Brownstone » Jarida la Taasisi ya Brownstone » Mwaka ambao Utaalam Ulianguka
Mwaka ambao Utaalam Ulianguka

Mwaka ambao Utaalam Ulianguka

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Kuugua na kupata nafuu ni sehemu ya uzoefu wa mwanadamu wakati wote mahali popote. Kama ilivyo kwa matukio mengine ya kuwepo kwa binadamu, hiyo inapendekeza kwamba kuna ujuzi mwingi uliopachikwa juu ya mada iliyofumwa katika muundo wa maisha yetu. Hatujazaliwa tunajua lakini tunakuja kujua: kutoka kwa mama na baba zetu, uzoefu wa ndugu na wengine, kutokana na uzoefu wetu wenyewe, na kutoka kwa wataalamu wa matibabu ambao hushughulikia tatizo kila siku. 

Katika jamii yenye afya na inayofanya kazi, njia kuelekea kudumisha afya ya kibinafsi na ya umma inaingizwa katika anga ya kitamaduni, kama vile adabu, mifumo ya imani, na mapendeleo ya thamani. Sio lazima kwamba tufikirie juu yake daima; badala yake inakuwa mazoea, yenye maarifa mengi ya kimyakimya; yaani, husambazwa kila siku lakini mara chache kwa ufahamu kamili. 

Tunaweza kujua kwa hakika kuwa kumekuwa na mabadiliko katika matrix mnamo Machi 2020 kwa sababu, ilionekana kuwa ya kawaida, maarifa haya yote yalichukuliwa kuwa sio sawa. Kundi jipya la wataalam lilisimamia, siku moja hadi nyingine. Ghafla, walikuwa kila mahali. Walikuwa kwenye runinga, zilizonukuliwa na magazeti yote, zikionyeshwa kwenye mitandao ya kijamii, na kwa simu mara kwa mara huku viongozi wa eneo wakiwaelekeza jinsi ya kufunga shule, biashara, viwanja vya michezo, makanisa na mikusanyiko ya raia. 

Ujumbe ulikuwa sawa kila wakati. Wakati huu ni tofauti kabisa na kitu chochote katika uzoefu wetu au katika uzoefu wowote uliopita. Wakati huu lazima tuchukue dhana mpya kabisa na isiyojaribiwa kabisa. Inatoka kwa mifano ambayo wanasayansi wa ngazi ya juu wameona kuwa sahihi. Inatoka kwa maabara. Inatoka kwa "michezo ya vijidudu" ambayo hakuna hata mmoja wetu aliye sehemu yake. Tukithubutu kukataa mafundisho mapya ya zamani, tunafanya vibaya. Sisi ndio wenye nia mbaya. Tunastahili kejeli, kughairiwa, kunyamazishwa, kutengwa na mbaya zaidi. 

Ilionekana kama mapinduzi ya aina yake. Hakika yalikuwa mapinduzi ya kiakili. Hekima zote za zamani, hata zile zinazojulikana na afya ya umma miezi kadhaa mapema, zilifutwa kwenye nafasi za umma. Upinzani ulinyamazishwa. Vyombo vya habari vya ushirika viliungana kabisa katika kusherehekea ukuu wa watu kama Fauci, ambaye alizungumza kwa njia za kushangaza ambazo zilipingana na kila kitu tulichofikiria tunajua. 

Lilikuwa jambo la ajabu sana kwa sababu watu tuliofikiri wanaweza kuwa walisimama kidete kulazimisha udhalimu kwa namna fulani ulitoweka. Hatungeweza kukutana na wengine hata kidogo, ikiwa tu kushiriki mawazo kwamba kuna kitu kibaya. "Umbali wa kijamii" ulikuwa zaidi ya njia ya "kupunguza uenezi;" ilifikia udhibiti kamili wa akili ya umma pia. 

Wataalamu waliotuelekeza walizungumza kwa uhakika wa kushangaza kuhusu jinsi jamii inapaswa kudhibitiwa katika janga hili. Kulikuwa na karatasi za kisayansi, makumi ya maelfu yao, na dhoruba ya sifa ilikuwa kila mahali na nje ya udhibiti. Isipokuwa kama ungekuwa na chuo kikuu au ushirika wa maabara na isipokuwa kama ulikuwa na digrii nyingi za kiwango cha juu zilizoambatishwa kwa jina lako, haungeweza kupata usikilizaji. Hekima ya watu ilikuwa nje ya swali, hata mambo ya msingi kama "jua na nje ni nzuri kwa magonjwa ya kupumua." Hata uelewa maarufu wa kinga ya asili ulikuja kwa kejeli ngumu. 

Baadaye ikawa kwamba hata wataalam wa sifa za juu hawatachukuliwa kwa uzito ikiwa walikuwa na maoni yasiyofaa. Huu ndio wakati racket ikawa dhahiri sana. Haikuwa kweli kuhusu ujuzi wa kweli. Ilikuwa juu ya kufuata na kurudia mstari ulioidhinishwa. Inashangaza ni watu wangapi walifuatana, hata na mamlaka ya kijinga zaidi, kama vile vibandiko vya umbali kila mahali, uwazi wa Plexiglas, na vinyago vichafu kwenye kila uso ambavyo viliaminika kuwaweka watu afya. 

Mara tu masomo ya kinyume yalipoanza kutoka, tungeshiriki nao na kupigiwa kelele. Sehemu za maoni za tafiti zilianza kuvamiwa na wataalam walioegemea upande mmoja ambao wangezingatia masuala madogo na matatizo na kudai na kupata kuondolewa. Kisha mtaalam huyo wa kinyume angehuzunishwa, mkuu wake aarifiwe, na kitivo kumgeukia mtu huyo, isije ikahatarisha idara hiyo kupata ufadhili kutoka kwa Big Pharma au Fauci katika siku zijazo. 

Wakati wote huo, tuliendelea kufikiria kwamba lazima kuwe na sababu fulani nyuma ya wazimu huu wote. Haijawahi kujitokeza. Yote yalikuwa ni vitisho na ugomvi na si chochote zaidi - mazungumzo ya kiholela ya wapiga picha wakubwa ambao walikuwa wakijifanya muda wote. 

Waliofungiwa na watawala wa risasi hawakuwahi kuwa watu wa maana kiakili. Hawakuwahi kufikiria sana juu ya athari au matokeo ya kile walichokuwa wakifanya. Walikuwa tu wakiharibu mambo kwa faida ya pesa, ulinzi wa kazi, na maendeleo ya kazi, pamoja na ilikuwa furaha kuwa msimamizi. Sio ngumu zaidi kuliko hiyo.

Kwa maneno mengine, hatua kwa hatua tumegundua kuwa hofu zetu mbaya zaidi zilikuwa za kweli. Wataalamu hawa wote walikuwa na ni feki. Kumekuwa na vidokezo njiani, kama vile Mkurugenzi wa Afya wa North Carolina Mandy Cohen (sasa mkuu wa CDC) taarifa kwamba yeye na wenzake walikuwa wakichoma laini za simu ili kuamua ikiwa watu waruhusiwe kushiriki katika michezo. 

"Alikuwa kama, utawaacha wawe na soka la kulipwa?" alisema. "Na nilikuwa kama, hapana. Na yeye ni kama, sawa na sisi hatuko sawa.

Wakati mwingine wa wazi ulikuja miezi mitano iliyopita, iliyogunduliwa hivi majuzi tu na X, wakati mkuu wa NIH Francis Collins alikiri kwamba yeye na wenzake waliambatanisha "thamani sifuri" ikiwa na kwa kiwango gani walikuwa wakivuruga maisha, kuharibu uchumi, na kuharibu elimu kwa watoto. Kweli alisema hivi. 

Kama inavyotokea, wataalam hawa ambao walitawala maisha yetu, na bado wanafanya kwa kiwango kikubwa, hawakuwahi kuwa kama walivyodai kuwa, na hawakuwahi kuwa na maarifa ambayo yalikuwa bora kuliko yale yaliyokuwepo ndani ya anga ya kitamaduni ya jamii. Badala yake, walichokuwa nacho ni mamlaka na fursa nzuri ya kucheza dikteta. 

Inashangaza, kwa kweli, na inastahili kujifunza kwa kina, unapozingatia ni kwa kiasi gani na kwa muda gani tabaka hili la watu liliweza kudumisha udanganyifu wa makubaliano ndani ya safu zao. Walitangaza vyombo vya habari kote ulimwenguni. Walidanganya idadi kubwa ya watu. Walipindisha algoriti zote za mitandao ya kijamii ili kuonyesha maoni na vipaumbele vyao. 

Maelezo moja yanakuja kwenye njia ya pesa. Hayo ni maelezo yenye nguvu. Lakini sio yote. Nyuma ya udanganyifu huo kulikuwa na kutengwa kwa kiakili kwa kutisha ambapo watu hawa wote walijikuta. Hawakuwahi kukutana na watu ambao hawakubaliani. Hakika, sehemu ya njia ambayo watu hawa walikuwa wamekuja kufikiria kazi zao ilikuwa ujuzi wa kujua nini cha kufikiria na wakati na jinsi gani. Ni sehemu ya mafunzo ya kazi kuingia darasa la wataalam: kusimamia ujuzi wa kurudia maoni ya wengine. 

Kugundua hili kuwa kweli ni jambo la kutisha kwa mtu yeyote ambaye anashikilia maadili ya zamani ya jinsi jamii ya wasomi inapaswa kujiendesha. Tunapenda kufikiria kuwa kuna mgongano wa mara kwa mara wa mawazo, hamu ya moto ya kupata ukweli, upendo wa ujuzi na data, shauku ya kupata ufahamu bora. Hilo linahitaji, zaidi ya yote, uwazi wa akili na utayari wa kusikiliza. Haya yote yalifungwa waziwazi na kwa uwazi mnamo Machi 2020 lakini imerahisishwa kwa sababu mifumo yote ilikuwa tayari. 

Moja ya vitabu bora vya wakati wetu ni Tom Harrington Uhaini wa Wataalam, iliyochapishwa na Brownstone. Hakuna katika enzi ya sasa uchunguzi wa kina zaidi na uharibifu wa ugonjwa wa kijamii wa darasa la wataalam. Kila ukurasa unapamba moto kwa maarifa na uchunguzi kuhusu junta za kiakili zinazojaribu kutawala mawazo ya umma katika ulimwengu wa leo. Ni mtazamo wa kutisha jinsi kila kitu kimeenda vibaya katika ulimwengu wa mawazo. Kiasi kikubwa cha ufuatiliaji ni cha Ramesh Thakur Adui yetu, Serikali, ambayo inafichua njia zote ambazo wanasayansi wapya waliokuwa wakitawala dunia hawakuwa wa kisayansi hata kidogo. 

Brownstone alizaliwa katikati ya hali mbaya zaidi ya ulimwengu huu. Tumedhamiria kuunda kitu tofauti, si kiputo cha kushikamana kwa itikadi/kichama au chombo cha utekelezaji cha njia sahihi ya kufikiria kuhusu masuala yote. Badala yake, tulitafuta kuwa jamii ya kweli ya wanafikra iliyounganishwa katika mshikamano wa kanuni wa uhuru lakini walio tofauti sana katika utaalamu na mtazamo wa kifalsafa. Ni mojawapo ya vituo vichache ambapo kuna ushirikiano wa kweli wa taaluma mbalimbali na uwazi kwa mitazamo na mtazamo mpya. Haya yote ni muhimu kwa maisha ya akili na bado hayapo katika taaluma, vyombo vya habari, na serikali leo. 

Tumeweka pamoja mfano wa kuvutia wa mafungo. Tunachagua ukumbi wa starehe ambapo vyakula na vinywaji vinatolewa na vyumba vya kuishi ni bora, na tunaleta pamoja wataalamu 40 au zaidi ili kuwasilisha seti ya mawazo kwa kikundi kizima. Kila mzungumzaji anapata dakika 15 na hiyo inafuatwa na dakika 15 za uchumba kutoka kwa kila aliyepo. Kisha tunaenda kwa mzungumzaji anayefuata. Hii inaendelea siku nzima na jioni hutumiwa katika mazungumzo ya kawaida. Kama mratibu, Brownstone haichagui mada au wasemaji bali huruhusu mtiririko wa mawazo kujitokeza kimantiki. Hii inaendelea kwa siku mbili na nusu. Hakuna ajenda iliyowekwa, hakuna kuchukua kwa lazima, hakuna vitu vya kuchukua vinavyohitajika. Kuna uundaji wa mawazo usio na kikomo tu na kushiriki. 

Kuna sababu kwa nini kuna kelele kama hiyo kuhudhuria. Ni uundaji wa kitu ambacho watu hawa wote wa ajabu - kila mtu mpinzani katika uwanja wake - walitarajia kukutana nao katika maisha ya kitaaluma lakini ukweli haukuonekana kila wakati. Ni siku tatu tu kwa Ugiriki ya Kale au Vienna katika miaka ya vita lakini ni mwanzo bora, na wenye tija na wa kuinua sana. Inashangaza nini kinaweza kutokea unapochanganya akili, elimu, akili wazi, na kushiriki kwa dhati mawazo. Kwa mtazamo wa serikali, mashirika makubwa, wasomi, na wasanifu wote wa ulimwengu wa kisasa wa mawazo, hii ndio hasa hawataki. 

Tofauti kati ya 2023 na, tuseme, miaka mitano iliyopita, ni kwamba racket ya utaalam sasa iko wazi. Makundi mengi ya jamii yaliamua kuwaamini wataalamu kwa muda. Walisambaza kila mamlaka ya serikali, pamoja na taasisi zote zilizoshirikishwa katika sekta ya uwongo-ya kibinafsi, ili kuvinjari na kuwahadaa watu katika kufuata kwa hofu mila potofu ambayo haikuwahi kuwa na matumaini ya kupunguza maradhi. 

Angalia hiyo imetufikisha wapi. Wataalam hao wamepuuzwa kabisa. Inashangaza kwamba watu wengi zaidi wanashuku madai ya genge moja kuhusu mabadiliko ya hali ya hewa, tofauti, uhamiaji, mfumuko wa bei, elimu, mabadiliko ya kijinsia, au kitu kingine chochote kinachosukumwa leo na akili za wasomi? Uzingatiaji wa watu wengi umebadilishwa na kutokuamini kwa wingi. Uaminifu hautarudi katika maisha yetu. 

Zaidi ya hayo, kuna sababu kwa nini hakuna mtu yeyote anayeshangaa kwamba rais wa Harvard anasimama kushutumiwa kwa wizi uliokithiri au kwamba maafisa wa uchaguzi wanatumia njia za ujanja za sheria ili kuwazuia waasi wa kisiasa kutopiga kura au kwamba walaghai wa pesa kwa serikali ya usimamizi wanatoroka. na ulaghai uliokithiri. Ufisadi, rushwa, hongo, matumizi mabaya, upendeleo, upendeleo, na ufisadi wa moja kwa moja hutawala siku zote katika duru zote za wasomi. 

Katika wiki chache, tutasikia kutoka kwa Anthony Fauci, ambaye atahojiwa na kamati ya Baraza la Wawakilishi juu ya jinsi alivyodai kuwa na uhakika kwamba hakukuwa na uvujaji wa maabara unaotokana na utafiti wa faida unaofanywa huko. maabara iliyookwa na Amerika huko Wuhan. Tutaona jinsi ushuhuda huu unavyozingatiwa, lakini, kwa kweli, kuna mtu yeyote anayeamini kwamba atakuwa mwaminifu na ajaye? Ni makubaliano mengi siku hizi kwamba amekuwa hana jema. Ikiwa yeye ndiye "sayansi," sayansi yenyewe iko katika shida kubwa. 

Ni tofauti gani na miaka michache iliyopita wakati mashati ya Fauci-themed na mugs za kahawa zilikuwa bidhaa zinazouzwa sana. Alidai kuwa yeye ndiye sayansi, na sayansi ilimfuata kana kwamba alikuwa na majibu yote, ingawa kile alichotetea kilipingana na kila busara ya kawaida ambayo imekuwa ikitekelezwa katika kila jamii iliyostaarabu. 

Miaka mitatu iliyopita, tabaka la wataalam lilitoka kwenye kiungo cha mbali kabisa ambacho mtu anaweza kufikiria, akithubutu kuchukua nafasi ya maarifa yote ya kijamii na uzoefu wa kitamaduni uliopachikwa na busara zao za nje na razzmatazz ya kisayansi ambayo iliishia kutumikia masilahi ya viwanda ya wanyonyaji wakubwa. katika tech, media, na pharma. Tunaishi katikati ya vifusi walivyotengeneza. Haishangazi wamekataliwa kabisa. 

Ili kuzibadilisha - na huu ni mkakati wa muda mrefu na unaoendelea hatua kwa hatua kwa juhudi za ujasiri kama vile zilizofanywa na Taasisi ya Brownstone - tunahitaji jitihada mpya na za dhati ili kujenga upya mawazo mazito yanayotegemea uaminifu, ushirikiano wa dhati katika misingi ya kiitikadi, na kujitolea kwa kweli kwa ukweli na uhuru. Tunayo fursa hiyo sasa hivi, na hatuthubutu kukataa kuchukua kazi hiyo kwa kila hisia ya dharura na shauku. Kama kawaida, msaada wako wa kazi yetu unathaminiwa sana.



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

  • Jeffrey A. Tucker

    Jeffrey Tucker ni Mwanzilishi, Mwandishi, na Rais katika Taasisi ya Brownstone. Yeye pia ni Mwandishi Mwandamizi wa Uchumi wa Epoch Times, mwandishi wa vitabu 10, vikiwemo Maisha Baada ya Kufungiwa, na maelfu mengi ya makala katika magazeti ya kitaaluma na maarufu. Anazungumza sana juu ya mada za uchumi, teknolojia, falsafa ya kijamii, na utamaduni.

    Angalia machapisho yote

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone