Brownstone » Jarida la Taasisi ya Brownstone » Je! Watu Wenye Akili Zaidi Ulimwenguni Walishindwaje Vibaya Sana?
watu wenye akili wameshindwa

Je! Watu Wenye Akili Zaidi Ulimwenguni Walishindwaje Vibaya Sana?

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Machapisho yangu maarufu huwa yale yanayonijia katikati ya usiku. Ikiwa wazo hilo bado liko akilini mwangu asubuhi, nitaanza kulisukuma kwenye mitandao ya kijamii - Facebook kama padi yangu ya mwanzo, Twitter ikiwa inafanya vizuri kwenye FB, Instagram ikiwa ni mbaya, na Substack ikiwa kuna zaidi ya kusema. kuhusu mada. 

hii ni mojawapo ya machapisho hayo katikati ya usiku. Ilinijia karibu saa 3 asubuhi Jumamosi usiku. Bado ilikuwa akilini mwangu Jumapili asubuhi kwa hivyo niliichapisha kwa FB na haikujiandikisha (kwa sababu nimezuiliwa sana huko). Kisha nikaichapisha kwenye Twitter na ikavuma - mara ambazo zimetazamwa mara 350,000 na kupanda. Hizi ni mada nilizoziweka hapa kabla ya. Lakini kwa namna fulani toleo hili lilivutia sana watu. 


Ninajitahidi kupata maneno ya kuelezea hii: 

Ghafla, mnamo 2020, baadhi ya watu werevu zaidi duniani - James Surowiecki, Naomi Klein, Nassim Taleb, Noam Chomsky, Slavoj Žižek, na wengine wengi ambao unaweza kuwataja - waliacha kuwa werevu. Hii ilitokea katika wigo wa kiitikadi. Jaribio lilikuwa rahisi - tumia nadharia zako zote mahiri za kijamii, kiuchumi na kisiasa kwenye majibu na chanjo za Covid. Jukumu hilo si gumu - tumia saa chache kusoma kwa upana na kutumia maisha ya nadharia ya uhakiki ya hali ya juu kwa muunganisho wetu wa sasa. 

Wote walishindwa kabisa na kwa maafa. Ni mbaya zaidi kuliko hiyo kwa kweli - sio tu kwamba walishindwa kutumia ujuzi wowote ambao walikuza kwa maisha yote, lakini walianguka katika ufashisti. Wamerudishwa tena katika sehemu mbichi zaidi, za zamani, za kiafya, za reptilia za ubongo wao - kwa kujibu psyop ambayo inaweza kutambuliwa baada ya masaa mawili. 

Imekwisha, awamu hiyo ya historia ya Marekani, wakati kundi la watu waliobatizwa katika maadili ya miaka ya 1960, inaweza kutarajiwa kutoa mfumo wa kiakili unaohitajika ili kusonga mbele jamii. Hakuna ahueni kwa walichokifanya, walishirikiana na adui wakati hatima ya jamii ilikuwa kwenye mstari. Ili kutumia msemo waupendao zaidi - wakawa "waliounda" mfumo wa ulafi ambao hapo awali walitaka kuukosoa. Jamii yetu ni fisadi sana hivi kwamba neno "wasomi" halina maana thabiti tena. 

Tunaendelea bila wao. Ugatuzi mkubwa, wa chini kabisa, na epistemolojia kulingana na angavu (ya akina mama na baba) na njia za zamani. Kategoria zote za kisiasa zilizokuwepo hapo awali zimefutwa. Hatuwezi kujiruhusu kuongozwa tena kwa sababu mamlaka hufisidi na hata wananadharia wenye misimamo mikali, mara tu wanapopata umaarufu kidogo, hatimaye wanaingizwa kwenye mfumo wa mauaji ya kimbari. Hakuna viongozi, hakuna taasisi.

Watu binafsi, familia, jamii, asili, na roho ndio njia.

Imechapishwa tena kutoka kwa mwandishi Kijani kidogo



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

  • Toby Rogers

    Toby Rogers ana Ph.D. katika uchumi wa kisiasa kutoka Chuo Kikuu cha Sydney nchini Australia na Shahada ya Uzamili ya Sera ya Umma kutoka Chuo Kikuu cha California, Berkeley. Mtazamo wake wa utafiti ni juu ya ukamataji wa udhibiti na ufisadi katika tasnia ya dawa. Dkt. Rogers hufanya shirika la kisiasa la ngazi ya chini na vikundi vya uhuru wa matibabu nchini kote vinavyofanya kazi kukomesha janga la magonjwa sugu kwa watoto. Anaandika juu ya uchumi wa kisiasa wa afya ya umma kwenye Substack.

    Angalia machapisho yote

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone