Brownstone » Jarida la Brownstone » Uonevu wa Kiitikadi kwa Wanafunzi Lazima Ukome 
uonevu wa itikadi ya jinsia

Uonevu wa Kiitikadi kwa Wanafunzi Lazima Ukome 

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Hivi majuzi nilikamilisha karibu mahojiano 400 na waombaji kwa ajili ya kutia sahihi programu za shule za majira ya kiangazi za taasisi ya elimu ambayo ninahudumu kama Mkuu wa Masomo. 

Wote waliohojiwa - wengi wao wenye umri wa miaka 16 au 17 na ambao wengi wao walichaguliwa kibinafsi kwa akili na maslahi katika ubinadamu - walijua mapema kwamba wasiwasi wetu kama shirika la elimu, na kwa hivyo wasiwasi wangu kama mhojiwa, ilikuwa kutathmini kila mwanafunzi. uaminifu wa kiakili, unyenyekevu wa kiakili, uwezo wa kufikiria kwa umakinifu, na uwezo wa kushirikisha mawazo yenye tija ambayo hawakubaliani nayo. 

Kila mhojiwa alikuwa ametumiwa barua ambayo iliwaambia watarajie kupingwa kwa maoni yanayoweza kuchochea na yasiyofurahisha na kughairi mahojiano yao ikiwa hii sio jambo ambalo walifurahiya. Kila mahojiano pia yalianza kwa kumwambia mwombaji, “Kwa kuwa kazi yangu ni kukupa changamoto kidogo, nina uwezekano wa kucheza 'wakili wa Ibilisi' kwa hivyo hupaswi kukisia chochote ninachoamini kutokana na chochote nitakachosema katika dakika 20 zijazo. ” Ni wakati tu mwanafunzi ameonyesha uelewa wake ndipo mahojiano yanaendelea.

Kisha ninawaalika karibu wote kushiriki nami imani yao yoyote wanayohisi kuwa hawawezi kushiriki kikamilifu na kwa uaminifu na wenzao kwa sababu ya matokeo ambayo wangetarajia kama matokeo. Kwa kujibu, wanafunzi kutoka Anglosphere (Uingereza, Marekani, Kanada, Australia, New Zealand kwa utaratibu wa kushuka wa waombaji) waliibua mada moja mara nyingi zaidi kuliko nyingine yoyote: itikadi ya kijinsia. 

Matukio kadhaa ambapo wanafunzi waliibua suala hili yaliunga mkono makisio ya kuvutia kuhusu athari za itikadi ya kijinsia kwa watoto leo. 

Kwanza kabisa, itikadi ya kijinsia ni mada ambayo vijana wanahisi kuwa hawawezi kushiriki maoni yao ya uaminifu kwa ukamilifu - kuhusiana na nyingine yoyote ambayo wanaweza kufikiria. 

Pili, maoni "yasiyoweza kuelezeka" ambayo wanafunzi wengi walioibua mada ya jinsia walishikilia yalihusu hasa kutambulisha watu katika michezo. Kila moja ya kikundi hiki kidogo ilidai kuwa haki ya kimsingi inadai kwamba wanawake waliovuka mipaka, wakiwa (kibayolojia) wanaume, wasiruhusiwe kushindana dhidi ya wanawake katika michezo. Hakuna mwanafunzi ambaye alitoa maoni juu ya mada hii alikuwa na maoni tofauti.

Jinsia ni Nini?

Wakati wa mazungumzo yaliyofuata, karibu wanafunzi wote hao wangeweka wazi kwamba kuna kitu kama ngono, ambacho wangetaja kuwa ni mwanamume au mwanamke.

Wengi wao wakati fulani wangetumia neno "jinsia" - na kwa kawaida ningechukua fursa hiyo kuuliza neno hilo linamaanisha nini.

Mambo yangeenda moja ya njia tatu. Kwa utaratibu wa kushuka kwa kasi:

  1. Mwanafunzi angefafanua jinsia kama utambulisho unaodaiwa ambao (moja kwa moja au kwa njia isiyo ya moja kwa moja) utahusisha dai kuhusu kuwa mwanamke au mwanamume. Chini ya kuhojiwa zaidi na kuzingatia mlinganisho, mwanafunzi hatimaye (na mara nyingi bila urahisi) atakubali kwamba mtu anayetoa madai ya utambulisho ambayo yanapingana na ukweli wa kimwili ni (chochote kingine chochote) sio sahihi.
  2. Mwanafunzi angefafanua jinsia katika suala la kujitambulisha (kuwa x ni kujitambulisha kama x) na baadaye kutambua chini ya maswali kwamba njia pekee ya kutoka kwa mduara ni kufafanua x kwa maneno ya kitu kisicho na msingi (katika ulimwengu wa kweli. ) Wengi wao wangeshindwa kufanya hivyo, wakitambua kwamba tayari walikuwa wamejipinga wenyewe.

Matokeo mawili yaliyo hapo juu yaliwakilisha mazungumzo mengi na wanafunzi kuhusu jinsia, ikionyesha kwamba wengi wao walikuwa wamechukua bila shaka madai ya itikadi ya kijinsia bila kuwa na uelewa wowote thabiti kuyahusu au hata kuwa na mawazo ya kina kuyahusu.

  1. Wanafunzi ambao waliweza kutoa ufafanuzi unaotekelezeka wa jinsia walikuwa kwa kiasi kikubwa kundi dogo; walifanya hivyo kwa kufafanua jinsia kimsingi kama dai lililotolewa kwa sababu ya tamaa ya mtu kuonekana kuwa inalingana na matarajio ambayo watu wengine wanayo kwa wanaume na wanawake. (Mfano, mimi ni mwanamke, nimefafanuliwa kuhusu jinsia badala ya ngono, ikiwa ninahisi vizuri zaidi ikiwa matarajio ya wengine kwangu yalikuwa ya kawaida ya matarajio yao kwa wanawake kuliko wanaume, hata kama mimi ni mwanamume.)

Kwa kweli, hakuna mwanafunzi aliyeelezea ufafanuzi wa tatu kitaalam (nina faida hapa ya wakati na mawazo mengi kadiri ninavyohitaji kutoa uundaji sahihi), lakini hii ndiyo ilikuwa kiini cha ufafanuzi pekee wa jinsia ambayo haikujila yenyewe ndani. ama kujipinga au kutokuwa na maana (mviringo). 

Kwa hakika, hata ufafanuzi huu wa tatu, unaoshikamana kijuujuu wa jinsia huzua tatizo: je! Yoyote kujitambulisha ambako hutoa faraja iliyoongezeka kwa sababu ya imani ya matarajio ya watu wengine kuhusiana nayo? Kwa mfano, je, “samaki” wanaweza kuwa jinsia kwa sababu tu ningeridhika zaidi kuitikiwa kwani (naamini) watu huwa na tabia ya kuitikia? Vipi kuhusu "mfalme," ikiwa ninahisi kama hakimu, au "mtu mweusi?" Chini ya changamoto ya mifano hiyo, hakuna mwanafunzi aliyeamini kuwa lolote kati ya mambo hayo ni jinsia - lakini pia hakuna mwanafunzi ambaye angeweza kutoa msingi wowote thabiti na usiopingana wa kuweka mipaka ya jinsia kwa vitambulisho ambavyo vilihusiana kwa namna fulani na ngono (pamoja na sifa ambazo hapo awali zilizingatiwa kama kawaida. wa kiume au wa kike). 

Kwa hivyo, katika kona ya maamuzi yao wenyewe, wale wanafunzi ambao walikuwa wamefika hapa katika majadiliano hawakuweza kufanya zaidi ya kutangaza kwamba wanakubali jinsia kama inayosimamia matarajio yanayohusiana na ngono pekee kwa sababu “hivyo ndivyo ilivyo leo. ” Kwa maneno mengine, walikuwa wakikiri kwamba dhana iliyokuwepo ya jinsia, ambayo walikuwa wakiitumia, haikuwa sawa.

Utambuzi huo hufanya kile kinachofuata kuwa mbaya zaidi.

Athari za Uonevu Mbaya 

Nilipofanya mahojiano zaidi kama haya, ilizidi kudhihirika kuwa labda kipengele muhimu zaidi cha itikadi ya kijinsia kwa wanafunzi wetu (na kwa jamii ambayo watakuwa sehemu yake na kuwajibika) kilionyeshwa vyema kwa kuzingatia jinsi tunapaswa kujibu. watu wanaotoa madai kuhusu jinsia zao na, haswa, kufanya maombi kuhusu jinsi wengine wanapaswa kuwarejelea. 

Ufuatao ni mfano wakilishi ulioundwa kutoka kwa vipande mbalimbali vya mahojiano hayo ili kunasa mambo makuu kutoka kwa wengi wao.

Ikiwa ningekuuliza uniite "yeye," utafanya hivyo?
"Ndio, kwa heshima."
"Je, sionekani na kuonekana kama mtu kwako?"
"Ndiyo."
"Kwa hivyo ungesema uwongo kwa heshima?"
“Ndiyo. Hainiumizi sana kufanya hivyo.”
“Kubwa. Kwa hivyo ungeniita "Mtukufu wake" kwa heshima. Namaanisha, mara nyingi ninahisi kama mfalme."
"Hapana."
"Kwa nini isiwe hivyo?"
"Ni tofauti."
"Vipi?"

Ikiwa mazungumzo yamefikia hapa, basi ilikuwa katika hali nyingi karibu na hatua hii ambapo mwanafunzi angetoa madai ya matokeo ya maadili na kiakili.

Hasa, kwa kutambua kwamba hangeweza kutambua kanuni yoyote iliyo wazi ambayo ilifanya madai yangu ya kuwa mwanamke kuwa kweli zaidi ya madai yangu ya kuwa mfalme, mwanafunzi angeniambia kuwa tofauti iko katika matibabu ambayo wangepata kwa kuniita moja dhidi ya mfalme. . ingine. 

Kwa ufanisi, "Ningekuita "yeye" kwa sababu ya matokeo ambayo ningekabili ikiwa sitafanya… lakini matokeo ni tofauti ikiwa sitakuita 'Ukuu Wake'."

Matokeo ambayo yalitajwa na wanafunzi yalitia ndani “kutengwa,” “kutengwa na chuo kikuu,” au “kutoweza kupata kazi ninayotaka.” 

Baada ya machache kupitia hili, nilipendekeza kwa mwombaji mmoja, “Ikiwa ninakuelewa kwa usahihi, unaniambia kwamba jinsi unavyozungumza kuhusu jinsia kwa hakika huamuliwa na jinsi unyanyasaji unavyofaa.” Mwombaji alikubali. Baadaye nilitoa pendekezo kwa wahojiwa wengine. Kutoka kwa kumbukumbu, hakuna aliyekataa. 

Kulingana na muda uliosalia katika mahojiano, huo wakati mwingine ulikuwa mwisho wake. Hata hivyo, baadhi ya wanafunzi ambao walikuwa na muda kidogo uliosalia kwenye saa ya mahojiano wangetoa maoni zaidi kuhusu kulazimika kuamua “wapi kuchora mstari” (maneno niliyosikia mara kwa mara) – ama mstari unaoweka mipaka ukubwa wa uwongo ambao wangesema. kuwa tayari kusema, au mstari unaoashiria ukubwa wa gharama ya sifa ambayo wangekuwa tayari kubeba. Wengine walidai kwamba “kiwakilishi cha uwongo” kilikuwa “uongo mweupe,” wa aina ambayo sisi husema kila wakati. 

Nikiwa na wanafunzi hao ambao nilifikiri wangeweza kufaidika nayo, ningesisitiza jambo hilo zaidi: “Vipi kuhusu kuchora mstari mahali fulani kabla ya kukeketwa kwa watoto?” (Kumbuka: tayari walikuwa wameonywa kwamba mahojiano yanaweza kuwa ya uchochezi.)

Kusonga mbele kwa dakika moja au mbili kunaweza kuendelea juu ya uwezekano wa uhusiano wa sababu kati ya kuwaweka watoto kwenye wazo kwamba wanaume wanaweza kuwa wanawake na wanawake wanaweza kuwa wanaume (kwa upande mmoja) na uingiliaji wa matibabu na matokeo mabaya ya maisha baada ya kiwango kidogo. tathmini ya kisaikolojia ya kliniki (kwa upande mwingine). 

Wengine wangeacha kufuata mkondo wao na kukubali utambuzi wa hali ya juu wa umuhimu wa kimaadili wa kusema ukweli wao wenyewe katika kushughulika kwao na wengine - ikiwa ni pamoja na wakati wa madai kuhusu jinsia; wengine walichukua hoja hiyo lakini wakasisitiza kwa uaminifu kwamba licha ya hilo, ufanisi wa uonevu wanaokabiliana nao kwa sasa na wanaotishiwa utaendelea kuwafanya waende sambamba na itikadi za kijinsia, licha ya madhara yake yanayoweza kuwadhuru watoto; lakini wengine, walioshtushwa na kuambiwa baadhi ya matukio ya hivi majuzi karibu na GIDS na kliniki ya Tavistock (kwa mfano), wangekubali jinsi walivyojua kidogo kuhusu hili na umuhimu wa kujua zaidi. 

Hitimisho

Hoja yangu kutoka kwa mahojiano haya ni kwamba itikadi ya kijinsia inafanya mengi ya yale ambayo wapinzani wake wanaogopa na watetezi wake wanatafuta - angalau miongoni mwa vijana wetu. 

Ni kujipenyeza shuleni na kuwaonea vijana katika kutamka kufuata, au angalau kuwaadhibu wapinzani kutoka, maoni ambayo hawawezi kujitetea wenyewe wanapoalikwa kufanya hivyo katika mazingira ya kidhahiri na yasiyo ya kihukumu. 

Ingawa uonevu huu hauonekani kudhoofisha silika ya msingi ya maadili ya vijana kwa ajili ya haki (bila ubaguzi, ni dhidi ya wanaume kushindana dhidi ya wanawake katika mchezo kwa sababu ni "isiyo ya haki"), imedhoofisha sana silika yao ya msingi ya uadilifu. 

Zaidi ya hayo, vijana sasa wanajikuta wakitumia maneno yaliyosheheni itikadi ambayo yanapingana na uzoefu wao wenyewe, kwani hugundua haraka sana wanapoulizwa kushirikisha uzoefu na maoni yao kwa ukweli, kwa kujiamini, na bila woga wa kukosolewa au kuadhibiwa.

Kama inavyowezekana dhahiri kutokana na yaliyotangulia, vijana ambao nimekuwa nikizungumza nao kuhusu itikadi ya kijinsia kwa ujumla wako juu ya kundi lao. Kwa sababu ya asili ya programu ambayo walikuwa wakituma maombi, kuna uteuzi mkubwa wa kibinafsi juu ya akili.

Hata hivyo, mhojiwa ambaye maoni yake juu ya itikadi ya kijinsia yanathibitisha zaidi nukuu sahihi alikuwa na umri wa miaka 11 tu: 

Mimi: “Je, kuna mada zozote ambazo unasikia zikizungumziwa sana ambazo unavutiwa nazo sana au [zinazokufanya] ufikiri kwamba hupati kile ambacho kila mtu [anazungumza] kuhusu?”
Aliyehojiwa: "Mambo ya LGBTQ."
Mimi: “Ah sawa. Vipi kuhusu hilo? Unasikia nini juu ya hilo na ni maswali gani au kutokubaliana kwako?"
Aliyehojiwa: "Tulizungumza juu yake shuleni na ... ninahisi kama watu wanahimiza watu kuwa LGBTQ."

Kisha, katika mjadala uliofuata, 

Mimi: ni nini kingine ulichoona ambacho kilikufanya ujiulize, "Kwa nini wanatia moyo hivi?"
Aliyehojiwa: Kwa sababu nahisi ni mada maarufu sana na watu wengi wanaizungumzia na watu wengi wanasema ni LGBTQ. Lakini ikiwa ulirudi miaka 50 iliyopita, karibu hakuna mtu.
Mimi :Kwa nini unafikiri vijana wanakupenda - wengi zaidi - wanasema wao ni [LGBTQ]?
Mhojiwa: Labda kwa sababu wanadhani ni nzuri au kitu. Labda wanaiona sana kila mahali. Kwa hivyo wanafikiri kwamba ikiwa kila mtu anazungumza juu yake, lazima iwe jambo zuri kuwa; lazima iwe baridi, kwa hivyo "nitaifanya".
Mimi: Je, unafikiri hilo ni jambo la jumla maishani - kwamba watu, hasa vijana, wanafikiri kwamba ikiwa kitu kinazungumzwa sana, ni baridi ili watu wanataka kuingia kwenye bandwagon?
Aliyehojiwa: Ndiyo.

Kuweza kuwahoji watoto 400 wenye akili na kuwauliza maoni ambayo wanaogopa sana kushiriki na wenzao ni fursa kubwa. Pia inaelezea sana. 

Hatuhitaji kukisia juu ya uharibifu wa kimaadili na kiakili unaofanywa kwa watoto wakati taasisi za elimu, na utamaduni wetu kwa upana zaidi, zinadai kufuata kanuni za kweli, kuadhibu uchunguzi wa ukweli na usemi wa uaminifu wa maoni ya dhati na uzoefu wa kibinafsi. Tunachopaswa kufanya ni kufanya uaminifu kuwa salama kwa watoto - na kisha waache watuambie. 



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

  • Robin Korner

    Robin Koerner ni raia mzaliwa wa Uingereza wa Marekani, ambaye kwa sasa anahudumu kama Mkuu wa Masomo wa Taasisi ya John Locke. Ana shahada za uzamili katika Fizikia na Falsafa ya Sayansi kutoka Chuo Kikuu cha Cambridge (Uingereza).

    Angalia machapisho yote

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone