ndiye Mkurugenzi Mtendaji wa Freedom Matters Leo, akiangalia uhuru kutoka kwa mtazamo wa Kikristo. Nakala hii imehaririwa kutoka kwa kitabu chake cha Novemba 2022: Uhuru kutoka kwa Ufashisti, Majibu ya Kikristo kwa Saikolojia ya Malezi ya Misa, inayopatikana kupitia Amazon.

    Angalia machapisho yote

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone