Brownstone » Jarida la Brownstone » Mapambano ya Jumamosi Usiku kwenye Duka la Dawa

Mapambano ya Jumamosi Usiku kwenye Duka la Dawa

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Nimechoka: kimwili, kihisia, na maadili. Ingawa sina uhakika kwamba uchovu wa kimaadili ni "jambo," ushuhudiaji wa kila siku wa madaktari na wafamasia wakiacha jukumu lao kuu la kuweka ustawi wa mgonjwa kama fikira zao kuu.. ni zaidi ya kuchosha. 

Nchini Marekani ya Pharma, hati za kibinafsi na wafamasia wamepotoshwa hadi sasa, kwa kusamehewa au bila kusamehewa, kwa sababu ya msururu wa habari usiokoma unaolengwa kwao na wasimamizi wa shirikisho wa dawa (zinazoungwa mkono zaidi na propaganda za kila siku zinazojitokeza katika zote mbili. vyombo vya habari kuu na majarida ya matibabu). 

Wacha tuwe wazi juu ya sheria na mila. Nchini Marekani, madaktari wanaruhusiwa kuagiza dawa yoyote ambayo imeidhinishwa na FDA, hata kwa dalili kwamba dawa hiyo haikuidhinishwa awali. Maagizo kama hayo ya "isiyo na lebo" yanahimizwa kisheria na kihistoria na FDA. 

Maduka ya dawa yapo ili kujaza maagizo, na katika hali nadra tu na katika majimbo machache tu wana haki ya kukataa kujaza agizo halali. Vinginevyo, ni dawa gani zinazotumiwa, kwa nani, na kwa madhumuni gani, ni suala kati ya mgonjwa na daktari. Hii ni kanuni ya muda mrefu. 

Kanuni hii imekiukwa sasa kwa karibu miaka miwili. Imeunda labyrinth ya machafuko juu ya matibabu ya msingi na yaliyojaribiwa vizuri kwa kukabiliana na virusi ambayo inaweza kuwa mbaya sana kwa wengi. 

Sio tena kwamba daktari yeyote anaweza kutegemea mfamasia yeyote kusambaza dawa salama na bora. Kuna uwezekano mkubwa sasa wa kusema hapana na wanafanya hivyo kwa sababu ya kutishwa isivyo haki na memos za vitisho zilizotolewa na mashirika ya serikali na bodi za serikali za matibabu na maduka ya dawa. Dawa hizi za kulaumiwa ni salvo ya hivi punde zaidi katika miongo kadhaa ya tasnia ya dawa. -vita vya muda mrefu dhidi ya dawa zisizo na hati miliki, dawa zilizotengenezwa upya..

Kilichonisukuma kuandika haya ni kutofaulu kwangu hivi majuzi (na dhiki iliyosababisha usingizi mbaya jana usiku) kwa kutoweza kupata mfamasia kujaza maagizo yangu saa chache kabla ya kufungwa kwa maduka ya dawa kwa mgonjwa mbaya wa COVID. ambaye alikuwa amewasiliana nami akiripoti homa kali, koo, na maumivu ya mwili. 

Mara moja nilitaka kumwanzisha kwa mchanganyiko wa dawa tatu, za zamani, salama na za bei nafuu, zote zikiwa na msingi wa ushahidi wa majaribio ya kliniki inayoonyesha ufanisi wa juu dhidi ya COVID (ivermectin, hydroxychloroquine, fluvoxamine). La muhimu kukumbuka ni kwamba, miezi kadhaa iliyopita niliacha kujaribu kuwasiliana na duka lolote la dawa isipokuwa NILIJUA wangejaza hati zangu za dawa hizi za wagonjwa wasio na wagonjwa kwa sababu isipokuwa nilijua duka la dawa lilikuwa "salama", nilikuwa na uwezekano mkubwa wa kuingia. kupoteza muda kwa njia inayoweza kumudu na hatimaye kupoteza mabishano na mfamasia fulani mvivu, shupavu. 

Kwa hivyo, sisi hati za matibabu ya mapema kwa muda mrefu tumelazimika kuunda orodha za maduka ya dawa ya "mahali salama" ambapo tunajua tunaweza kupata dawa hizi kwa wagonjwa wetu kwa urahisi. 

Hata hivyo, jana usiku, nilitiwa moyo kujaribu kununua duka jipya la dawa lisilojulikana kwa niaba ya mgonjwa wangu mpya kama nilivyokuwa nimetoka kusoma. Sehemu ndogo ya Steve Kirsch kuhusu mwenzangu na mwanzilishi wa mapema wa matibabu ya COVID-XNUMX Dk. Brian Tyson, ambamo ndani yake kulikuwa na barua iliyoandikwa na wakili wa Dk. Brian Tyson (pia kwa jina la mwisho Tyson) ambayo ilitumiwa "kuyumba" duka la dawa la mahali hapo ambalo lilikuwa ghafla. alikataa kujaza. 

Barua ni ya kina , kinajadiliwa vyema, na kuwafahamisha wafamasia kuwa wao ni; 1) kukiuka haki za kiraia za wagonjwa, 2) kuingilia uwezo wa daktari kufanya mazoezi ya matibabu na 3) kuonyesha tabia ambayo inajumuisha mazoezi ya dawa bila leseni na ya kupuuza. 

Sasa, nilikuwa nimebishana na mambo haya yote hapo awali katika "migogoro" ya awali na wafamasia, lakini sio wote kwa wakati mmoja, na mara chache nikitishia kesi. Ipasavyo na kwa ujasiri mpya.. Nilitoa simu.

4:20 saa za Pasifiki (maduka ya dawa hufunga hapo saa kumi na mbili jioni).

Nakala (kutoka kwa kumbukumbu):

"Hujambo, ningependa kupiga simu kwa maagizo ya wagonjwa kadhaa."

"Sawa, jina la mgonjwa wa kwanza na tarehe ya kuzaliwa ni nini?"

"Timothy Thomas (sio jina lake halisi), alizaliwa Novemba 6, 1977."

(Sitisha, mlio wa kibodi)

“Sawa, anahitaji nini?” 

(Isubiri)

"Anahitaji ivermectin, tembe za milligram 3, nataka anywe 15 kila siku kwa kuwa yeye ni mtu mkubwa, na kwa siku 5 akiwa na kujaza tena. Kisha anahitaji, hydroxychloro…

"Daktari, samahani lakini siwezi kujaza ivermectin. Mmiliki amesema hatufai kujaza COVID, hakuna ushahidi kwamba inafanya kazi.

"Sikiliza, sijui mmiliki ni nani, lakini wewe ndiye mfamasia wa zamu, na ninakuita kwa maagizo, sio mmiliki."

"Mimi, mimi, samahani lakini siwezi.."

Naitazama ile barua, kisha nikaanza kummwagia mabishano ya moto, “bahati mbaya kwako mgonjwa wangu ni mtendaji wa kampuni fulani na mwanasheria wao amejipanga na atatuma barua ya kusudio la kushtaki kama haijatolewa. kujazwa kwa sababu unakiuka haki zake za kiraia, unazuia uwezo wangu ulioidhinishwa wa kufanya mazoezi ya dawa na kumtunza mgonjwa wangu, na kwa uwazi unafanya dawa kinyume cha sheria na kwa ujinga mkubwa. Unapaswa angalau kujua unachofanya ikiwa utafanya bila mtu wa leseni."

"Lakini ninaruhusiwa kukataa, daktari."

“Hivyo ndivyo unavyofikiri na ulichoambiwa… Lakini, naweza kukuahidi, kwamba utakapoleta hoja zako mahakamani kwa nini ulikataa, hazitasimama iwapo madhara yoyote yatampata mgonjwa wangu kwa kukataa kwako. . HAWATASHIKILIA, lakini unaweza kujaribu. Wakili ataitumikia barua siku ya jumatatu, nakuahidi, tumeshiba huku na kupigana, waganga wenzangu wote kuzuiwa na wafamasia sasa wanachukuliwa hatua za kisheria (sawa, nilizidisha mambo kidogo), samahani uko katika nafasi uliyo nayo, lakini huna ushahidi wa kimantiki au wa kisayansi wa kuunga mkono kukataa, lakini ikiwa unataka kwenda mahakamani kujua, tunaweza kufanya hivyo kwa ajili yako "

"Mimi.. ninahisi kuogopa."

“Sawa, samahani kwa hilo, lakini unaniumiza mgonjwa wangu na uwezo wangu wa kuwahudumia. Ni HAO UNAOWATISHA Bwana. Unachohitajika kufanya ni kuchukua hati yangu, kuijaza, na sio lazima tuendelee hivi. Dawa hizi zimeidhinishwa na FDA, ninazitumia zisizo na lebo kulingana na idadi kubwa ya ushahidi na uzoefu katika COVID, na maagizo ya nje ya lebo yanahimizwa kisheria na kihistoria na FDA. Unafanya udaktari waziwazi na nakuahidi hilo litathibitishwa kwako katika mahakama ya sheria. Tafadhali jaza tu na hutahitaji kusikia kutoka kwangu au kwa mgonjwa wangu tena.

(Sitisha, ukimya) 

"Siwezi kuifanya, sitakiwi kufanya."

"Sawa basi, nitakukumbusha pia kwamba unatakiwa kisheria kunipatia jina lako na nambari ya leseni kwani tutakuwa tunakuchukulia hatua za kisheria."

"Sijakupa jina langu, sijaridhika na hilo."

“Sawa, kwa hiyo unafikiri sijaweza kuipata? Sawa, ninaandika pia kukataa huku. Tena sipendezwi na mabishano yenye utata, nakuomba ujaze tu maagizo ya wagonjwa wawili wanaohitaji msaada wangu, na ukifanya hivyo, hutahitaji kusikia kutoka kwangu au kwa wakili wa mgonjwa.”

Ananong'ona.. "Sawa, niambie maagizo mengine."

Ninamwambia yaliyosalia, kisha nasema, "mgonjwa wangu atakuwa hapo wakati wa kufunga, asante na ninaomba msamaha kwa sauti yangu lakini ninajaribu kufanya bora kwa wagonjwa wangu."

Ushindi? Ndiyo! Sijashinda hata moja kati ya hizi kwa miezi kadhaa.

Ninamaliza kumwambia maandishi mengine ya mgonjwa wangu na mke wake (nilihitaji pia kumwita dawa ili aweze kuwa na zingine na pia nianze ivermectin kama wakala wa kuzuia ugonjwa huo. inahakikisha kozi rahisi hata kama tayari ameambukizwa au hatimaye ameambukizwa).

Kisha nikampigia simu mgonjwa kwa furaha, na kumwambia amlete mke wake achukue dawa pamoja na misombo mingine ya dukani ambayo ina majaribio ya kliniki kusaidia matumizi yao. Na kisha ninaenda kwenye kochi ili kujilaza (siku ya wazimu ya maombi kadhaa ya utunzaji wa wagonjwa, ukuzaji mwingine na simu, labda masaa 12+ kwenye simu).

Dakika 30 baadaye.. wagonjwa wananitumia meseji.. mke wangu alienda huko na mfamasia hatajaza.

Sasa, licha ya ukweli kwamba niliandika hati pamoja na Mkurugenzi Mtendaji Kelly Bumann wa FLCCC na Mwanzilishi wa Mradi wa Umoja Jeff Hanson, inayoitwa “Kushinda Vizuizi vya Kufikia,” ambayo ni hati iliyojaa mbinu nzuri, za kiutendaji na mifano ya mazungumzo inayotolewa kwa wagonjwa (na hati) ili kuwasaidia kukabiliana na vizuizi hivyo vya mfamasia, kwa kawaida hazitafanya kazi ikiwa ni saa moja kabla ya kufungwa wikendi. 

Kwa hivyo, niko hapa asubuhi iliyofuata. Kwa bahati nzuri niliweza kupata dawa mbili kati ya hizo zilizojazwa kupitia duka lingine la dawa, zikiwa na za kutosha kwa ajili ya mke wake kwani aliugua usiku kucha (omicron husonga haraka). Kwa bahati mbaya, watalazimika kusubiri hadi kesho kupata dawa ya tatu kutoka kwa maduka ya dawa "ya kirafiki" au "chini ya ardhi" (sio chini ya ardhi lakini unapata mlinganisho). 

Hivi ndivyo ilivyo hapa kujaribu kupigania wagonjwa walio na COVID - ucheleweshaji ulioenea katika huduma kwani kuzuia ufikiaji wa dawa za kawaida au "zilizotumiwa tena" na wafamasia wasiojua/kiburi ni kila mahali. Wafamasia walio wengi (sio wote!) wameacha kufikiria kwa umakinifu au kujitolea kukagua msingi wa ushahidi, badala yake wanaamini tu kile wanachoambiwa na Bodi zao (zinazojulikana kama "Wizara zao za Ukweli"). Kana kwamba idadi ya wendawazimu ya wagonjwa wa omicron kuwatunza sio changamoto ya kutosha.

Kwa maneno ya Mwanasheria Mkuu wa Louisiana Jeff Landry, ambaye alifuata Bodi ya Famasia ya jimbo lake walipojaribu kuwatisha wafamasia wa serikali mbali na kuagiza ivermectin kwa kuwatumia barua za vitisho, "inashangaza kwamba wafamasia wanaendeleza dhamiri ghafla baada ya kutumia dawa ya mwisho. muongo wa kupeana dawa za kulevya kama vile M & M”. 

Umesema vizuri na upuuzi wa kusikitisha. 

Dhamiri hii mpya inayoathiri vitendo kama hivyo huenda ikachochewa zaidi na saikolojia ya wakaaji wa wafamasia ambao wanaweza kuhisi "chini ya" ya daktari kutokana na upeo wao mdogo wa kazi za kutunza wagonjwa. 

Wakitiwa moyo na fursa inayoonekana kuwa halali ya kudai ubora na udhibiti juu ya madaktari, wengi huona haya kuwa hayawezi kupingwa. Kwa sababu hiyo, wanaonekana "wanajiondoa" katika kuwaambia madaktari "wajinga" kwamba Wizara ya Ukweli imewafanyia utafiti na Wizara imegundua, kwamba kwa jina la sayansi, madaktari wanapaswa kuacha kutumia "upungufu wa farasi usiofaa" minyoo” kutibu COVID. 

Siku nyingine tu katika maisha ya mtaalam wa matibabu wa mapema wa COVID.

Toleo la makala hii lilionekana kwenye sehemu ndogo ya mwandishi. 



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

  • Pierre Kory

    Dk. Pierre Kory ni Mtaalamu wa Mapafu na Utunzaji Muhimu, Mwalimu/Mtafiti. Yeye pia ni Rais na Afisa Mkuu wa Matibabu wa shirika lisilo la faida la Front Line COVID-19 Critical Care Alliance ambalo dhamira yake ni kubuni itifaki za matibabu za COVID-19 zenye ufanisi zaidi, zenye ushahidi/kitaalamu.

    Angalia machapisho yote

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone