Brownstone » Jarida la Taasisi ya Brownstone » Jinsi Nilivyoghairiwa na Kufukuzwa

Jinsi Nilivyoghairiwa na Kufukuzwa

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Ghafla mtu anaamka na kugundua kwamba anakaribia kufutwa kazi kutoka kwa nafasi ambayo alikuwa amechaguliwa kwa sababu ya tweets za kibinafsi ambazo zilizua shaka juu ya sera za COVID za Wizara ya Afya. Leo ni mimi; kesho, inaweza kutokea kwako. 

“Hawajawahi kumfanyia mtu ambaye si mtu wa umma jambo kama hilo,” ndivyo mwandishi wa habari mkuu aliniambia siku nilipogundua kwamba nilikuwa nikitukanwa kwenye vichwa vya habari. Siku hiyo, niligundua pia kwamba nilikuwa "mtu mkuu katika Shirika la Kiyahudi la Israeli" na kwamba ningeondolewa kwenye nafasi ambayo nilikuwa nimechaguliwa baada ya ushindani mkali kutokana na tweets zangu za faragha kwenye mtandao. mtandao wa kijamii.

Miezi michache iliyopita, na baada ya mchakato wa uteuzi wa kina, nilichaguliwa, kutoka kwa kundi la wagombeaji wengi, kwa nafasi ya Mkurugenzi Mtendaji wa Shalom Corps, Kampuni ya Manufaa ya Umma (PBC). Hata kabla ya wino kukauka, Mkurugenzi Mkuu wa Wizara ya Afya na Mwenyekiti wa Jumuiya ya Madaktari ya Israel walikimbilia kutaka nifukuzwe kazi, kutokana na taarifa nilizochapisha kwenye Twitter siku za nyuma. Kufuatia matakwa hayo, kampeni ya kashfa isiyo na kifani dhidi yangu ilianza katika vyombo mbalimbali vya habari, ambayo ilisababisha ombi la kusikilizwa kabla ya kufutwa kazi.

Mfano huo ni wa kawaida sana katika asili. Niliandika tweets kutokana na hivyo niliitwa kwenye kikao kama mtu binafsi, si kama mtu wa umma, muda mrefu kabla ya kuchaguliwa kwa nafasi hiyo - na hazikengiki kwa asili au sauti kutoka kwa kile kinachochukuliwa kukubalika kwenye mitandao ya kijamii. - wakati huo au leo.

Ninakubali kwamba katika joto la wakati huo na chini ya mashambulizi makali ambayo yalielekezwa kwangu na kwa Baraza la Dharura la Umma la Israeli kwa Mgogoro wa COVID-19 (PECC), shirika ambalo nilianza kuanzishwa kwake pamoja na wengine kufuatia mwenendo wa uharibifu wa Wizara ya Afya wakati wa mzozo wa COVID, wakati mwingine sikuchagua maneno yangu kwa uangalifu vya kutosha. 

Tweets zangu ziliandikwa dhidi ya historia ya mashambulizi yaliyochapishwa kwenye vyombo vya habari na mitandao ya kijamii kutoka kwa akaunti rasmi za Wizara ya Afya na mawakala wake ambao walituhumu kuwa tunahusika na vifo vya watu, kueneza uwongo, kueneza magonjwa na kuwa na damu mikononi mwetu. . Baadhi ya maneno yangu yaliandikwa wakati wa lockdowns mbaya, wakati biashara zinazomilikiwa na marafiki zangu zilipokuwa zikiporomoka, watoto wao walipokuwa wakiteseka majumbani mwao na nilipofahamu vyema kwamba wengi walikuwa wakihatarisha afya zao au hata maisha kwa kukaa nyumbani na sivyo. kutafuta matibabu waliyohitaji. 

Ndio, hata mimi niliandika kwa uwazi. Ninaelewa kwamba katika tafakari ya nyuma nilipaswa kujizuia zaidi katika uso wa mashine ya uchochezi ambayo ilitumwa dhidi yetu, na kwa hilo ninajuta. Lakini hakuna mtu aliyependezwa na kuomba msamaha. Walipiza kisasi walichotaka ni kunitukana na kuninyima riziki yangu.

Yeyote anayejali haki za binadamu, na yeyote anayeshikilia uhuru wa kujieleza kuwa mpendwa, lazima aelewe kwamba mfano ambao umeundwa hapa ni hatari sana. Leo wamenidhuru kwa kuwakosoa wakuu wa Wizara ya Afya kwenye Twitter—na kesho wanaweza kuwaumiza wale wanaothubutu kutumia mitandao ya kijamii kumkosoa Waziri Mkuu. Wanaweza pia kuwalenga wale wanaothubutu kusema wazi dhidi ya kazi hiyo au kutetea haki za LGBTQ au uwepo wa Wayahudi kwenye Mlima wa Hekalu, au kusema dhidi ya tabia ya mke wa Waziri Mkuu.

Shambulio dhidi yangu liliratibiwa vyema na kupangwa mapema. Wakuu wa Wizara ya Afya na washirika wao walitekeleza hilo huku PECC ikijitokeza na kufanya kazi kwa bidii kufichua ukweli, wakiendelea kupitia njia za kisheria, kudai uwazi kuhusu migogoro ya kimaslahi katika kamati za chanjo, pamoja na kufichuliwa kwa siri. data kuhusu vifo kutokana na visababishi vyote katika tafiti za chanjo ya Clalit HMO.

Huu sio uvumi; hii ni habari ya kuaminika, sahihi na iliyo wazi. Wale waliopanga na kutoa shinikizo la kisiasa lisilowezekana ni wale ambao walilewa na mamlaka na kutoka kwenye uangalizi. Miongoni mwao walikuwa, kwa mfano, Mkurugenzi Mkuu wa Wizara ya Afya, Prof. Nachman Ash, na wengine ambao hawakuweza kushughulikia ukosoaji, na walituma barua za umma kwa wakuu wa Shirika la Kiyahudi la Israeli na Wizara ya Masuala ya Diaspora, ambao walikuwa wanasimamia PBC ambayo mimi nilikuwa Mkurugenzi Mtendaji. Walidai nifukuzwe kazi, ingawa kuna na hakukuwa na makutano kati ya nafasi yangu na Wizara ya Afya.

Ninaona shambulio hili kama jaribio la baadhi ya watu kutaka kusababisha kifo cha kijamii cha raia binafsi kwa kudhuru maisha yake kwa sababu tu alianzisha shirika ambalo lilithubutu kukosoa sera zao na kufanya kazi ili kutoa mbadala wa kisayansi na kitaalamu kwa wao. mbinu. Kwa bahati mbaya, wale waliodai kuwa wapiganaji wa haki za binadamu, wale waliopigania haki ya mtu ya kuitisha kuisusia Israeli na bado kupata Tuzo ya Israeli, walikaa kimya mbele ya ukiukwaji wa wazi wa uhuru wa kujieleza wa watu wengi. sehemu kubwa ya umma wa Israeli ambao PECC inawakilisha.

Mashine ya propaganda

Lakini pamoja na bei ninayolipa, ninajivunia kuwa mmoja wa watu walioanzisha PECC, ambayo imetoa upinzani mkubwa dhidi ya sera za serikali zilizoshindwa na kuharibu katika miaka miwili iliyopita. Ninajivunia kongamano la watu 30 jasiri, wakiwemo mameneja wa hospitali tano, Wakurugenzi Wakuu wa Wizara ya Afya, washindi wa Tuzo za Nobel na Israel, madaktari, wanasayansi, wakuu wa idara za taaluma, watafiti, na wataalamu wa maadili, uchumi na elimu ambao. alisisitiza kutoa njia mbadala inayotegemea sayansi na tiba.

Ninajivunia kwamba nilifanya kazi kwa kujitolea, kwa msaada wa watu wengi wazuri na hasa watu wengi katika jamii ambao waliamini kwamba inawezekana na ni muhimu kutenda tofauti. Ninajivunia kwamba sikuwahi kuuliza yeyote kati ya watu waliofanya kazi nami ikiwa walikuwa wamechanjwa, kwamba sikuwahi kuvamia faragha ya mtu, kwamba sikuwahi kukiuka uhuru wao wa mwili au haki yao ya usiri wa matibabu.

Ingawa kwa asili mimi si mtu wa mapambano ya umma, nisingeweza kuishi na mimi mwenyewe kama singefanya kazi ya kuanzisha PECC, ambayo inatetea kusimamia mgogoro wakati wa kulinda haki za msingi za binadamu na demokrasia. Nilishangazwa na urahisi wa watu wote kutekwa na haki zao za kimsingi kukiukwa. Nilishangazwa na uchochezi wa kwanza dhidi ya Waorthodoksi na uliofuata dhidi ya Waarabu na kisha dhidi ya waandamanaji wa Mtaa wa Balfour waliokusanyika nje ya makazi ya Waziri Mkuu - na mwishowe dhidi ya mtu yeyote ambaye alithubutu kukosoa na wale ambao walichagua kutochanjwa au hawakuweza kupata. chanjo.

Nina wasiwasi kuhusu jinsi ilivyowezekana kukiuka haki za msingi za taifa zima. Ninashtushwa na ukweli kwamba watu walifukuzwa kazi zao, kulazimishwa kuacha shule, na kutengwa na nyanja ya umma-yote kwa kuzingatia hali ya matibabu. Na siwezi kubaki kutojali wazo kwamba mtu analazimishwa kubeba pasi ya kijani-kwa sababu ninaogopa siku ambayo kijani kibichi kitabadilika kuwa waridi kwa LGBTQ au nyeusi kwa Waarabu. 

Niligundua kwamba wakati viongozi wa umma katika ofisi ya serikali wana bajeti kubwa ya propaganda na utetezi, basi wanaweza kuchukua udhibiti wa maelezo ya vyombo vya habari na kuzuia majadiliano yoyote ya kinyume. Niligundua kwamba maswali na ukosoaji unapokatazwa, mteremko unakuwa wa kuteleza na mwinuko.

Wazo la kwamba serikali ingedhabihu afya ya watu, maisha yao na mustakabali wao wa kiafya na kiuchumi kwenye madhabahu ya mapambano yasiyo na maana dhidi ya virusi vya kupumua lilionekana kwangu na kwa wengine wengi kuwa kosa—na si kosa lolote tu, bali kosa. gharama hiyo na itagharimu maisha ya watu wengi: maisha ya wale watakaokufa kwa saratani ambayo haijagunduliwa, ya wale ambao watapata wasiwasi na mfadhaiko, ya wale ambao watapoteza riziki na elimu-hasara ambayo itafupisha maisha yao, haswa maisha ya wale ambao wana kidogo na, kama kawaida, ndio watakaolipa zaidi.

Kwangu mimi, hii haikuwa kamwe hoja kuhusu chanjo. Tangu mwanzo, wanachama wa PECC walitoa wito wa chanjo kwa watu walio katika hatari kubwa. Hata hivyo, wanachama wa PECC walijua na kusema tangu mwanzo kwamba hakuna mantiki ya kutekeleza pasi ya kijani, kwamba haina msingi wa kisayansi na, hasa, kwamba ni makosa ya kimaadili.

Na ingawa ilikuwa wazi kwamba jaribio la kunifuta kazi lilitokea kwa msingi wa maoni yangu tu na kwa shinikizo zisizofaa za kisiasa, na ingawa ilikuwa wazi kabisa kwamba hoja zetu za kisheria zilikuwa na nguvu na msingi, nilikubali waajiri wangu ' kujitolea kujadili kujiuzulu kwangu, kwanza kabisa kutokana na nia ya kweli ya kutoshirikiana na majaribio ya ulaghai ya wakuu wa mfumo wa afya. Ukweli kwamba tulifikia makubaliano ya ukarimu unajieleza yenyewe.

Mimi, kwa upande wangu, niliamua si kwa udhaifu, bali kutokana na msimamo wa wazi wa nguvu na ujuzi kwamba sina nia ya kukata tamaa, kwamba wale wanaotaka kuwaondoa watu katika Israeli kutokana na maoni yao watalazimika kushindana. kupigana. Vita hii sio tu juu ya jina langu zuri na kwa maisha yangu ya baadaye. Wale wanaofanya uchaguzi mbaya kama huo watalazimika kupigana na mimi na raia wengine wengi kwa mustakabali wa Israeli kama nchi ya kidemokrasia, huria ambayo inalinda utu wa mwanadamu, uhuru wa mwili, uhuru na faragha.

Ninaamini kwamba wale waliochochea na kutishia walichagua kusababisha madhara ya moja kwa moja, ya kibinafsi kwa sababu hawakuweza kubeba shirika la kisayansi na kitaaluma ambalo limewasilisha mbadala kwa sera yao iliyoshindwa. Hatimaye, watalazimika kugombana na raia ambao watapiga kura kwa miguu na kuwaondoa kwenye jukwaa la umma na uwanja wa kisiasa.



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone