Brownstone » Jarida la Taasisi ya Brownstone » Uvujaji wa Maabara: Viwanja na Miradi ya Jeremy Farrar, Anthony Fauci, na Francis Collins

Uvujaji wa Maabara: Viwanja na Miradi ya Jeremy Farrar, Anthony Fauci, na Francis Collins

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Jeremy Farrar ni profesa wa zamani katika Chuo Kikuu cha Oxford na mkuu wa Wellcome Trust, mfadhili mwenye ushawishi mkubwa na asiyekuwa wa serikali wa utafiti wa matibabu nchini Uingereza na mwekezaji mkubwa katika makampuni ya chanjo. 

Watu wengine wanamchukulia Farrar kama Anthony Fauci wa Uingereza. Alikuwa na mengi ya kufanya na majibu ya janga hilo, pamoja na kufuli na maagizo nchini Uingereza. Kwa shida nzima ya janga hilo, amekuwa akiwasiliana na wenzake ulimwenguni kote. Amewahi aliandika kitabu (ilionekana Julai 2021 lakini labda iliandikwa katika chemchemi) juu ya uzoefu wake na janga hili. 

I imekaguliwa tayari. 

Kwa ujumla, kitabu hiki ni cha mkanganyiko, kinaunga mkono kwa nguvu kufuli bila hata kuwasilisha sababu wazi ya kwanini, sembuse ramani ya barabara ya jinsi ya kutoka kwa kufuli. Ninaapa unaweza kusoma kitabu hiki kwa uangalifu mbele hadi nyuma na usijue chochote zaidi kuhusu magonjwa ya milipuko na mwendo wao kuliko ulivyokuwa hapo mwanzo. Kwa maana hii, kitabu ni kutofaulu kabisa, ambayo labda inaelezea kwa nini inazungumzwa kidogo. 

Hiyo ilisema, kitabu hicho kinafichua kwa njia zingine, ambazo zingine sikushughulikia katika ukaguzi wangu. Anawasilisha kwa uangalifu tukio hilo mwanzoni mwa janga hilo, pamoja na hofu kubwa ambayo yeye, Fauci, na wengine walikuwa nayo kwamba virusi havikuwa vya asili. Huenda iliundwa katika maabara na kuvuja, kwa bahati mbaya au kimakusudi. Matarajio haya ya kushangaza ni nyuma ya sentensi za kushangaza zaidi kwenye kitabu, ambazo ninanukuu hapa:

Kufikia wiki ya pili ya Januari, nilianza kutambua ukubwa wa kile kilichokuwa kikitokea. Pia nilikuwa nikipata hisia zisizofurahi kwamba baadhi ya habari zinazohitajika na wanasayansi kote ulimwenguni kugundua na kupambana na ugonjwa huu mpya hazikuwa zikifichuliwa haraka iwezekanavyo. Sikujua wakati huo, lakini wiki chache zilizojaa hasira zilikuwa mbele.

Katika wiki hizo, nilichoka na kuogopa. Nilihisi kana kwamba ninaishi maisha ya mtu tofauti. Katika kipindi hicho, ningefanya mambo ambayo sikuwahi kufanya hapo awali: kupata simu ya kuchoma moto, kufanya mikutano ya siri, kuweka siri ngumu. Ningekuwa na mazungumzo ya kina na mke wangu, Christiane, ambaye alinishawishi tuwafahamishe watu wa karibu zaidi kinachoendelea. Nilimpigia simu kaka na rafiki yangu wa karibu kuwapa namba yangu ya muda. Katika mazungumzo ya kimya kimya, nilichora uwezekano wa mgogoro wa kiafya unaokuja duniani ambao unaweza kusomwa kama ugaidi wa kibayolojia.

'Ikiwa lolote litanipata katika majuma machache yajayo,' niliwaambia kwa woga, 'hivi ndivyo mnavyohitaji kujua.'

Inaonekana kama filamu ya kusisimua! Simu ya kuchoma? Mikutano ya siri? Ni nini kinaendelea hapa? Ikiwa kweli kulikuwa na virusi kwenye shida na shida inayokuja ya afya ya umma, kwa nini msukumo wako wa kwanza usiwe, kama mtu maarufu na kadhalika, kuandika juu yake, waambie umma kila kitu unachojua, wajulishe kila afisa wa afya ya umma. , kufungua na kuwatayarisha watu, na kuanza kazi kutafuta matibabu yanayoweza kuokoa maisha? Kwa nini usichunguze mara moja idadi ya watu wa hatari na kuwafahamisha watu na taasisi kuhusu jibu bora linalowezekana?

Je! vazi hili lote linahusu nini? Inaonekana kama mwanzo mbaya kwa sera ya umma inayowajibika. 

Sura inayofuata inafichua baadhi ya usuli kwa dudgeon hii yote ya juu:

Katika wiki iliyopita ya Januari 2020, niliona gumzo la barua pepe kutoka kwa wanasayansi nchini Merika wakipendekeza virusi hivyo vilionekana kama vimeundwa kuambukiza seli za binadamu. Hawa walikuwa wanasayansi waaminifu waliopendekeza uwezekano wa ajabu, na wa kutisha wa kuvuja kwa bahati mbaya kutoka kwa maabara au kutolewa kwa makusudi….

Ilionekana kuwa ni sadfa kubwa kwa virusi vya corona kuzuka huko Wuhan, jiji lenye watu wengi zaidi. Je, riwaya mpya ya virusi vya corona inaweza kuwa na uhusiano wowote na masomo ya 'kupata kazi' (GOF)? Hizi ni tafiti ambazo virusi hutengenezwa kimakusudi ili kuambukiza zaidi na kisha kutumika kuambukiza mamalia kama ferreti, kufuatilia jinsi virusi vilivyobadilishwa huenea. Zinafanywa katika maabara za kontena za hali ya juu kama ile ya Wuhan. Virusi ambazo huambukiza ferrets pia zinaweza kuambukiza wanadamu, haswa sababu ferrets ni mfano mzuri wa kusoma maambukizo ya wanadamu hapo awali. Lakini tafiti za GOF daima hubeba hatari ndogo ya kitu kwenda vibaya: virusi kuvuja nje ya maabara, au virusi kumwambukiza mtafiti wa maabara ambaye kisha huenda nyumbani na kueneza….

Coronavirus ya riwaya inaweza hata isiwe riwaya hiyo hata kidogo. Huenda iliundwa miaka iliyopita, ikawekwa kwenye friji, na kisha ikatolewa hivi majuzi na mtu ambaye aliamua kuifanyia kazi tena. Na kisha, labda, kulikuwa na ... ajali? Maabara yanaweza kufanya kazi kwa miongo kadhaa na mara nyingi huhifadhi sampuli kwa muda mrefu tu. Mnamo mwaka wa 2014, bakuli sita za zamani za virusi vya variola vilivyogandishwa, vinavyosababisha ugonjwa wa ndui, viligunduliwa katika maabara huko Maryland, Marekani; ingawa sampuli za miaka ya 1950, bado zilijaribiwa kuwa na DNA ya variola. Baadhi ya virusi na vijidudu hustahimili kwa njia ya kutatanisha. Ilionekana kuwa ya kichaa lakini mara tu unapoingia kwenye mawazo inakuwa rahisi kuunganisha vitu ambavyo havihusiani. Unaanza kuona muundo ambao upo tu kwa sababu ya upendeleo wako wa kuanzia. Na upendeleo wangu wa mwanzo ulikuwa kwamba ilikuwa isiyo ya kawaida kwa tukio la spillover, kutoka kwa wanyama hadi kwa wanadamu, kupaa kwa watu mara moja na kwa kuvutia - katika jiji lenye biolab. Sifa moja kuu ya kimolekuli ya virusi ilikuwa eneo katika mfuatano wa jenomu inayoitwa tovuti ya furin cleavage, ambayo huongeza uambukizi. Virusi hivi vya riwaya, vinavyoenea kama moto wa nyika, vilionekana kuwa vimeundwa ili kuambukiza seli za binadamu….

Wazo kwamba pathojeni isiyo ya asili, inayoambukiza sana ingeweza kutolewa, ama kwa bahati mbaya au kwa kubuni, ilinifanya niingie katika ulimwengu ambao sikuwa nimepitia hapo awali. Suala hili lilihitaji uangalizi wa haraka kutoka kwa wanasayansi - lakini pia lilikuwa eneo la usalama na huduma za kijasusi….

Nilipomwambia Eliza kuhusu mashaka juu ya chimbuko la virusi hivyo vipya, alishauri kwamba kila mtu anayehusika katika mazungumzo hayo hafifu anapaswa kuinua ulinzi wetu, kwa kuzingatia usalama. Tunapaswa kutumia simu tofauti; epuka kuweka vitu kwenye barua pepe; na kuacha anwani zetu za kawaida za barua pepe na anwani za simu.

Kumbuka, tunazungumza hapa kuhusu wiki ya mwisho ya Januari. Wataalamu wakuu duniani walikuwa wakiishi kwa hofu kwamba huu ulikuwa uvujaji wa maabara na labda wa kimakusudi. Hii iliwateketeza kabisa, tukijua vizuri kwamba ikiwa hii ni kweli, tunaweza kuona kitu karibu na vita vya ulimwengu vinavyoendelea. Na kisha swali linakuja juu ya uwajibikaji. 

Wacha tuende kwenye sura inayofuata:

Siku iliyofuata, niliwasiliana na Tony Fauci juu ya uvumi juu ya asili ya virusi na nikamuuliza azungumze na Kristian Andersen huko Scripps. Tulikubaliana kwamba kundi la wataalamu lilihitaji kulichunguza kwa haraka. Tulihitaji kujua ikiwa virusi hivi vilitoka kwa maumbile au vilitokana na malezi ya kimakusudi, ikifuatiwa na kutolewa kwa bahati mbaya au kimakusudi kutoka kwa maabara ya BSL-4 iliyo katika Taasisi ya Wuhan ya Virology. 

Kulingana na wataalam walichofikiria, Tony aliongeza, FBI na MI5 zingehitaji kuambiwa. Nakumbuka kuwa na wasiwasi kidogo kuhusu usalama wangu binafsi wakati huu. Sijui niliogopa nini. Lakini mkazo uliokithiri hautoi kufikiria kwa busara au tabia ya kimantiki. Nilikuwa nimechoka kwa kuishi katika ulimwengu mbili sawia - maisha yangu ya kila siku huko Wellcome huko London, na kisha kurudi nyumbani Oxford na kuwa na mazungumzo haya ya siri usiku na watu wa pande tofauti za ulimwengu. 

Eddie huko Sydney angefanya kazi wakati Kristian huko California alipokuwa amelala, na kinyume chake. Sikuhisi tu kana kwamba nilikuwa nikifanya kazi kwa siku ya saa 24 - nilifanya hivyo. Zaidi ya hayo, tulikuwa tukipokea simu usiku kucha kutoka kote ulimwenguni. Christiane alikuwa akihifadhi shajara na kurekodi simu 17 kwa usiku mmoja. Ni vigumu kuzima simu za usiku kuhusu uwezekano wa kuvuja kwa maabara na kurudi kulala. 

Sikuwahi kupata shida kulala hapo awali, jambo ambalo linatokana na kutumia kazi kama daktari katika huduma muhimu na dawa. Lakini hali ya virusi hivi mpya na alama za swali la giza juu ya asili yake zilihisi kulemea kihemko. Hakuna hata mmoja wetu aliyejua nini kitatokea lakini tayari mambo yalikuwa yameongezeka na kuwa dharura ya kimataifa. Zaidi ya hayo, ni wachache wetu tu - Eddie, Kristian, Tony na mimi - sasa tulikuwa tunajua habari nyeti ambayo, ikiwa itathibitishwa kuwa ya kweli, inaweza kuanzisha mfululizo wa matukio ambayo yangekuwa makubwa zaidi kuliko yeyote kati yetu. . Ilihisi kana kwamba dhoruba ilikuwa ikikusanyika, ya nguvu zaidi ya kitu chochote nilichokuwa nimepitia na ambayo hakuna hata mmoja wetu aliyeweza kudhibiti.

Naam, tunaenda. Kulikuwa na shaka kwamba Fauci na kadhalika walitumiwa na hofu kwamba hii ilikuwa uvujaji wa maabara kutoka kwa wenzao na marafiki huko Wuhan? Je, amekanusha hili? Sina hakika lakini akaunti hii kutoka Farrar ni uthibitisho wa ajabu kwamba kugundua asili ya virusi ndio ilikuwa wasiwasi mkubwa kutoka kwa wanasayansi hawa rasmi na wenye ushawishi kwa sehemu ya mwisho ya Januari hadi Februari. Badala ya kufikiria juu ya mambo kama vile "Tunawezaje kuwasaidia madaktari kushughulikia wagonjwa?" na "Ni nani aliye hatarini kwa virusi hivi na tuseme nini kuhusu hilo?", Walitumiwa kwa kugundua asili ya virusi na kuficha kutoka kwa umma kile walichokuwa wakifanya. 

Tena, sitafsiri mambo hapa. Ninanukuu tu kile Farrar anasema katika kitabu chake mwenyewe. Anaripoti kwamba wataalam aliowashauri walikuwa na uhakika wa 80% kuwa ilitoka kwa maabara. Wote walipanga mkutano wa mtandaoni tarehe 1 Februari 2020. 

Patrick Vallance alivijulisha vyombo vya upelelezi juu ya tuhuma hizo; Eddie alifanya vivyo hivyo huko Australia. Tony Fauci alinakili katika Francis Collins, ambaye anaongoza Taasisi za Kitaifa za Afya za Marekani (Taasisi ya Kitaifa ya Mizio na Magonjwa ya Kuambukiza, ambayo Tony anaongoza, ni sehemu ya NIH). Tony na Francis walielewa unyeti mkubwa wa kile kilichopendekezwa,…

Siku iliyofuata nilikusanya mawazo ya kila mtu, ikiwa ni pamoja na watu kama Michael Farzan, na nikawatumia barua pepe Tony na Francis: “Katika masafa kama 0 ni asili na 100 ni kutolewa - nina miaka 50 kwa uaminifu! Nadhani yangu ni kwamba hii itabaki kuwa ya kijivu, isipokuwa kama kuna ufikiaji wa maabara ya Wuhan - na ninashuku kuwa haiwezekani!

Majadiliano na uchunguzi huu unaendelea kwa mwezi mzima wa Februari. Hii inaeleza mengi kuhusu kwa nini maafisa wa afya katika nchi nyingi walikuwa wakiingia katika hali ya hofu badala ya kushughulikia kwa utulivu tatizo linalojitokeza katika afya ya umma. Walitumia nguvu zao zote katika kutambua asili ya virusi. Je, walikuwa na wasiwasi kwamba wangehusishwa kutokana na mahusiano ya kifedha? Sijui kabisa na Farrar haendi katika hilo. 

Bila kujali, iliwachukua mwezi mzima kabla ya kundi hili dogo hatimaye kutoka na kile kilichoonekana kuwa karatasi ya uhakika inayoonekana katika Nature: Asili ya karibu ya SARS-CoV-2. Tarehe ambayo ilionekana ilikuwa Machi 17, 2020. Hiyo ilikuwa siku iliyofuata tangazo la kufuli nchini Marekani. Sisi sasa unajua kwamba karatasi hiyo iliandikwa mapema Februari 4, na kupitia rasimu nyingi katika wiki zijazo, pamoja na mabadiliko ya Anthony Fauci mwenyewe. Karatasi hiyo tangu wakati huo imejadiliwa sana. Halikuwa neno la mwisho. 

Kinachonigusa zaidi katika kufikiria tena juu ya wazo la uvujaji wa maabara ni yafuatayo. Wakati wa wiki muhimu zaidi zinazoongoza kwa kuenea kwa wazi kwa virusi huko Kaskazini-Mashariki mwa Merika, na kusababisha mauaji ya kushangaza katika nyumba za wauguzi kwa sababu ya sera mbaya ambazo zilishindwa kuwalinda walio hatarini na hata kuwaambukiza kwa makusudi, maafisa wa afya ya umma huko. Amerika na Uingereza hazikutumiwa na majibu sahihi ya kiafya lakini kwa hofu ya kushughulika na uwezekano kwamba virusi hivi vilitengenezwa na mwanadamu nchini Uchina. 

Walijadili kwa siri. Walitumia simu za kuchoma moto. Walizungumza tu na wenzao waliowaamini. Hii iliendelea kwa zaidi ya mwezi kutoka mwishoni mwa Januari 2020 hadi Machi mapema. Ikiwa virusi hivi vilitoka kama uvujaji wa maabara au la katika kesi hii sio suala kubwa; hakuna swali kwamba Farrar, Collins, Fauci, na kampuni wote waliamini kwamba kuna uwezekano na hata uwezekano, na walitumia wakati wao na nguvu kupanga njama. Hofu hii iliwatafuna kabisa wakati huo ambapo kazi yao ilikuwa kufikiria jibu bora zaidi la afya ya umma. 

Labda wakati wao ulipaswa kuwa wa kusema ukweli kama walivyoujua? Kuelezea jinsi ya kukabiliana kwa busara na virusi vinavyokuja? Kuwasaidia watu walio katika mazingira magumu kujilinda huku wakieleza kila mtu kwamba hakuna maana ya kuogopa? 

Badala yake, katikati ya hofu ambayo wote wawili walihisi na kisha kutabiri kwa umma, walihimiza na kupata kufuli kwa uchumi wa dunia, majibu ya sera ambayo hayajawahi kujaribu kwa kiwango hiki kujibu virusi.

Virusi vilifanya kile virusi hufanya, na yote tuliyobaki nayo ni matokeo ya kupendeza ya mwitikio wa janga: mauaji ya kiuchumi, uharibifu wa kitamaduni, vifo vingi visivyo vya lazima, na njia ya ajabu ya karatasi ya kutokuwa na uwezo, woga, usiri, kupanga njama, na. kutojali maswala ya kweli ya kiafya. 



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

  • Jeffrey A. Tucker

    Jeffrey Tucker ni Mwanzilishi, Mwandishi, na Rais katika Taasisi ya Brownstone. Yeye pia ni Mwandishi Mwandamizi wa Uchumi wa Epoch Times, mwandishi wa vitabu 10, vikiwemo Maisha Baada ya Kufungiwa, na maelfu mengi ya makala katika magazeti ya kitaaluma na maarufu. Anazungumza sana juu ya mada za uchumi, teknolojia, falsafa ya kijamii, na utamaduni.

    Angalia machapisho yote

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone