Brownstone » Jarida la Taasisi ya Brownstone » Je, Lockdowns Ilimaliza Kusoma Shule za Umma?

Je, Lockdowns Ilimaliza Kusoma Shule za Umma?

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Tulihamia wilaya nzuri ya shule. Eneo hilo lilikuwa linaongezeka. Imeundwa kwa ajili ya familia kama zetu, shule zote za umma katika eneo zilipata alama za "A" au "8/10". Kulikuwa na shule mbili za bei ghali sana na za kifahari sana katika eneo hilo. Ilikuwa mahali pazuri pa kulea watoto.

Kwa kurejea nyuma, tulikuwa na matatizo machache na shule za umma. Baadhi ya mitaala ilionekana kuwa ya ujinga, haswa hesabu. Programu zilizotumiwa kuwasiliana na walimu hazikufanya kazi kwa urahisi. Ilikuwa vigumu kwa kiasi fulani kufuatilia mambo ambayo watoto walikuwa wakijifunza, lakini walimu hawakuwa na malalamiko, kwa hiyo hatukufanya lolote.

Mnamo Machi 2020, ulimwengu ulibadilika. Uzoefu wote wa shule ukawa mfululizo wa programu kwenye skrini. Madarasa yalikutana kila siku asubuhi kwenye Zoom. Mtaala wote uliongezwa haraka kwa Schoology wakati wa kufuli kwa wiki mbili. Bado nataka kuiita Shule - ology. Tukawa washirika wa karibu na kichapishi na skana. Zilihitajika kuchanganua na kupakia kazi zilizokamilishwa.

Ufungaji wa awali wa wiki mbili uliongezwa hadi mwisho wa Aprili. Kwa mwezi mmoja tu wa shule baada ya hapo, wilaya ilibaki imefungwa kwa muda wote wa mwaka huo. Shule ingebaki kuwa skrini ya kompyuta. 

Kulikuwa na kiasi kikubwa cha kutokuwa na uhakika. Hatukujua jinsi alama zingefanya kazi. Hatukujua ni lini shule ingefunguliwa tena. Hatukuelewa kabisa jinsi ya kupata na kukamilisha kazi zilizokabidhiwa. Majukumu yalikuwa ya msingi sana na yalipangwa vibaya. Tulikuwa na shaka kwamba tulikuwa tunazipakia kwa usahihi. Hatukuwa walimu. Hatukutarajia kuwa walimu. Tulikuwa na kazi za wakati wote.

Uzoefu wangu na Shule ya Zoom ilikuwa mbaya sana hivi kwamba niliamini kwamba watoto walipaswa kurudi shuleni. Tuliishi Florida, na tulikuwa na bahati kwamba shule zilifunguliwa tena mnamo Agosti mwaka uliofuata. Mkuu wetu wa Mkoa alilazimika kupambana na wilaya yetu kufungua. Kwa kujibu, wilaya ilichelewesha ufunguzi kwa muda mrefu iwezekanavyo kisheria.

Kwa masikitiko yangu makubwa, nguvu ya imani yangu ilinifanya kuwapeleka watoto wangu katika darasa ambalo lilikuwa na vigawanyiko vya plastiki kati ya madawati na vinyago vilivyofunika nyuso zote. Bado nilikuwa mjinga vya kutosha kuamini kwamba watu walitaka hili limalizwe haraka iwezekanavyo na wangechukua hatua kimantiki. Tayari nilikuwa nimekosea, lakini sikuweza kuiona bado.

Maombi machache ya hali ya kawaida yalianguka kwenye masikio ya bodi yetu ya shule. Sikuweza kuelewa, lakini walionekana kufurahia kweli. Kila wakati mamlaka inaweza kupanuliwa, ilikuwa. Licha ya upinzani mkali, maamuzi mara nyingi yalikuwa ya umoja. 

Gavana wetu aliondoa mamlaka yote ya serikali mnamo Septemba 2020, lakini aliruhusu shule kutekeleza mamlaka yake kwa sasa. Bodi ya shule iliahidi kuacha majukumu baada ya Mapumziko ya Krismasi. Nilidhani hiyo ilikuwa busara nami nikakubali. Tulirudi Januari kwa vikwazo sawa. 

Vikao vya bodi vililipuka wakati huo. Ukosefu wa uaminifu wa bodi na kuchanganyikiwa kwa wazazi walikuwa mchanganyiko tete. Mamlaka na tabia zao zilipingwa, bodi ilipunguza maradufu na kuendeleza vizuizi hadi mwisho wa mwaka wa shule.

Hatimaye nilikubali ukweli. Nilizungumza na mwanzilishi wa Shule ya Umbrella, njia ya elimu ya nyumbani. Alikuwa fabulous. Alikuwa amesomea watoto wake nyumbani na alikuwa mwanasaikolojia anayeheshimika. Katika mazungumzo yetu mafupi, alinisadikisha hivyo Shule ya Zoom haikuwa shule ya nyumbani, na kwamba ninapaswa kufikiria upya maoni yangu. Walakini, kwa bahati mbaya, sote tulihitimisha kuwaondoa watoto wangu shuleni ili mwishoni mwa mwaka haingefanya kazi vizuri. Nilikuwa nimesubiri kwa muda mrefu sana.

Watoto wangu walimaliza mwaka huo. Bodi ya shule ilipiga kura kwa kauli moja kuondoa mamlaka yote ya mwaka ujao wa shule. Tulisafiri majira hayo ya kiangazi. Tulikodisha RV. An Mzee Mimi kucheza cello na aliniambia mimi lazima kuandika a blog kusafiri. Nilifanya. Tuliburudishwa. Jaribio la muda mrefu liliisha.

Katika wiki ya kwanza ya mwaka mpya wa shule, wakati wa kuacha shule, mkutano wa dharura uliitishwa. Wazazi hawakuweza kuhudhuria, walikuwa na shughuli nyingi za kuwaacha watoto wao shuleni. Katika kura 3 - 2, bodi ya shule ilirejelea msimamo wao juu ya ufunikaji wa lazima. Masking na hata wagawanyaji wangerudi.

Mara moja niliita Shule ya Mwavuli, na Ijumaa ya juma hilo ilikuwa mwisho wa wakati wetu katika Shule ya Umma. Sitawahi kuwarudisha watoto wangu kwenye shule zinazosimamiwa na umma. Kwa mara ya pili, bila kutarajia, nilikuwa mzazi wa shule ya nyumbani.

The mtaala wa shule ya nyumbani ilikuwa ya ajabu. Vitabu vya historia na sayansi ndivyo ninavyokumbuka shuleni. Wasomaji walikuwa na hadithi za kishujaa zenye mada za maadili ndani yake. Kitabu cha hesabu kilikuwa bora zaidi ambacho nimewahi kuona. Kitabu cha Kiingereza kilijumuisha mchoro wa sentensi ambao nililazimika kujifunza upya. Kulikuwa na mwandiko, laana, sanaa, na uandishi wa ubunifu wa muda mrefu.

Tulipofanya kazi katika mtaala wa shule ya nyumbani, niligundua mambo kadhaa. Watoto wangu hawakuwa wamewahi kuleta nyumbani kitabu cha kiada. Hakukuwa na kazi za sura za kusoma kwa historia au sayansi. Kile kilichokuja nyumbani kutoka kwa shule ya umma kwa kawaida kilikuwa karatasi moja ya aina fulani. Mada ya kushughulikiwa mbele, maswali kadhaa nyuma, na kisha kusahaulika mara moja kwa niaba ya karatasi inayofuata.

Watoto wangu walijitahidi. Mkubwa wangu, ambaye alikuwa darasa la nne, hakuwa na ufahamu wa fonetiki. Sauti zilifundishwa katika mwaka ulioingiliwa na Shule ya Zoom. Kuandika sentensi kamili ilikuwa ngumu. Hakuweza kueleza kitenzi au nomino ilikuwa nini. Hakujua hata vokali. Alikuwa amefaulu kila daraja katika Shule ya Umma bila tukio. 

Kusoma sehemu ya sura kurasa kadhaa kwa urefu ilikuwa vigumu kwa watoto wangu wote wawili. Kujibu maswali mwishoni mwa sehemu kwa kurudi nyuma kupitia sura haikuwezekana. Tulifanya kazi kwa bidii sana miezi hiyo miwili ya kwanza, lakini jambo la kupendeza lilitokea. Walijua walikuwa wakijifunza, na walifanya kazi hiyo.

Niliweka kumbukumbu ya kurasa ngapi walizosoma kila juma. Niliwalipa kwa kila ukurasa na kwa alama nzuri mwishoni mwa juma. Hadi mwisho wa mwaka, mwanafunzi wangu wa darasa la nne alikuwa amesoma kurasa 2,300, mwanafunzi wangu wa darasa la pili 1,600. Yote yalifanyika chini ya masaa manne kwa siku. Kwa kawaida tulikuwa tukimaliza chakula cha mchana, nilipoenda kufanya kazi katika kazi yangu ya wakati wote. Aina hiyo ya kazi haiwezi kutokea katika shule za umma.

Walianza kuwa na mazungumzo ya kuvutia. Katika darasa la kuogelea, walikuwa wakifanya kidevu kwenye sehemu ya kuanzia. Mkufunzi aliwauliza kama walijua jina la msuli waliokuwa wakitumia. Mkubwa wangu - ambaye alikuwa na anatomia kama sehemu ya mpango wa sayansi - alipaza sauti, "Bicep!" Mwalimu alikosa la kusema. Alikuwa amefundisha kwa miaka mingi, na hakuna hata mmoja wa watoto aliyejua jibu.

Hadithi ya kuchekesha ni kuandika barua kwa mmoja wa marafiki wa mwanangu. Tulikiita “Master R—.” Tuliituma. Tulitazamia kupokea barua kwa malipo, na niliwazia uhusiano wa kizamani wa penpal ukistawi. Tulipata ujumbe wa maandishi kwa malipo.

Baada ya mwaka wetu wa masomo ya nyumbani, tuliamua kuwapeleka katika shule ya kibinafsi ya kukodisha. Ni mchanganyiko wa haki kati ya mifumo ya umma na ya kibinafsi. Shule imejitahidi kuhakikisha tunafahamu mitaala yote na tunaweza kufuata maendeleo ya watoto wetu. Ni sawa kabisa na shule ninayokumbuka. Tumefurahishwa nayo hadi sasa. Pia tuko tayari kuacha kila kitu mara moja na kurudi kwenye masomo ya nyumbani ikiwa wazimu utarudi nyuma. 

Sidhani kama shule za umma zinaweza kurekebishwa. Urasimu umejaa watu wengi. Udhibiti wa Muungano ni kamili. Mawazo ya kutisha ni mengi juu ya kila kitu. Kuna tabia ya kutegemea teknolojia badala ya misingi iliyojaribiwa kwa wakati kama suluhisho linalopendekezwa kwa shida yoyote. Matokeo yake, kiasi cha teknolojia ni kikubwa; Kiasi cha usomaji wa kimsingi, uandishi, na hesabu - ni duni sana. 

Walimu wamefungwa pingu. Maelezo hadi uwekaji wa madawati katika madarasa yao yana sera rasmi. Wilaya yetu ilikuwa na meza za duara. Watoto kadhaa daima walikuwa na migongo yao kwenye ubao mweupe. Ili kuchukua maelezo, ilibidi wageuke na hawakuwa na sehemu ya kuandika. 

Kwa njia isiyo ya upendeleo, bodi zimetiwa siasa kabisa. Viti vyao vimejaa watu wengi wasio na maana sana. Sauti za mageuzi hunyamazishwa haraka na vyama vya wafanyakazi haraka kuwafukuza.

Wazo kwamba shule ilikuwa ya hiari, na inaweza kufungwa na kufunguliwa tena kwa mapenzi bila madhara lilikuwa la kuchekesha kila wakati. Takwimu zinaonyesha hivyo utoro wa muda mrefu ni mbaya zaidi katika majimbo ambayo yalifunga shule kwa muda mrefu.  Chuo Kikuu cha Brown inaonyesha kuwa upotevu wa masomo ulikuwa mkubwa zaidi katika wilaya ambazo shule zilifungwa kwa muda mrefu zaidi. Viwango vya kufaulu katika Hisabati vilikuwa chini sana.

Watu wanaosimamia, ambao wanajali sana watoto wako, walitangaza vyumba vya madarasa sio salama, kisha wakaondoka piga selfies kwenye likizo ya pwani, Au kupeleka watoto wao shule binafsi. Kwa jinsi hiyo inavyokasirisha, haipaswi kuonwa kuwa unafiki. Ni uongozi. 

Ikiwa mtu anasoma riwaya za zamani, hatimaye utapata mhusika kama Jane eyre. Ni rahisi kuota ndoto za mchana bila kujua. Ilikuwa bora wakati huo? 

Idyll ya nyumba ndogo ya shule ya chumba kimoja. Mwalimu mkuu mmoja mwenye nyumba za kuishi nyuma, anayeshtakiwa kwa kusomesha anuwai ya umri na uwezo. Hata hivyo, licha ya ujinga na ukosefu wa teknolojia, wanafunzi na walimu waliweza kuzungumza lugha kadhaa, kunukuu na kusoma classics, kuchukua ugumu katika hatua, na bila kushindwa walikuwa raia na adabu. Idyll kweli.

Mihula yangu miwili kama mwalimu mkuu ilinielimisha katika uhalisia wa mfumo wa Shule ya Umma. Ilinifundisha kwamba elimu inayofaa inaweza kufanya roho za watoto wetu kusitawi na kuchanua. 

Ukuaji huo wa kiakili unaochanua ambao sote tunatamani kwa watoto wetu unaweza kufikiwa wakati tunaruhusu tu uhuru wa kutokea.

reposted kutoka Kijani kidogo



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone