Brownstone » Makala ya Taasisi ya Brownstone » Nani Atawajibishwa kwa Uharibifu huu?

Nani Atawajibishwa kwa Uharibifu huu?

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Ikiwa jibu la sera ya janga lingechukua njia ya ushauri tu, hatungekuwa katikati ya janga hili la kijamii, kiuchumi, kitamaduni na kisiasa. Kilichosababisha uharibifu huo ni utumiaji wa nguvu ya kisiasa ambayo iliwekwa kwenye majibu ya janga wakati huu kwa njia ambayo haina mfano katika historia ya wanadamu. 

Jibu lilitegemea kulazimishwa na ngazi zote za serikali. Sera hizo kwa upande wake zilitia nguvu vuguvugu la watu wengi, Walinzi Wekundu wa Covid ambao wakawa mkono wa kutekeleza raia. Walisimamia njia za mboga ili kuwakemea wasio na mask. Ndege zisizo na rubani ziliruka angani zikitafuta karamu za kuzurura na kufungwa. Tamaa ya damu dhidi ya wasiotimiza wajibu ilikuja kuachiliwa katika ngazi zote za jamii. 

Kufuli kuliwapa watu wengine maana na kusudi, jinsi vita huwafanya watu wengine. Kulazimishwa kwa bludge wengine tricked chini kutoka serikalini kwa watu. Wazimu ukashinda busara. Mara hii ilifanyika, hakukuwa na swali tena la "Wiki mbili za kunyoosha safu." Mania ya kukandamiza virusi kwa kukomesha mawasiliano ya mtu na mtu iliyoongezwa hadi miaka miwili. 

Hii ilitokea Marekani na duniani kote. Wazimu haukufanikiwa chochote kwa sababu virusi havikujali maagizo na watekelezaji. Kukomesha utendakazi wa kijamii na kiuchumi, hata hivyo, kulisambaratisha maisha kwa njia nyingi, na kunaendelea kufanya hivyo. 

Ni kwa sababu kwa hakika mengi kuhusu maisha (na sayansi) hayana uhakika kwamba jamii zilizostaarabika zinafanya kazi kwa kudhaniwa kuwa na uhuru wa kuchagua. Hiyo ni sera ya unyenyekevu: hakuna mtu aliye na utaalamu wa kutosha kudhani kuwa ana haki ya kuzuia vitendo vya amani vya watu wengine. 

Lakini kwa kufuli na sera ya mrithi wa mamlaka ya chanjo, hatujaona unyenyekevu bali kiburi cha kushangaza. Watu waliotufanyia hivi na kwa mabilioni ya watu ulimwenguni kote walikuwa na uhakika wa kujiamini wenyewe kwamba wangeweza kukimbilia mbinu za serikali ya polisi ili kutimiza malengo yao, ambayo hayakuweza kutimizwa hata kidogo, licha ya kila ahadi ambayo hii itakuwa nzuri kwetu. 

Ni kulazimishana ndio chanzo cha maswala yote. Mtu aliandika maagizo kwa amri ya mtu fulani. Mtu aliweka amri. Watu hao wanapaswa kuwa watu wanaopaswa kumiliki matokeo, kufidia wahasiriwa, na vinginevyo wakubali matokeo ya kile walichokifanya. 

Ni akina nani? Wako wapi? Mbona hawajapiga hatua? 

Ikiwa utawalazimisha watu kuwa na tabia fulani - kufunga biashara zao, kuwafukuza watu nje ya nyumba zao, kukaa mbali na mikutano, kughairi likizo, kujitenga kila mahali - lazima uwe na hakika kabisa kwamba ni jambo sahihi. fanya. Ikiwa watu waliofanya hivi walikuwa na uhakika wao wenyewe, kwa nini wanaona haya kuwajibika? 

Swali ni kubwa: ni nani haswa anayebeba lawama? Sio tu kwa jumla, lakini kwa usahihi zaidi: ni nani alikuwa tayari kuinua kutoka mwanzo kusema "Ikiwa hii haifanyi kazi, ninakubali jukumu kamili?" Au: “Nilifanya hivi na kusimama karibu nalo.” Au: "Nilifanya hivi na samahani sana." 

Kufikia sasa, kama ninavyojua, hakuna mtu aliyesema kitu kama hiki. 

Badala yake, tulichonacho ni msururu mkubwa wa urasimu mbaya, kamati, ripoti na maagizo ambayo hayajasainiwa. Kuna mifumo fulani ambayo inaonekana imeundwa kwa njia ambayo inafanya kuwa haiwezekani kujua ni nani haswa anayehusika na muundo na utekelezaji wake. 

Kwa mfano, rafiki yangu alikuwa akinyanyaswa na shule yake kwa kukosa chanjo. Alitaka kuzungumza na mtu aliyeweka sheria hiyo. Katika uchunguzi wake, kila mtu alipitisha pesa. Mtu huyu aliweka pamoja kamati ambayo baadaye ilikubaliana juu ya njia bora zilizoachwa kutoka kwa mwongozo mwingine uliochapishwa ulioidhinishwa na kamati nyingine, ambayo ilikuwa imetekelezwa na taasisi kama hiyo juu ya jambo lingine. Hili lilipitishwa na kitengo tofauti na kupitishwa kwa kamati nyingine kwa utekelezaji kama pendekezo na kisha kutolewa na kitengo kingine kabisa. 

Ajabu, katika uchunguzi mzima, alishindwa kupata mtu mmoja ambaye alikuwa tayari kujitokeza na kusema: Nilifanya hivi na ulikuwa uamuzi wangu. Kila mtu alikuwa na alibi. Ikawa mush mkubwa wa urasimu usio na uwajibikaji. Ni bakuli la unga ambalo kila muigizaji mbaya alijijengea mahali pa kujificha. 

Ni sawa na watu wengi ambao hawajaajiriwa kwa kukataa kufichua hali yao ya chanjo. Wakubwa wao kwa kawaida husema kwamba wanajuta sana kwa kile kilichotokea; kama ingekuwa juu yao, mtu huyo angeendelea kufanya kazi. Wakubwa wao nao hukashifu na kulaumu sera au kamati nyingine. Hakuna aliye tayari kuongea na wahasiriwa na kusema: "Nilifanya hivi na kusimama karibu nalo."

Kama mamilioni ya wengine, nimeumizwa kimwili na majibu ya janga. Hadithi yangu haina mchezo wa kuigiza na sio kitu karibu na kile ambacho wengine wamepitia lakini ni muhimu kwa sababu ni ya kibinafsi. Nilialikwa kujiunga katika kipindi cha moja kwa moja cha studio kwenye TV lakini nilikataliwa kwa sababu nilikataa kufichua hali yangu ya chanjo. Nilitumwa kwa studio tofauti iliyotengwa kwa ajili ya wasio safi ambapo nilikaa peke yangu.

Aliyenijulisha alisema sera hiyo ni ya kijinga na akapinga. Lakini ni sera ya kampuni. Labda naweza kuongea na bosi wake? Oh, yeye ni kinyume na mambo haya pia. Kila mtu anadhani ni bubu. Nani basi anawajibika? Siku zote pesa hupitishwa na kupanda juu katika safu ya amri lakini hakuna mtu atakayekubali lawama na kubeba matokeo. 

Ingawa mahakama zimepuuza mamlaka ya chanjo mara kwa mara, kuna maafikiano ya wote kwamba chanjo, ingawa labda zinatoa manufaa fulani ya kibinafsi, hazichangii kukomesha maambukizi au kuenea. Hiyo ni kusema: mtu pekee ambaye anaweza kuteseka kwa kutochanjwa ni yeye mwenyewe ambaye hajachanjwa. Na bado, watu wanapoteza kazi zao, kukosa maisha ya umma, kutengwa na kuzuiwa, na vinginevyo kulipa gharama kubwa kwa kutofuata. 

Na bado kuna watu ambao wanazidisha mchezo wa lawama ambao haulaumu serikali au mamlaka ya afya ya umma wala mtu yeyote haswa bali tabaka zima la watu: uovu ambao haujachanjwa. 

"Nina hasira kwa wale ambao hawajachanjwa," anaandika Charles Pigo la New York Times, karatasi ambayo ilianzisha propaganda ya pro-lockdown kama mapema kama Februari 27, 2020. “Sioni aibu kufichua hilo. Sijaribu tena kuwaelewa wala kuwaelimisha. Wale ambao hawajachanjwa wanachagua kuwa sehemu ya tatizo.”

Je, wale ambao hawajachanjwa ni tatizo kwa usahihi gani? Kwa sababu, anaandika, "inawezekana kudhibiti virusi na kupunguza kuenea kwake, ikiwa watu zaidi wamechanjwa." 

Hii si kweli kabisa, kama tulivyoona kutoka kwa uzoefu wa nchi nyingi duniani kote. Angalia Singapore au Gibraltar au Israel au nchi yoyote ya juu ya vaxx na uone mienendo ya kesi zao. Wanaonekana sawa au mbaya zaidi kuliko nchi za chini za vaxx. Tunajua kutoka angalau masomo 33 kwamba chanjo haziwezi na hazizuii maambukizi au uambukizaji, ndiyo sababu Pfizer na watu kama Anthony Fauci wanadai risasi ya 3 na sasa ya 4. Shots bila mwisho, daima na ahadi kwamba ijayo itafikia lengo. 

Bwana Pigo anaeneza uwongo. Kwa nini? Kwa sababu kuna hamu huko nje ya kumtambulisha mtu au kitu kwa kosa la uharibifu. Wale ambao hawajachanjwa ni mbuzi wa Azazeli ili kuvuruga tatizo halisi la kugundua na kuwazingatia wale watu ambao walifanya jaribio hili bila mfano. 

Shida sasa ni kujua wao ni nani. Gavana wa New York alifanya mambo ya kutisha lakini sasa amejiuzulu. Ndugu yake katika CNN alieneza itikadi ya kufuli lakini alifukuzwa kazi. Meya wa New York ametenda maovu lakini anatoroka ofisini baada ya wiki chache. Baadhi ya magavana waliofungia idadi ya watu wao wamekataa kugombea tena na watajaribu wawezavyo kutoweka. 

Dkt. Deborah Birx, ambaye tunajua kwa hakika ndiye aliyezungumza na Trump kuidhinisha watu kufuli, alijiuzulu kimyakimya na amefanya kila awezalo ili kuepuka kuangaziwa. Mwandishi wa habari katika ukumbi wa New York Times ambaye alizua hisia kali wakati akitoa wito wa kufungwa kikatili tangu wakati huo amefukuzwa kazi. Vivyo hivyo kwa mamia ya maafisa wa afya ya umma ambao wana kujiuzulu au kufukuzwa kazi

Nani anabaki kulaumiwa? Mgombea anayewezekana hapa ni Fauci mwenyewe. Lakini tayari ninaweza kukuambia udhuru wake. Hakuwahi kusaini agizo moja. Alama zake za vidole haziko kwenye sheria yoyote. 

Hakuwahi kutoa amri yoyote. Hakuwahi kukamatwa mtu yeyote. Hakuwahi kufunga mlango wa kanisa lolote wala kufunga shule au biashara yoyote. Yeye ni mwanasayansi tu anayetoa mapendekezo kwa afya ya watu. 

Ana alibi pia. 

Mengi ya hayo yananikumbusha Vita vya Kwanza vya Ulimwengu, ile “Vita Kuu.” Angalia juu sababu. Wote ni amofasi. Utaifa. mauaji. Mikataba. Mikanganyiko ya kidiplomasia. Waserbia. Wakati huo huo hakuna hata moja ya sababu hizi inayoweza kuhesabu vifo vya milioni 20, milioni 21 waliojeruhiwa, na uchumi ulioharibika na wanaishi duniani kote, bila kusema chochote kuhusu Unyogovu Mkuu na kuongezeka kwa Hitler ambayo ilikuja kama matokeo ya maafa haya ya kutisha. 

Licha ya uchunguzi, vitabu vingi, mikutano ya hadhara, na ghadhabu ya umma ambayo ilidumu miaka kumi au zaidi baada ya Vita Kuu, hakukuwa na mtu yeyote ambaye alikubali jukumu. Tuliona marudio ya sawa kufuatia Vita vya Iraq. Je, kuna rekodi yoyote ya mtu yeyote ambaye alisema "nilifanya uamuzi na nilikosea"?

Kwa hivyo inaweza kuwa kwa kufuli na maagizo ya 2020 na 2021. Mauaji hayawezi kuelezeka na yatadumu kizazi au mbili au zaidi. Wakati huo huo, watu wanaohusika wanatoka polepole kutoka kwa maisha ya umma, wakitafuta kazi mpya na kusafisha mikono yao kwa jukumu lolote. Wanasugua wasifu na, wanapoulizwa, wanalaumu mtu yeyote na kila mtu isipokuwa wao wenyewe. 

Huu ndio wakati ambapo tunajikuta: tabaka tawala linaloogopa kugunduliwa, kuitwa nje, na kuwajibishwa, na kwa hivyo kuhamasishwa kutoa visingizio vingi, mbuzi wa Azazeli na vikengeushi ("Unahitaji risasi nyingine!") . 

Hili ni hitimisho la kuridhisha kidogo kwa hadithi hii mbaya. Lakini hapo ni: kuna uwezekano mkubwa kwamba watu waliotufanyia hivi hawatawajibishwa kamwe, si katika mahakama yoyote na si katika kusikilizwa kwa sheria yoyote. Hawatalazimika kamwe kuwafidia wahasiriwa wao. Hawatakubali hata kidogo kuwa walikosea. Na hapa ndipo penye hulka mbaya zaidi ya sera mbaya ya umma: hii si na haitakuwa uadilifu au kitu chochote ambacho kinafanana na haki. 

Hivyo ndivyo historia inavyopendekeza, kwa vyovyote vile. Ikiwa ni tofauti wakati huu na wahalifu kwa kweli wanakabiliana na matokeo fulani, bado haingefanya mambo kuwa sawa, lakini angalau ingeweka mfano mzuri sana kwa siku zijazo. 



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

  • Jeffrey A. Tucker

    Jeffrey Tucker ni Mwanzilishi, Mwandishi, na Rais katika Taasisi ya Brownstone. Yeye pia ni Mwandishi Mwandamizi wa Uchumi wa Epoch Times, mwandishi wa vitabu 10, vikiwemo Maisha Baada ya Kufungiwa, na maelfu mengi ya makala katika magazeti ya kitaaluma na maarufu. Anazungumza sana juu ya mada za uchumi, teknolojia, falsafa ya kijamii, na utamaduni.

    Angalia machapisho yote

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone