Brownstone » Jarida la Taasisi ya Brownstone » Utakaso: Niiteni Ishmaeli

Utakaso: Niiteni Ishmaeli

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Kwa miaka 27 iliyopita nimekuwa profesa katika Chuo cha Boston, nikifundisha mchanganyiko wa fasihi na kozi za uandishi kwa maelfu ya wanafunzi. Kisha akaja mamlaka ya nyongeza.

Chanjo za awali zilipotoka, mimi na mke wangu tulipokea zetu. Tulikuwa na uhifadhi mkubwa kuhusu chanjo za mRNA na tuliamua kwamba hatutapata chanjo. Hata hivyo, kupata kwangu chanjo ilikuwa sharti la kuajiriwa. Tulipima uamuzi wetu kwa uangalifu. Ilikuwa J&J, au kustaafu mapema. 

Tulikuwa tayari kuishi na chochote ambacho miungu walikuwa nacho, na kwa kweli tulikuwa tumeanza kufikiria jinsi ya kujaza saa. Kama bahati ingekuwa, chanjo iliyotolewa siku hiyo ilikuwa J&J. 

Tuliketi na kukunja mikono yetu. 

Taarifa zilizofuata kuhusu utendakazi wa chanjo na madhara, ya J&J pamoja na nyinginezo, zilitufanya tujute kupata sindano hiyo. Lakini ilifanyika. Na bado nilikuwa naajiriwa. 

Mapema Desemba iliyopita, ni vyuo vikuu vichache sana, ikiwa vipo, vilikuwa na mahitaji ya nyongeza. Kisha kitu kilitokea. CDC ilituma moja ya ishara zake za moshi, au Dk. Rachel akayeyuka tena kwenye TV. Vyovyote iwavyo, vyuo vikuu, "vinafuata sayansi," vilitoa agizo la nyongeza. 

Nilianza kufundisha katika muhula wa masika, nikitumaini kwamba kadiri wiki zilivyosonga na habari zaidi juu ya kutokuwa na maana ya kupata nyongeza ya risasi ikatoka, wasimamizi, na madaktari wakinong'ona masikioni mwao, wangepata fahamu. Hii inaitwa kujidanganya.

Kila wiki nyingine nilipokea barua pepe ikiniambia nisasishe rekodi yangu ya chanjo. Niliwapuuza. Katika Chuo cha Boston, wazazi, wanafunzi na wahitimu walikuwa wameweka pamoja ombi lililotiwa saini na baadhi ya watu 900. 

Kwamba, pamoja na hadithi za wanafunzi wanaougua ugonjwa wa myocarditis-nilikuwa na mwanafunzi mmoja ambaye alipata msamaha wa nyongeza kwa sababu chanjo ya awali ilikuwa imefanya kitu kwa misuli ya moyo wake-ilinifanya tumaini kwamba mamlaka ya nyongeza ingeondolewa, au angalau, kudhibitiwa. chini ya "kutia moyo." 

Sivyo. Sifa ya watu wasiojua wanachofanya ni kujishusha maradufu. 

Na mara mbili chini walifanya.

Miezi minane baada ya kupewa chanjo, mimi na mke wangu tukawa kesi za "mafanikio" ya Covid. Virusi vilikuwa hafifu, siku moja au mbili za kuhisi uchovu. Bila shaka, sisi mara moja tulianza kuchukua ivermectin. Na, bila shaka, tulipitisha virusi kwa watu wengine wawili waliochanjwa kikamilifu. 

Nilikuwa najua kwamba baadhi ya watafiti walidhani kwamba ikiwa ulikuwa umechanjwa na kisha kuambukizwa Covid, kupata nyongeza, bora, haikuwa na maana; mbaya zaidi, inaweza kuwa na madhara. 

Matamshi ya Albert Bourla, Mkurugenzi Mtendaji wa Pfizer, na raia wa dunia, aliposema chanjo hizo zilitoa "ulinzi mdogo" tu dhidi ya lahaja ya Omicron ilitumika kusisitiza "upinzani wangu." 

Nilikuwa na hakika kwamba "sayansi" ilikuwa upande wangu.

Dean alisisitiza "sayansi" ilikuwa upande wake. Nitamruhusu ajizungumzie: “Ikiwa utashindwa kumpa HR uthibitisho wa kuwa umepokea risasi yako ya nyongeza ya COVID kabla ya mwisho wa siku Ijumaa, Februari 25.th, utasimamishwa bila malipo na kuongezwa kwa mkataba wako kutawekwa hatarini.” 

Toni ni moja ya wanyanyasaji wanaotumia watoto wakaidi. Nguvu inaharibu.

Naam, nilikuwa nimemaliza. Simulizi la shule na idara lilikuwa kwamba nilikuwa nimewaacha wanafunzi wangu. Hii inadhani chuo kikuu hakikuwa na chaguzi nyingine. Walikuwa na angalau mbili, moja ambayo ingekuwa ya kunilazimisha kupata mtihani wa PCR kila wakati nilipojitokeza kwenye chuo. 

Walikuwa na mawazo mengine. 

Baadaye nilipokea barua ya FedEx kutoka kwa Rais wa Chuo Kikuu ambapo alisema kwamba "kukataa kwangu [kupata nyongeza ya COVID-19] kunahatarisha afya na ustawi wa jamii yetu ya wasomi," taarifa iliyo kinyume na ukweli wa janga kama kuwa risiti.

Lakini hii ndiyo tunayopinga. 

Hii ni hadithi yangu ndogo, moja ya maelfu. Hii haihusu sayansi. Ikiwa ilikuwa juu ya sayansi, tusingejaribu kuzima uchumi wetu. Hii ni kuhusu madaraka, na siasa. Mamlaka ni sura nyingine tu ya usahihi wa kisiasa ambao unalemaza vyuo vikuu vyetu.



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

  • George O'Har

    George O'Har ni MIT Ph.D., mkongwe wa Jeshi la Anga, na mhandisi wa zamani wa umeme. Katika Chuo cha Boston, alifundisha kozi za Fasihi na Teknolojia, Utopia, Uandishi Ubunifu, Ubunifu Usio wa Uongo na Historia ya Fasihi ya Amerika.

    Angalia machapisho yote

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone