Brownstone » Jarida la Taasisi ya Brownstone » Maisha Yanatisha na Hali Inazidi Kuwa Mbaya zaidi
Serikali inafanya mambo kuwa mabaya zaidi

Maisha Yanatisha na Hali Inazidi Kuwa Mbaya zaidi

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Katikati ya miaka ya 1980, mara kwa mara niliendesha mwendo wa kasi 10 kati ya Shule ya Sheria ya Rutgers huko Newark, NJ's Central Ward na ghorofa yangu ya Kearny maili mbili kutoka. Mara nyingi nilisoma katika maktaba ya shule ya sheria hadi 11 PM.

Saa hiyo katika siku moja ya baridi-siyo baridi-mwishoni mwa Januari Ijumaa usiku, nilisubiri na baiskeli yangu mbele ya shule ili kumtembeza mpenzi wangu hadi kwenye basi la NJ Transit Number 76 Hackensack upande ule mwingine wa karibu wa Washington Park. Alikuwa ndani, akichukua vitabu kutoka kwenye kabati lake. Niliposimama kando ya barabara, vijana watatu wa Kilatino, kila mmoja akiwa mfupi kuliko mimi, walinikaribia wakiwa na kofia zilizokuwa zimevutwa kwenye nyuso zao nyingi kwa mashaka. Walikuwa Proto Masker kabla ya mtu yeyote kusikia kuhusu "matone."

Kwa kuzingatia mavazi yao na kwamba karibu hakuna mtu aliyetembea katika sehemu hiyo ya Newark saa hizo na kwamba Nyumba za Columbus, mradi wa ujenzi wa majengo mengi, ya juu, uliojaa uhalifu (na tangu kurushwa kwa baruti) ulikuwa karibu, nilijitayarisha kwa makabiliano. . Nilikuwa nimenunua Ross blue ya chuma $185 na mshahara kutoka kwa kazi ya kiwanda cha kutengeneza chupa cha $4.25/saa. Sikuwa naenda kukabidhi kwa vijana wadogo, wenye ngozi ambao ningeweza kuwapiga. Kujisalimisha kwao kungekuwa chini ya utu wangu.

Waliponifikia, mmoja alishika sehemu ya juu ya fremu ya baiskeli. Nilijikaza kwa mikono yote miwili huku akijaribu kuivuta baiskeli kutoka kwangu. Wa pili alisimama tu hapo. Yule wa tatu alichomoa kisu cha inchi 10 kutoka kwenye mkono wa koti lake. blade iling'aa chini ya taa ya barabarani. Ingawa sikupaswa kushangaa, kuona kwa silaha hiyo kulinishangaza. Kwa kutafakari, nilitoa mkono wangu wa kulia kutoka kwenye baiskeli na kupiga ngumi, tayari kuanza kurusha. Walikimbilia gizani kimyakimya.

Usiku uliofuata, watoto watatu waliokutana na maelezo sawa walimruka mwanafunzi mwenzao kutoka nyuma, wakaweka kisu kirefu kooni na kuiba pochi yake. Usiku wa tatu, walifanya vivyo hivyo kwa profesa.

Siku kadhaa usiku, nilicheza mpira wa vikapu na Newarkers huko Rutgers/Newark's golden, geodesic dome gym, sehemu tano kutoka shule ya sheria. Usiku mmoja wenye joto, wa majira ya kuchipua, nilipokuwa nikirudi kutoka kwenye ukumbi wa mazoezi kuelekea shuleni kuchukua vitabu vyangu karibu saa 10 jioni, niliona wanaume wawili wakubwa, wenye fulana, kitu ishirini na kitu Waamerika wenye asili ya Kiafrika wakiwa wamesimama yadi thelathini mbele yangu chini ya mwanga wa barabarani. vinginevyo mtaa wa Washington Street, kusini mwa mahali tukio la baiskeli lilitokea. Baada ya kujadiliana, mmoja wa wale wanaume wawili alivuka barabara tupu, ili nipite kati yao ili kufika shuleni.

Sikuwa na mwelekeo wa kufanya hivyo. Kwa hivyo, kufikia wakati huo umbali wa yadi ishirini kutoka kwao, nilisimama. Kwa sekunde tano, kama a Kuheshimiana kwa Omaha Wild Kingdom kipindi, mwindaji na windo wote walisimama tuli na kimya, wakitazamana macho kadri inavyowezekana kwa mwanga wa barabarani. Kisha, bila kusema neno lolote, walinirukia moja kwa moja.

Bila mshangao, niliruka na, kwa bahati ni kufungua na bado nikiwa nimevaa viatu vyangu na jasho, nikazikimbia. Kwa kuwa walianza kukimbia kabla yangu, walipata nafasi mara moja; Niliweza kusikia nyayo zao si zaidi ya yadi kumi nyuma yangu. Ilionekana kana kwamba kucheza kandanda kulikuwa kumehisi, tu na dau la juu.

Adrenaline ikitiririka, niliendelea kupiga magoti na miguu yangu. Ndani ya sekunde kumi zilizofuata, pengo kati yetu likasikika kama halijabadilika. Nilikuwa na umri wa miaka 26 na nilikuwa na hali nzuri. Nilikuwa na uhakika kwamba ikiwa hawangeweza kunishika katika yadi 100 za kwanza, hawangeweza kunishika hata kidogo. Walinifukuza kwenye njia ya mshazari kupitia sehemu kubwa ya Washington Park na kuelekea Broad St. isiyo na watu. Baada ya takriban yadi 75 zaidi, nilikuwa nimewafungulia pengo kubwa la kutosha hivi kwamba nyayo zao zilififia zaidi. Nilitazama nyuma kwa mara ya kwanza na kuwaona wakivunja hatua, wameshindwa. Niliwapigia kelele gizani: “Polepole sana! Kata tamaa!"

Kwa kujibu, walinilaani. Lakini ukweli ulijieleza wenyewe. Mara kwa mara nikitazama juu ya bega langu, kwa sababu waliendelea kukimbia baada yangu, nilikimbia kuzunguka jengo la kifahari, refu, la rangi ya kahawia iliyokoza la kampuni ya simu na kusuka kwenye barabara za nyuma, kisha nikavuka Barabara Kuu ya McCarter hadi Bridge St. Bridge kama robo maili. , ambapo nilivuka mto na kuliacha jiji, watu waliokuwa wakinifuata wakiwa wamepoteza mwelekeo wangu.

Hapo awali, nilikatishwa tamaa kwamba sikuweza kuingia shuleni kuchukua vitabu vyangu au kuendesha baiskeli yangu, ambayo pia ilihifadhiwa huko, nyumbani. Lakini hivi karibuni niliamua kuwa ni bora, kama wanasema juu ya mashindano ya michezo, kuishi na kusonga mbele, kuliko kusoma kwa masaa kadhaa na kwamba ningeamka mapema siku inayofuata na kwenda shuleni. Mbali na hilo, ilijisikia vizuri kuwashinda watu ambao walitaka, na walidhani wangeweza, kuniumiza. Nililala nikiwa na furaha, ingawa sikuwa tayari kwa darasa. Inasikitisha sana kwamba Mama yangu hakuweza kuniandikia barua iliyoeleza kwa nini maprofesa wangu hawapaswi kunipigia simu.

Mwaka mmoja kabla, pia nilikuwa nimefukuzwa na mtu mwingine wa mjini akiwa na chupa ya bia ya aunzi 40 ambayo alikuwa ameichota kutoka kwenye pipa la takataka la West Side/Manhattan na kuivunja ili kuipiga silaha baada ya kupeleka uso wake kando ya barabara kwa sababu yeye alikuwa amenichokoza kwa namna ambayo nikaona haikubaliki. Hiyo ni hadithi ndefu zaidi.

Mambo mabaya zaidi yametokea kwa watu niliowafahamu katika sehemu nilizozijua. Jirani yangu wa jirani alipigwa risasi karibu na bastola ya hali ya juu, akiwa amekufa kichwani, alipokuwa akipeleka mkate huko Paterson, katika ujirani uleule ambapo, na mwaka mmoja baadaye, nilikuwa nimeendesha lori la maziwa. Nilimjua na kumpenda mwanamume mwingine anayeitwa James Wells ambaye alipigwa hadi kufa mwaka wa 2015 kwenye kipande cha barabara ya Trenton ambacho nilikuwa nimepitia mara nyingi. Jamaa wa karibu alirukwa na kupigwa vibaya na vijana watano wa Kilatino kwenye jukwaa nililozoea la Fordham Road/Bronx mwishoni mwa Machi 2010 usiku. Rafiki yangu ameuawa kwenye ajali ya gari, mwingine amepooza baada ya kudondoka kutoka kwenye mti aliokuwa akipanda akiwa na umri wa miaka kumi, na mwingine—mtunza mazingira—ambaye mti aliokuwa akiukata umeanguka na kumuua. . Nimeona mvulana nisiyemjua akipigwa risasi umbali wa yadi 20 kutoka kwangu na kuvuja damu kwenye barabara ya NYC. Mnamo Julai, 1990. Nilibaki nikielea ndani, na nikaogelea kutoka kwenye mkondo wa maji wa Jersey Shore ambao uliwabeba vijana wengine watano hadi vifo vya jioni.

Ninashuku kwamba baadhi yenu mnajua watu wengine ambao wameuawa au kujeruhiwa kwa njia hizi, au nyinginezo.

Maisha wakati mwingine yanaweza kuwa hatari. Muda na ubora wa maisha ya mtu hutegemea, angalau kwa sehemu, juu ya tathmini nzuri ya hatari. Nimekuwa na simu zingine za karibu za mijini pamoja na matukio kadhaa yaliyotokea wakati wa kupanda kwa miguu kwa umbali mrefu na safari za nyikani peke yangu kwa sababu nimeenda maeneo ambayo watu wengine huepuka. Hata hivyo, bado niko hapa. Licha ya kile ambacho baadhi ya watu wanaonijua wanaweza kusema—kwa kushangaza, wengi wao walikuwa wadunga wa mRNA—kwa ujumla mimi hutathmini hatari vizuri. Najua uwezo wangu. Na labda nimekuwa nikiangaliwa.

Bila kujali, kutathmini hatari haimaanishi kuepuka athari yoyote ya hatari. Kwa ujumla, na haswa katika miaka mitatu iliyopita, hofu na usalama umeenda mbali sana. Ingawa nimekuwa katika hali mbaya na pia kuwa na watu wengine ninaowajua, hawa wanajitokeza kwa sababu wao ni nadra. Nimekuwepo kwa zaidi ya siku na usiku 20,000 na wengine wengi pia. Wale wanaoishi kwa muda wa kutosha na kutumia muda wa kutosha kwa miguu katika mazingira ya kipato cha chini au wanaofanya mambo peke yao katika asili watapata angalau shida fulani.

Wakati wa hotuba ya televisheni ya miaka ya 1980, nilimsikia Jesse Jackson akitoa sitiari kwamba meli hazijatengenezwa ili zibaki salama katika bandari zao. Alisema wanahitaji kujitosa baharini, ambako upepo na maji vinaweza kuwa na msukosuko na hatari. Umati mkubwa, ulioongozwa na roho ulisikiza kibali chake. Walakini, wakati wa Kashfa, wengi ambao walishangilia ujumbe wake bila shaka waliogopa sana hata kujitosa kununua mboga. Nadhani mtu hapaswi kuchukua hotuba za kisiasa, au watazamaji wao, kwa umakini sana.

Lakini The Rev—ambaye pia nilimwona/kumsikia akizungumza-karibu huko Newark mwaka wa 1984—alikuwa sahihi: kuishi kikamilifu na kwa kujenga miongoni mwa wengine, ni lazima wanadamu waingie katika hatari fulani. Baadhi ya watu lazima wafanye kazi hatari, kama vile kusafirisha ghetto, kukata miti au kuezeka paa, n.k.—Nina—ili tu kulipa bili zao. Na watu muhimu - haswa watoto - lazima wapande miti, waendeshe baiskeli na kuogelea, et al. Watu wanaojifunga pingu kupitia usalama uliokithiri ni kama Papillon alipatikana kuwa wakati wa Ndoto yake ya Giza la Nafsi, na hatia ya kupoteza maisha yao. Wale waliounga mkono kufungwa nyingine watu kulingana na virusi vya kupumua wanastahili kupuuzwa na kudharauliwa. 

Kuchukua hatari zinazofaa huleta faida. Kwa kwenda, kwa miguu, mahali ambapo wengine wengi hawaendi, hasa katika miji ya Amerika Kusini na Marekani, ikiwa ni pamoja na Newark, Trenton na New Brunswick, nimekutana na watu wachangamfu, wenye ufahamu, wenye vipaji na wa kufurahisha. Vile vile, nikiwa nje peke yangu msituni au baharini, nimeona au uzoefu wa mambo ya kushangaza. Kwa kucheza michezo, pia nimetumia wakati na watu wengi ambao singekutana nao. Wakati nikifanya hivyo, nimevunja mifupa na kuendeleza mishtuko kadhaa. Lakini bado niko hapa nina umri wa miaka 65, ninatembea kikamilifu na maumivu na bila dawa. Mimi ni mzima wa afya kwa sehemu kubwa kwa sababu nimekuwa hai na kuchukua nafasi na uvimbe fulani, badala ya kuwa wazembe, woga au tahadhari kupita kiasi. 

Wakati mwingine tathmini ya hatari inajumuisha kuwa tayari kupinga majaribio ya wengine ya kukutisha. Watu wengi, kama wezi wengine wa baiskeli, hutoa vitisho ambavyo hawako tayari au hawawezi kuunga mkono. Mtu lazima atambue wakati hii inatokea. Miaka mitatu iliyopita imeonyesha ni kwa kiasi gani watu na serikali wataenda na kuharibu mambo kwa wengine ikiwa wale wanaowatisha hawatasema “Hapana” kwa upuuzi wao. Ikiwa watu wengi zaidi wangesimama imara, “viongozi” hao wangeanguka na kufedheheshwa inavyostahili. 

Uzoefu wangu, pamoja na ujuzi fulani wa Biolojia na data ya msingi na uelewa wa kimsingi wa takwimu, ndiyo sababu nilipinga "kupunguza Covid-1" kuanzia Siku ya XNUMX. Ni lazima watu wachukue hatari fulani na wajitegemee au waishi maisha ya kuchosha na ya unyenyekevu. . Wale walionunua katika usalama wa Covid walipuuza gharama nyingi za kibinadamu za kuwafungia watu majumbani mwao na kufunga maeneo ya mikutano. Hasa, ibada ya Covid ilipuuza fursa na uzoefu usioweza kubadilishwa ambao woga wao na upunguzaji ulioamriwa uliiba kutoka kwa watu wengi. nyingine watu. 

Kando na gharama hizi za fursa, Covophobia imeweka gharama kubwa za kiuchumi. Matrilioni yaliyotumiwa katika upunguzaji usio na maana wa Covid yameharibu sana uchumi wa Amerika. Tunakumbwa na mfumuko wa bei wa juu, kushindwa kwa benki na kuhama kutoka kwa dola kama sarafu kuu duniani. Wengi wanatabiri mdororo mkubwa wa uchumi. Mdororo mkubwa wa uchumi unaua watu wengi. Kuepuka shida fulani kunaweza kusababisha shida kubwa zaidi. 

Kwa muda wa miaka mitatu iliyopita, sikuwahi kuogopa viini vya raia wenzangu. Kubadilishana vijiumbe maradhi ni sehemu ya uzoefu na biashara ya binadamu. Watu wengine wanaweza kuniambukiza. Ninaweza, kwa upande wake, kuwaambukiza wengine. Ndivyo maisha yalivyo. Watu walikuwa wanaelewa hili. 

Uhai wa karibu wa ulimwengu wote pia ni jinsi maisha yalivyo. Watu walipaswa kuona kwamba virusi vya corona vinaleta hatari ndogo tu. Hata kwa kutumia takwimu rasmi za uwongo, virusi vya miaka mitatu iliyopita huua mtu mmoja tu kati ya 5,000 walioambukizwa chini ya miaka 65; yule mtu wa nje alikuwa mgonjwa kwa kuanzia. Viwango vya kuishi kwa wale kati ya 65 na 80 havikuwa mbaya zaidi. Takriban kundi la 80-plus pia lilinusurika. Wazo la kwamba virusi vya corona vina hatari kwa wote limekuwa uwongo mkubwa wa serikali/vyombo vya habari uliomezwa na watu wepesi ambao wanaishi maisha yasiyo salama.

Watu walipaswa kula vizuri na kufanya mazoezi nje na kuelewa kuwa mifumo ya kinga ni nzuri sana. Pia walipaswa kuona ni matukio ngapi ya maisha waliyokuwa wakiyaacha—au kuwafanya wengine kukata tamaa—kwa kuunga mkono kwa upumbavu hatua za “kupunguza” potofu. Kujificha nyumbani kwako au kuvaa barakoa hakutaangamiza virusi kamwe. 

Wala risasi za mRNA hazikuwa muhimu, zisizofaa sana au salama. Na ingawa wengine walitishia kuchukua riziki kutoka kwa waliokataa mRNA, wale walio chini ya mamlaka ya jab walipaswa kukataa kudungwa sindano na kuthubutu waajiri wao kutafuta watu wengine wenye ujuzi na kutegemewa badala yake. Katika kipindi cha miaka 50 iliyopita, wafanyakazi wengi walioachishwa kazi ambao hawakuwa na tija na hawakustahili zaidi kuliko wale wasiofanya kazi kwa bidii wamerejeshwa kazini na malipo ya nyuma katika mazingira mengine.

Katika kipindi cha miaka mitatu iliyopita, serikali iliiba baiskeli ya jamii. Na heshima yake. Kwa sababu wapumbavu, watu waoga waache.

Imechapishwa kutoka Kijani kidogo



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone