Brownstone » Jarida la Taasisi ya Brownstone » Majuto, Toba, na Ukombozi wa Dk. Aseem Malhotra
Aseem Malhotra

Majuto, Toba, na Ukombozi wa Dk. Aseem Malhotra

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Huko nyuma wakati chanjo hizo zilipokuwa zikitolewa, daktari mashuhuri wa magonjwa ya moyo wa Uingereza, Dk. Aseem Malhotra aliwahimiza watu kuzikubali. Alikuwa akijaribu kushinda “kusitasita kwa chanjo”—tazama kwa mfano hapa mnamo Novemba 2020 na hapa Februari 2021. 

Hasara ya kibinafsi ilisababisha mabadiliko. Cha kusikitisha ni kwamba babake alipatwa na mshtuko wa moyo na akafa mnamo Julai 2021. Kama ilivyosimuliwa hapa, hapa, na hapa, ingawa daktari wa moyo na ufuasi mkubwa wa Twitter, Dk. Malhotra hakuweza kueleza matokeo ya uchunguzi wa maiti na akaanzisha mashimo ya sungura ya utafiti wa kimatibabu ambayo hakuwa ameyapata hapo awali.

Sasa, Malhotra anasema vaxes za Covid (au, angalau, vaxes za mRNA) hazijulikani kuwa salama na anaita mamlaka ya vax na pasipoti "zisizo za maadili, za kulazimisha, na zisizo na habari" -tazama video. hapa na hapa. Utoaji wa Vax, anasema, "lazima ukome mara moja." 

In Sehemu 1 ya mfululizo wake wa hivi karibuni katika Jarida la Upinzani wa insulini (Sehemu ya 2 ni hapa), Dk. Malhotra anaandika:

Lakini janga la kibinafsi lisilotarajiwa na la kuhuzunisha sana lilikuwa lingetokea miezi michache baadaye huo ungekuwa mwanzo wa safari yangu mwenyewe katika kile ambacho kingethibitisha kuwa uzoefu wa ufunuo na wa kufungua macho sana hivi kwamba baada ya miezi sita ya kutathmini data kwa kina. mimi mwenyewe, nikizungumza na wanasayansi mashuhuri wanaohusika katika utafiti wa COVID-19, usalama na maendeleo ya chanjo, na waandishi wa habari wawili wa uchunguzi wa matibabu, polepole na bila kusita nimehitimisha kwamba kinyume na imani yangu ya awali ya msingi, chanjo ya Pfizer ya mRNA iko mbali na kuwa salama na yenye ufanisi. kama tulivyofikiria kwanza.

Mabadiliko ya mawazo ya Dk. Malhotra yanatia moyo. Mabadiliko ya akili ya uaminifu ni ya asili ya kutia moyo. Katika mabadiliko hayo, roho huendelea na kukua huku imani fulani ikifa na kukumbatiana kwao kupungua.

Mamlaka ya Denmark, kwa mfano, hakuna msaada tena vaxes kwa watu walio chini ya miaka 50. Tuseme ushahidi usio salama kuhusu vaksi za mRNA unaendelea kuongezeka, pamoja na ushahidi unaoongezeka wa kutofanya kazi kwa vax na upumbavu wa vaxxing katika janga. Unaweza kufikiri kwamba mtu ambaye amewapandisha vyeo katika hotuba ya hadhara angetaka kutoa aina fulani ya kufuta au kurekebisha, ili tu kuwa kwenye rekodi kuhusu hilo; ili tu kukiri kwamba, kwa uchache, alikosea kwa uhalali maarifa yaliyopatikana kwake wakati huo. Zaidi ya kiwango cha chini kabisa, anaweza kuhisi majuto makubwa zaidi, ya kukosea katika uamuzi wake—ya kuwa mpumbavu.

Je, watu waliokuza vaxes wataiga Dk. Malhotra? Je, watajuta? 

Maswali kama haya ni muhimu kwetu sote, na Dk. Malhotra ni kielelezo tu hapa. Sijapata nyenzo ambazo anaelezea hisia zake kuhusu mabadiliko yake ya kufikiri. Lakini kwa uchache amejiwajibisha kwa kosa.

Niruhusu nizame kwa undani zaidi, kwa sababu nadhani rubriki inafaa kuchunguzwa. 

Kuna hisia zinazopita zaidi ya majuto: Je, watu wanaosema vibaya kwa maana fulani watatubu? Je, wataonyesha aina fulani ya majuto? 

Je, wanaweza kutumaini kukombolewa?

Wanadamu wana mahitaji ya kiroho. Mahitaji hayo ni matatizo hasa kwa wasioamini. Wanataka kujisikia wamekombolewa, lakini ukombozi unatafutwa kutoka kwa nani? Je, toba inaonyeshwa kwa nani? Mwamuzi wa ndani? 

Matatizo ni zaidi ya majuto, msamaha, na msamaha. Ninapomtendea haki kidogo jirani yangu, ninajuta au kujuta, na ninamwomba msamaha na kuomba msamaha wake. Iwapo atanisamehe na nikijaribu kumrejeshea na akakubali kurejeshwa kwangu, ninaweza kuhisi upatanisho (mahali pa-moja).

Lakini tuseme mimi pia nilikuwa na wafuasi wengi wa Twitter na uwepo wa kila siku kwenye mitandao ya kijamii, kama vile Dk. Malhotra. Iwapo nilipandisha cheo, ambayo, tuseme yamekuwa mabaya kwa watu wengi waliosukumwa, niombe msamaha kwa nani? Naomba msamaha kwa nani?

Hakuna binadamu hata mmoja-ya mtu - kuomba msamaha. Maovu yanayotokana na hayo yameenea sana na hayana utu. Na marafiki zangu na washirika wanaojua na kuelewa kosa langu hawana nafasi ya kunisamehe kwa hilo. Ninaweza kueleza aibu yangu lakini siwezi kuwaomba radhi, kwa sababu hawana nafasi ya kukubali msamaha huo.

Imani njema ya Mungu mmoja inatoa kielelezo cha afya ya kiroho. Inaonekana kwangu kwamba kuomba msamaha ni uhusiano kati ya watu sawa, binadamu na binadamu. Wanaoamini wanaomba msamaha kwa Mwenyezi Mungu, lakini hawafanyi hivyo msamaha kwa Mungu. 

Kitu kama Mungu, labda uhuishaji mkubwa zaidi, wa hali ya juu zaidi wa kisitiari, unahitajika, hata kama kimyakimya tu. Na msamiati wa kwenda nayo. Huanza na majuto, lakini huinuka, kwa kujua udogo wa mtu, kwa toba, majuto, toba, toba, na ukombozi. Hapa kuna mchomo wangu kwa dhana kama hizi:

  • Ukosefu ni kujua kwamba majuto si suala la bahati mbaya tu, bali ni kushindwa kwa upande wako, kushindwa kuona na kutenda kulingana na tafsiri bora ya hali hiyo. Toba ni jitihada ya kurekebisha chanzo cha aina hiyo ya makosa—labda upotovu wa kimakusudi—kwa kurekebisha sehemu ya utu wako.
  • Udhibiti ni unyonge wa mwenye kutubu juu ya kosa, uchi, dhahiri kwa viumbe wenzake.
  • Toba ni kwa toba kama kifungo gerezani ni kutumikia kifungo hicho. A uongo ni mtu aliye katika toba, kama vile mfungwa alivyo mfungwa.
  • Ukombozi ni kile unachopokea wakati mkombozi anapokujulisha hukumu yake kwamba umefaulu kutubu, kwamba umerekebisha makosa na kuboresha utu wako.

In Ukristo wa kweli, CS Lewis aliandika:

Sasa toba haifurahishi hata kidogo. Ni kitu kigumu zaidi kuliko kula tu pai ya unyenyekevu… Inamaanisha kuua sehemu yako mwenyewe, kupitia aina ya kifo. Kwa kweli, inahitaji mtu mwema kutubu. Na hapa inakuja kukamata. Ni mtu mbaya tu anayehitaji kutubu: mtu mzuri tu ndiye anayeweza kutubu kikamilifu. Kadiri unavyozidi kuwa mbaya ndivyo unavyohitaji zaidi na ndivyo unavyoweza kuifanya kidogo.

Mara nyingi, wasioamini, ole, wamemtupa mtoto nje na maji ya kuoga. Sio wote wasioamini, lakini wengine. Ninamaanisha wale ambao, wakitupilia mbali dhana yoyote ya mamlaka inayofanana na Mungu ambayo inaweza kumfanya mtu ashtuke, wamejiachia na rasilimali nyembamba kwa kufanya ukarabati mkubwa au hata matengenezo. Kwa kushindwa kusonga juu, wanakuja kupanga ulimwengu wao kwa njia hiyo anakanusha kushindwa na hupunguza kwenda juu kweli; huchakaa na kuchoka, na hutafuta upotovu baada ya kugeuzwa. 

Ni ugonjwa wa kunata, lakini rasilimali za maadili zinabaki. Mtu anaweza kupata kwamba kitu ndani yake, au nje, kinamwita na kumfanya majuto ya kweli, fedheha, na hamu ya kutubu na kuwa kitu bora zaidi. 

Bila hivyo, hata hivyo, yeye huwa na mwelekeo wa kusonga chini. Bila kujali mafanikio yake, mwanadamu anaweza kuanguka katika nguvu ya kushuka.

Kama mhariri wa Econ Journal Watch, nilifanya a kongamano kwenye "Kauli Zangu Ninazojutia Zaidi." Kilichochochea wazo hilo ni hisia zangu za majuto juu ya mambo niliyokuwa nimeandika. Lakini sikuchangia ungamo kwenye kongamano. Cass Sunstein alikiri, na akatoa jambo muhimu kwamba ikiwa mtu yuko hai katika hotuba ya watu wote na hana taarifa za majuto, anafanya jambo baya.

Baada ya yote, kuna maelewano kati ya kusema kauli ambazo mtu atatamani baadaye asingesema na kuacha taarifa ambazo hazijasemwa ambazo mtu atatamani angesema baadaye, kwa kuwa daima kuna kutokuwa na uhakika katika makadirio yako ya baadaye ya taarifa (au unge-) kumekuwa na kauli). Mfano ni mtu anayesafiri sana kwa ndege: Ikiwa hatakosa ndege, anatumia muda mwingi kwenye viwanja vya ndege. 

Ninakubaliana na Sunstein juu ya hoja hiyo, na ningeirefusha hadi kwenye safu kamili ya hisia za mwenye kutubu. Dhamiri yangu imeniuma kwa muda mrefu niwezavyo kukumbuka. Sitapanua hapa kwa majuto yangu mwenyewe isipokuwa kusema kwamba moja inawakilishwa na taarifa kwenye ukurasa wa 26. hapa na kwamba karibu wakati wa kongamano nilitoa hii, na kwamba majuto mengine yanaambiwa hapa. Kuhusu maoni juu ya siku zijazo ambayo yalitokea vibaya, naweza kufikiria tatu, hapa, hapa (kwa hakika sijui kwa nini iliacha kufanya kazi!), na ukurasa wa 32–33 hapa. Ikilinganishwa na Rekodi ya wimbo wa Bryan Caplan, ubashiri wangu wa umma umenuka. 

Sunstein unaweka hoja yake kwa njia hii:

Iwapo msomi amesema machache au hajasema chochote anachojutia, kuna shida sana. Kazi kuu ya wasomi ni kuelea mawazo na kuchukua hatari, na ikiwa hawafanyi makosa, au kujifunza vya kutosha kubadili mawazo yao, basi, hilo ni jambo la kujutia.

Pia ni kazi kuu ya wasomi kuwajibika kwa yale ambayo wamesema. Ikiwa Adam Smith alifundishwa sisi chochote, ni kwamba kila mmoja wetu ni “makamu wa mkombozi duniani, ili asimamie mwenendo wa ndugu zake” na, zaidi ya yote, yeye mwenyewe. “Wale makamu wa Mungu ndani yetu hawakosi kamwe kuadhibu ukiukaji wa [kanuni za jumla za maadili] kwa mateso ya aibu ya ndani na kujihukumu.” 

Umakamu kama huo ni kazi ambayo Dk. Malhotra ameitimiza kwa kupendeza, kwa kukagua waziwazi mwenendo wake wa zamani. Mfano wake uwe wa kutia moyo.



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

  • Daniel Klein

    Daniel Klein ni profesa wa uchumi na Mwenyekiti wa JIN katika Kituo cha Mercatus katika Chuo Kikuu cha George Mason, ambapo anaongoza programu huko Adam Smith. Yeye pia ni mshirika mwenzake katika Taasisi ya Uwiano (Stockholm), mtafiti mwenzake katika Taasisi Huru, na mhariri mkuu wa Econ Journal Watch.

    Angalia machapisho yote

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone