Brownstone » Jarida la Brownstone » Gharama za Kibinadamu za Kufungwa kwa Kampasi
kufungwa kwa chuo

Gharama za Kibinadamu za Kufungwa kwa Kampasi

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Katika mwisho wangu insha kwa Brownstone, niliandika kuhusu vyuo vya bei ya kiuchumi na vyuo vikuu vimelipa bila sababu na bila busara kufunga vyuo vikuu kwa miezi kadhaa wakati wa "janga la covid:" upotezaji wa uandikishaji, kupunguzwa kwa bajeti, na katika hali zingine kufungwa. Hapa, ningependa kushughulikia gharama za kibinadamu za maamuzi hayo mabaya, haswa kwa wanafunzi na familia zao lakini pia kwa kitivo na wafanyikazi na hata jamii.

Kwanza, tukubali kwamba matatizo yote ya kiuchumi niliyotaja katika kipande hicho cha awali hakika yanakuja na gharama ya kibinadamu. Hiyo ni, wanaathiri watu halisi. Kupungua kwa uandikishaji sio tu kushuka kwa pointi kwenye baadhi ya grafu; wanawakilisha wanafunzi halisi ambao hawahudhurii tena madarasa na kupata digrii.

Ni kawaida siku hizi kusikia wahafidhina wakidai kwamba vijana hawahitaji kwenda chuo kikuu ili kufaulu, na kwa hakika kuna ukweli fulani kwa hilo. Kwa kuongezea, wazazi wengi wenye msimamo mkali wanasitasita kwa kueleweka kuwapeleka watoto wao katika chuo kikuu cha serikali—au, kwa hakika, chuo kikuu chochote—ili wafundishwe itikadi ya Umaksi, kama watakavyokuwa bila shaka. Profesa wa biashara wa Drexel Stanley Ridgley ameandika uhakika kitabu juu ya jambo hili, Akili za Kikatili: Ulimwengu wa Giza wa Uoshaji wa Ubungo wa Neo-Marxist kwenye Kampasi za Chuo.

Wakati huo huo, sote tunajua kuwa kwa fani nyingi, digrii ni muhimu sana. Zaidi ya hayo, bado ni kweli kwamba, kwa wastani, wahitimu wa chuo hupata kwa kiasi kikubwa zaidi katika maisha yao kuliko wale ambao hawakuwahi kwenda chuo kikuu. Kwa hivyo kama chuo ni faida ya umma au la - ni mjadala mkali somo-hakuna shaka kwamba, kwa idadi kubwa ya watu, kwa ujumla ni kazi ya kibinafsi, ambayo karibu kila mtu anayesoma insha hii amefaidika nayo.

(Kwa wasomaji walio na watoto wa shule ya upili, ninatoa mapendekezo ya kushughulikia tatizo hili—nitawapelekaje watoto wangu chuoni bila kugeuzwa kuwa wanamapinduzi wa Kimao kwa Shukrani?—katika insha kwa Mwanafikra wa Marekani yenye kichwa, “Vidokezo vya Chuo kwa Wazazi Wahafidhina.”) 

Kwa hivyo, wakati wewe kusoma kwamba zaidi ya wanafunzi milioni 1.3 wametoweka katika vyuo vyetu kwa muda wa miaka mitatu iliyopita, fikiria maana yake katika suala la mapato yaliyopotea, bila kusahau ndoto zilizotimizwa na matarajio kukatizwa. Ni vijana wangapi ambao walitaka kuwa madaktari, wauguzi, wanasheria, wahasibu, wasanifu majengo, au walimu sasa hawataweza kufikia malengo hayo kamwe? Hiyo inaweza kuwa hasara kwa jamii, lakini kwa hakika ni hasara kwao binafsi. Vijana hao wanaweza kufuata miito mingine ya heshima na muhimu. Wanaweza kufanya maisha ya heshima. Wanaweza hata kupata utimizo. Hata hivyo, wamepata hasara ambayo haiwezi kupuuzwa wala kulipwa.

Ndivyo ilivyo kwa familia zao, wazazi wao na ndugu zao, na labda uhusiano wa karibu, ambao walishiriki matarajio yao na kuwaunga mkono katika matarajio yao. Kwa zaidi ya familia milioni moja, ndoto ya Waamerika ya kuwapeleka watoto wao chuoni ili waweze kujitengenezea maisha bora imeisha, kutokana na mwitikio wetu wa kitaasisi ambao ni wengi sana kwa vijana wengi. baridi kali. Na haishangazi, ni familia zilizotengwa zaidi, zile zilizo na wanafunzi wa kizazi cha kwanza na walio hatarini, ndio ambao wangeweza kufaidika zaidi na uhamaji wa juu unaowakilishwa na kupata digrii. ambao wameathirika zaidi.

Kwa bahati mbaya, matatizo yanayoletwa na kifafa chetu cha covid hayaishii na kuacha shule. Tangu 2020, afya ya akili ya wanafunzi - ambayo tayari ni duni - imekuwa mbaya zaidi. Kulingana na a utafiti uliofanywa na Mtandao wa Afya wa Akili na Jumuiya ya Afya ya Chuo cha Amerika, tangu kufuli kwa covid kuanza, "idadi ya wanafunzi wanaoripoti shida za masomo zinazohusiana na afya ya akili iliongezeka." Jambo la kutisha zaidi ni kwamba "robo ya vijana wanasema wamefikiria kwa uzito kujiua tangu 2020." CDC ilifikia hitimisho kama hilo kwa msingi wake kujifunza, ikiripoti kwamba mnamo Juni 2020 pekee, “mtu mmoja kati ya wanne wenye umri wa miaka 18-24 alifikiria sana kujiua.”

Haya yote, ningesema, ni matokeo ya moja kwa moja ya kufungwa kwa chuo kikuu.

Kwa hakika, uunganisho hauthibitishi sababu. Hata hivyo, inaweza kujumuisha ushahidi wa kushawishi, kulingana na jinsi uunganisho ulivyo na nguvu, ni mambo gani mengine muhimu yanatumika, na ikiwa kuna sababu dhahiri ya kuchukua hatua. Hitimisho letu kwamba uvutaji wa sigara husababisha saratani ya mapafu, kwa mfano, unatokana na aina hii ya mawazo ya kufata neno, jambo ambalo ninajadili kwa kirefu katika makala yangu. kitabu, Fikiri Bora, Andika Bora.

Kwa hivyo tunapogundua kuzorota kwa kasi kwa afya ya akili ya wanafunzi kuanzia 2020, inabidi tujiulize ni jambo gani jipya lilikuwa likifanyika wakati huo. Jibu la hilo ni dhahiri. Ni nini kingine kilikuwa kikiendelea ambacho hakikuwa kabla ya 2020? Si mengi. Je, inawezekana kwamba kufunga majengo ya madarasa au kampasi nzima, kulazimisha wanafunzi kwenda nyumbani au kukaa katika vyumba vyao vya kulala na kuchukua kozi zao mtandaoni huku tukitaja hapo awali kuhusu ujamaa wote kwa maslahi ya "kujiweka mbali na jamii" - kunaweza kusababisha vijana kuwa na huzuni au hata kujiua? 

Naam, ndiyo. Bila shaka. Hakika ingenifanya nikate tamaa.

Kwangu mimi, basi, ushahidi ni mwingi: Kwa kufunga kampasi zetu kwa muda mrefu, tulifanya madhara makubwa ya kiakili na kimwili kwa vijana waliokuwa chini ya uangalizi wetu, pengine kupelekea wengi kujiua ambao vinginevyo wasingefanya hivyo. Kumbuka hilo kulingana kwa Kaiser Family Foundation, kile tunachoweza kukiita "kujiua kwa bahati mbaya" - haswa, vifo kutokana na kuzidisha kwa opioid - pia vimeongezeka kwa kasi katika kundi hili la umri. Maumivu wanayopata familia hizo za vijana hayawezi kufikiria.

Wala si wanafunzi tu na familia zao ambao wameteseka. Wakati vyuo vikuu vinapofungwa au kuwa na upunguzaji mkubwa wa bajeti na kupunguza programu na huduma, watu - kitivo na wafanyikazi - hupoteza kazi zao. Wengi wana familia zao wenyewe. Biashara zinazotegemea wanafunzi wa vyuo vikuu hupoteza mapato na huenda pia zikalazimika kufungwa. Kandarasi za msingi wa kodi, zinazoathiri shule za umma na huduma zingine.

Kwa kifupi, katika harakati zetu za kutafuta njozi zisizo na covid, tulileta uharibifu mkubwa sana katika mfumo mzima wa elimu ya juu. Iwapo hii inaweza kutenduliwa bado itaonekana. Lakini ili uharibifu usiwe wa kudumu, lazima angalau tuamue kutorudia tena. Mzunguko mwingine wa kufungwa kwa chuo kama ule wa mwisho unaweza kuharibu kabisa hali ya juu kama tunavyoijua.   



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

  • Rob Jenkins

    Rob Jenkins ni profesa msaidizi wa Kiingereza katika Chuo Kikuu cha Jimbo la Georgia - Chuo cha Perimeter na Mwanafunzi wa Elimu ya Juu katika Mageuzi ya Kampasi. Yeye ndiye mwandishi au mwandishi mwenza wa vitabu sita, vikiwemo Fikiri Bora, Andika Bora, Karibu kwenye Darasa Langu, na Sifa 9 za Viongozi wa Kipekee. Mbali na Brownstone na Campus Reform, ameandika kwa Townhall, The Daily Wire, American Thinker, PJ Media, The James G. Martin Center for Academic Renewal, na The Chronicle of Higher Education. Maoni yaliyotolewa hapa ni yake mwenyewe.

    Angalia machapisho yote

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone