maambukizi ya woga

Ugonjwa wa Uoga 

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Jordan Peterson Mahojiano na Jay Bhattacharya ni moja ya mazungumzo ya busara zaidi kutoka kwa kipindi cha baada ya janga. Inafurahisha kuona Peterson akikubaliana na kiwango kikubwa cha kufuli wakati ambao alikuwa mgonjwa. Tungeweza kutumia sauti yake wakati huo na sina shaka kwamba angekuwa mzuri. 

Kwa bahati nzuri kwa ulimwengu wote, tulikuwa na Jay. Sio tu sifa zake au wadhifa wake katika Chuo Kikuu cha Stanford. Ni elimu yake iliyompa uwezo wa kuelewa nyakati zetu. Katika mahojiano haya, Jay anaelezea kutokeza kwa matukio kwa njia ambazo mimi binafsi niliona kuwa za kulazimisha. 

Kwa muhtasari wa ujumbe wake, jibu liliinua karne ya mazoezi ya afya ya umma kulingana na uundaji wa kompyuta ambayo haikuarifiwa na maarifa yoyote ya matibabu au uzoefu wa afya ya umma. Muundo huo ulikuja kuchanganywa na jibu la mtindo wa kijeshi ambalo lilianzisha vita dhidi ya pathojeni bila mkakati wa kutoka. Maslahi yenye nguvu ya viwanda yaliona nafasi yao ya kutambua kila ajenda iliyofichwa.

Hilo lilitatizwa zaidi na mgawanyiko mkubwa wa kisiasa. Ingawa kufuli kulianza chini ya utawala wa Trump, kuwapinga kwa kushangaza kulikuja kuonekana kama "mrengo wa kulia" ingawa sera za janga hilo zilikiuka kila uhuru wa raia, zilidhuru sana masikini, ziligawanya madarasa, na kukanyaga uhuru muhimu, ambao mtu anaweza. tuseme walikuwa na wasiwasi wa kushoto, mara moja kwa wakati.

Jay alijua tangu mwanzo kwamba sera hizi ni janga lakini mbinu yake ya upinzani ilikuwa kushikamana na sayansi ya kweli. Alifanya kazi na wenzake mapema sana katika janga hilo utafiti kutoka California hilo lilithibitisha kwamba vita hivyo dhidi ya “adui asiyeonekana” havikuwa na maana. Covid ilikuwa kila mahali na tishio la kifo tu kwa kundi nyembamba katika idadi ya watu lilihitaji kuwa na ulinzi wake wakati jamii nzima ikiendelea. Utafiti huo ulitolewa mnamo Aprili 2020 na athari zake zilikuwa mbaya kwa wapangaji wa vita na wasukuma wa kufuli. 

Hitimisho la utafiti linaonekana kuwa la kawaida sasa: "Makadirio ya kuenea kwa kingamwili ya SARS-CoV-2 katika Kaunti ya Santa Clara inamaanisha kuwa maambukizo yanaweza kuenea zaidi kuliko inavyoonyeshwa na idadi ya kesi zilizothibitishwa." Lakini wakati huo, wakati upinzani ulikuwa wa nadra ikiwa haukuwepo katika fasihi ya kisayansi, na wakati wasomi wa kupanga walikuwa wametangaza lengo lake kuu lilikuwa kufuatilia, kufuatilia, na kutenganisha, na hivyo kupunguza maambukizi kwa kulazimishwa wakati tunangojea chanjo, hitimisho hili lilikuwa laana. 

Hapo ndipo mashambulizi yalipoanza. Ilikuwa ni kama alilazimika kufungwa. Vyombo vya habari maarufu vilianza kumfuata kwa ukali, vikichafua utafiti na motisha zake (hii baadaye ikawa udhibiti wa moja kwa moja). Katika hatua hii, alianza kutambua ukubwa wa kampeni dhidi ya upinzani na msukumo wa umoja kamili kwa ajili ya majibu ya sera. Haikuwa kama nyakati za kawaida ambapo wanasayansi hawakuweza kukubaliana. Hiki kilikuwa kitu tofauti, kitu kilichowekwa kijeshi kikamilifu, wakati muafaka wa "serikali nzima" na "jamii nzima" ulikuwa ukidaiwa na kila taasisi. Hiyo ilimaanisha kuwa hakuna uzushi dhidi ya itikadi kali uliruhusiwa. 

Kwa wakati huu, mahojiano yanakatika na Peterson anaanza kuuliza maswali ya uchunguzi ya aina anayopenda kuhusu pambano la kiroho ambalo sisi sote tunakabili maishani, somo ambalo linamsumbua sana. Peterson anaamini kwamba mapambano yote yanayoonekana kuwa ya kisiasa hatimaye ni ya kibinafsi. Je, tunarudi nyuma na kukubali hekima ya kawaida au tunaendelea kutembea kuelekea kwenye nuru kama dhamiri yetu inavyoonyesha? 

Anamuuliza Jay ikiwa alikabiliwa na wakati huu, na Jay anakiri kwamba kweli alikabiliana na hili. Aligundua kwamba kuendelea katika mwelekeo huu - kutafiti ili kugundua ukweli na kusema ukweli kama alivyoona - kungevuruga sana kazi yake, maisha yake, na kila kitu alichokifanyia kazi. Kila kitu kitakuwa tofauti, mbali na faraja na katika mpaka usio na uhakika na wa pekee. 

Alikabiliana na chaguo hilo na akafanya uamuzi wa kuendelea, bila kukata tamaa. Lakini uamuzi huo ulimgharimu sana. Hakuweza kulala. Alipoteza uzito mkubwa sana. Alikabiliwa na ubaguzi wa kijamii na kitaaluma. Aliburutwa kwenye matope kila siku kwenye vyombo vya habari na kuachwa kwa kila kushindwa kwa sera. Alishtakiwa kwa kula njama na wasafishaji wa pesa za giza na kila aina nyingine ya ufisadi wa kitaalam. Alijikuta akisumbuka zaidi ya ambayo aliwahi kuwa katika maisha yake yote. Lakini bado aliendelea mbele, mwishowe akakusanyika na wanasayansi wengine kutengeneza kile ambacho sasa ni maarufu taarifa ya afya ya umma ambayo imesimama mtihani wa muda. 

Inafurahisha kuzingatia jinsi watu wachache katika taaluma na taaluma walifanya chaguo hili. Na sababu pia zinavutia. Wengi katika taaluma hizi za hali ya juu, haswa katika taaluma, wana uwezo mdogo sana wa kubadilika kuliko tunavyofikiria. Tunaweza kudhani kwamba profesa wa muda katika Ligi ya Ivy anaweza na angesema chochote anachotaka. 

Kinyume chake ni kweli. Wao si kama kinyozi au fundi magari ambaye anaweza kuacha kazi moja na kuanza nyingine kwa urahisi umbali mfupi au katika mji tofauti. Wao, kwa njia nyingi, wamenaswa katika mzunguko wao wa ushawishi. Wanajua hili na hawathubutu kuachana na kanuni za tasnia. Na mara nyingi kanuni hizo zinaundwa kwa ufadhili. Chuo Kikuu cha Yale, kwa mfano, kinapata mapato ya jumla kutoka kwa serikali kuliko kutoka kwa masomo. Hii ni kawaida kati ya taasisi kama hizo. Na sasa tunajua kuwa vyombo vya habari na teknolojia pia ziko kwenye orodha ya malipo. 

Migogoro hii ya kimaslahi pamoja na taaluma ilijidhihirisha kwa njia za kikatili katika miaka michache iliyopita. Wataalamu wa hali ya juu ambao waliacha kazi zao na kufanya kazi katika utawala wa Trump, kwa mfano, waligundua kuwa hawakuwa na kazi zinazowangojea wakati huo urais ulipofika mwisho. Hawakukaribishwa tena, hakika sio wasomi. Walitupwa. Binafsi najua visa vingi ambapo watu waliokuwa kwenye nyimbo za hali ya juu walipoteza yote kwa kukubaliana na kile walichoamini kuwa kingekuwa utumishi wa umma. 

Enzi ya kufuli ilifanya hii kuwa mbaya zaidi. Kote nchini, wanasayansi, wanahabari, waandishi, maafisa wa tanki, maprofesa, wahariri, na washawishi wa kila aina walishinikizwa kufuata. Sio hivyo tu: walitishiwa kwenda pamoja. Na haikuwa maoni tu ambayo yalikuwa muhimu. Kulikuwa na kila aina ya vipimo vya kufuata njiani. Kulikuwa na jaribio la "kuweka umbali wa kijamii". Ikiwa haukufanya mazoezi ndani yake, hiyo ilikuweka alama kama adui. Masking ilikuwa nyingine: unaweza kujua nani alikuwa nani na nini ilikuwa nini kulingana na nia ya kufunika uso wa mtu. 

Mamlaka ya chanjo, kwa kushangaza, ikawa suala lingine la kabari ambalo liliwezesha kila aina ya fani kuwasafisha watu. Mara moja New York Times alidai (majira ya joto 2021) kuwa na ushahidi kwamba wale ambao hawakuchanjwa walikuwa na uwezekano mkubwa wa kuwa wafuasi wa Trump, hiyo ilifanya hivyo. Utawala wa Biden na wasimamizi wengi wa vyuo vikuu waliona kuwa walikuwa na silaha ya mwisho ya kufanikisha utakaso ambao walikuwa wametamani kuuota. 

Kuzingatia au kutupwa nje. Hiyo ndiyo ilikuwa kanuni mpya. Na kwa kweli hii ilifanya kazi kwa kiasi kikubwa. Utofauti wa maoni katika sekta nyingi za jamii - vyombo vya habari, wasomi, maisha ya shirika, jeshi - umepungua sana baada ya enzi hii. Haijalishi kwamba mahakama baadaye zilikuja na kusema yote ni sheria mbaya. Uharibifu ulikuwa umefanywa. 

Bado, tunapaswa kuwa na hamu ya kutaka kujua wale ambao hawakufuatana nao. Ni nini kiliwasukuma kuachana na wenzao? Hii ndiyo sababu kitabu cha Gabrielle Bauer Upofu ni 2020 ni ya thamani sana. Haiwahusu wote bali inaangazia sauti za wengi waliothubutu kujifikiria. Na bado huu ndio ukweli: kati ya kundi hili la wapinzani, ni wachache sana ambao hawafanyi kitu tofauti kabisa leo na kile walichokuwa wakifanya mnamo 2019. Wamebadilisha kazi, wamebadilisha taaluma, wamebadilisha miji na majimbo, na hata kuona familia na mitandao ya urafiki. kuvunjwa. 

Wote walilipa bei kubwa. Sina hakika najua isipokuwa kwa sheria. Kwenda kinyume na nafaka na kuthubutu kutetea ukweli katika wakati wa udhalimu ni hatari sana. Nyakati zetu zimethibitisha hilo. (Brownstone Programu ya wenzake imeundwa kuwapa wengi wa watu hawa waliosafishwa daraja la maisha mapya.) 

Niliita makala hii kuwa ni maambukizi ya woga. Inaweza kuwa kali sana kuiita hivyo. Watu wengi waliandamana kwa sababu za busara kabisa. Jambo lingine la kuzingatia ni kwamba mafundisho ya maadili katika dini kuu haijahitaji ushujaa kamili. Kinachohitaji ni kutotenda maovu. Na hayo ni mambo tofauti kabisa. Kukaa kimya kunaweza kusiwe mbaya; ni kutokuwepo tu kuwa shujaa. Mtakatifu Thomasi hata anaandika haya katika risala yake juu ya teolojia ya maadili: imani inasherehekea lakini kamwe haihitaji kifo cha kishahidi. 

Na bado ni kweli pia kwamba ushujaa katika nyakati zetu ni muhimu kabisa kwa ajili ya kuhifadhi ustaarabu wakati unashambuliwa kikatili sana. Ikiwa kila mtu atachagua njia salama, na kutengeneza maamuzi ya mtu kuhusu kanuni ya kuepusha hatari, watu wabaya hushinda kweli. Na hii ardhi inatua wapi na ni umbali gani tunaweza kuteleza kwenye shimo chini ya hali hizo? Historia ya udhalimu na kifo cha serikali inafichua mahali ambapo hii inaishia. 

Kesi bora ya ushujaa juu ya taaluma na woga ni kuangalia nyuma katika miaka hii mitatu na kuona ni tofauti ngapi wachache wanaweza kuleta wanapokuwa tayari kutetea ukweli hata kama kuna gharama kubwa ya kulipwa kwa kufanya hivyo. Watu kama hao wanaweza kubadilisha kila kitu. Hii ni kwa sababu mawazo yana nguvu zaidi kuliko majeshi na propaganda zote ambazo chombo cha nguvu kinaweza kukusanya. Kauli moja, utafiti mmoja, sentensi moja, juhudi moja ndogo ya kutoboa ukuta wa uwongo inaweza kuangusha mfumo mzima. 

Na kisha uambukizo wa woga huja kubadilishwa na uambukizo wa ukweli. Wale waliosimama kutetea aina hiyo ya maambukizi wanastahili heshima na shukrani zetu. Pia wanastahili kuishi na kustawi katika ufufuo mpya ambao wengi leo wanafanya kazi kuujenga. 

Zaidi ya watu hivi sasa wako tayari kukiri, mashirika ya kiraia kama tulivyojua yaliporomoka kwa miaka hii mitatu. Usafishaji mkubwa umefanyika ndani ya viwango vyote vya juu. Hii itaathiri uchaguzi wa kazi, ushirikiano wa kisiasa, ahadi za kifalsafa, na muundo wa jamii kwa miongo kadhaa ijayo. 

Ujenzi upya na ujenzi upya ambao lazima ufanyike utategemea - labda kama kawaida - kwa watu wachache ambao wanaona shida na suluhisho. Brownstone anafanya vyema na kadri inavyowezekana kutokana na rasilimali zetu na wakati ambao tumelazimika kufanya kazi. Lakini mengi zaidi yanahitajika kufanywa. Kujenga upya kunahitaji kujitolea kwa kiwango cha kiroho kwa akili, hekima, ushujaa, na ukweli. 



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

  • Jeffrey A. Tucker

    Jeffrey Tucker ni Mwanzilishi, Mwandishi, na Rais katika Taasisi ya Brownstone. Yeye pia ni Mwandishi Mwandamizi wa Uchumi wa Epoch Times, mwandishi wa vitabu 10, vikiwemo Maisha Baada ya Kufungiwa, na maelfu mengi ya makala katika magazeti ya kitaaluma na maarufu. Anazungumza sana juu ya mada za uchumi, teknolojia, falsafa ya kijamii, na utamaduni.

    Angalia machapisho yote

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone