Brownstone » Makala ya Taasisi ya Brownstone » Mgonjwa na Peke Yake

Mgonjwa na Peke Yake

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Haipaswi kuhitajika, lakini ni. Gavana wa Florida Ron DeSantis ameanzisha a muswada wa ulinzi wa mgonjwa, Hivyo kwamba 'ikiwa uko hospitalini au kituo cha huduma ya muda mrefu, una haki ya kuwa na wapendwa wako pale pamoja nawe.'  Kila jimbo na nchi nyingine itafuata kwa matumaini. Maeneo mengine hata yamezuia wanaokufa kutokana na kufa katika kampuni na joto la wapendwa.

Akijibu mswada wa Magavana, msomi wa Brownstone Dk Jay Bhattacharya tweeted

"Labda sera mbaya zaidi ya kufuli: kuzuia watu kutembelea wapendwa wao wagonjwa hospitalini au vituo vya utunzaji wa muda mrefu"

Watu wengi walitoa maoni kwenye chapisho hilo. Hadithi zilikuja kumiminika. Miongoni mwa wengi, hapa kuna baadhi:

"Hapana labda kuhusu hilo .... haikuwa ya moyo, isiyofaa na ya ukatili. Nilipoteza mama yangu wakati huu; Sina hakika kuwa naweza kuwasamehe watunga sera wa hospitali kwa hili." – Danny Peoples, Marekani (@Danny99634068)

"Tuliruhusiwa kumuona mama yangu kwa dakika 5 siku ya kifo chake. 2 kwa 2, ingawa. Hatukuweza kuwa naye wote pamoja kama familia. Wiki 9 zilizopita aliteseka peke yake katika ICU akiwa amezungukwa na watu waliovalia vazi la anga. Hakuna wageni. Hajawahi kuwa na Covid. Alikufa bila heshima." - ClownBasket (@ClownBasket)

"Bibi yangu aliaga dunia Mei 2020. Mara ya mwisho familia ilimwona ilikuwa nje ya dirisha kwenye kituo chake cha kusaidiwa, hakuweza kuzungumza kwa sababu ya ugumu wake wa kusikia."  – Analytical Badger, Wisconsin (@BadgerStats)

"Mama yangu alifukuzwa hospitalini na usalama (huko FL, miezi 6 tu iliyopita) akijaribu kumtembelea baba yangu Siku ya 3 ya kukaa kwake hospitalini. Walimhakikishia kuwa wanamtunza. Alikufa kutokana na mshtuko wa moyo siku 2 baadaye. Ukosefu wa kuruhusu utetezi wa wagonjwa ni jambo la kuudhi."  - Dagger ya Psyche (@PsychesDagger)

"Yangu bibi hakustahili kutengwa kwa miezi kumi iliyopita.” – Mark Changizi (@MarkChangizi)

"Sitawahi kusahau baba yangu kipofu kulazimika kujitetea peke yake hospitalini kwa wiki 3 1/2. Kamwe. Nina ujumbe wake wa woga safi.”  - Jennifer Hotes, Seattle, WA (@JenniferLHotes)

"Nilikuwa hospitalini, mshtuko wa moyo mnamo BC mwaka mmoja uliopita. Wakati wa kutisha zaidi maishani mwangu, [hawakuruhusu] mke wangu anitembelee.”  – hear.the.truth.now, Penticton, BC, Kanada (@MandelbrotG)

“Jinsi nilivyotamani Hospitali Kuu ya Mass Generali ingefanya mambo tofauti. Mwanamke mzee alitaka mumewe aandamane naye kwenye ghorofa ya juu kwa miadi ya daktari, lakini MGH haikuruhusu. Alikuwa na woga na woga. Sitasahau walichokifanya kwa watu.” – Fibci, MA (@Fibci2)

"Hakuna shabiki wa DeSantis lakini kwa sasa baadhi ya hospitali katika CA zinakataza mtu kuona mwenzi wake aliyeshuka moyo, wanafamilia wasije kusaidia mpendwa wao mwenye huzuni kidogo, watoto kuona wazazi wao isipokuwa kama ni wagonjwa sana. Hata kama familia imevamiwa x3… si sawa.” – James Lim, MD, Kusini mwa California (@JLimHospMD)

“Kukubaliana. Baba yangu aliingia hospitali mwaka jana na akatoka hospitalini kwa sababu mama yangu hakuruhusiwa kumuona.” - Tia Ghose, San Fransisco, CA (@tiaghose)

"Abuelo wa mke wangu alitolewa nje ya nyumba yake ya Bogota na wanaume waliovalia suti za hazmat, hawakuruhusiwa kumuaga mke wake wa miaka 50, alikufa peke yake hospitalini, mazishi katika eneo la maegesho. Abuela alipopata covid hawakupiga simu hospitalini. Alibaki nyumbani. Kila mtu alilazimika kusema kwaheri." - Timu ya Uswidi (@SwedenTeam)

"Huko New York, mama yangu mwenye umri wa miaka 84 alikuwa na sepsis. Ilibidi tumshushe mlangoni. Hakuweza kujitetea na hatukuweza kuzungumza naye kwa siku nyingi. Ilikuwa ngumu sana kufikia daktari wake au nesi. Lilikuwa ni janga lisiloweza kupunguzwa.”  - thedatadon, Florida (@thedatadonald)

"Rafiki yetu mzuri alikuwa na umri wa miaka 44 tu na hakujua kwamba alikuwa na saratani ya utumbo mpana, ini, mapafu na limfu. Alipigana kadiri alivyoweza lakini hakuna hata mmoja wetu aliyeweza kumwona katika siku zake za mwisho hospitalini. Miezi ya mwisho kweli. Mgeni mmoja kwa siku. Leo ni siku yake ya kuzaliwa.”  - Dave (@Dave31952257)

"Baba yangu aliyechanjwa hakuweza kwenda kumuona Mama yake aliyechanjwa (Bibi yangu) Siku ya Mama iliyopita kwa sababu ya kupiga marufuku safari "zisizo muhimu" kati ya Quebec na Ontario. Alikufa siku 2 kabla ya marufuku kuondolewa. Ndugu yake aliuawa na Wanazi. Tusije tukasahau.”  – Adam Millward Art, Montréal, Kanada (@nexusvisions)

"Shangazi yangu alikufa katika hospitali tupu huko Amarillo kutokana na saratani ya matiti mwishoni mwa 2020. Aliogopa sana virusi hivyo hakuenda kwa daktari hadi titi lake lilipoanza kudhoofika na kuzimia. Hakuna wageni. Ilibidi nimsaidie mwanawe kuingia ndani ili kumwona na tukafukuzwa.”  – razumikhin (@cw_cnnr)

“Ninaogopa kuwaruhusu wanafamilia wangu [walazwe] hospitalini. Siogopi covid hata kidogo, sote tumekuwa nayo, lakini tuna wasiwasi juu ya kuwa na familia iliyotengwa na hakuna mtu wa kuwatetea. – Donna H, Pleasant Grove, Utah (@Donna_H67)

"Baba yangu alikuwa akiishi kwa msaada, akiwa na afya njema isipokuwa miguu yake haikuwa thabiti. Wakati vizuizi vya muda mrefu vya Covid vilimzuia yeyote kati yetu, familia yake, kutembelea, na kumweka ndani ya chumba chake hata kwa chakula, alimwambia msaidizi 'Hii sio njia ya kuishi'. Siku 10 baadaye alikwenda Mbinguni.”  - Tray Shelley, (@tlsintexas)

"Jana binamu za mume wangu hawakuruhusiwa hospitalini ambapo mama yao alikuwa akifa (isiyohusiana na Covid). Haikutarajiwa na ni uchafu kwamba hawakuweza kusema kwaheri. Walihitaji na alihitaji." - Yada yada yada (@3girlsmommd)

"Hii inanileta machozi kwa sababu nilifanya kazi katika nyumba ya wazee kupitia janga hili, na ilivunja moyo wangu kwamba wagonjwa wanaokufa hawakuweza kuwa na familia zao! Ilitubidi tuwe familia yao, lakini ilisikitisha sana!” - Jean Walker (@JeanWal33859349)

"Watu ambao watakumbuka majibu ya janga la (hofu) zaidi sio watu ambao waliugua na kupona, lakini ni watu waliozuiwa kuwaona wapendwa wao waliokufa wakiwa hospitalini." – Dr. NotWoke Setty, Tampa, FL (@hsettymd)

"Ilinibidi kupigana na VA, wasimamizi wa hospitali na kutishia kushtaki kumleta baba yangu nyumbani. Alipita kimya na Mama yangu karibu naye, akiwa amezungukwa na familia. Inavunja moyo wangu kwamba watu wetu wa thamani zaidi wametendewa kikatili sana.” - Sherry (@sherryande)

"Baba yangu alikuwa na saratani ya kongosho. Tulilazimika kuondoka kando ya kitanda chake kwa sababu ya kufungiwa alikuwa peke yake siku zake za mwisho hospitali iliita katika dakika zake za mwisho lakini tulipofika huko alikuwa ameenda. Alikufa peke yake. Kesho ni siku yake ya kuzaliwa.” - foodforlife123456 (@foodforlife1231)

"Mnamo Desemba 2020, mke wangu alichukua blanketi ya maombi hospitalini ambayo alikuwa amemtengenezea mama yake hospitalini. Hakuna mtu hospitalini ambaye angekuja kuipeleka chumbani kwake. Alikufa siku iliyofuata ambayo ilikuwa asubuhi ya Krismasi wakati wasichana wetu walikuwa wakifungua zawadi. - Postman, Texas (@postman2421)

“Singeweza kumtembelea Baba yangu hospitalini kwa wiki 2 kabla hajafa. "Niliruhusiwa" kumuona siku aliyokufa lakini nilikuwa nimechelewa.  - Gary (@gmangehl)

"Ninafanya kazi na wakaazi wa shida ya akili. Kwa mwaka mmoja na nusu wakazi hawa hawakuweza kuwasiliana na familia zao kwa sababu hawakuwa na uwezo wa kupiga simu au kutembelea dirishani. Hiyo ni muda mrefu kwa mtu mwenye shida ya akili. Wao huharibika zaidi au kupita kwa wakati huo. Kwa hiyo ni unyama.”  - ukurasa (@pgs300)

"Mama yangu alikufa mnamo Aprili 2020 katika nyumba ya kustaafu. Alikuwa na umri wa miaka 102, akiwa na afya njema ya kushangaza, lakini alikataa mara moja kufuatia kufuli. Kituo kilivunja sheria ili kuruhusu familia kuwa naye kwa wiki iliyopita au zaidi. Hakukuwa na nafasi ya mazishi.”  - Prickly Mystic (@MysticPrickly)

"Bibi yangu amekuwa akifa hospitalini kwa takriban wiki moja na sisi tukingojea shambani tukiomba kutembelea kwa dakika tano. Hapana. Nadhani anapoteza nia ya kuishi. Nashangaa kwa kweli ni vifo vingi vya kupita kiasi ni vifo vya kukata tamaa na upweke.”  - mkufu wa dhahabu (@goldnecklace2)

"Mnamo 2020 Melbourne mama yangu alikuwa katika uangalizi wa makazi. Kufungiwa kwetu kwa mara ya kwanza kulichukua mawazo yake. Nilipomwona baada ya haya, hakujua mimi ni nani. Kisha tukafungwa kwa mara ya pili. Kufungiwa huku kwa pili kulichukua maisha yake. Ukatili na usio wa lazima."  - HegelOrHegel (@HegelorHegel)

“Nimejionea haya katika vituo vya uuguzi ninapokwenda. Wagonjwa wangu wengi sana walikufa kutokana na upweke mtupu. Imekuwa ngumu sana kwangu kama mtoa huduma wa afya ya kitabia kushuhudia. Hongera kwa Gov Ron DeSantis kwa kuhakikisha hili halifanyiki Florida.  – Dk Deepan Chatterjee, Maryland (@DrDeepChat007)

“Ninaishi BC, Kanada; shangazi yangu mzee alikufa njaa wakati binti zake hawakuruhusiwa kumuona na kumsaidia kula, alipanda kutoka pauni 100 hadi 71. na admin aliendelea kuwaambia binamu zangu kuwa yuko sawa. Hatimaye wasaidizi waliohusika waliwasiliana nao kuwaambia kuwa hayuko sawa.  - Marion Ambler, Vancouver, Kanada (@MarionAmbler)

"Nilimleta Baba yangu ambaye ana shida ya akili kumuona mama yangu wa kambo katika kituo cha ukarabati wakati wa kufuli. Kwa bahati nzuri, alikuwa na chumba cha ghorofa ya kwanza na dirisha. Tulisimama nje kwenye mvua inayonyesha tukizungumza naye. Alikuwa amechanganyikiwa na mwenye hasira sana hivi kwamba hakumruhusu aingie.”  – Kfaria (@Kfaria8)

“Sikuweza kumuona nyanya yangu kabla hajafa. Baba yangu alikuwa na bahati, lakini kaka yake hakuwa. Alikaa mjini kwa wiki akitumaini wangemruhusu amwone. Walisema ikiwa atakuwa katika hali mbaya, wangeturuhusu tumuone. Hawakuwahi kufanya hivyo. Alikufa peke yake.”  - Marie (@mariecaun)

"Mwanafamilia alikufa kwa saratani wakati wa moja ya kufuli nyingi huko Kanada. Hakuna mtu aliyeruhusiwa kumuona. Mazishi yake yaliruhusiwa kuwa watu 10 tu. Ni kama maisha yao hayakuwa na maana. Inasikitisha sana.”  - Fern (@fern_forrest_)

“Nina wasiwasi mara kwa mara kwamba mama yangu kipofu mwenye umri wa miaka 87 atahitaji matibabu na atakuwa peke yake. Anasema hatakwenda kwa kuhofia kutotoka nje. Wazo hilo linaniogopesha sana, huwa nakosa usingizi usiku mwingi.” - Goodnightfromthelowerlevel (@mmmaybe)

"Kati ya kila kitu katika kazi yangu ya ICU, kitakachonishikilia zaidi ni kuwa katika vyumba vya wagonjwa wanapokufa, peke yao, huku wapendwa wao waliofadhaika wakitazama kupitia iPad kwa sababu hawakuruhusiwa kuwa hospitalini."  - Mshabiki wa Lori (@_Spolar_)

"Nchini Kanada sikuweza kumtembelea nyanya yangu hospitalini, lakini waliruhusu simu za skype kupitia iPad ya hospitali. Hawakuwahi kutoza iPads. Alikufa na sikuwahi kumuona hata kwa mbali.”  – Vovin, Toronto, Kanada (@vovin5)

"Baba mkwe wangu alikufa peke yake bila ibada za mwisho. Tulitazama kwenye zoom. Alikuwa na hofu. Hakukuwa na huduma. Wiki iliyofuata mikutano ya BLM huko Boston ilianza na hiyo ilikuwa sawa kabisa. Niliitwa mbaguzi wa rangi kwa kuwa na hasira.”   - Mama Anapenda Mvinyo, Boston, Marekani (@Momloveswine1)

“Ndiyo. Nilizuiwa kuona Grammy yangu kwa mwaka wote wa 2020 hadi kifo chake mwaka wa 2021. Akiwa na umri wa miaka 99. Alikufa peke yake.”  - Raia Husika, Encinitas, California (@mercury941)

"Ndio. Na wanawake wanaozaa peke yao. AIBU.” – Kelley (@kelley14419438)

"Pia, kutoruhusu waume kuingia kwa ajili ya ziara muhimu za uchunguzi wa ultrasound kuwa na wake zao, ambapo kunaweza kuwa na tatizo kwa mtoto." - ec47c (@ec147c)

"Baba yangu mzee alifanyiwa upasuaji katika hospitali ya Florida wiki 2 zilizopita. Akiwa amechanganyikiwa kwa kuwa peke yake na haelewi yote yaliyokuwa yakiendelea, alilalamika sana wakamruhusu saa 48 baadaye. Nyumbani, asubuhi iliyofuata, shuka zake za kitanda zilikuwa zimelowa damu. Aliponya. Lakini tulikuwa na hofu." – Ewetopian (@Ewetopian)

"Mama yangu yuko hospitalini (isiyohusiana na Covid-1) na ameruhusu mgeni mmoja tu aliyetajwa kukaa muda wake wote. Amekuwa ndani kwa wiki na kulia na kufadhaika siku nzima. Ni mateso na ukatili na haimlindi mtu yeyote.” - Bure na Sauti (@ohiogirl81511)

"Kwa sababu ya viumbe hawa, bibi yangu alitumia karibu mwaka mzima peke yake katika chumba chake kidogo. Alikutana na wajukuu zake wawili wapya kupitia dirishani na kuanza kuzungumza na picha ukutani. Kwa bahati nzuri, hatimaye tulimtoa nje. Usisamehe kamwe, usisahau kamwe." – Danny Hudson, Nashville, Tennessee (@FinEssentials)

"Kwa wauguzi wote walioingia ndani - wewe ni MASHUJAA." - Texan Iliyowekwa Kiungu, Kaunti ya Hillsborough, Florida (@Maskingchildbad)

"Rafiki yangu katika baba ya Alabama alikuwa katika kituo cha kuishi cha kusaidiwa na Parkinson. Familia ilizuiwa kumuona kuanzia Machi-Agosti 2020, walipopokea simu ikisema kwamba alikuwa karibu na maisha yake na kwamba 'amepungua sana tangu kuanguka kwake Aprili' ambayo hawakuwahi kuambiwa habari zake!" Hapa ni Publius, Virginia (@hereispublius)

"Nina jamaa mzee ambaye alikufa kwa sababu zisizo za Covid - ambaye hakuruhusiwa kuwasiliana na mtu yeyote wa familia katika miezi 3 iliyopita ya maisha yake. Kwa sababu ya kichaa ambacho kilichukua nafasi ya elimu ya magonjwa.” – Falskerbra (@UnitedAirPR)

"Mume wangu anaenda kwa upasuaji wa kufungua moyo wiki hii. Nimekuwa na Covid na nikapona. Naambiwa sitaweza kumuona hospitali akiwa anaendelea vizuri. (Illinois) ni mgonjwa na ya kuchukiza! - kupiga chafya kwa tumbo (@skjohns1965)

“Babu yangu hakuweza kumuona bintiye, mama mkwe wangu, kabla ya kuaga dunia kutokana na saratani. Mfanyakazi mwenzangu hakuweza kumtembelea bintiye hospitalini na hakujua kwamba alikuwa amefariki hadi siku tatu baadaye.” – Babs, Massachusetts (@MantiB)

"Mama yangu alikufa baada ya mwezi mmoja katika kituo cha ukarabati baada ya upasuaji miezi 8 iliyopita. Baba yangu pekee ndiye aliyeruhusiwa kumuona, saa 2 tu kwa wiki. Ilibidi sisi wengine tumpungie mkono kupitia dirishani. Alikufa peke yake. Sisi sote tulikuwa tumechoka kabisa.” - Mzazi wa watoto wa CPS, Chicago, IL (@AcpsParent)

"Nyumba ya kuwatunzia wazee ilijaribu kunizuia nisiwe nje, lakini binti yangu alituorodhesha sisi wawili kuwa "walezi wenye huruma" na walilazimika kuturuhusu tuingie. Shukrani kwa Gavana DeSantis mama yangu hakufa peke yake, na nitabaki daima, daima kuwa na shukrani.” - Carolyn Tackett, South Shore, Florida, (@CarolsCloset)

"Baba ya rafiki yangu huko Florida alilazimika kwenda kujiangalia hospitalini akiwa na damu ya ndani. Upandikizaji wa ini wake uliahirishwa. Mkewe akilia kwenye maegesho. Namshukuru Mungu aliachiliwa, na alipita katika usingizi wake nyumbani. Watu 10 kwenye mazishi yake. Juni 2020. Usisahau kamwe.” – OrangeChickenMH (@OrangeChickenMH)

"Bibi yangu hakuwa na covid. Na alikufa baada ya mwezi wa kutengwa na familia yake na kutelekezwa kwa tuhuma. Wafanyikazi pia walikuwa wamekonda na wamechoka kihemko. Alikufa siku mbili kabla ya kurudi nyumbani. Katika maadhimisho ya miaka 70. Angekuwa na umri wa miaka 93 leo. - SAEDogmom (@SaeDogmom)

“Mwanangu mtu mzima hivi majuzi alilazwa hospitalini kwa ugonjwa wa appendicitis; Sikuruhusiwa kumuona. Kwa bahati nzuri, yote yalikwenda vizuri, lakini ilikuwa ya kukasirisha sana katika mfano huo mdogo. Siwezi kuwazia ikiwa ulikuwa na wazazi wazee au Mungu amkataze mwenzi ambaye hungeweza kumwona katika hali mbaya zaidi.” -Wastani wa Marekani (@Wastani00037367)

"Nilikuwa na rafiki mkubwa ambaye alikufa kwa saratani ya kibofu wakati wa janga. niliandika kipande hiki kama heshima kwake na kwa hivyo ninaweza kukumbuka kila wakati jinsi tulivyowatendea watu wanaokufa wakati wa COVID.  – Dk. Jay Bhattacharya, California (@DrJBhattacharya)

"Sijamwona bibi yangu kwa miaka 2. Alimpoteza baba yangu kabla tu ya haya yote kuanza. Ameolewa kwa miaka 68. Aliwekwa kwenye nyumba kwa usalama wake. Sasa yuko peke yake na anahuzunika kwa moyo wake uliovunjika. Amepungua kwa kasi kwa sababu ni mtu mmoja tu ameruhusiwa kumuona”  – Karl, Vancouver, Kanada (@K59096598)

"Binamu yangu mwenye ulemavu wa kiakili na kimwili. Aliingia kwa pneumonia ya virusi. Alipimwa na kuambukizwa hospitalini, na kuhamishiwa wodi ya covid. Hakuna wageni wanaoruhusiwa. Alikufa peke yake, akiogopa na kuchanganyikiwa. Hawezi kusamehewa.”  - Deb (@Deb08795065)

"Baba yangu mwenye umri wa miaka 94 na matatizo ya moyo nyekundu alikuwa katika bodi na nyumba ya utunzaji. Niliweza tu kusimama kwenye kibaraza cha mbele kwa bahati nzuri chumba chake kilitazamana na barabara, na hakuwa na vifaa vyake vya kusikia, kwa hivyo ilinibidi kupiga kelele. Majirani walidhani mimi ni njugu. Nilimwona dakika nne siku moja kabla ya kifo chake.” - FlowerPowerKatie, Silicon Valleey, California (@nileskt)

"Unaweza kufikiria DeSantis ana makosa katika nyanja zingine nyingi, na bado yuko sahihi kuhusu hili. Upweke ni adhabu ya kikatili kwa watu ambao uhalifu wao pekee ni uzee.” - Shannon Brownlee, Washington DC (@ShannonBrownlee)

“Mama ya rafiki yangu mkubwa aliugua lakini akaahirisha kwenda hospitalini kwa sababu aliogopa kuwa huko peke yake. Ilikuwa mbaya vya kutosha hatimaye akaenda- wiki moja baadaye alikuwa amekufa. Peke yako. Familia haikuruhusiwa kuwa naye hata katika saa za mwisho.” – Sam M (@iamsamh2)

"Fikiria ni watu wangapi walikufa kwa sababu walikwepa hospitali kwa sababu hii." - Meredith (@Opportunitweet)

"Mara ya mwisho nilipomwona bibi yangu alisema, 'ishi maisha yako asali', mara kwa mara. Nilikuwa na bahati alikuwa katika kituo cha kibinafsi ambacho kiliruhusu wageni. Siku ambayo aliondoka kwenye ulimwengu huu tulikuwa na karamu ya kwanza ya chakula cha jioni tangu mwanzo wa haya yote. Niliishi maisha yangu siku hiyo.” - nooneinparticular (@SweateyYeti)



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone