Brownstone » Jarida la Taasisi ya Brownstone » Jinsi Tulivyopoteza Wakala na Kupata Madaraka 

Jinsi Tulivyopoteza Wakala na Kupata Madaraka 

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Miaka 4 iliyopita, nilihamia pamoja na mke wangu na watoto watatu kwenye aina ya kitongoji chenye mafanikio cha ndani—pamoja na mitaa yake iliyo na miti na shule bora za umma—ambazo nilifikiri singeweza kumudu kamwe kwa mshahara wa profesa wangu. . Lakini kutokana na kuzama sokoni na mkopo wa wakati kutoka kwa wazazi wangu, tuliweza kununua nyumba ndogo si mbali na katikati ya jiji. Nilifurahi. Na kwa miaka 5-XNUMX ya kwanza au zaidi ya wakati wetu huko, kidogo ikiwa kuna kitu kilivunja spell yangu ya kibinafsi ya furaha na shukrani. 

Katika miaka iliyofuata Septemba 11th, hata hivyo, nilianza kuona mitazamo ya kijamii katika marafiki na watu fulani wa umma ambayo ilinisumbua, mitazamo ambayo sasa ninaiona kuwa imeweka msingi wa kukubalika kwa upole kwa ujumla kwa dhuluma ambazo zimetembelewa hivi karibuni juu yetu, na vile vile tabia ya kutia saini haraka majaribio mengi yanayofanywa leo ya kudhoofisha uhalali wa baadhi ya mikataba na taasisi zetu muhimu zaidi za kijamii. 

Ninapotazama nyuma, matukio mawili maalum yanakuja akilini. 

Tulipohamia mjini tulijiunga na kanisa, kama kitu kingine chochote, ili kuhakikisha kwamba watoto wetu wanapata ujuzi fulani na utamaduni wa kidini ambao, kwa kiasi kikubwa au kidogo, ulifanya mengi sana kuchagiza mtazamo wa kimaadili na wa ulimwengu wa wanafamilia. waliotangulia katika dunia hii. 

Kwa kukosekana kwa msamiati wa kawaida wa familia, tulifikiri, mawasiliano kati ya vizazi mara nyingi hunyauka, na kuwaacha watoto bila rejeleo wima na kwa hivyo zaidi katika huruma ya maoni yoyote ambayo mara nyingi wenzao na mashirika yana mwelekeo wao. Hili lilikuwa jambo ambalo tulitaka kuliondoa, na tuliamini kwamba kuwapa watoto wetu fursa ya, ikiwa si jambo lingine, kujipata kwa tamaduni za kikabila, na katika mwendelezo mpana wa historia ya Magharibi, kunaweza kuwa na thamani kubwa. 

Tulijiunga na kanisa la Kikatoliki lililo huria zaidi katika eneo hilo, moja lililo na huduma ya mashoga hai na programu zenye nguvu sana kwa wasio na makazi pamoja na programu ya misheni nchini Haiti. 

Yote yalikwenda sawa, hadi Marekani ilipoivamia Iraki, na katika maombi kwa ajili ya waamini tuliombwa wiki baada ya juma, “kuombea wanajeshi wa Marekani waliokuwa wakileta amani Mashariki ya Kati.” Kulikuwa na neno au wazo, hata hivyo, kwa makumi ya maelfu ya Wairaki ambao walikuwa wamejeruhiwa au kuuawa na uvamizi wetu usio na msingi. 

Siku moja baada ya misa hatimaye nilimkabili mchungaji na kumuuliza kwa nini, kwa kuzingatia ukweli kwamba Papa alisema wazi kabisa kwamba shambulio la Amerika dhidi ya Iraqi haliwezi kuzingatiwa kwa njia yoyote kuwa vita vya haki, aliendelea kusherehekea vitendo vya wanajeshi wa Amerika. na kupuuza tu majanga yasiyofikirika waliyoyafanya katika maisha ya mamilioni ya Wairaki. Baada ya kujikwaa kwa maneno, hatimaye alisema, “Nakubaliana na wewe. Lakini, watu wengi katika parokia yetu wana jamaa katika huduma na kwa kweli sitaki kuwaudhi.”

Wakati huohuo, sehemu kubwa ya ardhi ilipatikana karibu na kituo cha kihistoria cha mji. Serikali ya mji ilianza mchakato uliotangazwa sana na umma wa kuamua njia bora ya kuitumia. 

Hivi karibuni ikawa wazi, hata hivyo, kwamba vikao vya kiraia vilikuwa udanganyifu kabisa, ukweli uliodhihirishwa na ukweli kwamba mji a) ulikuwa tayari unakuza mpango kamili wa msanidi programu kwenye tovuti zake na b) kuona kwa mkurugenzi wa maendeleo ya uchumi wa mji. kushiriki katika mazungumzo ya kusisimua yenye kanuni ya kampuni ya maendeleo kwenye balcony ya ukumbi, juu ya watu wa kawaida wanaotaka kushughulikiwa.  

Katika wiki za mchakato wa kusikilizwa kwa kesi hiyo, nilizungumza na marafiki na wazazi wa watoto wengine kwenye timu ya michezo ya watoto wangu kuhusu kile nilichoona kama ufisadi wa kiwango cha mchakato huo. Mara nyingi, nilikuwa nikitazama tu. 

Lakini wale ambao walijibu mara kwa mara walisema kitu kama "Kwa hivyo, sielewi, unaiunga mkono au unapinga?" 

Kile ambacho karibu hakuna mtu aliyeonekana kuelewa, licha ya kutumia kila aina ya maelezo na mzunguko kuelezea, ni kwamba sikuwa nikizungumza juu ya kuhitajika kwa asili, au la, kwa mradi huo, bali ubora wa mchakato  kutumiwa kuamua juu ya suala ambalo lingeunda jamii yetu kimwili na kifedha kwa miaka mingi ijayo. 

Nilishangaa sana. Nje ya wachache wetu ambao tulikuwa tukidai uwazi zaidi, hakuna hata mmoja katika jumuiya yetu "nzuri" ambaye alipendezwa kidogo na michakato iliyoanzishwa ili kulinda haki zetu za asili kama raia na walipa kodi. Ilionekana tu kwamba tulikuwa na mahali pengine pazuri pa kununua na kula katikati ya jiji.

"Ilikuwa hivi kila wakati?" nilijiuliza. 

Je, wachungaji wanaoonekana kuwa na maendeleo, wakiwa na mafundisho ya kipapa ambayo yaliwapa uhuru mkubwa wa kuyapinga makutaniko yao juu ya jambo muhimu la kuua wanadamu wengi, sikuzote waliacha kuhisi hisia za wale walio katika kundi lao? 

Je, jukumu la kulinda mamlaka ya raia na miundo ya kiraia na kuzipitisha kwa watoto wetu siku zote zilionekana kama kiambatisho cha mtindo na cha kizamani cha kutafuta chaguo zaidi na bora za wateja? 

Baada ya kufikiria sana, niliamua kwamba "hapana," haikuwa hivyo kila wakati. Kitu muhimu kilikuwa kimebadilika. Lakini ilikuwa nini? 

Kwa maoni yangu jambo lililobadilika lilikuwa karibu kubadilishana kwa jumla kwa ethos ya uraia, pamoja na wasiwasi wake kwa uhifadhi wa kanuni za kufikirika, kwa ile ya watumiaji. 

Kwa kuwa, raia anashtakiwa kwa uwazi kabisa kwa kuacha na kutafakari juu ya sasa kwa kuzingatia yale ambayo yamesemwa, kufanywa na kuanzishwa huko nyuma, mlaji anaishi katika hali ya sasa iliyowekwa na sharti la kuchukua hatua ya haraka katika kile ambacho amekuwa. aliambiwa ni wakati ujao unaopanuka na unaoboreka kila mara. Kama Zygmunt Bauman aliandika juu ya mawazo ya pili katika muhimu yake Watalii na Wazururaji: 

Kwa watumiaji katika jamii ya watumiaji, kuwa katika harakati-kutafuta, kutafuta, kutoipata au zaidi kutoipata-bado sio unyonge, lakini ahadi ya furaha; labda ndio furaha yenyewe. Yao ni aina ya kusafiri kwa matumaini ambayo hufanya kuwasili kuwa laana…. Sio sana uchoyo wa kupata na kumiliki, wala kukusanya mali katika maana yake ya kimwili inayoonekana, kama msisimko wa hisia mpya na isiyo ya kawaida ni jina la mchezo wa watumiaji. Wateja ni wakusanyaji wa kwanza kabisa wa hisia; wao ni wakusanyaji wa mambo tu katika maana ya sekondari na derivative. 

Ingawa utamaduni wa mlaji mara nyingi hujionyesha kama unaoendelea sana, na mara kwa mara huonyesha utamaduni wa raia kuwa wa hali ya juu na usio na nguvu, kwa njia nyingi kinyume chake ni kweli.

Ikitazamwa kwa maana ya msingi kabisa, uraia ni wito unaojikita katika kukubali migogoro inayodhibitiwa, na imani inayodokezwa kwamba mgongano huo huo wa waamuzi wa maslahi yaliyoelezwa, polepole lakini hakika, utatuongoza sote kwenye maendeleo makubwa zaidi ya kijamii. 

Kinyume chake, utamaduni wa watumiaji kwa kiasi kikubwa huzuia suala la mamlaka kupitia uwasilishaji wake wa ulimwengu kama emporium kubwa ambayo mtu yeyote na wote wanaweza kukubaliana na ugumu mdogo. Jambo kuu, kama tunavyoambiwa kila wakati kwa njia kubwa na ndogo, ni kutotupa mchanga kwenye gia za mashine ya ajabu ya maendeleo yasiyoweza kubadilika na badala yake kufanya kazi ndani ya sheria zake za busara na za maadili ili kupata kiti chako cha kibinafsi kwenye meza. ya mengi. 

Kwamba "onyesho" la kufurahisha na la kila wakati la utumiaji kama Debord alivyoliita linaweza kutoweka bila kujali, mijadala muhimu juu ya maana ya kuwa na ufahamu, maadili na ubinadamu, na vile vile juu ya jinsi kutoweka kwa mazungumzo haya muhimu kunapendelea masilahi. ya wale ambao tayari wana vifurushi visivyofaa vya nguvu za kijamii na kiuchumi, haziletwi kamwe. Wala si ukweli ulio wazi na wa kutatanisha kwamba hakuna hatua kubwa ya kusonga mbele katika ustawi wa jamii ambayo imewahi kutolewa na mpango wa kufuata watu wengi kwa maagizo ya shughuli. Kinyume kabisa, kwa kweli. 

Bidhaa mbaya sana ya kanuni hii ya "usitikise mashua" ni ile ambayo mshairi na mwanafalsafa Robert Bly aliiita "Jumuiya ya Ndugu," mahali ambapo watu wazima huepuka kwa bidii majukumu waliyowekezwa kwa umri wao, ustadi, au kupaa kwa kijamii kwa bahati nzuri. 

Kutekeleza wajibu wa kijamii kwa uangalifu ni lazima kuwasilisha mahakamani na kuzusha migogoro na kukatishwa tamaa kwa wale walio karibu nawe. Na ingawa si jambo la hekima kamwe kupuuza kwa kutafakari miitikio hasi ambayo mtu huvuna kutokana na kuchukua misimamo iliyotafakariwa vizuri ndani ya familia au katika uwanja wa umma, si jambo la hekima bado kujiondoa kivitendo kutoka katika uwanja wa migogoro ili tu “kuilinda amani.”

Kudumisha amani kwa gharama yoyote imekuwa lengo takatifu na lisilo na shaka kati ya sehemu kubwa za jamii yetu, haswa kati ya sekta zake zenye sifa zaidi. Msimamo huu mkali usio na kipimo huwaweka watu wengi katika ari ya kukubali mamlaka, haijalishi matokeo ni hatari au mabaya kiasi gani. 

Na ni mtazamo huu wa kitamaduni ambao umetokeza kundi kubwa la wazazi ambao wanaamini kuwa jukumu lao la kwanza kama wazazi ni kuwafurahisha watoto wao, jambo ambalo kwa sababu hiyo huwaacha watoto wao wengi wakiwa na vielelezo vya kutamanika na mwongozo unaoeleweka wanapoendelea kuelekea utu uzima. . 

Na ni mtazamo ambao umewezesha pakubwa uonevu usiokoma wa kughairi utamaduni katika vituo vyetu vya kufundishia na kujifunzia. Pia ni, kwenda kwenye mduara kamili, mawazo haya haya ambayo yanatupa makasisi kutokuwa tayari kutumia mamlaka ambayo wamewekezwa mbele ya mifugo yao, na watu wazuri katika jumuiya nzuri wasiopenda kujihusisha na masuala ya msingi ya utawala wa kidemokrasia wakati wa kutafakari jinsi bora zaidi. kupanga mustakabali wa jamii zao. 

Na mwishowe ni tabia hii, kushindwa kudhani na kutumia mtaji wa kijamii na kimaadili ambao mtu anaupata katika maisha yake, ambayo, kwa maoni yangu, ilifanya jukumu la wasomi kulazimisha vifungu vyake vingi na visivyo vya kidemokrasia vya dhuluma. sisi wakati wa miezi 30 iliyopita badala rahisi. 

Nguvu kubwa haipendi chochote zaidi ya idadi ya watu ambayo kwa kiasi kikubwa haijali shirika lake la kijamii na kisiasa, ambapo watu wazima wamejitenga na ushawishi wa wima waliopewa kwa madhumuni ya kuwafinyanga vijana, na ikiwa hali itahitaji, kuweka mapenzi yao juu ya. yao. Wakati watu wazima wanaacha kazi hii muhimu wanatuma jumbe mbili za mayowe. 

Ya kwanza, ambayo hufika haraka machoni na masikioni mwa watoto wao, ni kwamba kwa kweli hakuna sheria ya juu zaidi ya maisha kuliko kutafuta starehe ya kimwili kupitia kukubaliana na maisha. Hali ilivyo, amri ambayo “sheria” zake, bila shaka, zimeundwa isivyofaa na wale wenye nguvu zaidi. 

Jambo la pili, ambalo hufika kwa haraka machoni na masikioni mwa wale wale wenye uwezo mkubwa zaidi ni kwamba ikiwa wengi wa washiriki waliobahatika zaidi wa kile tunachoweza kuwaita tabaka la watarajiwa walio chini yao hawataki kuchukua vazi la utu uzima katika nyumba na jumuiya zao, basi wanakuwa na wasiwasi kidogo sana watakapopata nafasi ya kutuondolea haki chache zaidi ambazo, kwa mujibu wa katiba yetu, ni zetu daima.  

Hiyo si hali ya baadaye ninayovutiwa nayo. Na wewe?



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

  • Thomas Harrington

    Thomas Harrington, Mwanazuoni Mwandamizi wa Brownstone na Mshirika wa Brownstone, ni Profesa Mstaafu wa Mafunzo ya Kihispania katika Chuo cha Trinity huko Hartford, CT, ambapo alifundisha kwa miaka 24. Utafiti wake ni juu ya mienendo ya Iberia ya utambulisho wa kitaifa na utamaduni wa kisasa wa Kikatalani. Insha zake zinachapishwa katika Maneno katika Kutafuta Nuru.

    Angalia machapisho yote

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone