Brownstone » Jarida la Brownstone » Sheria » Vifungo vya Covid Vilikaribia Kuharibu Familia Yangu na Mamilioni ya Wengine

Vifungo vya Covid Vilikaribia Kuharibu Familia Yangu na Mamilioni ya Wengine

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Siku ya Ijumaa, Machi 13, 2020, ni siku ambayo watu wengi watakumbuka kama siku ambayo ulimwengu ulisimama. Wiki mbili ili kunyoosha curve, lakini nilijua vyema zaidi. 

Nilijua maafa yatakayotokea kwa vijana wetu. Niliketi kati ya wenzangu na kulia kwa uchungu. Nilijua ikiwa hatua hizi zingekubalika kwa "wiki mbili," taifa letu lingekuwa linapambana na nguvu ya virusi isiyoweza kuambukizwa kwa miaka. Pandemics hazidumu kwa wiki mbili, hudumu kwa miaka.

Familia yetu ilikuwa imefikia usawaziko usiofaa ambao ungeelekea kwenye taabu. Nilikaa katika hali ya kutoelewana, "Kwa nini tunawabana vijana kwa wazee na wasiojiweza?" Tulijua juu ya utabaka wa hatari kutoka kwa SARS-CoV-2 tangu mwanzo.

Mnamo Machi 2020, binti yangu alikuwa nje ya matibabu ya kulazwa kwa ugonjwa wa anorexia kali kwa miezi mitatu, laana tuliyokuwa tukipigana kwa miaka miwili, ikisambaratika kabisa alipokuwa akiingia mwaka wake wa kwanza wa shule ya upili. Chini ya wiki mbili baada ya kuachiliwa kwake, tulipoteza shabiki wake mkubwa, babu yake, baba yangu. 

Ulimwengu ulipozimika na kupokonya utaratibu wa familia yetu, sikulazimika kuwa gwiji kujua madhara yatakayoipata familia yetu; maumivu makubwa na ugumu huu ungeiletea familia yetu. Familia yetu ilikata tamaa sana, lakini hakuna aliyejali. Ikiwa hatukubaliani na kufuli, tulikuwa wauaji wa bibi.

Mimi si mgeni katika unyogovu, nimefanya udhaifu wa kifamilia kuwa mshirika wangu asiye rafiki. Kwa muda mrefu nilikuwa nimelishwa unyogovu wangu chakula kizuri, mazoezi, mazoezi ya kiroho, na dawa ili kumzuia asifunike kabisa utu wangu. Nilikuwa nimepata fomula yangu, lakini chini ya amri ya serikali ya kukaa nyumbani, hisia za mfadhaiko zilichimba ndani ya nafsi yangu. Nilikuwa na ustadi wa kuketi na yule mnyama na hatimaye kutuliza ghadhabu yake, hata hivyo binti yangu mrembo alianza kucheza dansi akiwa na mshuko-moyo wa kishetani—akaanza kutaka kujiua na kuelekea bulimia.

Ninakaa katika mpaka wa kipekee kati ya nafasi yangu ya kitivo cha kola nyeupe katika chuo kikuu cha tawi la serikali na ndoa yangu na ratiba ya zamu ya kola ya buluu ya mjibuji wa kwanza. "Kaa nyumbani, usije kazini, weka madarasa yako mtandaoni, lakini tafadhali, tafadhali tuma mume wako kwenye nyumba ya moto," viongozi walisema. Je, unamwekaje mtu mgonjwa katika nyumba ya kawaida yenye watoto wanaohitaji baba yao? Je, hoteli zilifunguliwa wakati huo? Maagizo ya kukaa nyumbani hayakuwa na maana katika familia yetu.

Tulikuwa na chakula, tulikuwa na makao, na tuliagiza kompyuta nyingine kwa ajili ya masomo ya shule ya mwanangu. Nilimtuma mtoto wangu mdogo kwa pre-K kwa sababu hiyo haikuwa imefungwa. Nilichunguza data; hakuwa hatarini. Familia yangu haikuwa hatarini kimwili. Tulikuwa na rasilimali, na bado tulikuwa tunatatizika kiakili. Nilihangaikia wanafunzi wangu wa kizazi cha kwanza, kaya za mzazi mmoja, watoto katika nyumba zenye dhuluma, na matineja wote waliotengwa na wapweke. 

Vyombo vya afya vya umma vilienda wapi? Ile niliyofundisha chuo kikuu. Yule anayetambua vipimo nane vya afya. Yule anayekutana na watu pale walipo. Ile ambayo inapatanishwa na upunguzaji wa madhara, mazoezi yanayotegemea ushahidi, na inataka wanafunzi kujua makisio yanayofaa yanayotokana na tafiti za uchunguzi na majaribio. 

Jumbe za matunzo na rasilimali kwa wale waliohitaji zilikuwa wapi—kimwili, kifedha, kijamii, na kiroho?

Niliamini kwamba maumivu yangeisha katika msimu wa vuli wa 2020. Niliamini kwamba watoto wangu wote wangerudi kwenye utaratibu wa shule, na mapambano yetu yangeyeyuka. Ulaya ilikuwa ikifanya hivyo; watoto wao walikuwa hawafi mitaani. Nilidhani shule za kibinafsi za watoto wangu zote zingefunguliwa. 

Wavulana wangu wachanga walihudhuria kibinafsi, lakini kaunti ya bluu ya makazi yetu ilikuwa na nguvu kubwa kuliko fursa yetu. Sikufanya marafiki kupigania binti yangu, nikipigania watoto wote wasio na sauti. Niliandika shule, wasimamizi, idara ya afya ya kaunti, gavana. Nilitumia sifa zangu kwa njia bora nilijua. 

Nilitafiti. Nilisoma. Niliandika. Shule sio dereva wa kuenea kwa magonjwa, watoto wetu hawako hatarini, watoto hawaambukizi walimu, lakini hakuna aliyesikiliza. Tahadhari zilikuwa muhimu zaidi kuliko maendeleo ya kijamii na afya ya akili ya vijana. Nilichanganyikiwa; Bado nina hasira. Hakuna aliyeomba msamaha. Hakuna aliyechukua jukumu. 

Nilipigana lakini haikutosha kwa kijana wangu, na binti yangu hayuko peke yake. Wasichana wachanga walikua mbaya zaidi katika janga hili - ongezeko kubwa la mimba za utotoni ulimwenguni kote, ongezeko la 50% la kulazwa kwa wagonjwa kwa maoni ya kujiua kwa wasichana wachanga huko Merika, na utambuzi mbaya wa magonjwa ya kula uliongezeka kwa 50 hadi 100% kulingana na ripoti tofauti ulimwenguni. . 

Madhara haya ni madogo ukilinganisha na kupotea kwa elimu, unyanyasaji wa kijinsia, ndoa za utotoni, na njaa, haswa kwa wasichana, ulimwenguni kote. Binti yangu amepata nafuu. Yuko kwenye njia ya kustawi. Je, ni taa za vijana wangapi haziangazi tena?

Uharibifu unafanywa. Tufanye nini sasa? Je, tunaufunguaje udhalimu na kuwarudisha vijana wao? Kwa nini tunaendelea kuficha, kufuatilia mawasiliano, kuzuia kumbukumbu, kughairi matukio, na kuamua kujifunza mtandaoni kwa jina la virusi vya ugonjwa ambao hakuna mtu ameweza kudhibiti? Covid ndiye bwana wa vikaragosi; virusi ni kucheka, kama ni kuangalia sisi kucheza na dart kudhibiti uncontrollable. 

Familia yetu inapoanza kutafuta chuo cha siku zijazo, swali sio, elimu bora ni ipi. Maswali tuliyo nayo ni kwamba ni taasisi gani ina uwezekano mkubwa wa kutoa elimu ya ana kwa ana, kumruhusu mtoto wangu kushirikiana na watu wengine, kuvua kinyago chake na kufanya kumbukumbu hizo zote za kichaa zitolewe kwa vizazi vingi vya awali vya wanafunzi wa chuo. 

Sera inahitaji kubadilika mara moja ili kuwapa kipaumbele vijana wetu, kukomesha mizunguko ya upuuzi, wasiwasi, na woga ambao haungewahi kuwa jukumu la watoto wetu kubeba.



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

  • Dawn Hopkins

    Dawn Hopkins ni Profesa Mshiriki wa Kliniki katika Chuo cha Vera Z. Dwyer cha Sayansi ya Afya katika Chuo Kikuu cha Indiana South Bend. Alimaliza elimu yake ya shahada ya kwanza katika Chuo Kikuu cha Dayton katika Sayansi ya Mazoezi kisha Shahada ya Uzamili ya Sayansi katika Fiziolojia ya Mazoezi katika Chuo Kikuu cha Jimbo la Oregon. Alipata Ph.D. katika Biolojia ya Kiini na Molekuli katika Chuo Kikuu cha Notre Dame. Anaandika kwa uwezo wake binafsi.

    Angalia machapisho yote

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone