Brownstone » Jarida la Taasisi ya Brownstone » Lockdowns na Masks Huumiza Watoto Hata Kuliko Tulivyofikiria
watoto-kupumua-bure

Lockdowns na Masks Huumiza Watoto Hata Kuliko Tulivyofikiria

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Labda matokeo dhahiri zaidi ya kuzingatia kwa ushupavu wa Wataalamu kwenye vizuizi vya COVID ilikuwa madhara kwa watoto ambayo wangesababisha.

Bila ushahidi, walitetea kufungwa kwa shule na kuamuru vinyago, wakimtukana mtu yeyote ambaye hakuthubutu kukubaliana.

Sasa kwa kuwa hatimaye kuna uthibitisho fulani kati ya wale wanaoamua mawazo ya kitamaduni “yanayokubalika” kwamba vizuizi kwa watoto vilikuwa vyenye madhara na vilevile havikuwa na sababu nzuri, wengi katika darasa la “wataalamu” wanadanganya kuhusu wakati uliopita ili kujilinda:

kufunuliwa-1

Baada ya miaka miwili na nusu ndefu, baadhi ya vyombo vya habari viko tayari kuangazia uharibifu mkubwa ambao wataalam kama vile Anthony Fauci na Rochelle Walensky wamesababisha katika miaka michache iliyopita.

Mahojiano yalifanywa hivi majuzi na NJ.com na mtaalamu wa magonjwa ya usemi kutoka New Jersey anayeitwa Nancy Polow, ambaye alielezea kwa undani mwelekeo mbaya wa ukuaji wa utoto kama matokeo ya mamlaka zisizo na tija kabisa kulazimishwa kwa watoto wakati wa janga.

Polow alielezea kuwa watoto "wanarudi nyuma kwenye hatua muhimu" katika maendeleo ya kujifunza kutokana na "ukosefu wa mwingiliano wa kijamii" katika miaka ya hivi karibuni.

Hata wazazi walipotambua matatizo ya ukuaji, mara nyingi hawakuweza kuyasuluhisha kwa kutafuta usaidizi, kwa sababu ya vikwazo vya kuficha macho na miadi ya mtandaoni, hata kwa watoto wachanga.

Sasa, wengi wamegeukia vikao vya tiba ya usemi na wakufunzi wa kibinafsi, ambavyo vinaweza kukimbia hadi $1,000 kwa mwezi.

Watoto Hukabili Vikwazo Vikubwa

Watoto wengi hawazungumzi baada ya siku zao za kuzaliwa za kwanza, wengine hata wanangojea hadi baada ya siku zao za kuzaliwa za pili ili waseme.

Polow alisema anawaita "watoto wa COVID," na kwamba "hajawahi kuona wingi wa watoto wachanga na watoto wachanga ambao hawawezi kuwasiliana."

Ingawa ukosefu wa ujamaa umechangia upotezaji mbaya wa ujuzi wa kusema, "watoto wachanga wa COVID" pia wana polepole sana kutambaa au kutembea pia.

Madaktari wa tiba ya usemi sasa wanafanya kazi na "watoto na wazazi wengi" ili kujaribu kuokoa baadhi ya hasara mbaya ya kujifunza.

Sio Suala Pekee Lililosababishwa Wakati wa Janga

Pia kuna wasiwasi kwamba idadi kubwa ya watoto walio na matatizo ya ukuaji kama vile tawahudi wameteleza kwenye nyufa pia.

Mkurugenzi wa magonjwa ya ukuaji na tabia ya watoto katika Shule ya Matibabu ya Rutgers huko New Jersey pia alisema kwamba madaktari "wanakosa watoto ambao walipaswa kuchukuliwa mapema."

Maonyo haya ya kutisha ni tokeo la moja kwa moja la sera zilizowekwa na serikali ambazo hazijatimiza chochote cha thamani wakati wa kupunguza kuenea kwa COVID.

Maagizo ya barakoa, kufungwa kwa shule na vizuizi vingine havikuzuia mtu yeyote kuambukizwa, lakini vilisababisha uharibifu mkubwa kwa watoto ambao hawakuwa na hatari yoyote ya shida kubwa.

Moja Utafiti wa Chuo Kikuu cha Brown iligundua kuwa upotevu wa kujifunza ulikuwa mkubwa zaidi ambapo shule zilifungwa kwa muda mrefu zaidi, na viwango vya kufaulu vya hesabu vikiwa chini sana ambapo ujifunzaji wa ana kwa ana ulikataliwa:

Kielelezo-2-shiriki-na-kupita

Kuaminika kwa "wataalam" kumepungua kwa kasi katika miaka kadhaa iliyopita, kwani Fauci na wengine kama yeye wamedai kufuata na kuaminiwa kwa wote, huku wakishindwa kila zamu kukubali makosa yao wenyewe.

Tunachambua tu kile ambacho mamlaka ya barakoa na kufungwa kwa shule kumefanya kwa jamii, kwani hasara ya kujifunza na ucheleweshaji wa maendeleo inaweza kuchukua miaka kuelewa kikamilifu.

Ingawa imani kubwa katika utaalam imepungua, haitoshi.

Kuhusu Matokeo ya Mtihani

Mbali na hadithi za watu binafsi hata hivyo, matokeo ya mtihani wa kitaifa pia yanaonyesha kushuka kwa kutisha kwa ufaulu miongoni mwa watoto wa shule.

Kwa mujibu wa The New York Times, viwango vya kusoma na hesabu kwa watoto wa miaka 9 vimeshuka hadi viwango vilivyoonekana mara ya mwisho zaidi ya miaka ishirini iliyopita.

Kwa mara ya kwanza tangu ufaulu wa wanafunzi ufuatiliwe katika miaka ya 1970 na Tathmini ya Kitaifa ya Maendeleo ya Kielimu, alama za usomaji ziliporomoka. 

Mapungufu haya yalijitokeza zaidi miongoni mwa wanafunzi ambao walikuwa tayari wanatatizika - wanafunzi walio katika asilimia 10 ya chini katika ufaulu walipoteza pointi 12 katika hesabu, kiwango ambacho ni mbaya mara nne zaidi ya wale walioorodheshwa zaidi.

Labda kinachochukiza zaidi kuhusu matokeo haya ni ujinga wa kujifanya wa wale wanaoripoti kuyahusu.

Wengi walionya kuhusu maafa haya yanayotokea miaka iliyopita, wakifanya kampeni hadharani ili shule zifunguliwe kama kawaida.

Bado mtu yeyote aliyependekeza shule zifunguliwe alishutumiwa kwa "ubaguzi wa rangi," "ubaguzi wa rangi," "ubaguzi wa kijinsia," na "upotovu wa wanawake," kama Muungano wa Walimu wa Chicago ulivyofupisha kwa manufaa katika tweet ambayo sasa imefutwa:

Kielelezo-3-Chicago

Lakini kamishna wa Kituo cha Kitaifa cha Takwimu za Elimu, shirika la serikali lililofanya mtihani na kukusanya matokeo, alikuwa na uchungu kusema "alishangazwa na upeo na ukubwa wa kupungua."

Aliendelea, akisema wasiwasi wake kwamba "wanafunzi walio chini wanashuka haraka" kuliko watoto waliobahatika zaidi.

Kweli ni nani angeweza kutabiri hii!

Mtu yeyote, kwa kweli, ambaye alikuwa akizingatia sayansi halisi, data na ushahidi mapema 2020.

Ushahidi ulionyesha kuwa watoto walikuwa katika hatari ndogo sana ya matatizo makubwa, kwamba shule hazikuwa vichochezi muhimu vya kuenea, na kwamba maagizo ya mask hayakuwa na ufanisi kabisa.

Lakini kufungua shule kulipingana na matakwa ya vyama vya walimu, kwa hivyo wanasiasa wa Kidemokrasia na washirika wao kwenye vyombo vya habari walifanya walichofanya vyema zaidi - kuunda makubaliano ya uwongo ya maoni yanayokubalika ambayo hayawezi kupingwa.

The Times, ambayo ilichukua jukumu kubwa katika kuunda na kukuza makubaliano haya ya uwongo ya wanaharakati waliovaa sayansi, ilikuwa na ujasiri wa kutaja kwamba katika baadhi ya maeneo ya nchi, usumbufu haukudumu kwa muda mrefu kama wengine, bila kueleza ni sehemu gani za nchi na kwa nini:

Katika baadhi ya maeneo ya nchi, usumbufu mbaya zaidi ulikuwa wa muda mfupi, na shule zilifungua tena msimu huo. Lakini katika maeneo mengine, haswa katika miji mikubwa yenye idadi kubwa ya wanafunzi wa kipato cha chini na wanafunzi wa rangi, shule zilibaki zimefungwa kwa miezi mingi, na zingine hazikufunguliwa tena hadi mwaka jana.

Inavyoonekana kwa "karatasi ya kumbukumbu," ni siri kamili ambayo sehemu za nchi zilifungua shule zao haraka na ambayo ililazimisha idadi kubwa ya "wanafunzi wa kipato cha chini na wanafunzi wa rangi" kukabiliana na shule zilizofungwa kwa miezi, ikiwa sio miaka.

Kwa kweli, kwa sababu magavana kama Ron DeSantis walilenga kuwarejesha watoto ana kwa ana, wakikabiliana na ukosoaji mkubwa kutoka kwa maduka ya huria kama vile Times katika mchakato huo, mielekeo ya kisiasa ya wale walio upande wa kulia wa historia imesahaulika kabisa.

Itikadi ya kisiasa imekuwa muhimu sana kwa jamii Times; hiki ndicho chombo cha habari kilichochapisha upuuzi wa kupotosha kuhusu jinsi gani Vifo vya COVID vilihusiana na itikadi za kisiasa.

Sasa, kwa urahisi, itikadi ya kisiasa haina umuhimu kabisa linapokuja suala la kutoa lawama kwa mojawapo ya maafa mabaya zaidi ya kielimu katika historia ya Marekani.

Wanademokrasia katika miji mikubwa walipigana kuzuia shule kufungwa kwa sababu vyama vya walimu vilitaka zifungwe. "Wataalamu" waliowekwa kisiasa na mamlaka za afya ya umma walichangia kwa kueneza habari potofu na kusaidia kushawishi vyama vya wafanyakazi na wanachama wao kuwa ndio mkakati pekee unaokubalika.

Lakini hiyo ingehitaji kuwalaumu wenzao wa kiitikadi, kwa hivyo inapuuzwa.

Kwa kushangaza, mmoja wa viongozi wa Shule za Umma za Chicago, Janice K. Jackson, sasa anatetea kwamba tuweke kutoelewana huko nyuma ili kuwasaidia wanafunzi kupata nafuu:

"Hivyo ndivyo inavyokuwa kubwa kwangu," alisema, na kuongeza kwamba wanasiasa, viongozi wa shule, vyama vya walimu na wazazi watalazimika kuweka kando mabishano mengi ambayo yalizuka wakati wa janga hili na kukusanyika ili kusaidia wanafunzi kupona.

"Hakuna tena mabishano, na nyuma na mbele na vitriol na kunyoosha kidole," alisema. "Kila mtu anapaswa kuchukua hii kama shida ambayo iko."

Lakini Jackson anashindwa kuzingatia ukweli…mgogoro unaohitaji kusuluhishwa ni matokeo ya moja kwa moja ya kuwasikiliza wataalam wasio na uwezo ambao walihudumu kama wanaharakati na wanasiasa waliowashauri.

Mabishano na kutokubaliana ni muhimu kwa sababu nyingi bado hawajakubali kuwa walikosea.

Mpaka kutakapokuwa na kukiri kwa hatia, daima kutakuwa na tishio la kuendelea la vikwazo zaidi ikiwa na wakati mgogoro unaofuata unatokea.

Bila shaka waliohusika na maafa haya wanataka kuzika yaliyopita. Kujihusisha na athari za vitendo vyao sio jambo ambalo wako tayari kuzingatia.

Lakini lazima ishughulikiwe, au upuuzi wa sera za kusumbua akili kama maagizo ya mask kwa homa itaendelea.

Bado "wataalam" na vyombo vya habari bado vinajifanya, hata hadi Juni 2022 (!) kwamba nchi kama Japani zimedhibiti virusi kwa sababu ya ufichaji uso wa ulimwengu wote:

Mchoro-4-Japani

Kusonga mbele tu na kuwaruhusu kujiepusha na walichofanya hakuwezi kuwa jibu - lazima kuwe na hesabu na jinsi taasisi ilivyoachwa pamoja ili kuweka itikadi juu ya ukweli.

Hakuna kitu kinachoweza "kurejeshwa" hadi hilo lifanyike. Nisingeshikilia pumzi yangu.

Imechapishwa tena kutoka kwa mwandishi Kijani kidogo.



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone