Brownstone » Jarida la Brownstone » Sheria » Aya Moja Inayofichua Yote
operesheni ya udhibiti

Aya Moja Inayofichua Yote

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

mlima wa ushahidi kuthibitisha bila shaka kuridhisha maafisa katika Biden Ikulu ya White House iliwadhulumu watendaji wa Facebook (na mitandao mingine ya kijamii) kufanya udhibiti wa Orwellian sasa imefikia miinuko ya Mt. Everest.

Jana, nilitumia masaa kadhaa kusoma ripoti za vyombo vya habari na maoni ya Twitter baadaye Mwakilishi Jim Jordan (R-Ohio) ilichapisha awamu ya tatu ya “Faili za Facebook."

Kusahau Hunter na Joe Biden shughuli za ushawishi; ikiwa ufunuo katika faili hizi hautahitimu kama "makosa yanayoweza kuepukika" hakuna kitakachoweza.

Natumai watu watasoma nakala zilizochapishwa na stendi ya Washington,  Fox News na hii Muhtasari wa uzi wa Twitter ili kupata maelezo zaidi kuhusu kashfa hii na ukiukaji mkubwa wa Katiba ya Marekani.

Badala ya kurejesha ushahidi katika makala hizi, hapa ninachanganua "noti" moja fupi iliyotungwa na mtendaji mkuu wa Facebook ambaye hakutajwa jina ambaye alihudhuria mikutano ya udhibiti na maafisa wa Ikulu. (Maelezo haya yaliitishwa na kamati ya Mwakilishi Jordan.)

Kifungu hiki kinaweza kuwa wasomaji wote wanahitaji kufahamu ukubwa wa operesheni hii na kujifunza jinsi wasimamizi wa Facebook walivyokuwa na shauku ya kufanya zabuni ya Big Brother (serikali ya Marekani ya Marekani.) 

Aya Moja ambayo Inatuambia Kila Kitu ...

Mfanyakazi wa Facebook (jina limerekebishwa kwa sababu fulani) - Julai 16, 2021:

"Na tunashambulia kipengele cha virusi kupitia upunguzaji wa malisho. Tunaondoa maudhui ambayo yanaweza kusababisha madhara ya kimwili. Kwa maudhui ambayo hayafikii kiwango hicho, tulianzisha onyesho la mipaka. Kwa mfano, mtu anayeshiriki machapisho ya athari mbaya. Vile vile, machapisho yanayohoji ikiwa unapata chanjo chini ya mamlaka, ikiwa ni unyanyasaji wa serikali. Tunawashusha daraja. Hiyo sio habari ya uwongo lakini husababisha mazingira hasi ya chanjo. Linapokuja suala la kuangalia habari potofu kuhusu COVID, ni mbinu tofauti. Tunachofanya kwa kawaida ni kuondoa au kuwaachia wakaguzi wa ukweli. Hapa, tulianzisha msingi wa kati.

Ifuatayo ni uchanganuzi wangu wa sentensi kwa sentensi wa habari mtu anaweza kupata kutoka kwa aya hii ya kushangaza: 

"...sisi (Facebook) tunashambulia kipengele cha virusi kupitia ushushaji wa malisho."

Maoni yangu: Hapa tuna Chuo Kikuu cha Stanford "Mradi wa virusi" katika uendeshaji. Lengo ni kuzuia habari fulani kutoka kwa "kuenea kwa virusi," kuzuia watumiaji wa kinyume wa Facebook kufikia (na hivyo kushawishi) zaidi ya wachache wa jukwaa bilioni moja watumiaji.

Kwa rekodi, maelezo ambayo Facebook ilihakikisha HAYAKUsambaa kweli habari, habari hiyo ingeweza kuokoa maisha ya mamilioni ya watu au kuzuia mamilioni ya watu kutokana na madhara ya kiafya (au kiuchumi).

Inavyoonekana, karibu kila chapisho lililofungiwa au kushushwa daraja lilikuwa na habari ambazo, ikiwa zingeenezwa sana, labda zingeweza kufuta simulizi zote za uwongo ambazo serikali ilijitolea kueneza. 

Nimeandika hii mara 50, lakini wacha tuifanye 51: Serikali na "washirika" wake wengi wanaolinda simulizi ndio waenezaji halisi wa taarifa/habari zenye sumu na hatari.

Raketi Kubwa ya Ulinzi ...

Operesheni nzima ya udhibiti ilikuwa ni juhudi kulinda mashirika yaliyokuwa yakieneza habari za uwongo na za kupotosha. 

Operesheni nzima ilikuwa/ni mradi mkubwa na ulioratibiwa wa taarifa za upotoshaji uliobuniwa na kutekelezwa na angalau Mashirika 50 ambayo yanajumuisha Udhibiti wa Viwanda Complex - wachezaji muhimu zaidi katika Complex hii kuwa Serikali ya Marekani na makampuni ya mitandao ya kijamii ambayo ina mabilioni ya wafuasi.

Kama sentensi ya kwanza katika aya hii inavyoonyesha, Facebook anakubali (majisifu?ilifanikisha azma hii kupitia “kulisha vyeo.

Niamini. Nina ufahamu wa moja kwa moja wa kila zana ya udhibiti iliyorejelewa katika aya hii … kwa vile nilikuwa mmoja wa watu wenye kutilia shaka wenye fikra za kukosoa Facebook na serikali yetu ilifanya kazi bila kuchoka kuhakikisha haina ushawishi wa kweli kwa raia wenzangu. 

Hiyo ni, hakuna lawama zangu za majibu yoyote ya Covid ambayo yaliwahi kusambazwa. Kwa hakika, machapisho haya yaliendelea kufanya akaunti yangu kupigwa marufuku, kusimamishwa au kufutwa. Pia, uwezo wangu wa "mvuto" katika mijadala ya kidemokrasia ni bado kufungiwa na Facebook leo.

(Mbali: Wasomaji wengi wanahoji kwa nini nibaki kwenye Facebook kutokana na jinsi shughuli za kampuni hii zinavyochukiza. Katika Maoni ya Msomaji wa leo, ninaorodhesha baadhi ya sababu ambazo nimeamua kuweka akaunti yangu amilifu. Kwa mfano, I Kujua FB bado inakagua au inaboresha machapisho yangu ya Covid kwa sababu tu, kiufundi, mimi bado ni mtumiaji wa FB ... ili kutazama vyema kile FB inafanya na jinsi inavyofanya hivi ... nahitaji kuwa kwenye FB.)

"... Tunaondoa maudhui ambayo yanaweza kusababisha madhara ya kimwili ..."

Maoni yangu: Kumbuka hapa kwamba Facebook (au serikali) iliamua yenyewe ni hotuba gani ("yaliyomo") "inaweza" kusababisha "madhara ya kimwili."  

Hitimisho zote - zimeonyeshwa kama taarifa za ukweli - ni kweli subjective sana na wote wanakubali kimyakimya kwamba vyanzo vya serikali na makampuni ya mitandao ya kijamii yanakuwa waamuzi wa mwisho wa kile ambacho ni au sicho "taarifa potofu" au "taarifa potofu."

Tena, kila kitu ambacho kampuni ilisema "kinaweza" kusababisha madhara ya kimwili ... haingesababisha madhara ya kimwili. 

FWIW, kimantiki, neno “unaweza” linamaanisha kwamba “haiwezi"Au"haina” pia ni uwezekano.

Maneno matatu ya kwanza ya sentensi husema tu, ".Tunaondoa yaliyomo.” Tena, kampuni ni Kukubali ilifanya nini. Hii ni ya kijanja kama udhibiti unavyopata.

Kwa vile kampuni ya mitandao ya kijamii bado inaondoa maudhui leo, nimehitimisha kuwa Facebook ni isiyozidi kumuogopa Mwakilishi Jim Jordan au Kamati hii.

(Kama wag mmoja wa Twitter alibainisha, Kamati itafanya nini kuhusu lolote kati ya haya? Tuma “barua yenye maneno makali” kwa Facebook?)

"Kwa maudhui ambayo hayafikii kiwango hicho, tulianzisha ushushaji vyeo wa mipaka."

Maoni yangu: Kwa hivyo ikiwa Facebook iliamua kuwa haiwezi kuondoa maudhui fulani, kampuni hiyo inaweza angalau "kuanzisha ushushaji wa vyeo kwenye mipaka." Kwa hivyo uwezekano huo mbili ni "kuondoa kabisa usemi" au "shushwaji za mipaka." Nimeelewa.

Kwa msisitizo, Mlango wa Tatu: “Waache watu waseme wanachotaka kusema” au “usifunge kinywa cha watumiaji wako” … isiyozidi chaguo.

"... Kwa mfano, mtu anayeshiriki machapisho ya athari mbaya."

Maoni yangu: Huko Amerika na kwenye Facebook - kulingana na shurutisho na vitisho vya maafisa wa Biden White House - mtu hakuweza "kushiriki" na wafuasi wao wote wa Facebook kwamba alipata "athari mbaya" kutoka kwa "chanjo." 

Watumiaji hawa wa Facebook wangekuwa tu "wanashiriki" ukweli kama wanavyoutambua ... lakini hawakuweza kufanya hivi - kulingana na Facebook na serikali ya Biden.  

Ambayo ni wetu serikali. Serikali iliyoundwa na Katiba ya Marekani, ambayo Ya kwanza Marekebisho (yanadaiwa) yanalinda "mazungumzo huru" na yanasema serikali haiwezi kamwe kuwaonea raia au makampuni kusema yale ambayo serikali inadai tu.

Wacha kuzama ndani.

Katika maelezo ya baadaye, mmoja wa wasimamizi wakuu wa udhibiti wa serikali (Rob Flaherty) kwa hakika anasema ni "ndoto" yake kwamba Facebook "itacheza mpira" na Big Brother (ndoto ambayo ilitimia.)

Ndoto yangu ni kwamba Waamerika zaidi wangeamka na kuelewa kwamba "haki" yetu ya uhuru wa kujieleza inafutiliwa mbali na njama iliyoratibiwa na kubwa ya wahalifu na waashiriaji wema wa uwongo. 

"… Vile vile, machapisho yanayohoji kama unapata chanjo chini ya mamlaka, ikiwa ni unyanyasaji wa serikali."

Maoni yangu: Hapa tunajifunza kwamba watumiaji wa Facebook pia hawakuweza kushiriki maoni kikamilifu kwamba "mamlaka ya chanjo yalikuwa yanafikiwa na serikali." 

Inaonekana serikali yetu ina isiyozidi "iliyofikiwa" inapowaambia raia na makampuni kwamba hawawezi kushiriki maoni fulani. 

Iwapo watu wanatambua hili au la, kauli kama hii ina maana kwamba tunaweza pia kuwa tunaishi Korea Kaskazini au 1978 Ujerumani Mashariki. Kimsingi, mtu hawezi kushutumu serikali yetu iliyochaguliwa kidemokrasia kwa "kupindukia" - kwa amri ya serikali!

"Tunawashusha daraja."

Maoni yangu: Naam, bila shaka unafanya. Big Brother alikuwa akitazama Wewe na ulikuwa ukitazama kila mmoja wa wateja wako bilioni … Hakuna hotuba isiyoidhinishwa ambayo ingeenda "kuenea" chini ya saa yako.

Facebook inaweza (kwa usahihi) kudai kampuni hii ilionewa na kutishiwa na serikali, lakini watendaji wake hawezi kudai walitatizwa sana na hili. Au kwamba walirudisha nyuma kwa nguvu dhidi ya uonevu huu. Walichokifanya ni kujiviringisha kama mtoto wa mbwa.

Wakati moja ya makampuni makubwa na yenye ushawishi mkubwa zaidi duniani - ambayo ina makumi ya mamilioni ya watumiaji wenye akili ambao inaweza tumetumia jukwaa hili la hotuba kurudisha nyuma dhidi ya "ufikiaji kupita kiasi wa serikali" - haina ujasiri wa kufanya hivi ... hii inapaswa kutuambia sote kitu kuhusu:

A) Jinsi alitekwa zote Mashirika makubwa yapo na… 

B) Kwamba hakuna MOJA ya makampuni haya yenye "viongozi" wa kweli shujaa au wenye kanuni ambao wako tayari kuita hadharani serikali dhalimu.

"Hiyo sio habari ya uwongo lakini inasababisha mazingira hasi ya chanjo."

Maoni yangu: Kwa hivyo, kulingana na sera rasmi ya uchapishaji ya Facebook, kampuni ya mitandao ya kijamii ilijua kuwa hii haikuwa habari ya uwongo - ambayo ina maana kwamba kuna uwezekano mkubwa/pengine "habari za kweli. Bado, Facebook inajibu alikuwa na sababu kubwa au halali kukagua usemi wa kweli ... kwa sababu hotuba iliyosemwa "husababisha mazingira hasi ya chanjo."

Hapa tunafikia msingi wa udhibiti ...

 Hakuna mtu ulimwenguni (angalau kwenye Facebook) yuko kuruhusiwa kusema chochote ambacho kinaweza kuunda "mazingira hasi ya chanjo."

Hata kama chanjo iliyosemwa imeua watu wengi (ambao labda chanjo hizi zisizo za chanjo zina sasa), hakuna mtumiaji wa Facebook anayeweza kusema chochote "kibaya" kuhusu chanjo kama hiyo.

Na vifo vya chanjo na matukio mabaya hayakuwa na sio "ya kubuni." Walikuwa halisi na kuanza kutokea siku ya kwanza risasi zilipopigwa. 

Wayahudi, Wagypsies, na wapinzani wa kisiasa walikuwa wakiuawa, kujeruhiwa au kufungwa gerezani kwa uwongo tangu siku ambayo kambi ya mateso ya kwanza ya Nazi ilifunguliwa. Lakini - kwa sera ya serikali (iliyoidhinishwa na kila shirika muhimu nchini Ujerumani) - hakuna mtu nchini Ujerumani angeweza kusema hii ilikuwa ikitokea.

Kuna mtu anapata mlinganisho huu? Ikiwa ningejaribu kufanya mlinganisho huu kwenye Facebook, ningepigwa marufuku.

Lugha katika aya hii inaangazia wasiwasi mkubwa wa vidhibiti juu ya kuzuia "madhara ya kimwili yanayokaribia." Watumiaji wa Facebook ambao walikuwa wakijaribu kuripoti kwa raia wenzao kwamba madhara haya sio tu "ya karibu" - yalikuwa yanatokea sasa hivi - sikuweza kusema hivi.

"Inapokuja suala la kuangalia habari potofu za COVID, ni njia tofauti."

Maoni yangu: Mimi ni mwandishi na jaribu kuchagua maneno yangu kwa uangalifu. Sentensi hii inapaswa angalau kusema, "Inapokuja suala la kutazama Inadaiwa Habari za uwongo za COVID…” 

Facebook inakubali tu kwamba kila kitu watumiaji "wakiukaji" kama vile mimi nilijaribu kuchapisha kuhusu chanjo hakika ilikuwa "habari potofu" ... kwa sababu serikali ilisema ilikuwa. Na Facebook iliamini CDC juu ya Bill Rice, Jr., wanasayansi wengi halisi na wataalamu wa matibabu na mamilioni ya watu wengine ambao walikuwa wakijaribu kulia, "Huu SIO ukweli! USIWAamini hawa Inadaiwa wataalamu!” 

Mpango wa Kuhifadhi nakala…

"Tunachofanya kwa kawaida ni kuondoa tu (maudhui kama hayo) au kuwaachia wakaguzi wa ukweli."

Maoni yangu: Kumbuka kuwa kufikia wakati huu katika janga hili, kuondoa yaliyomo kama haya ilikuwa "kawaida" utaratibu wa kufanya kazi kwa Facebook. Kufikia mapema katika utoaji wa chanjo, Facebook ilikuwa tayari imepata mafanikio makubwa katika "kuondoa maudhui." 

Bado, kama hati zinazoibuka zinavyoonyesha, Facebook na kampuni zingine za mitandao ya kijamii bado hazikuwa zikiondoa kutosha (kweli) maudhui ya kutosheleza Mashimo ya Udhibiti yanayofanya kazi kwa Joe Biden na mashirika zaidi ya 50 ambayo yanaunda Kiwanda cha Viwanda cha Udhibiti.

Asante, Mfanyakazi aliyerekebishwa, kwa kutaja pia jukumu muhimu lililotekelezwa na "wakagua ukweli" walioteuliwa wa Complex ya Viwanda ya Udhibiti. Kile ambacho Facebook, Twitter, Google na YouTube huenda havijadhibiti, kampuni hizi "zimeziacha kwa" "wachunguzi wa ukweli" kuzima au "kuashiria."

"Wakaguzi wa ukweli" walikuwa kama wachezaji wa nje wanaounga mkono washambuliaji endapo mpira wa ardhini utaingia chini ya glavu ya mchezaji wa pili.

Natumai Waamerika zaidi sasa wameanza kuhisi juhudi kubwa ya timu inayohusika katika kuhakikisha kuwa hotuba isiyoidhinishwa ama haikuchapishwa au ilishushwa hadhi ili hotuba kama hiyo ya kweli isimfikie mtu yeyote.

Na sentensi ya mwisho ...

"Hapa, tulianzisha msingi wa kati."

Maoni yangu: "Uwanja wa kati?!" hii ni maelewano Facebook ilikuja na hivyo watendaji wake, wafanyakazi na jeshi la 15,000-pamoja na "wasimamizi wa maudhui" angeweza kulala kwa raha usiku? Je, wanazunguka operesheni yao kubwa ya udhibiti ili kumaanisha walipigana kidogo?

Ikiwa hii ndio suluhisho la "katikati", mtu anashangaa ni suluhisho gani kali zaidi lilikuwa au ni nini. 



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone