Brownstone » Jarida la Brownstone » elimu » Kwa nini Kizazi Kizima Kisiifahamu Biolojia ya Seli? 

Kwa nini Kizazi Kizima Kisiifahamu Biolojia ya Seli? 

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Miaka ishirini iliyopita, nilibadilisha taaluma kutoka kwa usimamizi katika Pfizer Pharmaceuticals ili kufundisha sayansi kwa wanafunzi wa shule za upili. Kadiri inavyoweza kusikika, ninafundisha kuleta mabadiliko. Ndiyo maana ninalazimika kukusimulia hadithi - hadithi isiyovutia sana yenye athari kubwa kwa jamii.

Katika kipande cha Jeffrey Tucker 'Nukuu za Chaguo kutoka kwa Kitabu Kipya cha Bill Gates,' Tucker anaandika: "Kadiri idadi ya watu inavyoathiriwa kidogo na pathojeni isiyo kali, ndivyo wanavyokuwa katika hatari zaidi katika siku zijazo kwa matokeo mabaya zaidi. Tafadhali usichoshwe na ukaguzi huu kwa sababu tayari unajua hili. Inafundishwa kwa kila mtu katika darasa la 9 la biolojia. Na hakuna maana ya kurudia hii hapa, sembuse kuelezea misingi ya kinga ya binadamu. 

Kwa bahati mbaya, tunaweza kudhani tena kuwa raia wetu walioelimishwa na umma wanaweza kufanya maamuzi sahihi kuhusu jambo lolote linalohusiana na kinga ya binadamu . . . au magonjwa ya kuambukiza, chanjo, virusi, na mada nyinginezo nyingi ambazo ni muhimu kwa kufanya maamuzi sahihi katika jamii huru. Hii ni kwa sababu Viwango vya Sayansi ya Kizazi Kijacho (NGSS) ambayo huathiri elimu na tathmini ya zaidi ya theluthi mbili ya wanafunzi wetu wa shule ya umma huacha baadhi ya mada muhimu zaidi za sayansi.

NGSS inauzwa kama viwango vya maudhui ya sayansi ya K–12 - kile ambacho wanafunzi wanapaswa kujua na kuweza kufanya. Majimbo yote isipokuwa sita yamepitisha au kuendeleza elimu yao ya sayansi hadi NGSS.

chanzo: NSTA

Kwa hakika, malengo ya NGSS yalikuwa “. . . ili kuhakikisha kwamba kufikia mwisho wa darasa la 12, wanafunzi wote wanathamini uzuri na maajabu ya sayansi; kuwa na ujuzi wa kutosha wa sayansi na uhandisi ili kushiriki katika mijadala ya umma kuhusu masuala yanayohusiana; ni watumiaji makini wa taarifa za kisayansi na kiteknolojia zinazohusiana na maisha yao ya kila siku. . .” Chanzo: Mfumo wa NGSS, Ukurasa wa 1

Bado NGSS haijumuishi hata maneno muhimu: kinga, magonjwa ya kuambukiza, pathojeni, virusi, chanjo, teknolojia ya kibayoteknolojia, na uhandisi jeni.. Unaweza tafuta NGSS

Je! shirika wakiongozwa na Louis Gerstner, Mkurugenzi Mtendaji wa zamani wa IBM na RJR Nabisco, na kuungwa mkono na Chama cha Magavana wa Kitaifa kuja kukuza na kukuza viwango vya sayansi kwa kuachwa wazi kama hii?

Viwango vya Sayansi ya Kizazi Kijacho si tu kwamba vimeshindwa kufikia malengo yake yanayodaiwa, bali vimewanyima wanafunzi wetu, na wapiga kura wa siku zijazo, ujuzi na uelewa wa chini unaohitajika ili kushiriki katika majadiliano yenye maana ya mada muhimu zinazohusiana na sayansi za siku hizi: COVID, SARS. -Virusi vya CoV-2, chanjo/chanjo, maambukizi ya magonjwa ya kuambukiza, marekebisho ya vinasaba, uzazi wa binadamu na kiinitete, uamuzi wa jinsia, n.k. 

Kwa hivyo, mwalimu anapaswa kufanya nini? Nina bahati ya kufanya kazi katika wilaya ya shule ambayo inaruhusu kubadilika ili kuendeleza masomo kwa wanafunzi wangu. Kwa mfano, nimeunganisha mjadala wa dhana muhimu za biolojia, kama vile elimu ya kinga ya mwili, katika uzoefu wa kujifunza darasani. Lakini uhuru sio hatari kwa kazi ya mwalimu. 

Mwaka jana, mtu fulani alitoa malalamiko bila jina kwa wasimamizi wa shule yangu kuhusu mjadala wetu wa darasa kuhusu mambo ya kibayolojia ambayo yanasababisha uwezekano wa kupata kinga ya mifugo dhidi ya COVID. Jambo la msingi kwa usimamizi wa shule: Je, hii ni sehemu ya mtaala?

Ingawa shule zinaweza kuongezea mitaala yao kwa mada ambazo si sehemu ya NGSS, tathmini sanifu za serikali zinashinikiza wilaya za shule punguza mtaala. Athari ya shinikizo hili ni kubwa zaidi ambapo shule zimeorodheshwa kwa alama sanifu za mtihani. 

Nilipata matokeo ya upimaji sanifu wakati wa miaka yangu ya kwanza ya kufundisha. Baiolojia ya wanyama na mifumo ya binadamu, ambayo wakati huo haikuwa sehemu ya viwango vya serikali, ilikatwa kipande kwa kipande kutoka kwa mtaala wa biolojia kwani alama za sayansi ya jimbo la wilaya yetu zilikuwa chini kidogo kuliko zile za wilaya "iliyoshindana". 

Labda mapengo katika darasa la 9 la baiolojia yenye msingi wa NGSS yanaweza kujazwa ikiwa tutawahimiza wanafunzi wetu wengi wa shule ya upili kujiandikisha katika kozi za juu kama vile Biolojia ya AP ya Bodi ya Chuo? 

Oh, subiri, mifumo ya mwili wa binadamu na immunology msingi walikuwa kuondolewa kutoka Mtaala wa Biolojia wa AP katika kipindi hicho NGSS ilizinduliwa. 

Lakini hiyo ni hadithi nyingine kabisa.



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

  • John Vellardito

    John amekuwa akifundisha wanafunzi katika kozi mbalimbali za biolojia katika Shule ya Upili ya Greenwich, CT tangu 2003, ikijumuisha Kanuni za UConn za Biolojia kama Mkufunzi aliyeidhinishwa wa Uzoefu wa Chuo cha Mapema. Ana Shahada ya Kwanza ya Biolojia kutoka Chuo Kikuu cha Binghamton, MBA kutoka Chuo cha Iona, na Shahada ya Uzamili ya Baiolojia kutoka Chuo cha St. Joseph. Kabla ya kubadilisha taaluma ili kufundisha, alikuza uwezo wa timu mpya ili kuboresha na kuvumbua upataji wa kimataifa wa data na taarifa kama Mkurugenzi, Usimamizi wa Maarifa na Taarifa za Biashara katika Kikundi cha Madawa cha Pfizer, New York.

    Angalia machapisho yote

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone