Brownstone » Jarida la Taasisi ya Brownstone » Supu Ndivyo Tunavyoweka hai
supu ya kuku

Supu Ndivyo Tunavyoweka hai

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Nilikuwa nimelala kwenye kochi, kama nimekuwa kwa wiki kadhaa sasa, nikipata nafuu kutoka kwa brashi yangu ya karibu na Utupu. Nimejipa, kwa baraka za daktari wangu, ruhusa ya kuwa katika hali ya "kupumzika" - hali hiyo ya retro - bila hatia, kwa muda angalau; ambayo inaonekana mara moja naughty na anasa. 

Brian, mume wangu, alinitengenezea supu ya kuku, kama vile Dk. Ealy ameniagiza tu laini, supu, na vyakula vilivyochachushwa, hadi nipate nguvu zaidi. 

Niliona vipande vyeupe vidogo vidogo vikielea kwenye supu, kama rafu ndogo ndogo. “Ni nini hicho mpenzi?”

"Mafuta ya nguruwe. Itatoa ladha."

"Unajua hii inapaswa kuwa supu ya kuku ya Kiyahudi, sivyo?" niliuliza huku nikitabasamu.

"Lazima uheshimu Uairishi wangu," alisema. 

Nilifanya, na supu ilikuwa ya kupendeza: "kurejesha," kama tunavyosema, utani wa nusu, katika kaya yetu. Nilihisi nguvu ya maisha ikiniwaka zaidi huku nikipuliza kijiko changu, na kukiingiza ndani.

Supu ya kuku ina uwepo wa mfano sana katika historia yetu. Supu ya kuku ya Kiyahudi niliyotengeneza zamani, sio kuzidi kusema, iligeuza uhusiano wetu kutoka kwa hali hiyo ya neva ya "kuchumbiana," hadi njia thabiti ya ndoa.

Miaka tisa iliyopita, mimi na Brian tulikuwa tukichumbiana kwa karibu miezi sita. Bado nilikuwa nashangaa sana juu yake, sehemu yenye furaha na sehemu yenye hofu. Nusu yangu niliamini kwamba alikuwa ametumwa na shirika fulani la kijasusi kupenyeza maisha yangu na mtandao wangu wa kijamii. 

Alikuwa akifanya nini karibu yangu kila wakati, nikajiuliza? Alikuwa mdogo kuliko mimi, mrembo sana, wa kutisha, mwenye starehe sana na anuwai ya silaha, na kwa kushangaza alikuwa amefunzwa sana katika sanaa nyingi za kizungu na nyeusi. 

Hakuwa kama mtu yeyote niliyemfahamu. Alikuwa na marafiki wadukuzi. Alikuwa na marafiki wa kupeleleza, na marafiki mamluki, na marafiki maalum waendeshaji. Na alikuwa marafiki pia, isiyo ya kawaida, na magavana kadhaa, mabalozi kadhaa, na wafanyabiashara wa ngazi za juu; pamoja na kuwa marafiki na riffraff ya kila aina.

Hakika hangeweza kufanya safari ndefu ya treni kila wiki kutoka Washington hadi New York ili kuniona, kwa ajili yangu tu - kwa ajili yangu tu, mama mmoja aliyechoka, kutoka katika mazingira tofauti kabisa? 

Nini kilikuwa chake halisi ajenda?

Marafiki walikuwa wakinionya mara kwa mara kuhusu hali hii tu - ya upotoshaji kupitia kutongoza. Rafiki yangu alinitumia habari kuhusu mpelelezi mmoja nchini Uingereza ambaye alijipenyeza katika kundi la wanaharakati wa mazingira kwa kumtongoza mwanachama wa kike - aliishi naye kwa muda. miezi kabla ya kugundua kuwa uhusiano huo ulikuwa wa mpangilio. Marafiki zangu wengine walimwuliza Brian maswali ya kumchunguza alipoandamana nami kwenye karamu. Akawajibu kwa subira huku akitumbua macho. 

Ningemuuliza juu ya hofu yangu moja kwa moja.

"Nimejuaje kuwa haujatumwa hapa na CIA, au na Mossad, kuniua?"

Angejibu kwa hali ya dhihaka, ambayo kila wakati ilinifanya nicheke licha ya mimi mwenyewe.

"Vema, ikiwa nimefanya, ninafanya kazi mbaya, na labda nitafukuzwa kazi: "Wakala Seamus hapa. Nini kinaendelea? Mbona bado hajafa? Miezi imepita!” "Vema, ningeiondoa wiki iliyopita, lakini tulikuwa na kitu hicho kwenye Jumba la Town. Kisha nilikuwa naenda kuitunza Jumatano iliyopita, lakini hatuwezi kukosa Kucheza na Stars. Ningeifanya asubuhi ya leo, lakini Starbucks haikufungua hadi saa 8:00 asubuhi, na unajua siwezi kufanya kazi bila kikombe hicho cha kahawa…”'

Kwa hivyo polepole, nilipunguza macho yangu. Nilizoea ulimwengu usio na uwezo wa Brian O'Shea. Nilizoea kutafuta pasipoti tatu tofauti kwenye rafu ambapo aliweka vyoo vyake. Nilizoea kuwekwa kwenye FaceTime ili kumsalimia mbabe fulani wa vita wa kimadhehebu ambaye alikuwa akirusha risasi za vodka kwa sababu fulani na Brian, kwa sababu alikuwa Tbilisi kwa sababu fulani. Nilizoea kusikia kwamba Brian alikuwa amezuiliwa kwenye uwanja wa ndege wa eneo hilo kwa sababu alikuwa amesahau kwamba kulikuwa na risasi za uhakika kwenye begi lake la kubebea mgongoni (“Si kosa langu! Nilikuwa nikipakia haraka sana, nilisahau kuangalia begi. ”) Nilijifunza kukubali kwamba tulipotoka nje ya klabu ya dansi mashariki mwa Sarajevo, ambako tulikuwa tumesafiri kwa ajili ya mazungumzo yake, aliganda na kuwa mweupe aliposikia mlio wa gari likigongana. Hakuingia kwa undani juu ya majibu yake. 

Nilizoea nyakati za ajabu: tulikuwa katika chumba cha kifahari cha karne ya 17, kilichopambwa na mwaloni katika nyumba ya Mwalimu wa chuo changu cha wakati huo huko Oxford; na tukatambulishwa kwa Balozi mgeni. Brian na yule afisa walitazamana kwa hasira kali wakati huohuo, na kutuacha mimi na Mwalimu tumesimama tukiwa kimya. Operesheni ya muda mrefu ilikuwa imeenda kombo, kwa namna ambayo ilimwacha kila mmoja wa watu hawa akimkasirikia mwenzake. 

Kulikuwa na matukio mengine ya ajabu ambayo yalikuwa yanafahamika kwangu. Nilienda kwenye karamu katika jumba kubwa, hasa tupu katika misitu ya Virginia. Warusi, Waserbia, Wafaransa, Waajentina - kila mtu alionekana kuwa "Mkurugenzi Mtendaji Mkuu," lakini hakupendezwa sana na au mazungumzo kuhusu teknolojia. Jamaa mmoja alikuwa na mafuvu madogo ya kichwa yaliyonakshiwa kama mchoro kwenye shati lake la bei ghali, lililorekebishwa. Niligundua baadaye hawa walikuwa wafanyabiashara wa silaha za kijivu. 

Nilizoea vyumba vya nyama katika mashamba ya vitongoji vya DC vilivyojaa vijana wa kiume waliokuwa wakifanya kazi katika balozi za nchi fulani za Ulaya, na wanawake vijana kutoka nchi hizo hizo ambao wote walikuwa wakifanya kazi kama "au pairs," lakini ambao wote - vijana na wasichana wote wawili - walizungumza kwa maarifa makali na ya kina juu ya siasa za jiografia. Nilizoea kukutana na “wanandoa” ambao walionekana kutolingana kabisa, wakiwa na sifuri kati yao, ambao kwa kweli walionekana kutofahamiana. 

Nilizoea ukweli kwamba mmoja wa wafanyakazi wenzake Brian alikuwa mpiga risasi mkubwa wa zamani wa jeshi la Uhispania, ambaye utambulisho wake ulikuwa umefichuliwa na magaidi miaka mingi kabla, katika sehemu yenye matatizo ya Uhispania. Hivyo uwepo wake katika Old Town, Alexandria, kufanya kazi kwa Brian. Nilizoea ukweli kwamba sasa “Paolo” alikuwa mwokaji mikate wa muda. Kwa kweli, alikuwa pili mwokaji-sniper ambaye Brian alinitambulisha kwake (utaalamu wa “Paolo” ulikuwa makaroni, ilhali mwokaji wa pili alilenga keki ndogo.) 

Nilimwogopa “Paolo,” kwa sababu zilezile nilimwogopa Brian; mpaka “Paolo” alipotokea mlangoni, nilipokuwa nikimwangalia Brian; mrefu na mwenye misuli mingi na mwonekano wa kupendeza, mwenye uso wazi, usio na hatia, na akiwa na sanduku dogo la karatasi la waridi lililopambwa kikamilifu. 

"Siko hapa kukuua," alisema kwa upole, baada ya kuambiwa juu ya hofu yangu. "Nimekuletea macaroons."

Watu hawa wote walikuwa akina nani? Nini kilikuwa kikiendelea katika ulimwengu huu? 

Taratibu ikanijia. 

Kuna ulimwengu wa watu walio na vibali, watu katika "jumuiya ya kijasusi," watu wanaohusishwa na balozi, au ambao ni wanajeshi au wanajeshi wa zamani, au watu wanaofanya njia zao kwa sababu tofauti katika ukingo wa ulimwengu huo. Sikuwa na wazo. Ulimwengu huu wa wavu/kioo upo, huko DC na Alexandria, chini, au kando, ulimwengu wa wazi ambao nilijua. Kabla sijakutana na Brian, nilikuwa nimekaa miaka mingi huko DC nikiwa nimezungukwa na watu bila ya vibali: waandishi wa habari, wonks wa sera, watendaji wa Ikulu. Tulifikiri sisi ndio kila kitu. Lakini nilikuja kugundua kwamba kuna mfumo mzima wa ikolojia: wengine wanasaidia taifa, hawapati sifa ya umma, na wengine, wapinzani wao, wakijaribu kupindua au kufuatilia taifa, bila kupata lawama za umma. 

Sikuwa na wazo la vipimo vya ulimwengu tata mbadala/chini ya ardhi ambao ni upande wa kivuli wa mchezo wa kuigiza wa umma wa haiba, majukumu na mahusiano ambayo yanaonekana kuongoza taifa, na kuweka mjadala wa kitaifa, katika mwanga wa mchana. 


Kwa hiyo sikuelewa sana wakati huo mtu huyu alikuwa nani hasa; lakini sikuweza kuzuia ukweli kwamba nilikuwa nikimpenda bila kubadilika na bila msaada.

Nilikuwa katika hatari hiyo, katika hatari katika uhusiano ambao "kuchumbiana" bado haujabadilika kuwa kitu cha kujitolea zaidi. Wakati huo, Brian aliniambia kwamba alikuwa mgonjwa sana na mafua. Hakuweza kuja kuniona. Alionekana kushangaa na kufurahiya kwamba nilijitolea, ikiwa angetaka, nishuke kumwona.

Nilijipata kutoka Kituo cha Penn hadi Union Station, na kutoka hapo hadi kwenye jumba la jiji alimoishi Alexandria. Ufunguo ulikuwa umeachiwa kwa ajili yangu, na nikajiruhusu kuingia.

Jumba la jiji lenyewe lilikuwa fumbo kabisa kwangu. Kama vile Brian alivyokuwa kama hakuna mtu ambaye nimewahi kukutana naye hapo awali, makao haya yalikuwa kama kitu ambacho sikuwahi kuona. Ilikuwa ni nini? Ilimaanisha nini?

Ilikuwa ni jumba la bei ghali sana, ndogo la karne ya 18, lililotengenezwa kwa matofali ya manjano iliyokolea, katika wilaya ya kihistoria ya Alexandria. Ndani, nje ya gharama kubwa ilipingana kwa kutatanisha na mapambo ya ukali wa katikati. Mambo ya ndani yalionekana kana kwamba yameandaliwa na mfanyakazi wa kurekebisha madirisha huko Raymour & Flanagan. Kwa kifupi, haikufanana na nyumba ya watu wa kweli walioishi humo. 

Kuta zilikuwa taupe - taupe hiyo mbaya ambayo ilikuwa maarufu sana katika vitongoji kama miaka kumi iliyopita. Kulikuwa na mabango meupe ya mbao yaliyotengenezwa kwa herufi za laana, zilizowekwa kwenye rafu nyeupe za mbao, zilizosema mambo kama vile “Tabasamu.” Alama nyingine zilisema, “Ni saa tano mahali fulani.” Kochi ya sehemu ya ngozi ilikuwa ya kawaida, viti vya kulia vya chuma vilivyochongwa na meza ya kulia ya glasi ya duara vilikuwa vya kawaida, mimea bandia ilikuwa ya kawaida. Kulikuwa na picha za mmoja wa wenyeji wa nyumba hiyo (kwa maana kulikuwa na kadhaa, kama Brian alivyonieleza) katika fremu nyeupe za mbao katika sehemu zisizo za kawaida - kwenye ukuta wa sebule, kwa mfano, badala ya meza ya kando ya kitanda ghorofani. 

Jikoni lilikuwa na maagizo kwenye karatasi iliyochapishwa ambayo ilibandikwa ndani ya kabati la juu. Maagizo yalionekana kuwa kwa watu ambao hawakuwa na ujuzi kabisa na nyumba, na jirani; hata na mbwa, ambaye alikuwa mkubwa, disoriented-wanaonekana retriever dhahabu ambaye alikuwa daima-sasa. 

Jina la mbwa, katika maagizo yaliyochapishwa, lilikuwa mbalimbali kuliko jina ambalo wenyeji wa nyumba walimwita mbwa. 

Sisi ilikuwa mbwa huyu?

Hakukuwa na vyoo katika makabati ya juu ya bafu. Ajabu! Watu wote watatu waliokuwa wakiishi ndani ya nyumba hiyo waliweka vyoo vyao kwenye seti kwenye vyumba vyao vya kulala. 

Hakuna hata kimoja kilichoongezwa.

Brian aliwahi kuniambia kuhusu nyumba salama. Ilikuwa hii nyumba salama?

Popote nilipokuwa, ilinibidi kufanya amani nayo. Nilimwangalia Brian kwenye chumba chake cha kulala cha juu; alikuwa katika usingizi mzito, uliojaa mafua, na alionekana mgonjwa sana.

Nilimtumia mama yangu ujumbe: “Je, baba alikuwa na mapishi gani ya Supu ya Kuku ya Kiyahudi?”

Alituma ujumbe tena: 'Chemsha kuku mzima, mzuri. Weka karoti mbili, mabua mawili ya celery, vitunguu na parsnip, ndani ya maji. Ongeza tani za vitunguu vilivyoangamizwa. Chemsha. Skim povu. Ondoa mzoga, kata nyama, uirudishe kwenye mchuzi. Chemsha. Mwishoni mwa saa kadhaa, ongeza bizari mbichi, iliki safi, na kukamua limau.'

Kwa hiyo nilifanya hivyo. Na hatimaye Brian akashuka chini taratibu, akachukua bakuli la supu, na taratibu akarudi kwenye uhai. "Penisilini ya Kiyahudi," inaitwa kwa sababu. Alikunywa hiyo supu na yeye akanywa. 

Tuliketi kwenye kochi la ajabu la nondescript, na akanitambulisha kwa marudio ya Seinfeld. “Siamini kuwa hujatazama Seinfeld,” alisema, kati ya mikunjo ya supu. Baadaye aliniambia kuwa alishangaa kwamba nilifika hadi kwa DC na kumtengenezea supu. Hakuna mtu aliyewahi kumfanyia kitu kama hicho, alisema.

Kwa upande wangu, nilibariki mapishi ya baba yangu. Kwa wakati huo nilikuwa nimegeuka, katika uchumba wangu wa mtu huyu, kila kadi moja niliyo nayo. Brian wakati huo alijua jinsi ninavyoonekana; alijua jinsi nilivyovaa; alijua mazungumzo yangu yalikuwaje, nyumba yangu ilikuwaje, marafiki zangu walikuwa nani. 

Hii ilikuwa kadi ya mwisho kabisa niliyokuwa nayo. 

Hakujua mimi ni mlezi.


Sio Brian pekee aliyerejeshwa, kana kwamba kwa uchawi, na supu hii ya kitabia.

Mmoja wa wafanyakazi wa nyumbani, mwanamke wa kijeshi anayevuta sigara, aliyeshtushwa na makombora ambaye alikuwa amesimamia gereza lenye sifa mbaya katika eneo la vita vya hadithi, pia aliteleza kwenye ngazi, huku nyumba ikijaa manukato.

Aliuliza kwa unyenyekevu kama angeweza kupata supu. Bila shaka! 

Alikuwa na bakuli yake ya kwanza, na kisha yake ya pili; na yeye alionekana chini haunted, na zaidi faraja - hata amani - kwa kila kijiko. 

Kila mtu anahitaji mtu wa kumwangalia.

Hatimaye mpenzi wake akatokea. Alikuwa "Force Recon," alielezea Brian. Wale waliotumwa kukamilisha matendo ya kutisha sana. Hapa palikuwa na jitu lingine la kijeshi - kijana mwenye nywele za rangi ya kijivu na physique superhero, na macho tupu kabisa. 

Watu hawa, nilikuwa nimefunzwa kuamini, walikuwa wabaya zaidi. "Wauaji." "Watesaji."

Lakini sote tulipoketi kwenye sitaha ya nyuma, na wenyeji wa nyumba wakanywa supu yao, na kisha polepole wakaanza kuzungumza kwa uwazi zaidi nami, nilitambua - hatimaye - kwamba walikuwa wanadamu tu; hakika, wanadamu wameharibiwa. Wawili hawa walikuwa ni kijana na mwanadada tu, ambao walikuwa wametumwa na viongozi wetu, wanaume waliopita vichwa vyao, kusimamia mambo ya kutisha, au kutimiza mambo ya kutisha. Wangebeba kazi walizokuwa wamemaliza, kama mizigo, kwa maisha yao yote.

Ulimwengu wa Brian unaweza kuwa umebadilika wikendi hiyo, kwa sababu mara tu baada ya hapo, tulikuwa tukienda sawa.

Ulimwengu wangu pia ulibadilika, ingawa, wikendi hiyo. Watu ambao nilifundishwa kuwachukia na kuwaogopa, niliweza kuwatazama kwa mara ya pili, na, kupitia mvuke wa supu hiyo ya kichawi, kuwaona kwa huruma.

Nilimrudisha Brian kwenye afya na supu ya kuku ya Kiyahudi ya baba yangu. 

Karibu miaka tisa baadaye, alinifufua kwa kurudiarudia kwake kwa Kiayalandi.

Inashangaza sana tunapoweza kuwekana hai.

Ni ajabu jinsi gani tunapoweza kulishana sisi kwa sisi.

Ni ufunuo ulioje tunapoweza kuonana sisi kwa sisi - si kama monsters; bali tu kama viumbe hai, ambao daima wana njaa; kwa malezi, ufahamu, na upendo.

Imechapishwa tena kutoka kwa mwandishi Kijani kidogo



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

  • Naomi Wolf

    Naomi Wolf ni mwandishi anayeuzwa sana, mwandishi wa safu, na profesa; yeye ni mhitimu wa Chuo Kikuu cha Yale na alipata udaktari kutoka Oxford. Yeye ni mwanzilishi mwenza na Mkurugenzi Mtendaji wa DailyClout.io, kampuni iliyofanikiwa ya teknolojia ya raia.

    Angalia machapisho yote

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone