Brownstone » Jarida la Taasisi ya Brownstone » Je, Wangefanya Hivi kwa Watoto?

Je, Wangefanya Hivi kwa Watoto?

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Kwa wakati huu, nadhani ni wazi: wataalam wengi wa janga huumiza watoto. 

Kufungwa kwa shule ilikuwa jeraha kubwa zaidi la kujisababishia ugonjwa huo. Mataifa ya Ulaya yenye busara hayakufunga shule ya msingi hata kidogo, au kwa muda wa wiki 6 tu, lakini maeneo nchini Marekani yalisalia kufungwa kwa zaidi ya mwaka mmoja. Hii ilikuwa hasi kwa afya na ustawi wa watoto, na itaharibu taifa hili kwa miaka ijayo. Sina hakika tutapona.

Uamuzi huu ulifanywa tu katika baadhi ya maeneo nchini Marekani, na si maeneo mengine, na haukuelezewa na tabia maalum ya virusi - haukuwa na uhusiano wowote na kesi / 100k au kulazwa hospitalini kwa kila mtu - lakini tu ushujaa wa kisiasa wa eneo / nguvu za walimu. vyama vya wafanyakazi. Vitabu vya historia vitakapoandikwa, kufungwa kwa shule kutaangaliwa, kama nilivyosema hapo awali: dosari kubwa na yenye madhara ambayo ilichochewa na habari potofu kutoka kwa vyombo vya habari vya urithi, na wachambuzi wengi ambao hawakuwa na uzoefu wa kuhukumu biashara.

Lakini wataalam hawakuacha na kufungwa. Hadi leo, watoto wanakabiliwa na baadhi ya vikwazo vikali zaidi. Katika sehemu nyingi za Marekani, ikiwa ni pamoja na wilaya za shule huko California, watoto wa shule lazima wavae vinyago vya kitambaa ndani na nje (Nov 2021). Wakati wa mapumziko, na katika hali mbaya ya hewa (mvua). Katika baadhi ya maeneo, lazima wale chakula cha mchana nje, kwa haraka (vikomo vya muda), au kwenye baridi.

Vinyago vya nguo vilishindwa kufanya kazi katika kundi la RCT la Bangladesh kwa watu wazima. Ukubwa wao wa athari miongoni mwa watoto hakika ni chini ya 0% ya faida inayoonekana kwa watu wazima. Ueneaji wa nje wa sars-cov-2 ni mdogo sana kwa watu wazima, na ni nadra kabisa kwa watoto. Kwa sababu hizi, kuwafanya watoto wavae vinyago vya nguo nje ni sera katili ambayo inaweza tu kukidhi mahangaiko ya watu wazima. Sio ushahidi wa msingi, na, kwa kweli, kinyume na ushahidi na akili ya kawaida.

Wataalamu nchini Marekani walisukuma suala hili zaidi. Kinyume na ushauri wa Shirika la Afya Ulimwenguni na UNICEF, mashirika yetu ya wataalam (AAP & CDC) yalitetea ufunikaji wa nguo (kinyago kisichofaa kulingana na RCT ya Bangladesh) kwa watoto wa umri wa miaka 2. Uamuzi huu ulipuuza mwongozo wote wa kabla ya janga, ushahidi wote unaopatikana. , na akili ya kawaida. Kufikia sasa, pendekezo hili linaendelea, na sera hii imesababisha uzuiaji wa lazima wa watoto wachanga katika mipangilio mingi ya utunzaji wa mchana kwa saa nyingi. 

Viwango vya udhibiti vya uidhinishaji wa chanjo vilirahisishwa kwa watoto wa miaka 5 hadi 11. Jaribio la nasibu liliendeshwa, lakini lilipunguzwa uwezo wa kuonyesha kupungua kwa matukio makali. Pia haikuweza kuonyesha viwango vya matukio mabaya kutokana na ukubwa wa chini wa sampuli. Licha ya kukubaliwa kwa EUA hata hivyo, hakukuwa na njia panda ya maagizo ya muda mrefu ya barakoa kwa watoto (ndani au nje), na vizuizi hivi viliendelea.

Baada ya kuidhinisha chanjo kwa vijana (miaka 12-15) chini ya udhamini wa EUA (idhini ya matumizi ya dharura), wilaya za shule kama Los Angeles, ambazo zilifungwa kwa mwaka mmoja, ziliamua kumtenga mtoto yeyote ambaye hakufuata sheria kwa muda mfupi. wakati. Sharti hili lilihatarisha kuwatenga watoto maskini, walio wachache kutoka kwa elimu ya umma, au kuwahitaji kupokea dozi 2 kwa muda mfupi, jambo ambalo liliongeza hatari yao ya myocarditis. Sera ilikuwa ukatili usio na sababu na wa kurudi nyuma.

Wengine wamedai kwamba sera zetu kwa watoto zinaonyesha "kufuata sayansi." Hawafanyi hivyo. Hakuna sayansi ya kusaidia kufungwa kwa shule za msingi. Hakuna sayansi inayokubali kufungwa kwa muda mrefu (zaidi ya mwaka 1) kwa umri wowote. Hakuna sayansi inayounga mkono mamlaka ya vinyago vya nje kwa watoto wadogo, na hakuna sayansi inayokubali kukiuka mwongozo wa WHO. Sera hizi kwa wakati huo zina madhara makubwa kwa ustawi wa watoto.

Wakati huohuo, unafiki wa watu wazima ulikuwa umeenea, kwani watu wazima walikutana kwa ukawaida katika baa, vilabu vya usiku, kumbi za muziki, na karamu za faragha bila kuficha nyuso zao. Wengi wa watu wazima sawa ambao walishinikiza vikali vizuizi vikali kwa watoto, walikiuka vizuizi hivyo kwa unafiki wenyewe.

Ikiwa mtu atasoma hii miaka mia moja kutoka sasa, nataka kusema kwamba samahani. Ninasikitika kwamba hakuna shirika lililoinuka kutetea masilahi ya watoto. Ninasikitika kwamba mimi binafsi sikufanya zaidi kukosoa mamlaka haya ya kibabe, yasiyo na mantiki, ingawa nilifanya, kadiri nilivyohisi ningeweza, na haraka na kwa uthabiti kama nilivyohisi ningeweza. Wengi wetu tulitambua makosa haya jinsi yalivyotokea, lakini hatukuweza kuyazuia, na ninasikitika kwamba tulikukosa.

“Wanaume, imesemwa vema, fikirini katika makundi; itaonekana kwamba wana wazimu wakiwa katika makundi, huku wakipata tu hisia zao polepole, na mmoja baada ya mwingine.” - Charles Mackay

Imechapishwa tena kutoka kwa mwandishi kuingiza.



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

  • Vinay Prasad

    Vinay Prasad MD MPH ni mwanahematologist-oncologist na Profesa Mshiriki katika Idara ya Epidemiology na Biostatistics katika Chuo Kikuu cha California San Francisco. Anaendesha maabara ya VKPrasad katika UCSF, ambayo inasoma dawa za saratani, sera ya afya, majaribio ya kimatibabu na kufanya maamuzi bora. Yeye ni mwandishi wa nakala zaidi ya 300 za kitaaluma, na vitabu Ending Medical Reversal (2015), na Malignant (2020).

    Angalia machapisho yote

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone