Brownstone » Jarida la Taasisi ya Brownstone » Mdadisi Mkuu Anasema Lo
Mdadisi Mkuu Anasema Lo

Mdadisi Mkuu Anasema Lo

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Francis Collins alikuwa mkuu wa Taasisi za Kitaifa za Afya - urasimu wa wazazi wa Anthony Fauci - wakati wa mabaki yaliyosababishwa na majibu ya Covid. Hatimaye, Dk. Collins anabeba kiasi kikubwa cha jukumu la maafa, hata kama alicheza nafasi ya stoo. 

Ni yeye aliyeandika Fauci na hitaji la "kuondoa haraka na mbaya" ya Azimio Kubwa la Barrington, taarifa ambayo ilisisitiza tu hekima ya kitamaduni ya afya ya umma katikati ya jaribio la kichaa la sayansi linalofanywa kwa watu wote. 

Miezi mitano iliyopita, shirika linalotafuta maelewano ya kisiasa lilimkaribisha kwa mazungumzo ya wazi kuhusu kile kilichotokea. Hiki ndicho alichopaswa kusema:

Kuna hali ambayo hakuhitaji kusema hivi hata kidogo. Sote tulijua. Walikuwa wakifikiria tu kuhusu New York City. Nchi iliyobaki haijawahi kuwa na kitu chochote kinachokaribia shida. Serikali chini ya Collins ilitoa hospitali kutoka pwani hadi pwani ili kuzihifadhi kwa wagonjwa wa Covid ambao walifika tu baadaye sana na hawakuwahi kukaribia huduma nyingi za afya. 

Wakati huo huo, nchi nzima ilitumbukia katika mzozo mkubwa katika kila ngazi - mgogoro uliosababishwa na mwanadamu wa aina mbaya zaidi. 

Wala hawakufikiria juu ya kitu kingine chochote isipokuwa pathojeni hii moja. Ulikuwa ni ushabiki wa kishenzi ulioteka tabaka zima la watawala kwa muda wa miaka miwili. Hakuna hata moja lililokuwa na maana lakini wale waliopinga hawakuweza kusikilizwa. Badala yake, walipakwa rangi, kukaguliwa, na mara nyingi kufukuzwa kazi kwa kutofuata sheria. 

Hata kufikia mwishoni mwa Desemba 2021, Collins bado alikuwa akichochea hofu. Yeye aliiambia NPR kuhusu sherehe za Krismasi: "Tulipanga kuwaalika baadhi ya wafunzwa katika NIH ambao wako mbali na nyumbani kuja kwa chakula cha mchana Siku ya Krismasi nyumbani kwetu ikiwa wote wamechanjwa na kuimarishwa. Bado unapanga kusonga mbele, kwa uangalifu sana, na kikundi kidogo, na kila mtu atakuwa amevaa vinyago isipokuwa wakati anakula.

Kumbuka kwamba Collins haombi msamaha. Yeye hachukui jukumu. Anaendeleza kinyago chake kama mvaaji wa kiatu cha tenisi, anayepiga gitaa, babu anayempenda Yesu ambaye ni wazi na mwenye mawazo mapana, bila kujali kwamba alitumia nguvu kamili juu ya maisha yetu yote miaka michache iliyopita. 

Baadaye katika mahojiano, anaimba hosannas kwa chanjo tukufu na jinsi zilivyofanya kazi kikamilifu. Hatujakaribia mahali ambapo watu kama hawa wanasema ukweli. Ni kama vile hawawezi kuvumilia. 

Hata katika mahojiano haya, uwasilishaji wa Collins wa kutojali ni wa kukasirisha. Unataka kupiga kelele: uliharibu maisha ya mamia ya mamilioni ya watu! Na hakuna mtu aliyewahi kukupa mamlaka ya kufanya hivyo! 

YouTube video

Wakati huo huo, ilikuwa dhahiri kwa wengi wakati huo kwamba janga lingekuwa matokeo ya kufuli. Kidogo kuhusu masking haikuwa mbaya kamwe; hakuna mtu anayejua aliyeamini kwa dhati kwamba mambo haya yangemlinda mtu yeyote kutokana na pathojeni ndogo iliyo na hifadhi ya wanyama. Suluhisho pekee lilikuwa lile la kitamaduni kutoka kwa hekima ya afya ya umma: kuhifadhi hali ya kawaida, kutibu wagonjwa kwa tiba inayojulikana, na kuwatahadharisha walio hatarini kukaa mbali na umati mkubwa hadi virusi vitakapoenea. 

Collins alishambulia suluhisho hili moja kwa moja na kuitaka serikali ishambulie na hatimaye kulidhibiti! 

Tunapokaribia mwisho wa mwaka, tumezungukwa na giza la kitamaduni na kiuchumi ambalo kizazi hiki hakijawahi kuona. Ajabu zaidi, afya ya umma yenyewe imeharibika. 

Wacha tuhesabu njia. Kila matokeo yanaanzia mwanzo wa kufuli. Hiyo ilikuwa hatua ya kugeuka, mwisho wa kutokuwa na hatia, upya mkubwa, wakati ambapo uchaguzi kati ya uhuru na udhalimu ulikuwa na uzito mkubwa katika mwelekeo usio wa kibinadamu zaidi. 

Fikiria:

Watu wasio na makazi wapo kila mahali kwa viwango vya juu zaidi (650K), vinavyotokana na ugonjwa wa akili uliokithiri, matumizi mabaya ya dawa za kulevya, na viwango vikali vya ukodishaji vinavyotokana na kusitishwa kwa kufukuzwa. 

Tabaka la kati haliwezi tena kumudu kununua nyumba kutokana na viwango vya juu kutoka kwa Fed, vilivyotumika katika jaribio la kupunguza mfumuko wa bei ambao bado unaendelea moto. 

Kila mfanyabiashara ameficha ada katika kila kitu, akijitahidi kutafuta njia fulani ya kuficha viazi moto vya mfumuko wa bei ambao umekula asilimia 20-pamoja ya nguvu ya ununuzi ya dola tangu 2019. 

Wizi katika duka ni tatizo kubwa la kitaifa hadi kufikia maelfu ya maduka yamefungwa. 

Shrinkflation huathiri kila kitu. Uuzaji wa mboga umepungua na bili zimeongezeka - matokeo ya moja kwa moja ya baadhi ya trilioni 8 katika kichocheo na uchapishaji wa pesa. 

Mali isiyohamishika ya ofisi katika miji mikubwa inakaribia shida ya uhasibu kwa sababu watu hawarudi kazini, taratibu zao zimevunjwa kabisa na kufuli. 

Usafiri hauna uhakika na ucheleweshaji usio na mwisho na kughairiwa kwa sababu ya uhaba wa majaribio unaotokana na maagizo ya kukaa nyumbani, maagizo ya chanjo na ugonjwa ulioenea. 

"Uwekaji upya mzuri" umetuzunguka, kwani tunasukumwa kila mara kuendesha gari za EV, kuishi bila starehe, kununua nyama kidogo, na hata kula mende. 

Mpaka ulio wazi wa Kusini umezua mzozo wa uhamiaji kwani serikali ilipuuza majukumu yake ya msingi kwa kupendelea njia za kichaa za kudhibiti virusi. 

Migahawa haiwezi kununuliwa kwa watu wengi. 

Utegemezi wa zawadi za serikali ni asilimia 28 zaidi kuliko mwaka wa 2019. 

Maduka yote hufunga saa moja au mbili mapema kwa sababu hawawezi kupata wafanyakazi wa kukaa baadaye. 

Hasara za kujifunza kati ya watoto hazieleweki, miaka miwili na kuongezeka, na labda kizazi kizima kinapotea. 

Kuna mzozo wa afya ya akili kwa idadi ya watu pamoja na matumizi mabaya ya dawa za kulevya. 

Bajeti ya shirikisho imepeperushwa kwa wapiga kura. 

Migawanyiko ya kisiasa inazidi kuongezeka kuliko hapo awali, na hakuna chama kilicho tayari kujadili tembo wa Covid katika chumba hicho. 

Dhana yetu ya nini maana ya kuishi kwa uhuru na serikali inayojua mipaka ya mamlaka yake imeteleza. 

Majumba ya sanaa yanatatizika ili maisha mpendwa yaendelee. 

Biashara ya ulimwengu imesambaratika, huku kambi mpya za biashara zikichukua nafasi ya zile za zamani. 

Kuongezeka kwa dysphoria ya jinsia ya kichaa ya vijana pengine kunahusishwa na hii: saa nyingi mtandaoni, kupoteza imani na ulimwengu jinsi ulivyo, pamoja na upweke. 

Mtu anaweza kusema kwamba hata vita katika Israeli na Gaza ni matokeo: masuala ya usalama yalipuuzwa kwa ajili ya uharakati wa microbial na mamlaka ya risasi, na kupoteza kituo cha maadili kwa sera kisha kuibua duru za mfululizo za vurugu. 

Hatimaye, kuna kupoteza uaminifu katika kila kitu: serikali, afya ya umma, madawa, wasomi, sayansi, vyombo vya habari, na kila mmoja. Jamii haiwezi kufanya kazi bila uaminifu. Hata makanisa hayana kinga dhidi ya upotovu mkubwa kwani mengi yalienda sambamba na majibu ya Covid kwa kila undani. 

Hii huanza tu kukwaruza uso wa kile tumepoteza na kile ambacho kimechukua nafasi yake. Hatimaye majanga hayo yote yanakuja kwa maisha ya mtu binafsi. Siku hizi unawasikia tu kati ya marafiki na familia. Na ni hadithi za kutisha za huzuni na kukata tamaa kwa kibinafsi. Maumivu hayo yanazidishwa tu na ukimya wa vyombo vyote vya habari vya shirika, serikali, na viwango vingine vya juu. Kwa sababu ya kizuizi cha habari kwenye mada nzima, kuna hasira nyingi na zinazozidi chini ya uso. 

Na bado huyu hapa babu - mwanamume anayeonekana kuwa ndiye aliyesimamia shughuli nzima -  anayetueleza hadithi za zamani za vita kuhusu makosa ambayo yalifanywa. Je, ana wazo lolote la mauaji aliyosababisha? Hata yeye anajali?

Katika toleo la Dostoevsky la The Grand Inquisitor, adui anatabiri: "Mwishowe wataweka uhuru wao miguuni mwetu na kutuambia, Tufanye watumwa wako, lakini tulishe."



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

  • Jeffrey A. Tucker

    Jeffrey Tucker ni Mwanzilishi, Mwandishi, na Rais katika Taasisi ya Brownstone. Yeye pia ni Mwandishi Mwandamizi wa Uchumi wa Epoch Times, mwandishi wa vitabu 10, vikiwemo Maisha Baada ya Kufungiwa, na maelfu mengi ya makala katika magazeti ya kitaaluma na maarufu. Anazungumza sana juu ya mada za uchumi, teknolojia, falsafa ya kijamii, na utamaduni.

    Angalia machapisho yote

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone